CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รูปของ BenQ11#2

cururu
TataKikunG
FARM
Never_Wrath
maxsimum
Rebel S. Azbeler
Anomonny
m7799142
chalalagirl
jackkypran
Ratthasak
yumjung
NaOki
Meze
Natsuo
Original_unknow
[-Commander_PungYo-]
MayMeeNa
anurakza
meow7tail
heroanurak
gorgon
tatay123
ZetsubouInaba
mark_manga
Tonmai016
Sekai
zilver0
Happiiloo_alfie
avola
nequioze
Cristo_kira
Hiko
BlackBlue
somngo
kalakasong
nates2006
emotioncat
totaekuman
Nazesus
finel
Gunt
narinlover
แมวดำ'PuNKY
acar
win100839
wat799
tapana000
@Hasaya_Yee@
ivalrina
prim_15505
Cartoonmaker
Tamaota
Aceross
nutkey
humma54
sekitsuna
CRICUS
By~ne
Byakko
Ehiin_teeth_Whale
ultima01
Red_Romanov
CarnageOwl
trio-jam
PoJeaWa LittleGirl
boonruy123
lookyy
ฮิเดกิ
mynamekor
hana5394
Kore
akiiez
pattanakorm
BenQ11
WanTaLeng
80 posters

หน้า 11 จาก 40 Previous  1 ... 7 ... 10, 11, 12 ... 25 ... 40  Next

Go down

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Empty Re: รูปของ BenQ11#2

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Mon 29 Nov 2010 - 1:46

"ท...ทำไม...เป็นไปได้ยังไง??"

หลายครั้งที่ผมพยายามฝืนชะตากรรม

และบ่อยครั้งที่ผมมักทำเกินหน้าที่(ผู้เฝ้าดู)...

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Og002

แต่ดูเหมือนชะตากรรมจะหลีกหนีในสิ่งที่ผมต้องการให้เป็น....

"คาเร็น!!!"

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 B3087

ในตอนนั้นผมได้นึกถึงคำพูดของสหายเก่าแก่คนหนึ่ง

-แม้ข้าพเจ้าจะมีพลังในการย้อนอดีตเพื่อแก้ไขสิ่งผิดพลาด ข้าพเจ้าก็ไม่ขอใช้มันอีก

มันทำให้ข้าพเจ้าไม่มีอนาคตที่แท้จริง เพราะข้าพเจ้าจะย้อนแล้วย้อนอีกเพื่อแก้ไขสิ่งต่างๆตลอดไป-

"ยัง...ยังมีชีวิตอยู่จริงๆด้วย..."

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 36088

ในความคิดฝันคาเรนยังคงมีความสุขกับเพื่อนๆและโซตี้อยู่ตลอดเวลา...

มันทำให้ผมนึกถึงอดีตที่มีความสุขในตอนนั้นจริงๆ

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 6u089

อดีตสหายของผมอีกคนก็เคยกล่าวใว้

-อันตัวเรามีพลังในการหยั่งรู้อนาคต แต่เราก็ไม่ขอใช้มันอีก เพราะสิ่งที่เราเห็นนั้นคือจุดบรรจบที่ทุกชีวิตต้องดับสูญ

แต่ที่เราเจ็บใจยิ่งกว่านั่นคือ เราไม่มีโอกาสอยู่ถึงวันนั้น วันที่ลูกหลานต่อๆไปของเราจะดำเนินไปสู่จุดบรรจบนั้น

การหยั่งรู้อนาคตทำให้เราไม่เจอความสุขที่แท้จริง...เพราะสิ่งที่เราเห็นคือเหล่าเพื่อนฝูงและคนรักต่างล้มตายตามกาลเวลา..

เรายอมที่จะไม่รู้อนาคตตัวเองเพื่อที่จะได้ตายพร้อมเพื่อนมิตร ดีกว่าหลีกหนีเพื่อยืดชีวิตตัวเองเพียงคนเดียวและทิ้งมิตรสหายใว้ข้างหลังเพราะการหยั่งรู้อนาคต-

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 088-1

ประโยคเหล่านี้ ทำให้ผมเข้าใจว่า ชะตากรรมไม่ใช่สิ่งที่อยู่ในจักวาลจะต่อกรได้ และจุดบรรจบไม่ใช่สิ่งที่สรรพสิ่งจะเลือกกำหนดได้เอง

เพราะมันถูกกำหนดและลิขิตใว้แต่แรกแล้ว...

"นั่นมัน....ผมนี่นา..."

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Lk091

BenQ11
BenQ11
Shooting Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Empty Re: รูปของ BenQ11#2

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Mon 29 Nov 2010 - 1:47

ชะตาลิขิตให้ผมต้องสูญเสีย ชะตาลิขิตให้ผมต้องพบพาน

ยิ่งฝืนยิ่งห่าง ยิ่งค้นหายิ่งไม่เจอ

แต่เมื่อถึงเวลาของมัน การพบพาจะบังเกิดเอง...

แม้ยากยอมรับแต่ผมก็สรรหาข้อแก้ต่างความจริงนี้ไม่ได้...

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 091-1

ความสุขหลังบททดสอบความทุกข์และโศกเศร้ามันเป็นอย่างนี้นี่เอง...

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Op092

สิ่งที่ผู้มีพลังในการย้อนอดีต และสิ่งที่ผู้มองเห็นอนาคตต้องการมาเสมอ....

ความสุขของการไม่รู้...

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Qh094

คาเรน-"รู้อะไรใหม? ข้างในตัวคุณมันว่างเปล่า แต่มือของคุณอบอุ่นมาก เราจำได้ดี"

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 R0283

ผมไม่อายที่จะร้องอย่างโหยหวนแม้การร้องนั้นจะไม่มีน้ำตาใดๆ

ไม่อายที่จะร้องต่อหน้าทวินทาเนีย

ไม่อายที่จะย้อนมองความผิดพลาดที่เคยกระทำมา

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 24093

ตั้งแต่ผมเป็นผู้เฝ้าดู ผมเฝ้าดูความทุกข์และความสุขของผู้อื่น

บางครั้งผมก็มีส่วนร่วมทุกข์สุขกับคนเหล่านั้น

แต่ไม่เคยเลยที่มันจะเป็นความทุกข์สุขของผมเอง...

ตอนนี้ผมได้เจอมันแล้ว.....

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 094-1

จบวัน

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 1 Dec 2010 - 1:55

ตอนที่ 5 แทนคำขอบคุณ

วันที่xx เดือนxx ปีxx

3เดือนมาแล้วที่ผมใช้ชีวิตอยู่ที่นี่หลังจากที่ผมพบคาเร็น

ผมสอนวิชาเวทย์สายยักษ์ให้กับทวินทาเนียตามสัญญา

ตอนนี้เธอเริ่มใช้พลังได้บ้างแล้ว แต่ดูพลังนั้นจะมากเกินไปเพราะมันถูกกักเก็บมานาน

ผมจึงต้องคอยกำกับอยู่ข้างๆเสมอ

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 81095

หลังจากฝึกสาวๆเสร็จแล้ว

ตกเย็นผมก็จะกลับมาดูแลคาเร็นในป่า

เหมือนผมวิตกจริตยังไงไม่รู้ หากวันใหนผมไม่ได้กอดคาเร็นแล้วดูเหมือนผมจะอยู่ไม่สุขเหอๆๆ

ทำเอาผมไม่ได้นอนมาตลอด3เดือนแล้ว แต่ช่างเถอะจะนอนหรือไม่นอนก็มีค่าเท่ากัน

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Wz096

ร่างกายของผมเริ่มปรับสภาพให้คุ้นเคยกับป่าแห่งนี้

ผมไม่ต้องพึ่งสารกันหลับอีกแล้ว

ทำให้ผมสามารถเข้าออกป่าแห่งนี้ได้ตามปกติ

และสามารถเข้าไปในส่วนที่ลึกสุดหรือใจกลางของป่าแห่งนี้ได้

จะว่าไปบางครั้งร่างกายผมก็มีความสะดวกอยู่เหมือนกัน

"อืม...นี่น่ะหรือต้นสุดยอดสมุนไพร.."

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Vg098

เช้าวันนี้ผมคุยกับแฝดทาเนียเรื่องที่ผมคิดจะฟื้นฟู ต้นสุดยอดสมุนไพรดู

เพราะหากต้นไม้ต้นนี้ออกใบหรือกลับมาเหมือนเดิมได้ คงจะมีประโยชน์ทางการแพทย์มาก

แต่แฝดทาเนียกลับบอกว่า ถ้าอย่างนั้นก็เป็นไปได้ที่ป่านิทราจะหายไปแทนนะ

ทำให้ผมหยุดคิดสักครู่และนั่งดู สาวๆกัดขนมปังใส้ครีมอย่างอร่อย

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 3m097

ผมนึกย้อนหลังไปถึงเรื่องที่ พวกเธอคอยดูแลคาเร็น และอีกหลายๆเรื่องที่เกิดกับพวกเธอ..

ผมเองก็รู้สึกผิดกับพวกเธอมาก

และอยากจะอธิบายเรื่องราวฝั่งผมให้เธอเข้าใจ แต่ก็กลัวว่าเธอจะโกรธแค้นผมอยู่เหมือนกัน

ผมจึงยกคอลเลคชั่นไอเทมหายากให้พวกเธอชิ้นหนึ่งแทนคำขอบคุณและขอโทษทางอ้อม

"นี่คือ Eternal Flame ครับ"

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 A9099

มันคือไฟบริสุทธิ์ที่จะเผาสิ่งมีชีวิตทุกอนูไปถึงวิญญาณมันจะไม่ดับจนกว่าจะทำหน้าที่ของมันสำเร็จ

แม้ไม่ใช่ไฟที่เกิดจากเวทย์มนต์ แต่มันก็ถูกเก็บใว้ในหลอดที่ต้องใช้เวทย์มนต์เปิดเท่านั้น

มันดูสวยงามยามอยู่ในหลอด แต่มันก็มีทั้งคุณและโทษหากเอามาใช้อย่างไม่ระวัง

เนื่องจากมันมีแค่อันเดียว แฝดทาเนีย จึงต้องตัดสินแข่งขันกัน.....

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 K6100

อืม...ทาคูล่า ได้eternal flame ไป

แต่ไม่เป็นไรงั้นผมจะสอนเทคเนคหายากให้เนียโบลอสแทนละกันเหอๆๆ

นี่คือเทคนิคลงลิ้นทะลวงสวรรค์

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 1i101

หากทุกวันมีความสุขอย่างนี้ตลอดไปก็คงจะดีมากๆเลย...เหอๆๆๆ

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 E9102

จบวัน
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 4 Dec 2010 - 21:41

Narl Diary Fragment

ตอนที่6 อันโนว์คิง

ตั้งแต่ทวินทาเนียสามารถควบคุมพลังเวทย์สายยักษ์ได้โดยที่ไม่ต้องมีผมกำกับแล้ว

ผมก็เริ่มศึกษาตำราวิชาสายแพทย์ และบันทึกต่างๆที่แม่ของพวกแฝดเขียนใว้

แม้จะไม่ใช่เหตุผลสำคัญอีกแล้วแต่ผมก็ยังอยากรู้ว่า คาเร็นมาที่ดาวนี้ได้อย่างไร?

แต่จากที่อ่านๆมา ดูท่าจะไม่ได้บันทึกเรื่องคาเร็นใว้เลย...

หลายวันมานี้ ผมจึงหมกอยู่แต่ในที่พักตลอดยกเว้นตอนเย็นที่ผมจะแวะไปดูคาเร็นในป่า

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 73103

และวันนี้จะเป็นวันวุ่นวายอีกวัน

เมื่อ รินโพ 1ในนกที่ผมเลี้ยงใว้ บินมาหาผมด้วยท่าทางรุกรี้รุกรน

รินโพคือใครหรือ? ก็นกที่เคยเป็นไข่อยู่บนหัวผมยังไง ยังจำกันได้ใช่ใหม?

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 103-1

ปกติ รินโพเป็นนกที่จะคอยบินวนติดตามแฝดทาเนีย เวลาเธอเข้าไปในเมืองเพื่อรักษาชาวบ้าน

ดังนั้นผมจึงเข้าใจได้ว่าต้องเกิดเรื่องอะไรกับพวกเธอแน่นอน

ผมจึงรีบตามออกไป และสิ่งที่เห็นก็คือ

แฝดทาเนียโดนทหารกลุ่มหนึ่งควบคุมตัวอยู่

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 5f104

ผมเข้าไปขวางทางเดิน พร้อมขอเจรจาว่ามันเกิดอะไรขึ้น??

"......อืม...ทำไมเด็กสมัยนี้ไม่รู้จักการเจรจาพูดคุยกันเลย...."

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 I7105

ผมเดินไปหาทวินทาเนียพร้อมปลดโซ่ตรวนให้พวกเธอ

แฝดทาเนียดูท่าทางกังวลเล็กน้อยกับพวกทหาร ตามมารยาทแพทย์กระมัง??

ผมจึงบอกว่าพวกนี้ไม่ตายหรอก และก็ถามเรื่องราวจากพวกเธอว่าเกิดอะไรขึ้น

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 7r106

เสียงของทาคูล่า บอกเล่าผ่านหมวกว่า

ทหารพวกนี้ดักรอพวกเธอ ขณะที่เธอเดินทางออกมาจากหมู่บ้าน

พวกเขาบอกว่า อันโนว์คิงต้องการเจอตัวพวกเธอ เพราะต้องการให้พวกเธอรักษาอาการป่วยบางอย่างให้

แต่พวกเธอปฏิเสธ จึงถูกพวกทหารใช้กำลังบังคับ

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Zy107

อืม...ทหารพวกนี้อยู่ในสังกัดของอันโนว์คิงนี่เอง

แล้วทำไมต้องการตัวแฝดทาเนียด้วยล่ะ??

หรือเพราะว่าพวกเธอชื่อเสียงโด่งดังจนเจ้าหน้าอ่อนนั่นต้องการตัว??

ช่างเถอะเดี๋ยวถามจากเจ้าตัวเองเลยดีกว่า.....

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 107-1
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 7 Dec 2010 - 12:52

...ตัวใหญ่มาเองเลยแฮะ

แต่ยังที่ผมไม่ทันจะพูดอะไร

อันโนว์คิงก็ขอเจรจากับผมเป็นการส่วนตัวก่อน

เจ้านี่คงเห็นผมเป็นผู้ปกครองส่วนตัวของแฝดทาเนียสินะ....

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Ii108

หลังจากที่คุยกันแล้วผมก็รับรู้ได้ว่า อันโนว์คิงมีความสุขุมเยือกเย็น และตัดสินใจได้เด็ดขาดดี

เริ่มด้วยการขออภัยแทนเหล่าทหารที่ใช้กำลังกับแฝดทาเนีย

พร้อมอธิบายเหตุผลที่ทำไมจึงต้องการเชิญตัวคู่แฝดไปรักษาอาการของตน...

อันโนว์คิงยกดาบที่ตัวเองไม่เคยปล่อยมาตลอด23ปี ให้ผมดู...

ดาบเล่มนี้มีชีวิต มันกำลังตอบสนองกับพลังเวทย์แถวๆนี้

และกำลังกัดกินจิตของราชาหนุ่มอยู่นี่เอง.....

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Oa109

ก่อนที่อันโนว์คิงจะเดินทางมาถึงถิ่นนี้ เขาได้เข้ารับการรักษาจากครอบครัวแพทย์

ใช่แล้วอดีตครอบครัวแพทย์ฝ่ายแม่ของทวินทาเนียนี่เอง

และทำให้ราชาหน้าอ่อนทราบเรื่องราวของแม่ผู้ชำนาญเวทย์สายแพทย์ กับลูกครึ่งยักษ์ที่ถูกขับออกจากหมู่บ้าน

แต่ตอนนี้เหลือเพียงลูกยักษ์จึงเป็นความหวังสุดท้ายของราชาหนุ่ม

อันโนว์คิงจึงยื่นข้อเสนอว่า เขาจะรับรองฐานันดรให้แก่พวกแฝด พวกเธอจะได้ไม่หลบๆซ่อนและใช้ชีวิตได้อย่างภาคภูมิ

อืม....เป็นข้อเสนอที่น่าสนใจมาก....

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Y9110

ผมลองเสนอเรื่องนี้กับพวกแฝดสาวดู ว่าพวกเธอคิดกันอย่างไร??

แม้เธอจะกลัวอันโนว์คิงแต่จากที่คุยกันแล้ว ผมก็มองว่าน่าจะเป็นคนที่มีสัจจะ

ส่วนอันโนว์คิงเองก็จะไปคุยกับเหล่าทหารเกี่ยวกับเรื่องที่เกิดขึ้น

เขาบอกพวกทหารว่าให้เชื้อเชิญ ไม่ใช่ ให้ใช้กำลังนำพา

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 7h111

แม้ในใจผมเองก็คิดว่า แฝดทาเนียคงจะปฏิเสธข้อเสนอนี้ด้วยปัจจัยหลายๆอย่าง

แต่ผมเองก็มองระยะยาวแล้ว การที่เธออยู่อย่างนี้มันไม่ได้ทำให้พวกเธอดีขึ้นเลยในทางกลับกัน

อนาคตสักวันเรื่องที่เธอเป็นลูกครึ่งยักษ์2หัวก็คงแตกขึ้นมา

ถึงตอนนั้นอาจจะทำให้เธอเจ็บปวดที่สุดก็ได้..

ผมเหลือบไปดูอันโนว์คิง ที่กำลังกระทำบางอย่างกับลูกน้องตัวเอง...

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 111-1

หลักการซื้อใจคน คือแสดงให้เห็นถึงความสำคัญของคนที่เราต้องการ

การลงโทษที่รุนแรงเด็ดขาดพวกทหารที่ทำผิดวินัยโดยเฉพาะคนผู้นำที่ให้ความสำคัญ

ก็นับว่าเป็นการกระทำที่สมกับผู้นำจริงๆ

ผู้นำที่ใหนๆก็เป็นอย่างนี้กันหมดเลยหรือยังไง??

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Y0112

แต่การทำอย่างนี้ต่อหน้า ทวินทาเนียมันออกจะเกินไปหรือเปล่า???

แฝดทาเนียกำผ้าคลุมผมแน่น ท่าทางสั่นรัวบ่งบอกถึงความกลัวอย่างสุดขีด...

ทำให้ผมรู้สึกตัวและกลับมามองย้อนเรื่องราวใหม่ทั้งหมด...

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Vr113

จริงสิ....ผมควรให้ความสำคัญกับความรู้สึกของพวกเธอมากกว่า ที่จะมองผลลัพธ์ในภายภาคหน้า...

ผมมองดูสภาวะผู้นำ ที่เด็ดเดี่ยวสังหารลูกน้องตัวเองได้โดยไม่แสดงความอำมหิต

ในฐานะผู้นำผมขอชมเชย แต่ในฐานะ........ช่างเถอะ เอาเป็นว่าผมเองก็ไม่ชอบคนแบบนี้เหมือนกัน

"เห้ย ไอ้หน้าหล่อ!!!"

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Si115

"เอ็งมาทางใหนกลับไปทางนั้นเลย"

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 115-1

เดี๋ยวจะได้รู้กันว่าโฉมหน้าตำนานอันโนว์คิงผู้ฆ่ายักษ์

มันจะสักเท่าใหร่กัน...

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Jg114
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 10 Dec 2010 - 2:22

แม้จะเสียดายนิดๆ แต่ผมก็ไม่มั่นใจว่า อันโนว์คิงจะเป็นคนประเภทใหน?

ดูแล้วพฤติกรรมกับบุคลิคและอีกหลายๆอย่างมันดูขัดแย้งกัน

มันมีปัจจัยใดกันนะ?

"เฮ้พวกเธอเป็นอะไรไปน่ะ?"

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 03116

ดาบของอันโนว์คิง กำลังเริ่มดูดพลังเวทย์รอบด้าน

มันดูดนามธรรมที่มองไม่เห็นอย่างเวทย์มนต์ และรูปธรรมอย่างแสง

จึงทำให้ราชาหนุ่มกลายเป็นร่างเงาสีดำไปเพราะแสงไม่ตกกระทบ

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Am117

ทวินทาเนีย โดนดูดพลังเวทย์ทำให้อ่อนแรงลงนี่เอง

ผมเห็นท่าไม่ดีจึงผลักแฝดทาเนียให้ออกห่างจากตัวผม

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 1h118

จากนั้นอันโนว์คิงก็เริ่มโจมตีผมทันที

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 118-1

ดาบที่อัดรวมพลังเวทย์มนต์จนเต็ม ทำให้ความรุนแรงเพิ่มขึ้นเป็นทวีคูน

ผมรับรู้ถึงรูปแบบพลังได้ทันที

นี่มันพลังเวทย์สายยักษ์

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Tw119

ผมไม่รู้ว่าเจ้าราชานี่ใช้เวทย์สายยักษ์ได้อย่างไร

แต่การจะสู้กับผม ห้ามใช้เวทย์มนต์ครับ

เพราะมันจะยิ่งทำให้คมเขี้ยวหายไป

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Jc120

อีกอย่างเวทย์มนต์น่ะ

เขาใช้อย่างนี้

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 120-1

จากที่โดนดาบเล่มนั้นสัมผัสตัว

ผมรู้สึกได้เลยว่า ดาบเล่มนี้กำลังดูดพลังเวทย์ที่แผ่ออกมาจากทุกๆที่แม้แต่ตัวผม

คงต้องรีบปิดเกมเสียแล้ว

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Uz121

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by wat799 Fri 10 Dec 2010 - 13:42

สุดยอดเลยครับ
ไม่ได้มาดูนานเลย
สนุกมากๆครับ
ติดตามอยู่ครับ
-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-
wat799
wat799
Bronze Star
Bronze Star

birth : 07/01/1997
Placement : สิงตาม เสาไฟ

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 12 Dec 2010 - 1:31

^^

^^

โอ้วนานๆจะมีคนมาเยี่ยมเยียนอิๆๆ

ลงต่อครับ

.................

...................

ให้ตายสิ ผมไม่อยากแสดงความรุนแรงให้แฝดทาเนียเห็นเลย....

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Ff122

หลังจากที่สู้กันได้สักพัก เจ้าหมอนี่เรียนรู้เร็วมาก

หลังจากที่ใช้เวทย์ตรงๆกับผมไม่ได้ ก็เปลี่ยนไปใช้เวทย์เสริมพลังกายแทน

ส่วนผมก็ใช้เวทย์มากไม่ได้เพราะ ดาบของเจ้าหน้าหล่อมันดูดพลังเวทย์ไปใช้ส่วนหนึ่ง

นอกจากจะลดความรุนแรงได้แล้ว มันยังเอาพลังเวทย์ของผมไปเสริมพลังให้เจ้าหน้าหล่ออีกด้วย..

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Uw123

แต่เพราะได้ประมือกัน ผมจึงรับรู้ได้ว่า ราชาหนุ่มไม่ได้แต่ฟาดฟันดาบสะเปะสะปะบ้าคลั่งอย่างเดียว

เพราะ คมดาบและคลื่นพลัง ไม่ได้ไปถูกหรือเฉี่ยวโดนแฝดทาเนียเลย

เจ้านี่คงต้องการตัวแฝดสาวจริงๆ

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Rb124

จริงสิ อาจจะเป็นไปได้ที่ คีย์เวิร์ดทั้งหมดคงอยู่ที่ดาบเล่มนั้น

เหตุที่ราชาหนุ่มไม่อาจปล่อยดาบเล่มนั้น คงไม่ใช่เพราะไม่อยากปล่อย

แต่ดาบเล่มนั้นไม่ยอมให้ปล่อยต่างหาก....

ผมมองดูอันโนว์คิงที่หน้าตาไม่มีแววดุดันเลยแม้แต่น้อย

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Vk125

อืม...ลองแหย่เจ้าดาบนี่เล่นดูดีกว่า.....

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 T1126

.....จริงๆด้วย ดาบเล่มนั้นดูมีปฏิกริยา แต่สีหน้าราชาหนุ่มดูนิ่งเฉยมาก...

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 125-1

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 14 Dec 2010 - 1:35

หลังจากที่ผมจับต้นชนปลายดูแล้ว เป็นไปได้ที่ราชาหนุ่มจะโดนครอบงำโดยดาบเล่มนั้นไป70....

ไม่สิ80 เปอร์เซนแล้ว

ส่วนเรื่องพลังสายยักษ์ อันโนว์คิงน่าจะได้รับพลังมาจากพวกยักษ์โดยตรง

แต่ใหนว่าพวกยักษ์โดนกวาดล้างไปหมดแล้วนี่นา....

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 N7127

"!!!!!!"

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 127-1

ลำแสงสีดำจากการเคลื่อนที่ของอันโนว์คิง

รวดเร็วจนผมไล่ตามไม่ทัน

คมดาบที่รวดเร็วและเฉียบขาดค่อยๆแทะหนังแล่เนื้อของผม

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 G6128

หลักการต่อสู้ในรูปแบบต่างๆ ไม่ใช่เรื่องของค้อน กรรไกร กระดาษ

ที่ว่าพลังสายใหนจะแพ้ทางสายใหน

แต่มันอยู่ที่การนำพลังที่มีพลิกแพลงไปมาเพื่อให้เหมาะสมกับสถานการณ์ มันอยู่ที่ประสบการณ์และความเก่งกาจของคนที่ใช้

การใช้ความเร็วในการสยบผม ก็นับเป็นเรื่องที่น่าทึ่งมากที่รู้ว่า ผมไม่ใช่พวกเน้นความรวดเร็ว...

แต่มันมีเหตุผลที่ผมไม่จำเป็นต้องใช้ความรวดเร็วในการต่อสู้....

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 V4129

ในฐานะมนุษย์ ผมขอชมเชยในเรื่องความสามารถในการต่อสู้

แต่ในฐานะนักสู้ มันยังเร็วไปที่จะสู้กับผม9000ล้านปี

เพราะอะไรน่ะหรือ??? เพราะผมมี"จำนวนไง"

"มีอะไรจะ สั่งเสียใหม พ่อหนุ่ม??"

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 0q130

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by humma54 Tue 14 Dec 2010 - 17:10

ภาพสุดท้าย ทศกัณฐ์ ยังตะลึง รูปของ BenQ11#2 - Page 11 826166

เริ่มมันส์แล้วววว
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ตั้งหัวข้อ by emotioncat Tue 14 Dec 2010 - 17:31

โหดมากลุง >w<
emotioncat
emotioncat
Bronze Star
Bronze Star

birth : 06/02/1993
Placement : Nightmare House

http://emotioncat.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Thu 16 Dec 2010 - 20:36

ในขณะที่ผมกำลังนึกถึงเรื่องหลังจากนี้ หากผมกำจัดอันโนว์คิง

ผมก็ถูกเหล่าทหารสมทบเข้าจู่โจม

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Ox131

เสียงจากการต่อสู้คงดังไปถึงในตัวเมืองใกล้เคียง

ทำให้ชาวบ้านรวมถึงทหารที่รู้ว่าอันโนว์คิงเข้ามาในป่าแห่งนี้

ต่างยกขโยงมา

ภาพที่เห็นผู้กล้าของตัวเองถูก ผมสยบ พลังแห่งมวลชนจึงบังเกิดออกมา...

นี่แหล่ะความน่ากลัวของผู้มาความเป็นผู้นำ

ผมมองดู อันโนว์คิงที่ถูกห้อมล้อมปกป้องด้วยชาวบ้านและเหล่าทหารที่ตามาทีหลัง

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 U7132

แต่นั่นหมายถึงชาวบ้านทั้งหลายได้เห็นตัวจริงของแม่หมอ...ทวินทาเนียลูกครึ่งมนุษย์และยักษ์2หัว

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Rx133

ในระหว่างที่ต่างคนต่างตกตะลึง

อันโนว์คิงฉวยโอกาส กล่าวอ้างว่า แม่หมอคนนั้น(ทวินทาเนีย)ช่วยเหลือตัวเองจากการถูกจู่โจมทำร้ายจากผม และเหล่าทหารก็ล้วนถูกผมกำจัดหมดสิ้น

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Q9134

และเรื่องราวเกี่ยวกับทวินทาเนียกลับไม่เป็นดังที่เคยกลัวใว้

เพราะชาวบ้านหลายคนรับรู้เรื่องที่เธอเป็นลูกครึ่งยักษ์2หัวอยู่นานแล้ว

แต่ไม่พูดถึงเพราะเห็นว่าพวกเธอไม่ได้แสดงตัวแต่แรกว่าเป็นลูกครึ่งยักษ์2หัว

รวมไปถึงคนที่เพิ่งรู้แต่ก็ยอมรับในตัวพวกเธอได้เพราะคุณความดีที่เธอทำใว้...

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 K8135

เหตุเพราะพลังมวลชนเพียงแป๊ปเดียว สถานการณ์ถึงกับเปลี่ยนไป

หากผมดึงดันไปมากกว่านี้ จะทำให้เกิดผลเสียมากกว่าผลดี

".....แสบนักนะเอ็ง....."

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 B9136

ตอนนี้ทวินทาเนียได้รับการยอมรับจากคนหมู่มากหากดึงเธอมาใกล้ตัวผมอาจทำให้เธอตกอยู่ในอันตราย

ผมมองหน้าเจ้าราชาหน้าหล่อ ที่ทำสายตาวิงวอนมากกว่าที่จะทำสายตาในเชิงว่าตัวเองเหนือกว่าแล้ว...

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Fk137

ส่วนลึกผมเองยังไงก็อยากให้แฝดทาเนียได้อยู่อย่างไม่ต้องหลบซ่อน

และสถานการณ์ตอนนี้ก็เอื้อที่จะเป็นแบบนั้น....

......ก็ได้ผมจะยอมเล่นละครบทผู้ร้ายให้สักพักละกัน....

"ข้าให้เวลาเอ็ง3เดือน"

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 T4138

แม้ผมจะไม่ถนัดเวทย์สายด้านสว่าง

แต่แค่เวทย์สร้างแสงจ้าก็ทำได้ไม่ยากนัก

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 138-1

แม้จะต้องผิดต่อพวกเธอ แต่สถานการณ์ตอนนี้ไม่อาจนำพวกเธอมาพัวพันกับผมได้อีกต่อไป

ผมจะลองเชื่อใจอันโนว์คิง ฝากพวกเธอใว้สักพัก

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 7g139

"รีบรักษาอันโนว์คิงให้หาย แล้วผมจะมารับนะครับ"

นี่คือคำกล่าวสุดท้ายก่อนที่ผมจะทำให้เธอสลบไปเพื่อไม่ให้เกิดการขัดขืน....

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 139-1

จบวัน
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Mon 20 Dec 2010 - 3:03

ตอนที่7 ทางเลือก(ตอนต้น)

นี่คือไดอารี่ที่ผมเขียนย้อนหลัง

เนื่องจากหลังจากวันนี้ผมไม่สามารถเขียนวันต่อวันได้

ดังนั้นอาจทำให้เนื้อหาบางอย่างถูกตัดทอนลง

เนื่องด้วยวันนี้เป็นวันที่ทุกๆเรื่องถาโถมเข้ามา

หลังจากที่ผมฝากทวินทาเนียใว้กับอันโนว์คิง

แม้จะดูเป็นความคิดที่เห็นแก่ตัว แต่ผมหวังว่าสักวันพวกเธอจะเข้าใจผม

ถึงกระนั้นผมก็ยังคอยจับตาดูพวกเธอ โดยฝากรินโพ คอยดูแลเธอและฝากข้อความไปถึงเธอเสมอ

"อืม...หนังสือพูดคุยภาษานกนี่ มีประโยชน์จริง"

แม้แฝดทาเนียจะไม่ได้ติดต่ออะไรกลับมา แต่รินโพที่กลับมาหาผมก็ไม่ได้มีท่าทีอะไร

เธอคงยังงอนผมอยู่กระมัง

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Bb140

ส่วนผมก็ตั้งหน้าตั้งตา พยายามฟื้นฟู ต้นสุดยอดสมุนไพร

ตามวิธีของตำราของพวกยักษ์ที่ถูกบันทึกใว้ในฐานยักษ์เก่าโชคดีที่ผมพกคู่มือแปรภาษายักษ์มาด้วย

ไม่ถึง 1 เดือนพอดี ผมก็พบกิ่งอ่อนที่เปล่งแสง

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Sp141

ผมอดทนใจไม่ใหว แม้ตอนนี้จะมีเพียง2ใบ ผมจึงเด็ดมันมา1ใบเพื่อที่จะลองเอามาใช้กับ คาเร็นดู

จากตำรายักษ์ที่ผมศึกษา

สุดยอดสมุนไพรนั้น แต่เดิมเป็นสมุนไพรที่พวกยักษ์2หัวปลูก

ดังนั้นมันจะแสดงความสามารถได้อย่างเต็มที่ ก็ต่อเมื่อผู้ใช้เป็นยักษ์2หัว

หรือพูดให้ชัดก็คือ มันต้องใช้ เวทย์สายยักษ์ควบคู่ในการรักษาด้วย

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 1h142

แต่ผมต้องหยุด การทดลองกลางคัน เมื่อรินโพ บินมาหาผมด้วยท่าทีลุกลี้ลุกลน

ผมสังเกตเห็น เศษผ้าพันอยู่ที่นิ้วเท้ารินโพ

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Dm143

เส้นยึกยือแบบนี้ ลายมือแฝดทาเนียแน่นอน

เวลาแห่งความวุ่นวายกำลังคืบคลานเข้ามาแล้ว.....

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 22144
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 24 Dec 2010 - 2:59

ผมฝากป่านิทราใว้กับ สัตว์เลี้ยงที่ใว้ใจ

และรีบบินตามรินโพไปยังดินแดนอันโนว์คิงทันที

ผมใช้เวลาครึ่งวันในการเข้าสู่อาณาจักรของอันโนว์คิง

"อืม...เธออยู่ที่ยอดหอคอยนั้นหรือ??"

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 95145

ทว่า....ผมเองก็กังวลไม่น้อย ว่าพวกเธอจะโกรธผมหรือเปล่า??

แต่ช่างเถอะ..หากพวกเธอจะโกรธในสิ่งที่ผมทำ....มันก็สมควรแล้ว....

เพราะจุดเริ่มต้นมันไม่ใช่แค่เรื่องที่ผมส่งพวกเธอให้กับอันโนว์คิง..

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 2o146

เมื่อผมเข้าไปหาพวกเธอ

ผมกลับได้รับความรู้สึกยินดีปรีดาจากเธอ

ทำให้ผมรู้สึกเจ็บปวดมากกว่า โล่งใจ..

เธอไม่ได้มีความโกรธเคืองผมเลยแม้แต่น้อย

ผมขอโทษเธอที่ทำกับเธอแบบนี้

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 O5147

ส่วนพวกเธอก็บอกว่า หลังจากที่พวกเธอมาที่นี่ก็คิดวิเคราะห์จนเข้าใจ จุดประสงค์ของผม

ซึ่งอันโนว์คิงเองก็คอยดูแลพวกเธออย่างดีและให้เกียรติแม้บางอย่างจะดูเด็ดขาดจนน่ากลัว

แฝดทาเนียขจัดความกลัวในใจของเธอ และยอมที่จะลองรักษาอันโนว์คิง

จากข้อมูลรักษาก่อนหน้านี้ เธอจึงเข้าใจว่าทำไมอันโนว์คิงจึงต้องการตัวเธอ..

มันต้องใช้พลังเวทย์สายแพทย์ในการรักษาและพลังนั้นต้องเป็นพลังของยักษ์2หัว

แต่มันไม่เป็นไปอย่างที่คาดใว้

ดาบเล่มนั้นแว้งกลับมาทำร้ายพวกเธอ

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Ka148

อันที่จริงผมรู้อยู่แล้วว่าอาการกำดาบไม่ปล่อยไม่ใช่อากการป่วยแต่เป็นเพราะดาบเล่มนั้นต่างหาก

บันทึกหนังสือเกี่ยวกับดาบเล่มนั้น มีเขียนใว้ในหนังสือของพวกยักษ์2หัว

มันคือดาบที่คอยดูดพลังเวทย์ของพวกยักษ์2หัว

และไปฟื้นฟูให้กับต้นสุดยอดสมุนไพรให้ออกดอกออกใบนี่เอง

ผมจึงเข้าใจว่าอันโนว์คิงคงได้มันมาตอนที่ ปราบพวกยักษ์ในคราก่อน

ทุกอย่างไม่มีอะไรเป็นไปตามที่ผมคาดหวังเลย

ผมมองดู แขนของทวินทาเนีย ที่ถูกพันด้วยผ้าพันแผล..

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 B5149

ผมอยู่ปลอบใจแฝดทาเนียจนถึงตอนดึก

ก่อนที่ผมจะขอตัวไปพูดคุยกับอันโนว์คิงเสียหน่อย

วันนี้เป็นคืนพระจันทร์เต็มดวงนวลผ่อง แต่มันจะเป็นคืนที่อัดแน่นไปด้วยความเศร้า

"เฮ้ย!!! ไอ้หน้าหล่อ เรามีเรื่องต้องคุยกัน!!"

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Mf150

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 26 Dec 2010 - 3:23

อันโนว์คิงทวงถามผมถึงเรื่องระยะเวลา3เดือนที่ผมให้ใว้

แต่ใครจะสนตอนนี้เรื่องราวมันเปลี่ยนไปแล้ว

และผมไม่ต้องการที่จะให้แฝดทาเนียต้องได้รับอันตรายอีก

ผมรำคาญไอ้มุกหน้าตายของอันโนว์คิงเหลือเกิน ดูท่าทางไม่วิตกอะไรเลย

จนผมเหลือบไปเห็นว่ามีกล่องใบหนึ่งถูกดาบปักลงไป

มันดูผิดปกติอย่างมาก....ในหลายๆความหมาย

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Bi151

ความเคลือบแคลงในใจ ถึงสิ่งที่อยู่ภายในกล่อง

ผมเชื่อว่าหลายคนอาจจะเดาได้แล้วว่ามันมีอะไรอยู่ในกล่องนั้น

ทั้งดาบที่ถูกสร้างด้วยยักษ์2หัว พลังที่ดาบเล่มนี้มีคือพลังที่ดูดมาจากพวกยักษ์2หัว

ดาบที่มีปฏิกริยากับ ทวินทาเนียที่เป็นลูกครึ่งยักษ์2หัว....

คำตอบมีเพียง1เดียว...

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 X2152

เคยมีคำกล่าวใว้ว่า

ผู้จะครองแผ่นดินที่ยุ่งเหยิงต้องเป็นจอมคนใจโฉด

เป็นผู้กล้าที่ยอมเสียสละทำความชั่วเล็กน้อย เพื่อให้ได้ความชอบมากเหลือ

แต่ความชั่วเหม็นได้ง่ายกว่าความชอบที่ต้องบ่มให้หอม

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 74153

คนธรรมดาเดินดินใหนเล่าจะไม่อยากได้พลังอำนาจ

คนธรรมดาเดินดินใหนเล่าจะยอมสูญเสียพลังอำนาจที่เหนือคณานับแต่โดยดี

คนธรรมดาเดินดินใหนเล่า จะไม่เสาะหา วิถีแห่งสันติ ในเส้นทางแห่งความหายนะ...

ผมมองดูดาบเล่มนั้นกำลังกัดกินทารกยักษ์2หัว...

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Iv154

ไม่ต้องให้อันโนว์คิงอธิบายผมก็เข้าใจมันได้ไม่ยาก

นี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่ผมเคยเจอ

และไม่ใช่ครั้งแรกที่ผมรับไม่ได้กับวิธีแบบนี้

แม้ว่าที่ใหนๆวิถีของจอมคนจะต้องแปดเปื้อนแบบนี้ตลอด

อันโนว์คิงย้อนถามผม ว่าเข้าใจเจตนาที่ต้องการให้ทวินทาเนียรักษาตัวเองหรือยัง?

"เข้าใจชัดเจนแจ่มแจ้งเลยไอ้หนู!!!!"

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 G6155

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 28 Dec 2010 - 3:07

แต่ใหนว่าพวกยักษ์2หัวสูญพันธุ์ไปแล้ว??

ทำไมจึงยังมีทารกยักษ์2หัวอีก?

ปริศนาจะไขกระจ่าง เมื่อผมได้ลงไปที่ชั้นใต้ดินของปราสาทนี้ตามคำบอกของราชาหนุ่ม

ก่อนที่ผมจะไปที่ชั้นใต้ดิน

อันโนว์คิงกล่าวกับผมสั้นๆว่า

"นี่คือ จุดจบของเราใช่ใหม?"

ผมไม่ได้พูดอะไร เพราะตอนนี้ผมอยู่ในระหว่างตัดสินใจถึงอนาคตทั้งหมด...

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Bs156

เส้นทางที่จะไปใต้ปราสาทนั้นไม่ได้หาลำบากยากเย็น

แค่มีพวกทหารขวางทางเยอะ

และผมก็รู้สึกได้ถึงกลิ่นไอแห่งความตายโชยออกมาจากหลังประตู

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 5p157

สิ่งที่จะตัดสินชะตาทั้งหมดอยู่ที่หลังประตูนี้แล้ว

ผมครุ่นคิดถึงทางเลือกต่างๆที่จะออกมาเมื่อผมเห็นสิ่งที่อยู่ภายในนี้

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Jx158

ทันใดนั้นกลับมีใครสักคนมาขัดขวาง

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 158-1

นั่นคงเป็นผู้เฝ้าประตูนี้กระมัง...

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 158-2

เคยเป็นกันใหม เวลาคนกำลังจะเข้าด้ายเข้าเข็มแล้วกลับมีพวกมารผจญมันขวาง

มันจะรู้สึกหงุดหงิดมาก

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 5o159

ผมไม่สนใจว่ามันจะเป็นใครมาจากใหน

จะเป็นเจ้าที่หรือผู้ปกครองอะไรก็ตามแต่

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Nn160

"ถ้าวอนนัก ก็จะจัดให้"

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Pb161
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 31 Dec 2010 - 1:50

หลายคนอาจสงสัยว่าที่ผ่านมาผมทำอะไรอยู่

การตัดสินใจต่างๆที่ดูลังเลเสมอ

อย่าลืมว่า ผมคือผู้เฝ้าดู

การที่ตัวผมไปมีส่วนร่วมกับเส้นทางที่ควรจะเป็นนั้น เป็นสิ่งที่ฝืนกฏธรรมชาติมาก

แต่กระนั้นมันก็ไม่ได้เป็นกฏตายตัวที่บัญญัติใว้เป็นลายลักษณ์

มันเป็นศีลธรรมที่ผมมีมากับตัวและรู้ด้วยตัวเอง

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Zq162

สำหรับผมแล้ว แฝดทาเนียเป็นเหมือนความผิดที่ผมก่อใว้

หากผมไม่ลงมาที่ดาวดวงนี้และขับไล่พวกยักษ์2หัว ด้วยอารมณ์ชั่ววูบ

พวกเธอก็คงไม่มีสภาพแบบนี้ อันโนว์คิงก็คงจะไม่มีดาบเล่มนั้น...

แต่ถึงกระนั้น เพราะผมมาที่ดาวดวงนี้ ผมจึงพบกับคาเร็น

และแฝดทาเนียก็ดูแลคาเร็นเรื่อยมา

ผมรู้สึกว่าผมติดทั้งหนี้บุญคุณ และทำร้ายเธอในขณะเดียวกันตลอด

"ข้างในชั้นใต้ดินนี่มืดจริง..."

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 V4163

ย้ำอีกครั้งว่านี่คือไดอารี่ที่เขียนย้อนหลัง

ดังนั้นผมจะอธิบายให้เข้าใจง่ายๆแบบสรุป

ที่ชั้นใต้ดินนี้ อันโนว์คิงได้จับพวกยักษ์2หัวมาเพาะพันธุ์

โดยการตัดประสาทสัมผัสหลักเช่นตัดแขนขา

และการรับรู้อย่างควักลูกตาตัดหูออก

ยกเว้นที่เดียวคือตรงนั้น

เป็นวิธีเดียวกับ เกาะแม่ม่ายในที่ๆหนึ่งที่ผมเคยเจอมา

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 163-1

ส่วนผู้หญิงที่ถูกนำมาทำพันธุ์ก็คือเหล่าสนมที่มากมายนั่นเอง

แต่ตอนนี้ดูเหมือน เหล่าสนมจะเหลืออยู่ไม่มากแล้ว

และตอนนี้ทุกคนตั้งท้องกันหมด

คงเป็นเหตุที่อันโนว์คิงต้องการหาทางรักษาตัวเองโดยเร็ว

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 8u164

ตามที่เคยบอกใว้ในตอนแรก

หญิงสาวชาวบ้านที่เป็นมนุษย์ หากตั้งท้องกับยักษ์2หัว

จะทำให้หญิงสาวคนนั้นต้องตายเนื่องจากรับภาระพลังเวทย์สายยักษ์ไม่ได้

ในความรุ่งเรืองของคนๆหนึ่ง แต่ต้องทำเรื่องโหดร้ายตลอดมา

ใช่ว่าผมจะไม่เข้าใจในจุดนี้

แต่จากนี้ไปผมควรจะทำอย่างไรดี?

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Sx165

หลังจากที่ผมมองดูสภาพภายในนี้

และขบคิดอยู่นาน จนผมเริ่มได้เสียงแตกตื่นจากด้านบน

คงเป็นพวกทหารทั้งหลายเริ่มเคลื่อนไหว

ต่อไปนี้นี่คือการตัดสินใจของผม

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Md166

นี่คือวิชาต้องห้าม ที่ในชั่วชีวิตนี้ผมใช้ครั้งนี้เป็นครั้งที่2

ผมต้องกางอาณาเขตเพื่อจำกัดผลของเวทย์นี้

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 44167

เป็นวิชาที่ใช้ไม่ยากแต่ต้องใช้เวลาและสมาธิ

จึงไม่เหมาะแก่การต่อสู้

วิธีการคือการบีบอัดอากาศ และยัดพลังเวทย์แห่งความตายเข้าไป

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 167-1

มันคือวิชาที่มีใว้สังหารหมู่ โดยไม่เจ็บปวดมากนัก

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 167-2

แรงบีบอากาศทำให้เกิดคลื่นกระแทกและกระทบชิ่งไปมาในร่างกายจนเกิดการระเบิดออก

มันไม่ใช่วิชาที่สวยงามอลังการ

แต่มันคือวิชา ที่หวังผลได้เฉียบพลันโดยที่เกิดการทำลายน้อยที่สุด

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Bz168

การตัดสินใจของผมในครั้งนี้คือ

ล้างเผ่ายักษ์ให้หมด

ทำลายดาบเล่มนั้น

และเชิดชูทวินทาเนีย

ผมอมยิ้มใต้ผ้าคลุมเล็กน้อยเมื่อหวนคิดถึงอันโนว์คิงสังหารลูกน้องตัวเองเพื่อคนๆเดียว

แต่ตอนนี้ผมสังหารคนและยักษ์ในชั้นใต้ดินทั้งหมด

และจะต้องสังหารต่อๆไปเพื่อให้บรรลุ เป้าหมายเพื่อคนๆเดียว....

บางครั้งผมเองก็ไม่ชอบใจตัวเองตรงที่

หากไม่ใช่คนที่ผมรู้สึกผูกพันธุ์ด้วยแล้ว

ผมจะไม่แยแสเลยแม้แต่น้อย...

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 1e169

เอ้อลืมบอกไป วิชาที่ผมใช้เมื่อกี๊ มีชื่อว่า

"ฝนเลือด"

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 169-1

จบช่วงต้น
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 4 Jan 2011 - 13:12

ตอนที่8 ทางเลือก(ตอนท้าย)

[spoiler]

หลังจากที่ผมเสร็จกิจจากชั้นใต้ดินนี้แล้ว

ขั้นต่อไปก็ไปจัดการกับเจ้าดาบเล่มนั้น

ผมคิดว่าข้างบนนี้คงมีพวกทหารเฝ้ารอกันเป็นแน่แท้

"โอ๊ะ ทำไมมีทหารรอน้อยกว่าที่คิดใว้.."

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Py170

สมกับเป็นผู้นำจริงๆ ที่ต้องการให้เกิดการสูญเสียน้อยที่สุด

เพราะรู้ว่าส่งทหารเลวพวกนี้มากี่ชีวิตก็ไม่พอ

ผมใว้ชีวิตพวกทหารที่มารอส่งข่าวว่า ราชาของตนรออยู่ที่ห้องโถง

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 I7171

ดีเหมือนกันไม่ต้องเดินไปไกล

แต่เท่านี้ก็รู้ได้เลยว่า เจ้าหน้าหล่อคงไม่ยอมอะไรง่ายๆ

การเลือกสถานที่พบตรงห้องโถงก็คงจะเพื่อมีที่ทางได้ต่อสู้กันอีกเป็นแน่แท้..

เป็นคนที่รอบคอบจริงๆ

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 K3172

แต่เอาเถอะ ผมเองก็ขอเจรจาเป็นครั้งสุดท้าย

"ถ้ายังอยากมีชีวิตอยู่ ก็ส่งดาบนั่นมาง่ายๆดีกว่า"

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Np173

ถึงจะพูดอย่างนี้ก็เถอะ

ใครจะยอม?

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 173-1

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by nates2006 Tue 4 Jan 2011 - 15:11

ฝีมืดีนะครับ ฝากโชว์รูปนึง
Spoiler:
nates2006
nates2006
Socialite

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 4 Jan 2011 - 16:10

วาดแนวนี้แนะนำเวปนี้ครับ

http://www.gconsole.com/forum/show.php?page=topicdetail&id=15618&cat=16&pagenum=4885

ที่เวปประจำผมเปิดกว้างทางศิลป์กว่าครับ ลงได้เลย

แต่ข้อเสียคือเวปประจำผมมันวิ่งกระทู้เร็วครับเพราะคนเข้าเยอะและมันมีกระทู้วาดรูปกระทู้เดียว

ส่วนที่เวปนี้รูปของท่าน อาจโดนอุ้มได้เพราะมีเยาวชนเยอะน่ะครับ

แต่คิดว่าคงไม่มีเยาวชนเข้าดูกระทู้ผมเท่าใหร่นะ5555 What a Face
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by emotioncat Tue 4 Jan 2011 - 17:40

^
+1 ครับ =3=
emotioncat
emotioncat
Bronze Star
Bronze Star

birth : 06/02/1993
Placement : Nightmare House

http://emotioncat.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by kalakasong Wed 5 Jan 2011 - 20:51

BenQ11 พิมพ์ว่า:

ส่วนที่เวปนี้รูปของท่าน อาจโดนอุ้มได้เพราะมีเยาวชนเยอะน่ะครับ

แต่คิดว่าคงไม่มีเยาวชนเข้าดูกระทู้ผมเท่าใหร่นะ5555 What a Face

อืม คำพูดเจ๋งดีครับ ขอฮา 555+ รูปของ BenQ11#2 - Page 11 811523
kalakasong
kalakasong
Socialite

http://my.dek-d.com/kalakasong3/

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 7 Jan 2011 - 0:08

ก่อนหน้านี้ผมอยู่ต่อหน้าแฝดทาเนียเลยไม่อยากทำอะไรรุนแรงให้พวกเธอเห็น

มาคราวนี้ไม่มีแฝดทาเนียผมก็ไม่จำเป็นต้องออมมือให้อีก

"อย่าดิ้นรนเลย"

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Ct174

ผมไม่คิดที่จะฆ่าเจ้าหน้าหล่อนี่แต่แรกอยู่แล้ว

เพราะมันยังอยู่ในแผนการของผม

ขั้นแรกการกำจัดพวกยักษ์2หัวให้หายไปจริงๆ ผมทำสำเร็จแล้ว

ขั้นต่อไปก็คือการทำลายดาบเล่มนี้

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Ux175

และขั้นสุดท้ายคือการ ทำให้เจ้าราชานี้พิการไม่ก็ให้มันหมดสภาพ

เมื่อดาบเล่มนี้ถูกทำลายราชาก็เป็นแค่คนธรรมดา

ต่อมาก็ให้ทวินทาเนียรักษาเพื่อสร้างบุญคุณ....

....ตอนนั้นผมคิดได้ยังไงนะ? แผนการแบบนี้....

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 8f176

หลังจากที่อัดเจ้าหน้าหล่อจนแน่นิ่งไปแล้ว

ก็ยังมีขั้นตอนอีกเล็กน้อย

แต่จำเป็นต้องอธิบาย ให้พวกแฝดทาเนียเข้าใจเสียก่อน

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Op177

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 11 Jan 2011 - 12:13

อืม....ผมจะพูดอย่างไรดี??

ผมมองดูหน้าคู่แฝดที่ดีใจ และพวกเธอก็พูดถึงเรื่องที่จะกลับไปยังที่ๆเธออยู่

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Nx178

ในขณะที่ผมหยุดคิดและฟังพวกเธอพูดถึงเรื่องต่างๆ

ทันใดนั้นก็เกิดเรื่องราวที่รวดเร็วขึ้น

เจ้าหน้าหล่อที่ถูกดาบควบคุมร่างกายแทน

ฟื้นกลับมาจู่โจมพวกผมโดยที่ไม่ทันได้ตั้งตัว

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 178-1

ไม่มีอะไรที่ทำได้ง่ายเหมือนความคิด

มีไม่มากนักที่การจะทำการใดๆแล้วจะได้ตามที่หวังใว้100เปอร์เซน

การลงมือทำเพื่อให้ได้ตามเป้าหมาย

จำเป็นต้องพึ่งความบังเอิญ

บังเอิญคมดาบที่ผมหักไปนั้นคือฝักดาบไม่ใช่เนื้อดาบ

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Lt179

บังเอิญที่คมดาบคราวนี้ฟาดฟันโดนทั้งผมและแฝดทาเนีย

บังเอิญที่ทาคูร่าเก็บ "อีเทอนอลเฟรม" ใว้ในผ้าพันคอ คมดาบจึงฟันไม่เข้า

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 E2180

บังเอิญที่คมดาบนี้ไม่สามารถฟันหลอดบรรจุที่ต้องใช้เวทย์มนต์เท่านั้นจึงจะเปิดได้

บังเอิญที่ผมรู้สึกเจ็บปวดจากคมดาบนี้มากมายกว่าคมดาบก่อนหน้านี้เป็นใหนๆ

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 179-1

และ........

บังเอิญที่ผมมี"อีเทอนอลเฟรม"แค่อันเดียว......

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Fn181

หลายคนอาจยังไม่ทราบ

ยักษ์2หัวนั้นไม่สามารถ อยู่ได้เพียงหัวเดียว

หากหัวใดหัวหนึ่งเสียชีวิต อีกหัวก็จะค่อยๆเสียชีวิตตาม

ซึ่งก็คล้ายๆกับฝาแฝดทั่วๆไปนั่นแหล่ะ

"บัดซบ!!!"

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Xe182

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Thu 13 Jan 2011 - 12:24

ผมรีบนำหัวของเนียโบรอสที่กระเด็นออกจากบ่าขึ้นมาใว้แนบตัว..

ความรู้สึกของผมในตอนนั้น คิดอะไรไม่ออก มันมืดแปดด้าน

และผมก็จำไม่ได้ว่า ผมทำอะไรกับเจ้าอันโนว์คิงอยู่

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 7h183

ผมมองดูหน้าของทาคูล่าที่เริ่มรู้ชะตากรรมตัวเอง

แต่เธอกลับพูดในสิ่งที่คาดไม่ถึง

เธอฝากให้ผมดูแลต้นไม้สุดยอดสมุนไพร..

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Tx184

และบังเอิญที่ผมมีมันอยู่....

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 97185

ดังที่เคยบอกก่อนหน้านี้

สุดยอดสมุนไพรนั้นต้องใช้ควบคู่กับพลังสายยักษ์

จึงจะแสดงผลได้มากที่สุด

แต่ผมเองก็ไม่รู้ว่ามันจะใช้กับเหตุการณ์นี้ได้หรือเปล่า?

แต่ชั่วโมงนี้ ผมใช้มันโดยไม่ลังเล

ไม่นึกว่า ใบสุดยอดสมุนไพรที่ผมเด็ดมาเพื่อใช้กับคาเร็นจะต้องมาใช้กับแฝดทาเนียแทน

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 Hv186

สิ่งที่จะเกิดขึ้นต่อจากนี้ อาจเป็นปาฏิหาริย์ หรือความบังเอิญ

ผมเองก็ไม่อาจจะรู้ได้

มันน่าเสียดายที่ผมไม่ได้เชี่ยวชาญเรื่องเวทย์สายรักษา

แต่ผมมีทาคูล่าอยู่ด้วย

เธอช่วยผมสร้างปาฏิหาริย์

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 186-1

เหมือนการล๊อคหวย เหมือนนิยายสูตรสำเร็จ

สุดยอดสมุนไพรใช้ได้ผลจริงๆ

มันมีพลังในการรักษาที่สมบูรณ์แบบจนน่าตกใจ

ผมและทาคูล่า ยินดีกับความสำเร็จ

เมื่อพวกเราเห็น เนียโบรอส มีปฏิกริยา

รูปของ BenQ11#2 - Page 11 186-2

BenQ11
BenQ11

หน้า 11 จาก 40 Previous  1 ... 7 ... 10, 11, 12 ... 25 ... 40  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics