CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[CF2.5 - Final] พฤกษาชาติโลหิต VS ก่อกรรม (2-/3)*ปิดโหวต ประกาศผู้ชนะ

Never_Wrath
finel
ฮิเดกิ
MikZ
PoJeaWa LittleGirl
humma54
FARM
zilver0
tounzaba
By~ne
jackkypran
mynamekor
runji
opramama
prim_15505
trio-jam
20 posters

หน้า 4 จาก 5 Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

Go down

[CF2.5 - Final] พฤกษาชาติโลหิต VS ก่อกรรม (2-/3)*ปิดโหวต ประกาศผู้ชนะ - Page 4 Empty Re: [CF2.5 - Final] พฤกษาชาติโลหิต VS ก่อกรรม (2-/3)*ปิดโหวต ประกาศผู้ชนะ

ตั้งหัวข้อ by opramama Sun 15 Jan 2012 - 2:38

สุดยอด!!! มันส์มากกกกกก!!!! waga big

รับเทิร์นครับ
opramama
opramama
Silver Star
Silver Star

birth : 25/01/1991

ขึ้นไปข้างบน Go down

[CF2.5 - Final] พฤกษาชาติโลหิต VS ก่อกรรม (2-/3)*ปิดโหวต ประกาศผู้ชนะ - Page 4 Empty Re: [CF2.5 - Final] พฤกษาชาติโลหิต VS ก่อกรรม (2-/3)*ปิดโหวต ประกาศผู้ชนะ

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Sun 15 Jan 2012 - 13:46

วร้อยยยยยย เท่ค่อตๆเลยพี่หมา~~~!!!!!!

หมัดต่อหมัด นัวเนียกันแบบนี้....!!! เชียร์สุดใจเลยคร้าาาา~!

อย่ากระนั้นเลย ธีมหลักคือ ใครจะแกร่งที่สุด มันก็ถึงจุดไคลแมกซ์ซะทีล่ะพี่น้อง!!!!
ปิดตัวกันให้สาดกระเซ็นกันไปเลยนะจ้ะ

แต่สงสัยว่า"ภายหลังหน้ากากตัว T มันจะใช่รูปเงาะหรือเปล่า?" ก็แค่นั้นแหละ
/เป็นการสร้างเซอร์ไพรซ์ไง หักมุมด้วยนะเอ้อ~~!

Shooting Star

birth : 12/11/1990

ตั้งหัวข้อ by humma54 Sun 15 Jan 2012 - 14:10

^ ^ ^ เปิดมาอาจจะเจอ Joker ก็ได้นา [CF2.5 - Final] พฤกษาชาติโลหิต VS ก่อกรรม (2-/3)*ปิดโหวต ประกาศผู้ชนะ - Page 4 353491
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Sun 15 Jan 2012 - 17:35

ฮา เจ๊วาว่ามาก

คู่นี้ซัดกันนัวเนียมันส์มาก
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by tounzaba Mon 16 Jan 2012 - 19:36

นัว!! สุโค่ยเลยคร้าบบบบ
tounzaba
tounzaba
Silver Star
Silver Star

Placement : ห้องสมุดที่เงียบสงบ

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sat 21 Jan 2012 - 9:37

แอบมาดันกระทู้ waga big

พรุ่งนี้แล้วสิน้า จะได้โหวตอีกคู่แล้ว

แต่ถ้าจะแจ้งเลทต้องภายในวันนี้เน้อ แจ้งพรุ่งนี้ถือว่าไม่ได้แจ้งหนา [CF2.5 - Final] พฤกษาชาติโลหิต VS ก่อกรรม (2-/3)*ปิดโหวต ประกาศผู้ชนะ - Page 4 826139

ปล.เอาล่ะสิ คู่นี้ก็โหวตยาก คงต้องรอดูเทิร์นสุดท้ายอย่างเดียวซะแล้ว Cool
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by opramama Sat 21 Jan 2012 - 19:25

แว่บมาแจ้งเลทคร้าบ ooopp

เหตุผลสั้นๆ ป่วย ครับ [CF2.5 - Final] พฤกษาชาติโลหิต VS ก่อกรรม (2-/3)*ปิดโหวต ประกาศผู้ชนะ - Page 4 415101

แต่จะปั่นมาส่งให้ทันชัวร์ๆครับ!! ไม่อยากสละสิทธิ์รอบสุดท้าย!!

ปอลิง. คุณภาพงานอาจตกต่ำลงอีกขั้น (ทั้งๆที่ปรกติก็ตกต่ำอยู่แล้ว OTL)

โอ๊ะ! วันส่งเทิร์นเป็นวันเกิดผมพอดีเลยแหะ Shocked
v
v
v
v

แก้ไขล่าสุดโดย opramama เมื่อ Sat 28 Jan 2012 - 0:14, ทั้งหมด 2 ครั้ง
opramama
opramama
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sat 21 Jan 2012 - 19:27

รับทราบครับ

คุณได้สิทธินั้นเดียวนี้ +3 วัน

เป็นส่งเทิร์นวันที่ 25 มกราคม 2555 นี้นะครับผม

ปล. ช่วงนี้อากาศมันเปลี่ยนแปลงบ่อย รักษาสุขภาพด้วยนะครับ sunny
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 26 Jan 2012 - 13:53

แว้บมาแจ้งว่า

ให้โอกาสสุดท้ายถึงช่วงค่ำนะครับ ผมกลับถึงบ้านเมื่อไหร่ ไม่ว่าจะลงเทิร์นหรือไม่ ผมจะเปิดโหวตเลยนะครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------

เปิดโหวตศึกแห่งชะตา
ระหว่าง

พฤกษาชาติโลหิต(opramama) และ ก่อกรรม(mynamekor)

ใครจะอยู่ ใครจะไป ร่วมโหวตกันได้

ตั้งแต่วันนี้ ถึงวันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2555

"ใครจะได้เป็นผู้แข็งแกร่งที่แท้จริงกันนะ...!!"
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Thu 26 Jan 2012 - 22:59

คู่นี้เลือกไม่ถูกแฮะ แต่โหวตให้ ก่อกรรม เพราะดำเนินเรื่องได้ลื่นไหลกว่าครับ Very Happy
/แล้วเลือกไม่ถูกยังไงฟระเนี่ย waga
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Never_Wrath Thu 26 Jan 2012 - 23:01

โหวตให้ "พฤกษาชาติโลหิต" ละกันเน่อ
Never_Wrath
Never_Wrath
Silver Star
Silver Star

birth : 05/12/1988
Placement : กองบัญชาการทางบ้าน

ตั้งหัวข้อ by runji Fri 27 Jan 2012 - 0:59

คู่นี้เลือกยากจัง ต่างมีจุดดีจุดเด่นกันไปคนละด้าน

ขอวิจารณ์ตามความเห็นส่วนตัวดังนี้เน้อ

opramama : ที่ชอบ : ภาพสวย อาจจะเพราะมีการลงสกรีนช่วยด้วย การลำดับช่องอ่านเข้าใจง่ายกว่าอีกฝ่าย การใช้มุมแต่ละภาพก็ดี โดยเฉพาะฉากที่ตัวละครมีการปะทะกันให้ความรู้สึกรุนแรงดี
ที่คิดว่าน่าจะปรับปรุง : การดำเนินเนื้อเรื่องยังอยู่กับที่ ในแต่ละเทิร์นดูเนื้อหาไม่ค่อยมีอ่า เหมือนจะเน้นคุยกันมากกว่า อาจจะเพราะเวลาจำกัดเลยทำให้วาดได้น้อย เนื้อเรื่องเลยไม่ไปไหนด้วยหรือเปล่านะ
จริงๆเทิร์นเส้นดิบนั่นก็สวยนะ อยากให้วาดแบบนั้นอีกอ่า

mynamekor : ที่ชอบ : ชอบการดำเนินเรื่อง มีความน่าสนใจ อ่านแล้วเพลินดี
ที่คิดว่าน่าจะปรับปรุง : ฉากต่อสู้ปะทะกัน น่าจะใช้เส้น speed และ perspective มาช่วยเพิ่มขึ้น จะทำให้ภาพแต่ละช่องดูมีความน่าสนใจขึ้นนะ

ขอโหวต mynamekkor ละกันค่า เป็นคนชอบอ่านเนื้อเรื่องอ่า
runji
runji
Silver Star
Silver Star

https://www.facebook.com/RunjiNoSekai

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Fri 27 Jan 2012 - 13:36

โหวตให้ Mynamekor คร้าบ

ชอบเนื้อเรื่องทางฝั่งนั้นมากกว่า
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by hiruna454 Fri 27 Jan 2012 - 22:30

คู่นี้เลือกยากจริงค่ะ
พิจารณาจากองค์ประกอบแล้ว
ขอโหวตให้mynamekkorค่ะ
hiruna454
hiruna454
Bronze Star
Bronze Star

birth : 05/12/1995
Placement : หลุม

http://hiruna454.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by FARM Fri 27 Jan 2012 - 22:46

โหตว mynamekor ฮะ(ไม่รู้ว่าใครเป็นใครเลยโหตวตรงชื่อidนี้ละ)
FARM
FARM
Lucky Star
Lucky Star

Placement : บนโลกมนุษย์ใบนี้...

ตั้งหัวข้อ by Angel_Benten Sat 28 Jan 2012 - 17:35

โหวต ก่อกี้ เพราะชอบซีนโหด
Angel_Benten
Angel_Benten
Golden Star
Golden Star

birth : 19/03/1991

http://00uki00uki.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Mon 30 Jan 2012 - 19:40

เออนั่นไม่ขึ้นๆ ถึงว่าอ่านที่ตัวเองโพสไม่เจอ เพราะเน็ตมันล่มไปซะก่อนสินะ

เอ้า มาโหวตดันกระทู้ซะหน่อยนึง เพราะมันก็ใกล้หมดเวลาแล้วนี่เน้อ

คู่นี้เล่นยำกันนัวมาก
แต่เค้าว่า คนที่ทอดเรื่องได้มีมิติกว่า เค้ายกให้ ก่อกี้
แต่พูดถึงที่มาที่ไปและทำตัวละครให้ชวนติดตาม เค้ายกให้ โอปะซัง
(เอิ่มไม่ว่ากันนะจ้ะ ที่จะเรียกแบบนี้ จริงๆกะพิมพ์เป็นโอปร้าด้วย แต่อย่าเล้ยยย)

แต่คนที่จัดเต็มได้ดูครบเครื่องกว่า เค้าให้ โอปะซังจ้ะ
เหตุผล คงไม่มีอะไรเยอะ เพราะดูเผาได้เนียนกว่า

/แค่เนี้ยเร้อ? อืม ก็มีเท่านี้แหละจ้ะ

birth : 12/11/1990

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Wed 1 Feb 2012 - 0:31

แอบมาเม้นตอนเที่ยงคืนครึ่งวันที่ 1 กุมภา ฮาาา

วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2555 จะปิดโหวตเวลาสามทุ่มครึ่งนะครับ ใครยังไม่มาเม้นมาโหวตก็มาซะเน้อ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by Kaeku Wed 1 Feb 2012 - 23:28

เข้ามาโหวตให้คู่สุดท้าย ของ CF2.5 ครับ
เมนท์ยังไงดี

opramama
ผลงานภาพ และการสื่ออารมณ์จะดีกว่าคู่แข่ง มากพอสมควร
แต่เสียดายหน้าน้อยและใช้ช่องเปลืองไปหน่อย ทำให้อ่านแปปๆก็จบแล้วน่ะครับ
ไว้จะรอชมผลงาน ชิ้นต่อไปนะ

mynamekor
ภาพจะพัฒนาขึ้น จากที่ผมเห็นตอนแรกๆเมือสมัยก่อน ดูแล้วพยายามสื่อเนื้อเรื่องดี
จะเน้นเนื้อเรื่องมากกว่าภาพ แต่เรื่องภาพยังมีปัญหาเรื่องการสื่ออารมณ์อยู่ เดี๋ยวลอง
วาดไปเรื่อยๆเดี๋ยวกพัฒนาเองครับ

ขอโหวต Mynamekor

Kaeku
Kaeku
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by By~ne Thu 2 Feb 2012 - 21:21

โหวตให้ mynamekor ครับ

ส่วนตัวคิดว่าพี่ก่อดำเนินเรื่องได้สนุก หลากหลายมากกว่า
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Livingdead One Thu 2 Feb 2012 - 21:32

อืม ตัดสินใจเลือกยากแฮะ...งั้น

ขอโหวตopramama

ฮัดช่าห์!!!
Livingdead One
Livingdead One
Lucky Star
Lucky Star

birth : 30/08/1988
Placement : ณ ทะเลทรายอันกว้างใหญ่

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 2 Feb 2012 - 21:51

อ่า...รอบนี้ของ่ายๆ ไม่แต่งสีสันละกันนะ

คู่นี้เป็นอีกคู่ที่เลือกยากมากๆ เพราะฝีมือถือว่าสูสีกัน ไม่เสียแรงที่จับมาเจอกันในรอบสุดท้ายจริงๆ

opramama - ผมสนใจงานของคุณมากๆครับ ตั้งแต่รอบที่สู้กับลูชินี่ก็สร้างปรากฏการณ์ที่ไม่เกิดขึ้นมาพักใหญ่ๆแล้ว นั่นคือ "การส่งเทิร์นที่เร็วที่สุด" ชนิดสองสามวันก็โต้กันแล้ว เร็วมาก แต่เสียดายที่ความเร็วนั้นหายไปในรอบนี้ เนื่องจากภาระต่างๆรุมเร้า จุดนี้ผมเข้าใจดีครับเพราะเคยสัมผัสมาก่อน(และเป็นอาถรรพ์ประจำรอบสุดท้ายเลยก็ว่าได้) ในส่วนของเนื้องาน การลำดับความของคุณดูเรียบง่าย เข้าใจง่าย ตรงไปตรงมา ไม่ค่อยหลุดประเด็น แต่ขาดความเร้าใจไปสักหน่อย ธีมเรื่องเดินไปเป็นเส้นตรง ทว่าผมชอบแนวเรื่องแบบนี้นะ เพราะมันทำให้คาแรคเตอร์ของพฤกษาชาติฯดูชัดเจนขึ้นจริงๆ

mynamekor - ก่อนอื่นผมต้องขอบคุณก่อที่มาช่วยเป็นบอสให้ผมนะครับ งานของก่อถ้าเทียบดูแล้วจะได้เปรียบกว่ามาก เพราะก่อวาดได้เยอะกว่า แม้จะมีเลทบ้างแต่ก็เดินเรื่องไปได้เรื่อยๆ ในส่วนเนื้อเรื่องก่อมีพัฒนาการนะ ดูสนุกขึ้นเยอะเลย แต่ผมรู้สึกว่ายิ่งอ่านก็ยิ่งหมั่นไส้หนานรกมากๆ เพราะบทมันดูเด่นจริงอะไรจริง(ฮาาา) จุดนี้ผมว่าก่อขาดไปนิดหน่อยตรงที่ให้ความสำคัญกับพฤกษาชาติฯได้ยังไม่ดีพอ สังเกตได้จากแอคชั่นซ้ำๆ บทพูดซ้ำๆ เหมือนกับว่ายังศึกษาคู่ต่อสู้มาไม่ดีพอ ลำดับภาพก่อก็ยังดูแข็งๆไปหน่อยนะ การตีกรอบที่หลากหลายมันบ่งบอกได้หลายอย่าง แต่การใช้กรอบที่มากเกินไปมันจะทำให้ความน่าสนใจดูตกลงได้

สรุป - ทั้งคู่สูสีกันมากครับ ดูเผินๆก่อจะได้เปรียบกว่าตรงที่สามารถวาดได้เยอะกว่าและส่งเทิร์นครบ ในขณะที่ opramama ขาดส่งไปหนึ่งเทิร์นครึ่ง(นับจากเทิร์นที่มีการแปะมัดจำ)

ดังนั้น ผมขอโหวตให้....

opramama ครับ

ตามที่บอกเลย ผมชอบลำดับความของคุณมากกว่า เรื่องธุระส่วนตัวนั้นผมเข้าใจ แต่การโหวตนี้ไม่ใช่ความเห็นใจหรอกนะครับ ผมชอบงานของคุณจริงๆ คอนเฟิร์ม

-------------------------------------------------------------------

ประกาศปิดโหวต

...ชะตากรรมของเกาะซีเทียส ตกอยู่ในมือของ...

"mynamekor"
ด้วยความเห็นชอบ 8 ต่อ 4

ผู้มีชัยเอ๋ย...จงกำหนดชะตากรรมสุดท้ายของซีเทียส ภายใต้เงื่อนไขที่ว่า...

-ฉากสุดท้าย ทุกคนในฉากต้องหันไปเห็นลำแสงสีขาวสว่างวาบกลางเกาะ

**เส้นตายเทิร์นจบ - จนกว่าคู่สุดท้ายของรอบสุดท้ายจะลงเทิร์นปิดครับ**

trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by opramama Thu 2 Feb 2012 - 22:09

ก่อนอื่นต้องขออภัยเป็นอย่างสูงนะครับที่ไม่สามารถส่งเทิร์นได้ตามกำหนด แถมยังไม่ได้มาแจ้งอีก เนื่องจากเพราะภาระงานที่ดูเหมือนจะโดนน้ำท่วมดันมาอัดกันจนจะแน่นเป็นปลากระป๋องตายอยู่รอมร่อ [CF2.5 - Final] พฤกษาชาติโลหิต VS ก่อกรรม (2-/3)*ปิดโหวต ประกาศผู้ชนะ - Page 4 415101

ขอขอบคุณทุกคำชมและำคำแนะนำนะครับ จะนำไปปรับปรุงพัฒนางานของตัวเองให้ดียิ่งขึ้นต่อๆไปครับ salute
opramama
opramama
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Fri 3 Feb 2012 - 6:27

ก่อนอื่นอยากจะบอกว่ารู้สึกสนุกและมันส์มากกับการได้CFกับ opramama เลยครับผม
และต้องยอมรับที่เรื่องความสามารถของท่านด้วยนะครับ รู้สึกผมจะชนะได้แค่เนื้อเรื่องแหะ

ไงก็ขอรับคำติดชมของทุกคน และนำไปปรับปรุงแก้ไขในภายภาคหน้านะครับ

ปล. รับเทิร์นปิด... ดองซักหน่อยเนอะ

mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 14 Feb 2012 - 9:19

ประกาศเส้นตายเทิร์นสรุป
[[CTS-CF2.5]] "FINAL"

=================================

กำหนดส่งเทิร์นสรุปทุกคู่ ภายในวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2555
ให้เวลาเลทได้ถึง วันที่ 4 มีนาคม 2555 เวลา 21.30 น.

หากส่งเทิร์นสรุปช้ากว่าหรือไม่ทันกำหนด
จะถือว่าคู่นั้นสิ้นสุดลง ณ เทิร์นสุดท้ายของแต่ละคู่เท่านั้น
และตัดจบในส่วนเนื้อเรื่องที่เชื่อมต่อกับ

"บทสรุปซีซั่น"

โดยไม่สนว่าเนื้อเรื่องของคุณนั้นจะดีขนาดไหน
เมื่อถูกตัดจบแล้วจะหมายถึง "สิ้นสุด" ทันที

=================================

อนึ่ง บทสรุปของซีซั่น จะส่งภายในกลางเดือนมีนาคม
หรือราวๆ 12-18 มีนาคม 2555

ทั้งนี้ เพื่อให้ทีมจัดซีซั่นที่ 3 สามารถดำเนินการต่อได้ทันที

จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน
ด้วยจิตคารวะ...trio-jam

หมายเหตุ - ประกาศนี้ไม่มีผลต่อคู่ชิงระหว่างบีเน่และโครโน่ เนื่องจากได้รับการติดต่อและยืนยันเวลาส่งงานก่อนหน้านี้หลายเดือนแล้วครับ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

หน้า 4 จาก 5 Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics