CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รูปของ BenQ11#2

cururu
TataKikunG
FARM
Never_Wrath
maxsimum
Rebel S. Azbeler
Anomonny
m7799142
chalalagirl
jackkypran
Ratthasak
yumjung
NaOki
Meze
Natsuo
Original_unknow
[-Commander_PungYo-]
MayMeeNa
anurakza
meow7tail
heroanurak
gorgon
tatay123
ZetsubouInaba
mark_manga
Tonmai016
Sekai
zilver0
Happiiloo_alfie
avola
nequioze
Cristo_kira
Hiko
BlackBlue
somngo
kalakasong
nates2006
emotioncat
totaekuman
Nazesus
finel
Gunt
narinlover
แมวดำ'PuNKY
acar
win100839
wat799
tapana000
@Hasaya_Yee@
ivalrina
prim_15505
Cartoonmaker
Tamaota
Aceross
nutkey
humma54
sekitsuna
CRICUS
By~ne
Byakko
Ehiin_teeth_Whale
ultima01
Red_Romanov
CarnageOwl
trio-jam
PoJeaWa LittleGirl
boonruy123
lookyy
ฮิเดกิ
mynamekor
hana5394
Kore
akiiez
pattanakorm
BenQ11
WanTaLeng
80 posters

หน้า 10 จาก 40 Previous  1 ... 6 ... 9, 10, 11 ... 25 ... 40  Next

Go down

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Empty Re: รูปของ BenQ11#2

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Mon 1 Nov 2010 - 2:57

เธอเล่าให้ฟังว่า สมัยก่อนมนุษย์และพวกยักษ์2หัว จะไม่ยุ่งเกี่ยวกัน แม้จะมีกระทบกระทั่งกันบ้าง แต่จำนวนของยักษ์2หัว มีน้อยกว่าจึงไม่ค่อยมีการรุกรานกัน

แต่เมื่อ23ปีก่อน จู่ๆพวกยักษ์2หัว ก็ลงมาจากถิ่นตัวเองและมายึดหมู่บ้านมนุษย์ในแถบตีนเขา

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Yy025

แม่ของทวินทาเนียเธอเป็นชาร์แมน หรือจะเรียกว่าจอมเวทย์ก็ได้ เธอเป็นลูกสาวของจอมเวทย์สายแพทย์ที่มีชื่อเสียง

เธอและคณะผ่านหมู่บ้านนี้หลังจากปฏิบัติภารกิจ จึงเข้าร่วมปกป้องหมู่บ้าน

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 025-1

แต่ด้วย การเป็นนักเวทย์สายแพทย์ของเธอ ไม่ใช่นักเวทย์สายโจมตี

จึงไม่อาจต้านทานฝูงยักษ์2หัว เธอถูกจับไปในฐานะทาสและหมู่บ้านในแถบนี้ก็ถูกยึดจนเป็นเขตยักษ์2หัวใหม่

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 5a026

ต่อมาทางฝ่ายมนุษย์ที่นำโดย อันโนว์คิง ก็ใช้เวลากวาดล้างกลุ่มยักษ์2หัว อยู่5เดือน จนสามารถช่วยแม่ของเธอและคนอื่นๆได้ แต่....

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Aq027

โดยปกติแล้วยักษ์2หัว จะสืบพันธุ์กันเองแต่จะมีทายาทได้ยากเพราะทั้งคู่จะมีการถ่ายเทเวทย์มนต์และหักล้างกันจนทำให้ทายาทนั้นตายตั้งแต่ยังไม่เกิด

แต่หากมีสัมพันธุ์กับมนุษย์นั้นจะผลิตทายาทได้ง่าย และทายาทที่ออกมาจะเป็นยักษ์2หัวแท้ตลอด แต่ก็จะทำให้มนุษย์คนนั้นตายเพราะไม่สามารถรับพลังเวทย์ที่มีในตัวของทารกยักษ์2หัว

เป็นโชคดีในโชคร้ายที่แม่ของเธอนั้นฝึกพลังเวทย์สายแพทย์ จึงหักล้างกับพลังเวทย์สายยักษ์2หัว

ทำให้ลูกของเธอที่เกิดมาไม่เป็นยักษ์2หัวแท้

แต่ผลข้างเคียงก็ทำให้พลังเวทย์ของแม่เธอสูญสิ้นไปหมด

รวมไปถึงความทุกข์ทรมานของทวินทาเนียที่โดนคนรอบข้างหวาดกลัว....

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 9h028

ทุกวันที่พวกเธอโดนแกล้งและล้อเลียน เธอก็จะกลับไปหาผู้เป็นแม่

เพราะเป็นเพียงคนเดียวที่เข้าใจเธอ แม้สุขภาพจะไม่ดีหลังจากที่ให้กำเนิดพวกเธอมา

แต่ก็ยังคอยปลอบโยนและให้กำลังใจเสมอ

ถึงแม้ว่าแม่ของพวกเธอจะเป็นคนที่อยู่ในครอบครัวที่มีชื่อเสียง

ก็ไม่อาจช่วยให้ลูกสาวเธอมีความสุขได้เลย...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Bj029

ไม่นานนักทวินทาเนียก็ตกลงกันว่าหลังจากนี้จะเลิกงอแง

เมื่อพวกเธอรับรู้ว่า ความเศร้าของพวกเธอมันทำให้แม่ของเธอเศร้าด้วยเหมือนกัน

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Qv030

BenQ11
BenQ11
Shooting Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Empty Re: รูปของ BenQ11#2

ตั้งหัวข้อ by Gunt Mon 1 Nov 2010 - 19:30

อ่านแล้วรู้สึกสงสาร แม่นาง 2 หัวจังเลย

ซึ้งครับ Very Happy
Gunt
Gunt
Beginner

birth : 17/12/1994
Placement : ๑สิ่งกลมๆที่เราเรียกว่า"โลกมนุษย์"๑

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Thu 4 Nov 2010 - 4:04

วันเวลาผ่านไปจนมาวันหนึ่งแม่ของเธอได้ออกปากชวนเธอออกมาเดินเล่น

ทั้งๆที่แม่ของเธอสุขภาพไม่แข็งแรง

พวกแฝดก็รู้ทันทีว่า พวกเราถูกขับออกจากหมู่บ้านแล้วแน่นอน

แต่พวกเธอไม่ได้ตกใจอะไรเพราะพวกเธอเคยแอบฟังผู้ใหญ่คุยกันก่อนหน้านี้แล้ว

และรู้ว่าสักวันคงจะมาถึง พวกเธอจึงได้แต่ทำเออออตามแม่ของเธอไป...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Cm031

ระหว่างทาง แม่เธอก็เล่าให้ฟังว่า สมัยที่แม่ยังเด็กๆ

เคยไปเดินเล่นที่หนองน้ำแห่งหนึ่ง ที่นั่นมีเรื่องประหลาดสำหรับแม่ในตอนนั้น

และแม่ของพวกเธอก็ถามแฝดทาเนียว่า

รู้จักแมลงชีปะขาวใหม?

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Ow032

แม่ของเธอเล่าให้ฟังว่า

แมลงชีปะขาว จะใช้ชีวิตฝังตัวอยู่ใต้น้ำ และลอกคราบตัวเองไปมาซ้ำๆตลอดเวลา1ปี

สักพักแม่เธอก็พาเธอมาถึงหนองน้ำที่ว่า

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Hj033

"ตอนนี้เป็นช่วงเวลาที่แมลงชีปะขาวเริ่มฟักเป็นตัวในฐานะแมลงแล้ว"

เมื่อสิ้นคำกล่าวของแม่ แสงสีขาวระยิบระยับก็ขึ้นมาจากหนองน้ำ

ปีกของแมลงต้องกับแสงจันทร์ทำให้ดูงดงามดั่งหิ่งห้อยกลางคืนแต่นี่มีมากกว่า

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 033-1

ในขณะที่แฝดทาเนีย กำลังตระการตากับสิ่งที่เห็นนั้น

แม่ของเธอก็บอกเธอว่า

ทุกชีวิตเกิดมาล้วนมีความงดงามอยู่ในตัวมันเอง

และความงดงามนั้นเป็นสิ่งที่อยู่ภายในมิใช่การมองเพียงภายนอก

สิ่งดีงามหาใช่การกระทำที่ทุกคนต้องพึงเห็น แต่มันคือการเสียสละในขณะที่ไม่มีใครเห็นต่างหาก...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Ze034

และแม่เธอก็บอกอีกว่า

แมลงชีปะขาวมีชีวิตอยู่ได้เพียงวันเดียว

มันเกิดมาเพื่อผสมพันธุ์และก็ตายทันที

มันยังไม่ได้ทำอะไรแม้แต่จะได้กินอาหารมื้อแรก...

โดยที่ตัวแมลงจะตายลอยอยู่บนหนองน้ำเพื่อเป็นอาหารให้ปลา

และไข่ของมันก็จะลงไปฝังอยู่ในดินดังเดิม

ทันใดนั้นแสงระยิบระยับก็หายไป

เมื่อแฝดทาเนียได้ยินดังนั้น

ก็เข้าใจถึงคุณค่าของการมีชีวิตอยู่ทันที

2แม่ลูกยืนร้องไห้ท่ามกลางซากศพของแมลงชีปะขาว

และก็จูงมือกันจากหมู่บ้านที่เคยอยู่โดยไม่กลับไปอีกเลย...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 034-1

ใช่แล้ว

เธอเกิดมาแม้ภายนอกจะดูประหลาด แต่หากภายในของพวกเธองดงาม

สักวันก็จะมีคนเข้าใจถึงคุณค่านั้นเอง

แม่ของพวกเธอได้ใช้เวลาชีวิตที่เหลือ เขียนตำราแพทย์ และเวทย์สายแพทย์

ซึ่งเป็นมรดกเดียวที่จะมีให้แก่พวกเธอ

3ปีต่อมาแม่เธอก็จากไป เหลือเพียงพวกเธอที่ต้องสานต่อเจตนารมณ์แม่ของเธอ

จนชีวิตจะหาไม่....

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Ul035
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by wat799 Fri 5 Nov 2010 - 20:14

สนุกสุโค้ยมากเลยครับผม
เขียนต่อนะครับสนุกมากๆเลย
ติดตามอยู่ครับ
wat799
wat799
Bronze Star
Bronze Star

birth : 07/01/1997
Placement : สิงตาม เสาไฟ

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 7 Nov 2010 - 0:25

^^^

^^

โอ้วขอบคุณที่ติดตามครับอิๆๆ

--------------------------------------
---------------------------------------

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 7 Nov 2010 - 0:25

เวลาล่วงเลยมามาอีก10ปี แม้วันเวลาอาจจะเปลี่ยนนิสัยของพวกเธอไปบ้าง

แต่เจตนารมณ์ที่แม่ของพวกเธอปลูกฝังนั้นยังคงอยู่...

อย่างตอนเป็นห่วงไข่นกจนเกือบโดนผมฆ่าตาย.....ช่างเป็นแม่ที่น่าสรรเสริญยิ่งนัก...

เสียดายที่ผมมาช้าไป

............

แต่หลังจากที่ผมฟังเรื่องราวจบ...ผมก็พูดไม่ออกว่าเหตุที่พวกยักษ์2หัวลงไปยังเขตมนุษย์ก็เพราะผมนี่แหล่ะเป็นคนไล่เอง...

เป็นเพราะผมใช้อารมณ์ในการแก้ไขปัญหา

ผมยิ่งรู้สึกผิดต่อพวกเธอและครอบครัวของพวกเธอจริงๆ...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 V0036

ผมฟังทวินทาเนียพูดจ้ออยู่สักพัก เธอก็ขอตัวกลับไปทำธุระของเธอก่อน

ผมมองดูเธอโดยที่ไม่พูดอะไร...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Th037

ผมเห็นเธอลืมลูกนกใว้

แต่ผมเข้าใจว่าเธอจงใจทิ้งมันใว้เพื่อที่จะหาโอกาสมาที่นี่อีกกระมัง...

.......ผมควรจะทำอย่างไรดี.......

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Mz038

"เฮ้!!!"

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Oj039

"วันหลังมาคุยกันอีกนะครับ"

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 039-1

ด้วยความรู้สึกผิดในใจ ผมอยากที่จะลองชดเชยในสิ่งที่เธอสูญเสียไป

ในความหมองหม่นในตัวผม ผมก็อดอมยิ้มไม่ได้กับความตลกเปิ่นๆที่เธอแสดงออกมา

แม้มันจะดูขัดๆกันหน่อยก็เถอะ...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Fl040

จบวัน

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Mon 8 Nov 2010 - 0:48

Narl Diary Fragment

วันที่xx เดือนxx ปีxx

ตอนที่3 ฝืนกฏ

วันนี้ทวินทาเนียมาหาผมแต่เช้า

เรานั่งคุยกันหลายๆเรื่องโดยส่วนมากจะเป็นเรื่องชีวิตประจำวันของเธอ

และเรื่องเล็กๆน้อยๆเกี่ยวกับดินแดนแห่งนี้

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Zk041

ผมมองดูหน้าแฝดทั้ง2และเพิ่งสังเกตุเห็นว่า

ทาเนียผมหยักวันนี้เธอปล่อยผม

และมีท่าทีเป็นมิตรมากขึ้น...

แม้จะเป็นลูกครึ่งยักษ์แต่ความรู้สึกของเพศหญิงช่างเดาใจยากเสียเหลือเกิน...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 4e042

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 10 Nov 2010 - 0:35

เธอบอกว่าของป่าที่นี่มีคุณภาพ เพราะไม่มีมนุษย์หรือสัตว์ใหญ่เข้ามารุกราน

และก็ไม่มียักษ์อยู่ที่นี่แล้วด้วย

เหตุเพราะยักษ์โดนกวาดล้างไปตั้งแต่เธอยังไม่เกิดเลย

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Fl043

ผมมองเธอที่ดูไม่ค่อยจะใส่ใจเรื่องเผ่ายักษ์แม้แต่น้อย

แม้เธอจะมีเชื้อสายยักษ์2หัวอยู่ครึ่งหนึ่งก็ตาม..

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 043-1

และผมยิ่งมั่นใจว่าเธอเองก็ยังมีคุณลักษณะของยักษ์2หัวอยู่นอกเหนือจาก

มี2หัวและมีเขา...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 043-2

อืม...เหมือนกับผมผมเห็นอะไรบางอย่างที่น่าสนใจแล้ว...

ทวินทาเนีย เริ่มรู้สึกตัวหลังจากที่อดทนใจไม่ใหวกับเห็ดยักษ์รูปทรงชวนลิ้มลอง....

เธอรีบเปลี่ยนเรื่องถามถึงเรื่องผมแทน..

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Kq044

ผมไม่ได้ตอบอะไรเธอ นอกจากประโยคสั้นๆว่า

"ผมมาตามหาคนน่ะครับ..."

แต่เมื่อพูดคำนี้ออกมาแล้ว กลับทำให้ผมครุ่นคิดเรื่องราวในอดีต...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 7e045

สงสัยผมคงแผ่รังสีด้านลบออกมา

แฝดทาเนียจึงรีบทักเปลี่ยนเรื่องเพื่อไม่ให้บรรยากาศตึงเครียด...

เธอบอกผมว่ามีที่ๆหนึ่งที่อยากให้ผมดู

มันเป็น1ในภารกิจที่เธอจะต้องดูแลที่นั่น

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 045-1

ใหนๆก็ว่างแล้ว ผมจึงไปตามคำชวนของเธอ

เพราะตอนนี้ผมเองก็ยังไม่รู้ว่าจะดำเนินชีวิตของตัวเองในอนาคตอย่างไร?

ผมปล่อยให้พวกลูกนกหากินอยู่ที่นี่ชั่วคราว

และออกเดินทางไปพร้อมกับพวกเธอ

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Rw046

ระหว่างเดินทางเธอพูดถึง สุดยอดพืชสมุนไพรที่มีอยู่บนโลกนี้

แต่เพราะเมื่อก่อนมันอยู่ในถิ่นของพวกยักษ์จึงน้อยนักที่จะมีคนเข้าไปเก็บมันมา

แม้ตอนนี้จะไม่มีพวกยักษ์แล้ว แต่พืชต้นนั้นกลับไม่มีใบสมุนไพรเหลืออยู่เลย

แต่กลับมีสิ่งอื่นแทน

นั่นคือป่านิทรา...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 2h047
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by finel Wed 10 Nov 2010 - 2:17

ชอบช็อตเห็ดดดดด
/โดนเหยียบแบนคากระทู้
=[]= ชักอยากอ่านตอนต่อแล้วสิ
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 12 Nov 2010 - 2:00

ลงต่อล่ะครับเหอๆๆ

-------------------------------------------
-------------------------------------------

ทวินทาเนียเล่าให้ฟังพอสังเขปว่า

สมัยก่อนช่วงที่ยักษ์2หัวยังครองถิ่นนี้ ต้นไม้ต้นนี้ยังมีใบสมุนไพรเต็มต้น

ต่อมาเมื่อยักษ์2หัวหมดไปต้นไม้ต้นนี้ก็เริ่มเหอยจุ๊บๆ่ยวเฉา แต่กลับมีหมอกนิทราเกิดขึ้นแทน

ป่านิทรานั้นไม่มีอันตราย แต่หากไม่รู้เรื่องนี้อาจจะเกิดอันตรายได้

เพราะคนที่หลงเข้ามาจะง่วงหลับและไม่อยากตื่นอีกเลย

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 I2048

เธอบอกว่าคนที่หลับอยู่ในป่านิทราจะฝันแต่เรื่องที่ตัวเองมีความสุขจนไม่อยากตื่น...

ด้วยความอยากรู้อยากเห็นของผม

ผมจึงเดินเข้าไปในหมอกโดยไม่ได้ฟังเสียงทัดทานจากคู่แฝด

หากเป็นเพราะเวทย์มนต์มันก็ไม่มีผลอะไรต่อผมอยู่แล้ว...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 4p049

แต่รู้สึกผมจะคิดผิดมันไม่ใช่เวทย์มนต์

ผมเริ่มเกิดอาการง่วง

ผมหันไปหาแฝดทาเนีย

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 050-1

ตาผมเริ่มปิด แต่ในหัวผมกลับคิดว่า

ผมจะฝันเห็นอะไร??

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 050-2

ผมอยากรู้ว่าความสุขที่ผมต้องการนั้นคืออะไร??

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 050-3

...........

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 050-3

............

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Ja051

"ผมหลับนานใหมครับ?"

"1ชั่วโมง"เธอบอก...

ผมเห็นสีหน้าของพวกเธอทั้ง2มองผมด้วยสีหน้าทั้งตกใจและดีใจ

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 051-1

ผมตื่นขึ้นมาแต่กลับจำไม่ได้ว่าฝันอะไรเพราะผมเห็นแต่ความมืด

หรือว่ามันเป็นปกติของคนที่ตื่นขึ้นมาหลังจากที่หลับในป่านิทราที่จะจำอะไรไม่ได้...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 051-2

"นายฝันเห็นความตายไง"

มีเสียงมาจากด้านหลังของแฝดทาเนีย...

เสียงนั้นเหมือนเสียงผม...ใช่แล้วมันคือตัวผมเองที่เกิดมาใหม่อีก4คน...

ไม่ใช่เรื่องแปลกที่จะมีผมอีกหลายคนเพราะผมสามารถแบ่งร่างได้

แต่น่าแปลกใจที่ผมไม่ได้ต้องการแบ่งร่างแต่ผมเกิดขึ้นมาใหม่ได้อย่างไร?

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 051-3

จากที่คุยกับตัวผมอีก4คนสักพักก็จับใจความได้ว่า

ป่านิทรานั้นเกิดจากละอองจากต้นไม้ที่ไกล้ตายมันจึงหาวิธีค้ำจุนอายุตัวเอง โดยการดูดพลังงานบางอย่างจากสิ่งมีชีวิต

และเข้าใจว่าสิ่งนั้นคือ"ความสุข"

ส่วนผมคิดว่าตัวเองดับสูญจากการที่ผมไม่เห็นอะไรนอกจากความมืดว่างเปล่า จึงทำให้พวกผมเกิดขึ้นมาใหม่ตามกลไกจักรวาล

ผมต้องการที่จะตายจริงๆหรือ??

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 87052

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by Nazesus Fri 12 Nov 2010 - 3:18

สนุกครับ ประทับใจฉากเห็ดมาก! เนื้อเรื่องเป็นนามธรรม ทำให้คิดได้หลายๆมุม ผมชอบครับ

ฉากเมฆสวยมากเลย สอนบ้างซิครับ
Nazesus
Nazesus
Socialite

birth : 16/10/1983

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 12 Nov 2010 - 11:41

มันเป็นสกรีนลายเมฆอะครับเหอๆๆ วางแปะได้เลย
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by boonruy123 Fri 12 Nov 2010 - 20:51

ตอนใหม่มาแล้ว เนื้อเรื่องเข้มข้นเหมือนเคย
มาลงที่นี่ได้แสดงว่าเนื้อหาคงไม่่ค่อยเรตเท่าไหร่นัก ^^"

พี่BenQ11 ใช้เวลาคิดเรื่องในแต่ละตอนนานมั้ยครับ?
boonruy123
boonruy123
Silver Star
Silver Star

birth : 29/01/1994
Placement : Samutprakarn

http://mh2gpwc.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 12 Nov 2010 - 23:10

ก็ไม่นานนะครับ

จะนานก็ตรงมานั่งวาดอะครับ เพราะไม่ได้ทำงานด้านนี้โดยตรงเลยไม่ค่อยมีเวลามานั่งวาดหรือใส่รายละเอียดอะไรมากๆแบบเมื่อก่อน

ปกติเมื่อก่อนผมเป็นคนคิดเนื้อเรื่องเป็นหลักอยู่แล้ว

และคนวาดหลักคือเพื่อนผม แต่ตอนนี้เพื่อนผมมันไปเอาดีทางอนิเม3D

ผมก็เลยไม่ได้เขียนการ์ตูนอีกแล้ว+มีกิจการของตัวเอง

ตอนนี้ก็เลยเป็นคนที่ชอบวาดเฉยๆอะครับไม่ได้คิดจะเอาดีทางด้านนี้อีกแล้ว

วาดเอาสนุกๆ

แต่ก็ยังอยากเสนอไอเดียการ์ตูน ในแบบฉบับของตัวเองมั่งอะครับ555

ไม่รุ้สิมันพูดยากนะกับไอเดียรูปแบบการ์ตูนสมัยนี้ คงเป็นเพราะวัยคนวาด และสื่อที่เสพประจำๆกระมัง รูปแบบการ์ตูนเลยออกมาใกล้เคียงกัน

เหมือนยุคผมสมัยก่อนนี่

ถ้าไม่พวกนักเรียนต่อยกันแบบจอมเกบลู(เกิดกันทันใหมนี่?)

เล่นกีฬาแบบสแลมดั๊ง หากเป็นแฟนตาซีก็จะมาแนวดราก้อนบอลไม่ก็โจๆไปเลย

ผมอยากให้การ์ตูนมีส่วนที่ให้สาระและข้อคิด ในรูปแบบการ์ตูนตลาดทั่วไป นอกจากการนำเสนอตัวเอกเทพซัดกันไปมา บอสสุดเก่งต้องโดนรุมถึงชนะ

มันน่าจะมีจุดเริ่มต้นบางอย่างที่ทำให้การ์ตูนเริ่มมีมิติมากกว่าเดิมหน่อยน่ะครับเหอๆๆ

ผมก็เลยลองมานั่งเขียนแนวที่คนทั่วไปไม่เขียนกัน เรียกว่า การต่อต้านการ์ตูนแนวเดิมๆกระมัง??เหอๆๆ

ถูกผิดอยู่ที่มุมมอง ควรไม่ควรอยู่ที่จุดประสงค์

อย่างน้อยผมก็เห็นว่ามีคนเข้าใจในเนื้อหาที่ผมต้องการสื่อมากกว่ามุกลามกๆหรือภาพเรทๆ ก็นับว่าประสบความสำเร็จระดับหนึ่งล่ะครับเหอๆๆๆ

Very Happy
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 16 Nov 2010 - 1:50

แต่ตามกฏจักรวาลแล้วผมจะต้องมีอยู่คนเดียว พวกผมจึงใช้วิธีสรรหาคนที่อยู่ต่อ..

เป็นวิธีเฉพาะของพวกผมเอง

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Y5053

หลังจากที่ได้ตกลงแล้วว่าใครจะอยู่ต่อ พวกผมก็ยังมีอีกเรื่องที่ต้องพิสูจน์หน่อย...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 053-1

ผมเดินไปหาทวินทาเนีย พร้อมอธิบายเรื่องราวเกี่ยวกับการมีอยู่ของผม

และคนที่จะอยู่ต่อก็คือตัวผมคนที่2(อย่าถามว่าคนใหน)

ดูเธอจะงงนิดๆแต่ช่างเถอะไม่ว่าใครก็ยากที่จะเข้าใจในเรื่องนี้

เอาเป็นว่ายังไงผมก็ไม่ตายล่ะกัน

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 4r054

แต่ก่อนที่ผมคนที่เหลือจะไป ก็ได้ขอตรวจสอบ อะไรบางอย่างของพวกแฝดนิดหน่อย

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Zt055

อืม....พวกเธอมีพลังเวทย์แฝงอยู่จริงๆด้วย

เป็นพลังเวทย์ที่มีทั้งสายยักษ์และสายแพทย์

แต่ดูท่าเธอจะไม่ได้ฝึกเวทย์สายยักษ์เลย

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Pb056

ผมตัดสินใจที่จะชดเชยเธอในเรื่องการสอนเวทย์สายโจมตี

เผื่อจะมีโอกาสต้องใช้ในอนาคต

จากนั้นตัวผมที่เหลือก็ค่อยๆหายไป....

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 056-1

แต่ยังเหลือผมคนเก่าที่ยังไปจากไป...

ผมคงอยากจะพูดอะไรกับเธอสักอย่าง

แฝดทาเนียเหลือบมาดูผมที่กำลังจากไป

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 056-2

ผมเข้าไปพยุงเธอพร้อมล่ำลา และบอกไปว่า ไม่ต้องห่วงผมคนใหนก็เหมือนกันเพราะเป็นคนเดียวกัน

อย่าได้ยึดติดกับมันนัก..

แต่ดูท่าคู่แฝดจะไม่เข้าใจแม้ผมจะอธิบายไปแล้วว่าผมต้องอยู่ได้คนเดียว

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 3n057

เธอบอกให้พวกผมอยู่กันหลายๆคนก็ได้ ไม่เห็นจะต้องหายไปเลย...

เธอจับมือผม แม้ว่าผมกำลังจะหายไป...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 057-1

ไม่มีใครรู้ตัวเราเองเท่าตัวเองที่สุดแล้ว...

ผมคนที่2จับไหล่ผม และบอกให้ผมอยู่ต่อไปเถอะ

นานๆทีจะแหกกฏมั่งก็ได้ อีกอย่างคนใหนอยู่ก็เหมือนๆกันนั่นแหล่ะ

การที่ผมเลือกที่จะมาบอกล่ำลาก็แสดงให้เห็นแล้วว่าผมไม่อยากจะจากไปตอนนี้

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 On058

แต่ผมคนที่2ขอเตือนผมใว้....

"อย่าผูกพันธุ์ให้มากนัก "

ผมพูดเตือนสติตัวเองก่อนที่ตัวผมคนที่2จะจางหายไป....

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 058-1

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Thu 18 Nov 2010 - 3:55

..........

................

หลังจากเหลือผมคนเดียวแล้ว ผมและแฝดทาเนียต่างมองหน้ากันโดยไม่รู้ว่าจะพูดอะไรดี...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 6k059

......

...

สักพัก เนียโบลอส ก็ออกปากชวนผมไปที่พักเธอก่อนเพราะเริ่มเข้าช่วงเวลาเย็นแล้ว

ส่วนเรื่องป่าใว้ค่อยมาวันหลังก็ได้

...เป็นครั้งแรกที่ ทาเนียผมหยักออกปากพูดกับผมก่อน......

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 059-1

ที่พักของเธอห่างจากป่านิทราไม่มากนัก

มันเป็นรังเก่าของพวกยักษ์2หัวเธออาศัยอยู่ที่นี่ตลอดหลังจากที่ออกมาจากหมู่บ้านกับแม่ของเธอ

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Vm060

ผมและทวินทาเนียนั่งทานอาหารมื้อเย็นกัน

อืม...ไอ้นี่มันคืออะไรหว่า??

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Z6061

เรานั้งคุยกันหลายเรื่องโดยเฉพาะเรื่องพลังเวทย์สายยักษ์ที่เธอมี ซึ่งจำเป็นต้องระบายออกไม่อย่างนั้นจะมีผลเสียต่อตัวเธอ..

แต่ดูเหมือนเธอจะไม่ค่อยได้ฟังเท่าใหร่ เธอบอกผมแค่ว่าวันนี้เธอมีความสุขมากที่เธอไม่ได้นั่งทานข้าวคนเดียวเหมือนทุกทีตั้งแต่แม่เธอเสียไป

คำพูดของพวกเธอทำผมพูดอะไรไม่ออกต่อเลย....ผมได้แต่มองดูใบหน้าที่เคลิบเคลิ้มของเธอ

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Tp062

ผมมองดูรอบๆที่นี่แล้วยิ่งทำให้ผมรู้สึกไม่ดี ที่ทำให้เธอต้องมาเจอชะตากรรมแบบนี้

ที่แห่งนี้กว้างขวาง....กว้างเกินไปที่เธอจะใช้ชีวิตอยู่คนเดียว...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 A0063
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Thu 18 Nov 2010 - 3:57

ตามอ่านตอนจบวันที่เวปนี้

http://mcclub.thai-forum.net/forum-f4/topic-t14-525.htm#top
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by totaekuman Thu 18 Nov 2010 - 18:59

ดูแล้วแอบ หื่นนิดๆนะครับ Laughing

totaekuman
WARNING
WARNING

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 19 Nov 2010 - 3:27

ไม่หื่นแล้ววาดไม่ออกอะครับเหอๆๆ Embarassed

--------------------------------------------

--------------------------------------------

Narl Diary Fragment

วันที่xx เดือนxx ปีxx

ตอนที่4 ความสุขในความเจ็บปวด

เช้านี้อากาศแจ่มใสแต่ผมไม่ได้หลับตั้งแต่เมื่อคืน....

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 6q068

คู่แฝดรุกเร้าผมจนอย่างรุนแรง

ทำให้ผมต้องใช้กำลังกับเธอเล็กน้อย

"เป็นเด็กเป็นเล็กแก่แดดไปแล้ว"

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Mj069

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 21 Nov 2010 - 2:11

ผมตัดสินใจแล้วว่าจะสอนวิชาสายยักษ์ให้กับเธอแต่ต้องไปซื้อของและอุปกรณ์มาเตรียมตัวนิดหน่อย

ผมมองดูพวกเธอหลับอย่างมีความสุขบนเตียง สงสัยผมคงทุบจนหลับลึกไปหน่อย

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 9q070

ผมออกไปหาอุปกรณ์วัตถุดิบต่างๆตามในตำราฝึกเวทย์ขั้นพื้นฐาน

แต่ของหลายอย่างไม่มีในดาวดวงนี้ จึงต้องเดินหาของที่ใกล้เคียงอยู่นาน

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Gs071

เดินอยู่นาน ผมก็แอบได้ยินที่เขาพูดถึงเรื่องแม่หมอลึกลับแต่งตัวประหลาด

ที่คอยรักษาคนป่วยในเมืองนี้ จากรูปลักษณ์ที่ได้ฟังมา

ผมก็เพิ่งรู้ว่าทวินทาเนียก็เข้าเมืองมาเหมือนกันนี่นา....

และผมก็บังเอิญเห็นเธออยู่อีกฝั่งพอดี

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 5q072

ผมตะโกนเรียกทวินทาเนีย จากฝั่งตรงข้าม

แต่ในขณะที่พวกเธอกำลังหันมา

กลับมีขบวนทหารมาบังพอดี

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 I7073

ผมกับแฝดสาวถูกบดบังด้วย อัศวินคนหนึ่ง

จากนั้นก็มีเสียงแซ่ซ้องของชาวบ้านมารุมล้อมอัศวินคนนั้น

ผมลองถามคนแถวนั้นดูจึงได้รู้ว่า..

"อืม..เจ้าหน้าล่ะอ่อนนี่หรือ อันโนว์คิง"

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 K9074
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 23 Nov 2010 - 3:29

จากข้อมูลที่ได้ อันโนว์คิงเป็นราชาหนุ่มที่อยู่อีกฝากโลกหนึ่ง แต่ได้ขยายอาณาเขตการปกครอง

หรือเรียกให้ชัดก็คือล่าอาณานิคมนี่แหล่ะ

ด้วยการที่เขามาได้ถูกจังหวะกระมังตอนนั้นบ้านเมืองแถบนี้ถูกพวกยักษ์2หัวรุกราน

ท่านสามารถปราบเหล่ากองทัพยักษ์2หัวได้ด้วยตัวคนเดียว

แม้กองทัพท่านที่พามาด้วยจะแตกพ่ายไปนานแล้วถึง 2เดือน

ภาพติดตาของคนรุ่นเก่าที่เคยเห็น....

อันโนว์คิงยืนบนกองหัวยักษ์2หัวที่ตัดมากองใว้

ได้ถูกบอกเล่าต่อๆกัน และถูกดัดแปลงเป็นนิทานจนถึงทุกวันนี้

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 J3075

หลังจากที่อันโนว์คิงกวาดล้างพวกยักษ์จนหมดได้

ดินแดนแห่งนี้จึงต้อนรับและยอมเป็นอาณานิคมของอันโนว์คิงแต่โดยดี

แต่ผลจากสงครามยักษ์นั้นก็ทำให้ราชาหนุ่มเปลี่ยนไปบ้างนั่นคือ

ท่านจะเกิดความระแวงจนต้องกำดาบใว้ที่มือขวาตลอดไม่ปล่อยเลยตลอด23ปี

รวมไปถึงมีความหลงใหลในรสรักกับอิสตรี

ด้วยหน้าตาและบุคลิคที่ดูอ่อนวัยแม้จะอายุมากกว่า50แล้ว

ทำให้เหล่าสาวๆทั่วแผ่นดินยอมพลีกายใจไปเป็นสนมกับอันโนว์คิงก็เยอะอยู่

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Ev076

โดยรวมแล้วข้อเสียการวิตกจริตอย่างเรื่องกำดาบไม่ปล่อย หรือเป็นโรคขาดนารีไม่ได้ก็ไม่ได้ทำให้อันโนว์คิงเป็นพระราชาที่ดูน่ากลัวแต่อย่างใด

อืม...นี่สินะที่เขาเรียกว่า ความดีบดบังความชอบ....

ในขณะที่ชาวบ้านห้อมล้อมชุลมุน ผมเหลือบไปเห็น ทวินทาเนียรีบเดินออกจากกลุ่มคนไป

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 D7077
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 24 Nov 2010 - 2:35

ผมตามคู่แฝดไปจนถึง เนินที่ผมเคยนั่งอยู่ เธอไปนั่งทำอะไรตรงนั้นหว่า??

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Ie078

ผมเดินเข้าไปหาพวกเธอ จึงรู้ว่าพวกเธอมานั่งร้องไห้อยู่

ผมถามแฝดทาเนียด้วยความสงสัยว่าเกิดอะไรขึ้น?

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 7u079

อืม...เป็นเพราะผมออกมาซื้อของและปล่อยให้เธอนอน

เธอเลยนึกว่าผมจะหนีเธอไปจากเรื่องเมื่อคืนนี่เอง

เธอมองดูผมด้วยสีหน้าที่กึ่งตกใจและดีใจ

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Y9080

ตอนแรกเธอเองก็คิดตัดใจ และก็ดำเนินหน้าที่ตามปกติของเธอ

แต่เพราะเจออันโนว์คิงผู้ปราบกองทัพยักษ์อย่างไร้ปราณี

ทำให้เธอเกิดกลัวขึ้นมาว่าสักวันเธอจะถูกจับได้ว่าเธอเองก็มีเชื้อสายยักษ์เหมือนกัน...

เธอกลัวที่จะต้องอยู่คนเดียวอีกเป็นครั้งที่2 นับตั้งแต่แม่ของเธอเสียไป

หากต้องปลีกตัวเองออกมาอีกครั้งหนึ่ง

....ผมเข้าใจนะ ความโดดเดี่ยวในการที่ไม่มีคนเข้าใจและยอมรับในตัวเรา

แม้เราจะอยู่กับคนหมู่มาก แต่เมื่อต้องแยกย้ายกัน ความเงียบเหงาก็ย่างกลายเข้ามา

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 4b081

แก้ไขล่าสุดโดย BenQ11 เมื่อ Wed 24 Nov 2010 - 2:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 24 Nov 2010 - 2:36

อืม....ผมเองก็ไม่อาจรับปากได้ว่าจะอยู่กับพวกเธอตลอดไป

แต่ไงๆผมก็ตั้งใจที่จะสอนวิชาเวทย์สายยักษ์ให้เธออยู่แล้ว คงต้องอยู่ด้วยกันสักพัก...

"ผมไม่หนีไปใหนหรอกครับเหอๆๆ"

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 081-1

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 26 Nov 2010 - 3:27

หลังจากที่พูดคุยกันรู้เรื่องแล้ว

ผมก็ชวนเธอกลับที่พัก

แต่แฝดทาเนียกลับบอกว่ายังมีที่ๆเธอยังต้องไปอีกที่หนึ่ง

นั่นคือป่านิทรา ที่นั่นมีกลุ่มผู้ป่วยพิเศษที่เธอต้องเข้าไปดู

แต่เมื่อวานเกิดเรื่องกับผมเสียก่อนจึงไม่ได้เข้าไป

คราวนี้เธอกำมือผมแน่นและเดินนำผมโดยไม่พูดอะไร

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Ne082

เมื่อถึงหน้าป่านิทรา เธอก็พูดถึงรายละเอียดเกี่ยวกับป่านี้เพิ่ม

สรรพคุณของป่านี้ ข้อเสียของมันคือจะทำให้คนที่หลับอยู่ในนั้นไม่อยากตื่นเพราะติดอยู่ในความฝันที่สร้างความสุข

แต่ป่านี้ยังสามารถเยียวยารักษาสภาพผู้ป่วยหรือคนที่หลงเข้ามาให้สามารถหลับได้โดยไม่ต้องดื่มกินอะไร พูดให้ชัดก็คงประมาน"อิ่มทิพย์กระมัง??"

ยกเว้นคนที่อายุมากจะนอนหลับจนหมดอายุขัยและตายไปเอง

ซึ่งเธอมีหน้าที่ดูแลเรื่องนี้ ต่อจากแม่เธอที่เคยทำหน้าที่นี้ใว้ตั้งแต่ยังไม่มีป่านิทราเลย

และเงื่อนไขสรรพคุณอื่นๆอีกที่ผมเองก็จำได้ไม่หมด

เอาเป็นว่าทวินทาเนียต้องเข้ามาดูแลความเรียบร้อยของคนที่นอนอยู่ในป่านี้ล่ะกัน...

ว่าแต่เราจะเข้าไปอย่างไรล่ะ?

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 I2048

แฝดทาเนียบอกว่า ที่นี่มีน้ำของผลไม้ชนิดหนึ่งที่สกัดออกมาแล้วจะได้สารที่ทำให้ไม่หลับได้

คงคล้ายๆพวกสารกาแฟกระมัง

แต่พวกเธอนำมาดัดแปลงใช้เป็นหน้ากากเพื่อความสะดวก

ว่าแต่ทำไมหน้ากากมันหน้าตาแบบนี้...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 8d083

อืม...ไม่ว่าดาวดวงใหนก็จะมีหน้ากากแบบนี้สินะครับ??

มาคิดอีกทีผมว่ามันคงเป็นรสนิยมของพวกเธอมากกว่ากระมัง

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 083-1

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Mon 29 Nov 2010 - 1:46

หลังจากที่ผมได้รับสารกันหลับแล้วผมก็สามารถเข้ามาในป่าได้แล้ว

ภายในป่า ผมพบผู้ป่วยนอนอยู่ในนี้มากพอสมควร

แต่ส่วนมากจะเป็นคนสูงอายุ

แฝดทาเนียอธิบายว่าบางครั้งเหล่าคนแก่ที่ไม่มีลูกหลานดูแลบ้างก็เลือกที่จะมา นอนอย่างสงบในป่าแห่งนี้จนหมดอายุขัยไปเอง

และบางคนก็นอนป่วยมานานตั้งแต่เด็กตั้งแต่เธอยังไม่เกิดก็มี

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 6j084

เธอเสริมให้ฟังต่อว่า ก่อนที่จะมีป่านิทรา

มีหมู่บ้านที่ตั้งใกล้ๆป่านี้ เป็นหมู่บ้านที่มีใว้เพื่อรักษาผู้ป่วยที่อาการหนักเพราะมันใกล้แหล่งต้นไม้สุดยอดสมุนไพรเพื่อง่ายต่อการรักษาและป้องกันพวกโรคระบาด

ช่วงที่แม่เธอยังมีชีวิตอยู่ เธอก็ไปมาระหว่างหมู่บ้านจนเกิดเรื่องยักษ์2หัวบุกโจมตี....

โชคดีที่หมู่บ้านนี้พวกยักษ์ไม่กล้าบุกอาจเป็นเพราะพวกยักษ์ก็คงกลัวโรคร้ายกระมัง

(ซึ่งผมมารู้ทีหลังว่าเป็นเพราะหมู่บ้านที่ว่านี้อยู่ใกล้อาณาเขตที่ผมเคยแผ่ไล่พวกยักษ์ไปเมื่อ20กว่าปีก่อนนี่เอง...)

แฝดทาเนียก้มดูคนชราคนหนึ่งที่ดูท่าทางจะจากไปอย่างสงบแล้ว...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 5x085

ในระหว่างที่ผมเหลือบมองผู้ป่วยไปรอบๆ พร้อมฟังคำบอกเล่าเรื่องราวต่างๆจากทวินทาเนีย

ผมก็ได้ตะลึงกับสิ่งที่เห็น....

เมื่อผู้ป่วยคนหนึ่งที่คู่แฝดบอกว่า เธอคนนั้นเป็นเจ้าหญิงนิทรามาตั้งแต่ก่อนเธอจะเกิด.....

เธอดูโตขึ้นมากแต่ผมยังจำได้ดี....

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Ov086

BenQ11
BenQ11

หน้า 10 จาก 40 Previous  1 ... 6 ... 9, 10, 11 ... 25 ... 40  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics