CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รูปของ BenQ11#2

Torahime
nawapark
kaminari
7 posters

หน้า 10 จาก 13 Previous  1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12, 13  Next

Go down

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Empty Re: รูปของ BenQ11#2

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 7 Apr 2017 - 23:10

Narl Diary Fragment

วันที่xx เดือนxx ปีxx

[spoiler]

หลังจากที่ฟังเรื่องราวและพวกยิบย่อยที่ผมไม่ขอพูดถึง ก็ได้ประติดประต่อเรื่องราวจนเรียบร้อยแล้ว

จึงได้เวลาสมควรที่ผมจะต้องไปล่ะ....ปล่อยให้ตัวผมที่แสตนด์บายอยู่ที่โรงเรียนจัดการต่อ

ก่อนที่ผมจะกลับ ก็พึงคิดได้เรื่องหนึ่ง ผมหันไปถามไอ้แสบเรื่อง"สีผม"ของฮิโซกะ ว่าถ้าผมจำไม่ผิดตอนที่เจอเมื่อวันก่อน สีผมของฮิโซกะกลายเป็นสีดำ

ไอ้แสบมันคงจะรู้แน่นอน ไอ้หมอนี่มันสโตร๊กเกอร์ฮิโซกะอยู่แล้ว...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-2E6A_599075E3

ไอ้แสบเงียบไปสักครู่ก่อนที่จะ เล่าให้ฟังว่า วันนั้น...

หลังจากการตายของพัลซ่า เขาได้ให้ควอซ่า(และพัลซ่า) หลบซ่อนตัวที่นี่ โดยที่ไม่ได้บอกใครแม้แต่ฮิโซกะ

แน่นอนว่าตอนนี้ฮิโซกะก็ยังไม่รู้ว่า2แม่ลูกยังอยู่ ถึงกระนั้นไอ้แสบก็ยังคงใช้ชีวิตอยู่ร่วมกับเบลคเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

แต่ก็มีไปกวนใจอโลนบ้างจนตายไปนับได้20รอบเลยที่เดียวเชียว

เดี๋ยวก่อน...กลับเข้าเรื่องฮิโซกะก่อนดีกว่าเดี๋ยวนอกเรื่องไปไกล

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-9BD5_58E7B97B

เมื่อวันเวลาผ่านไปประมาณ1ปี หลังจากที่พัลซ่าตายและควอซ่าหายสาบสูญ

ฮิโซกะก็ได้รีบกลับมาเนื่องจากเธอเกิดลางสังหรณ์ที่ไม่ดี หลังจากที่เธอไม่สามารถติดต่อกับ2สาวรวมไปถึงไอ้แสบ ที่"จงใจ"ไม่ตอบกลับ

เธอเริ่มตระหนักแล้วว่าต้องมีเรื่องอะไรบางอย่างที่ เพราะเธอรู้ว่าไอ้แสบยังอยู่แต่ไม่อาจบอกอะไรเธอได้ในตอนนี้

ไอ้แสบเองก็คิดเหมือนผมว่าฮิโซกะเป็นคนที่ฉลาดและอ่านสถานการณ์เก่ง ดังนั้นเธอจึงสามารถคาดเดาอะไรได้ค่อนข้างแม่นยำ

แต่ที่ไม่แม่นยำอย่างหนึ่งคือ ไอ้แสบต้องการให้ฮิโซกะหนีไปให้ไกลมากกว่าที่จะกลับมา....

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-0CB3_58E7B97B

แก้ไขล่าสุดโดย BenQ11 เมื่อ Sun 13 Aug 2017 - 22:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
BenQ11
BenQ11
Shooting Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Empty Re: รูปของ BenQ11#2

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 7 Apr 2017 - 23:12

แน่นอนว่าการเผชิญหน้าสักวันยังไงก็ต้องเจอ เพีงแต่เมื่อเจอแล้วเราจะทำอย่างไรต่อไป

ไอ้แสบรู้ว่า"ตอนนี้"ไม่ใช่คิวของฮิโซกะ ตามข้อมูลที่พัลซ่าได้บอกใว้ว่ากำหนดของข้อความนั้นกว่าจะถึงเหยื่อรายต่อไปนั้นก็อีก"ประมาณ50ปี"

นั่นหมายถึงอีก20วันหลังจากวันที่ผมกลับนี่เอง..... เมื่อไอ้แสบเห็นผมจึงเข้าใจในทันทีว่า อาจจะต้องมีเรื่องราวอะไรเกิดขึ้นอีกแน่ๆ มันจึงตัดสินใจที่จะเดิมพันกับผม

หรือพูดให้ชัดคือคาดหวังว่าผมจะต้องทำอะไรได้

แต่ผมก็บอกมันใว้ก่อนเลยว่า"นี่มันเส้นทางของมอริซนะ คาดอะไรไปก็เท่านั้น"

.....ไอ้แสบได้พูดเป็นนัย ซึ่งเชื่อว่าคนอย่างฮิโซกะจะเข้าในที่เขาพูดถึงสถานการณ์ได้ในเพียงไม่กี่ประโยค

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-9278_58E7BA1A

ซึ่งไอ้แสบแน่ใจได้เลยว่า เธอ(ฮิโซกะ)เข้าใจในคำพูดที่ไอ้แสบซ่อนใว้

จิตที่มัวหมองของฮิโซกะ หรือความผิดหวังในสิ่งที่ตัวเองเชื่อมั่น ได้แสดงออกจากบรรยากาศ(ออร่าด้านลบ)

ตอนนั้นเองที่ไอ้แสบได้เห็น การเปลี่ยนแปลงของฮิโซกะ(แอบคิดว่าน่าเสียดายที่ผมไม่ได้เห็น*3*)

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-860D_58E7BA1A

ผมกับไอ้แสบจึงลงความเห็นว่า ความคิดด้านลบนั้นคงเป็นเหตุให้ฮิโซกะผมเปลี่ยนสีกลับเป็นสีดำนั่นเอง

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-D878_599075E3

จบตอน

แก้ไขล่าสุดโดย BenQ11 เมื่อ Sun 13 Aug 2017 - 22:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 7 Apr 2017 - 23:13

[spoiler]

เมื่อไม่มีเรื่องอะไรจากฝากโน้นแล้ว(ฝั่งไอ้แสบ) ตัวผมของฟากนี้(โรงเรียน)ก็จะขอเล่าเรื่องต่อแทนล่ะกัน

ตัวผมอีกคนได้ส่งผ่านข้อมูลทั้งหมดมาให้ผมเรียบร้อยแล้ว

โดยใช้วิธีพูดโค้ทลับที่ผมคิดขึ้นเอง แน่นอนว่าคนทั่วไปไม่เข้าใจหรอก เพราะผมเข้าใจของผมเอง

ทำเพื่ออะไรหรือ? บอกแล้วไงว่า อโลน เฝ้ามองผมอยู่ตลอด....

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-4DE0_58E7BAC0

20วัน(จริงๆเหลืออีก17วัน) หลังจากนี้ผมจึงใช้เวลาที่มีในการเคลียร์อะไรหลายๆอย่าง

เรียกว่ายังกะผมต้องจ่ายค่าบัตรเครดิต ตอนปลายเดือนเลยทีเดียว

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-0166_58E7BAC0

ผมตระเวน ไปตามที่ต่างๆที่สมควรไป เพื่อดูเหตุการณ์ต่างๆรอบตัว

รวมถึงคิดวิเคราะห์สถานการณ์ ข้างหน้าไปพลาง

แต่เอาจริงๆนะผมคิดอะไรไม่ออกเลย ว่าผมจะวางแผน"จัดการ"อโลนยังไง?

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-03EC_58E7BB04
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 7 Apr 2017 - 23:16

จนสุดท้ายผมก็เคลียร์เรื่องจนเหลือ 3 คนที่ผมต้องไปเยี่ยม

คนแรกคือ (อดีต)อันดับ2 ผมแอบไปหามันตอนที่ยัยเบอร์5และลูกๆไม่อยู่ เพื่อไม่ให้เป็นปัญหาภายหลัง

เพราะผมเองก็ไม่ต้องการที่จะเจอพวกเธออีก

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-97E4_58E7BAC0

คนต่อมา....

ตอนแรกผมคิดใว้ว่าน่าจะเป็นคนสุดท้ายที่ผมจะไปหา

แต่คิดดูแล้ว เจอเร็วขึ้นหน่อยก็คงไม่น่าเป็นอะไร(มั้ง?)

เพราะเอาจริงๆแล้วผมเองก็อยากบอกว่าเองก้อยากจะเจอใจจะขาด.....

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-C777_58E7BBA3

"เซร่า" ผมอยากบอกว่า แม้ไม่ใช่ในฐานะคนรัก

แต่ผมก็อยากเจอเธอมากเหลือเกิน.....

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-A781_599075E3

แก้ไขล่าสุดโดย BenQ11 เมื่อ Sun 13 Aug 2017 - 23:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 7 Apr 2017 - 23:19

[spoiler]

วันเวลาที่ผ่านไปเพียงชั่วครู่สำหรับผม แต่กับบางคนนั้นรวดเร็วเสียจนน่าใจหาย

ข้อมูลเบื้องต้นที่ได้มาจากไอ้แสบนั้น เซร่าได้ฟื้นฟูตัวเองจนหาย"เกือบ"ปรกติ

"เกือบ"ในที่นี้ก็หมายถึง การเต้นผิดปรกติของหัวใจในคราที่เบลคมันซัดพลังใส่เธอเพื่อหยุดการไหลเวียนเลือดเมื่อครั้งที่เราไปดาวของยัยเบอร์5นั่นแหล่ะ(ยังจำกันได้ใหม?)

หลังมหาสงคราม จบลงเธอก็ใช้ช่วงเวลานั้นฟื้นฟูตัวเอง และออกจากโรงเรียนไปเพื่อออกตามหาผมอยู่ประมาณ2ปี ก่อนที่จะกลับมาอีกครั้งแล้วเรียนจนสามารถขึ้นอันดับ1ได้

ก่อนที่จะลาออกมาเป็นครู

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 HCj2Sm

ระหว่างมา แลดูจะได้ยินแว่วๆว่า เซร่าเป็นครูที่ดุเข้มงวดมาก แต่หลายคนก็ชอบเธอเพราะเธอชอบช่วยเหลือคนอื่นเสมอ

แต่เธอมักจะชอบเก็บตัวอยู่คนเดียว ดังนั้นเวลาใครจะเห็นเธอได้นั้นก็คือตอนที่ต้องการความช่วยเหลือจากเธอ กับตอนที่เธอออกมาสอนหนังสือ

อืม...ไม่นึกเลยว่า เซร่าเมื่อโตขึ้น จะเป็นคนแบบนี้.... ไม่สิก่อนหน้านั้น เธอเองก็ชอบไปใหนมาใหนทำอะไรคนเดียวตลอดอยู่แล้วนี่นา...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 CJDfWS

ถึงจะเป็นอย่างนั้นก็เถอะ ในสายตาผมแล้ว เธอก็ยังคงเป็นเซร่า

ยัยเด็กเก็บกดเอาแต่ใจ แต่ไม่เคยสร้างปัญหาให้ผมเลย มีแต่ผมนี่สิคอยสร้างปัญหาให้เธอ

ดังนั้นแล้วเมื่อเราได้เจอกันอีกครั้ง ผมก้อยากใช้เวลากับเธอให้ได้มากที่สุด

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 LDZxdR
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 7 Apr 2017 - 23:23

ผมรู้สึกโล่งใจมากที่เธอไม่ได้เปลี่ยนไปแม้แต่น้อย เมื่อเธอเจอผม ผมรู้ว่าเธอมีเรื่องราวหลายอย่างอยากพูดคุยกับผม ผมเองก็เช่นกัน

แต่ผมก็เลือกพูดเฉพาสิ่งที่จำเป็นน่ะนะ

เซร่าเธอรอผมมานานมากแต่เธอก็เชื่อว่าสักวันผมจะกลับมา และเพื่อให้ถึงวันที่ได้เจอกันอีก เธอจะแสดงให้ผมรู้ว่าเธอเติบโตเพียงพอที่จะยืนข้างๆผม ไม่ได้ให้ผมอุ้มชูเธอเหมือนแต่ก่อนแล้ว

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-8EB0_58E7BC97

แต่ๆไงสำหรับผม เธอก็ยังเป็นเด็กอยู่ดีอ่ะนะ.....

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Ia8MO2

ผมและเซร่าใช้เวลาพูดคุย เรื่องต่างๆ แต่ดูเหมือนเซร่าอยากจะพูดมากกว่า

ซึ่งก็เป็นเรื่องดีเพราะ50กว่าปีที่ผ่านมา ผมมีแต่ความคิดสุมไฟแค้น การต่อสู้ และแผนการล้างแค้นทั้งนั้นเลย

ผมจึงบอกเธอเพียงว่า ผมจำต้องรีบไปตามจับคนร้าย เลยไปโดยไม่ได้บอกกล่าว ซึ่งกว่าจะหาตัวเจอมันก็อยู่ไกลมาก เป็นคำเตี๊ยมบอกที่ไอ้แสบได้บอกใว้

ผมก็ไม่รู้หรอกว่าเซร่าจะเชื่อใหม แต่เห็นเธอไม่ได้ถามอะไรเพิ่มก็เลยตามนั้น

เอาเถอะพูดเรื่องเซร่ากันดีกว่า หลังจากที่เธออาศัยอยู่ที่โรงเรียนนี้ เธอได้คบหาดูใจกับหนุ่มๆมากพอดูทีเดียว แต่ก็ไม่มีคนใหนอยู่กับเธอได้ยืด
ถ้าจำไม่ผิดตอนที่ผมยังอยู่กับเธอ เธอก็มีหนุ่มๆมาต่อคิวซื้อขนจีบอยู่นะ

เธอบอกว่า มีเพียง5คนที่เธอยอมเปลี่ยนสถานะคนที่คบว่าเป็นแฟนด้วย ซึ่งก็อยู่ได้คนละ1-2ปี ผมก็ไม่รู้ว่าเรียกว่านานใหม?

แต่จนถึงปัจจุบันเธอก็ยังไม่มีทายาท อาจเพราะเธอใช้เวทย์....มั้ง?

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-427D_58E7BC97
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 7 Apr 2017 - 23:23

เซร่าสร้างฐานะตัวเอง ภายใต้คำชี้แนะจากทั้ง ฮิโซกะ ไอ้แสบ และเบรค รวมไปถึงบางครั้ง เธอก็ได้พูดคุยกับอโลน
(อโลน ในตอนนี้ก็เปรียบวีรสตรีที่ช่วยเหลือทุกคนเลยทีเดียว)

โดยเซร่าได้เล่าว่า อโลนชอบมองจ้องเธอ และพูดกับเธอประมาณว่าเรา2คนเหมือนกัน แต่เซร่าดูน่าอิจฉากว่า ซึ่งเธอก็ไม่เข้าใจว่าพูดเรื่องอะไร

เมื่อผมได้สดับรับฟังเรื่องราวแล้ว ก็เลยมั่นใจว่าไอ้แสบและฮิโซกะคงไม่ได้เล่าอะไรเกี่ยวกับ เบลคและอโลนเลย ครั้นผมจะถามเซร่าเรื่องพัลซ่าและควอซ่าก็เลยไม่กล้าถามไปด้วย

แต่สุดท้ายเซร่าก็เป็นคนพูดขึ้นเองเกี่ยวกับการตายของพัลซ่า ว่าเธอตายด้วยอุบัติเหตุตอนที่เธอไม่ได้อยู่โรงเรียน อืม..อย่างนี้นี่เอง....

และก็เรื่องของแอน(ยัยเบอร์5)เซร่าก็บอกกับผมว่า เธอเสียใจที่เกิดเรื่องแบบนี้ แต่เธอก็คิดว่าเป็นการดีแล้วที่แอนเธอควรจะมีคนที่ดูแลเธอในช่วงเวลานั้น
ซึ่งลูกๆของแอนนั้นก็เคยเป็นศิษย์เธอเหมือนกัน

ส่วนเรื่องที่เหลือก็เป็นเรื่องจิปาถะ อย่างเรื่องหนุ่มๆของเธอรวมไปถึงเรื่องอย่างว่า เห็นเซร่าบอกว่า เธอได้ดูคลิปลับที่ฮิโซกะเคยถ่ายเก็บใว้ด้วย?? เฮ้ย!!คลิปอะไรฟะ??

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-38F5_58E7BD1F

พวกเราพูดคุยกันอยู่ประมาณ9ชั่วโมงกว่า น้ำท่าไม่กินห้องน้ำไม่เข้า จนเซร่าเสียงแหบเลยทีเดียว

พูดคุยกันจนต่างคนต่างเงียบสักพักใหญ่

ผมจึงคิดว่าได้เวลาล่ะ ผมเห็นเซร่ายังสุขภาพดี ก็น่ายินดี เธอเองก็ไม่ได้โกรธเคืองอะไรผมมากนักที่จู่ๆก็หายไป

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-96E9_58E7BD1F

แต่สิ่งที่ผมยัง "กังวลใจ"อยู่ ก็คือเธออาจจะเป็น1ในเป้าหมายของเบลคและอโลน

ผมอาจจะคิดมากไปเพราะ เซร่าไม่ใช่"ผู้หญิง"ของผม แต่อะไรก็ยากคาดเดา ผมรู้ว่าตอนนี้อโลนก็กำลังดูผมอยู่

ดังนั้นก่อนที่ผมจะ กลับมาพูดคุยกับเซร่าอีกครั้ง อาจจะหลังจาก "จัดการ" เรื่องหลังจากนี้ให้เสร็จ

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 L7sEHR
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 7 Apr 2017 - 23:27

เพื่อให้ถึงวันที่จะได้เจอกันใหม่อีกครั้ง.....

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-7064_58E7BD9C

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-55C2_58E7BD9C

หวังว่าผมคงได้เห็นเธอมีความสุขมีลูกมีหลาน ไม่มานั่งคนเดียวอีกแบบนี้นะเหอๆๆ

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Can3iz

จบตอน
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 25 Apr 2017 - 22:46

เอาล่ะไปหาคนสุดท้ายกันเถอะ...

ผมเชื่อว่าหลายท่านคงเดากันได้  "ฮิโซกะ" เธอคือคนสำคัญมากที่สุด(ในหลายๆเรื่อง)

จากการศึกษาบางอย่างของไอ้แสบทำให้รู้ว่า"จุดอ่อน"ของ อโลนนั้นเป็นเรื่องที่คาดไม่ถึงแม้จะเป็นเรื่องเล็กน้อย

แต่ก็ควรเอามาใช้ให้ได้มากที่สุดนั่นคือ"การมองเห็น"ของอโลน

อืม...เรื่องนี้ผมจำได้  แม้จะไม่ถึงกับมองไม่เห็นฮิโซกะ แต่อโลนก็ไม่สามารถมองฮิโซกะแบบชัดเจนได้จริงๆ

ซึ่งหากอยู่นอกระยะ ก็เรียกว่ามองไม่เห็นเธอ(ฮิโซกะ)ก็ว่าได้  ไอ้แสบให้เหตุผลว่า นั่นเพราะ"หลุมดำ"ที่อยู่ที่หัวใจของเธอนั่นแหล่ะมันส่งผลต่อการมองเห็นของอโลน

มันก็คล้ายๆหลักการเดียวกันกับ Snake nebula ฐานลับที่ใว้ซ่อนตัวของไอ้แสบนั่นแหล่ะ "แสง"ไม่อาจส่องถึง

เอาใว้เดี๋ยวผมจะอธิบายให้ในภายหลัง  กลับเข้าเรื่องก่อน

ผมติดต่อนัดฮิโซกะ  ให้มาเจอ....แต่ก็ไม่รู้ว่าทำไมเธอจึงนัดผมให้มาเจอที่เนินนั่น....

หรือว่าเธอต้องการจะแสดงให้เห็นว่าอโลนมองไม่เห็นเธอ?

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 DECKKo

แต่เพื่อความชัวร์   ผมเลือกที่จะพูดคุยกับฮิโซกะทางโทรจิตรโดยตรงดีกว่า

ซึ่งแลดูเธอจะเข้าใจในเหตุผล....

สำหรับผมแล้ว ฮิโซกะเธอเป็นผู้หญิงที่ยอดเยี่ยมมาก เธอเป็นคนประเภทชิวหาพาเพลิน

และคนประเภทคอยสนับสนุนซับผอทสามี ตำแหน่งfirst lady เลยทีเดียวเชียว

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 2MU0uf

ในระหว่างที่ผมไม่อยู่นั้นเกิดเรื่องราวขึ้นมากจริงๆ  และฮิโซกะเองก็ไม่ได้อยู่เฉยๆรอวันเวลา

แต่เธอได้วิเคราะห์และวางแผน มาเนิ่นนาน จนล่วงรู้ถึง เหตุผลที่อโลนมองไม่เห็นเธอ

ทำให้เธอฉุกคิดได้บางอย่างว่า เรื่องทั้งหมดนี้มันไม่ปรกติ

มันไม่มีเรื่องใหนปรกติหรอก....แต่ก็นั่นแหล่ะมันไม่ปรกติ  งงใหม?

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-055D_58FF6F14

พูดให้ชัดก็คือ ฮิโซกะสามารถใช้  "ช่องโหว่"  ในการมองเห็นของอโลน  ในการเคลื่อนไหว

แน่นอนว่าแม้ว่าเธอจะหลุดรอดพ้นสายตาของอโลนได้ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเธอจะทำอะไรก็ได้

เพราะเบลคนั้นก็ยังอยู่  แถมอโลนคง ตั้งใจจับตามองเธออยู่เหมือนกัน  เพราะถ้าเธอเป็นอโลน เธอก็คงทำแบบนั้น

(อืม..ผมเชื่อ เป็นผม ผมก็ต้องจับตาเธอจริงๆ ขนาดผมยังเลือกเธอเป็นคนสุดท้ายที่จะคุยด้วยเลย...)

ฮิโซกะได้ใช้ข้ออ้างในการออกตามหาผมเป็นพักๆซึ่งเป็นเป้าหมายหลัก ส่วนเป้าหมายรองนั้นคือการติดต่อบางคน

โดยเธอได้วิเคราะห์แล้วว่า  ความสามารถบางอย่างของอโลนนั้นเหมือนของคนๆหนึ่ง....

ผมรู้ทันทีโดยที่ฮิโซกะไม่ต้องพูดอะไรเพิ่ม  แต่ผมไม่เข้าใจว่า"ทำไม?"

ทำไมจึงต้องไปขอความขช่วยเหลือจาก " 1 ใน7เผ่าอันตราย"

แถมเป็นคนที่ไม่น่าคุยด้วยมากๆคนหนึ่งด้วย....

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 LolM0s
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 25 Apr 2017 - 22:49

ผมตกใจมากที่ฮิโซกะ เลือกที่จะขอความช่วยเหลือจาก"เจ้าหญิง"  

ฮิโซกะเธอทำได้อย่างไร แล้วเจรจาขอความช่วยเหลือได้อย่างไร? และ อะไรคือข้อแลกเปลี่ยน?

แน่นอนผมถามเรื่องนี้ทันทีเพราะ "เงื่อนไข" ของเจ้าหญิงนั้นย่อมต้องมีการแลกเปลี่ยนเสมอๆ แถมยังเป็นเงื่อนไขที่ได้รับหลังจากที่เจ้าหญิงตกปากรับคำที่จะช่วยเหลือแล้ว

ถ้าให้อธิบายง่ายๆก็คือ เจ้าหญิง จะยอมใช้พลังช่วยเหลือหรือไม่นั้นมันขึ้นอยู่กับเธอว่าจะสนใจที่จะช่วยเหลือหรือไม่  

และหลังจากที่เธอช่วยเหลือแล้ว เธอจึงบอกข้อต้องการของเธอเป็นการแลกเปลี่ยนที่เหมาะสม(สำหรับเธอ) หากไม่ยอมรับข้อแลกเปลี่ยน

เจ้าหญิงก็จะใช้พลังย้อนเวลากลับไป จนเหมือนไม่มีการช่วยเหลือมาก่อนรวมไปถึงความทรงจำ(อันนี้แหล่ะน่ากลัวเพราะเราจะไม่รู้เลยว่าเราโดนย้อนเวลาไปหรือเปล่า?)

แน่นอนว่าเจ้าหญิงก็จะไม่ทีทางยอมแน่นอนว่าเธอจะไม่มีทางช่วยอีกเป็นครั้งที่2

นี่ยังไม่รวมอารมณ์ที่แปรปรวน กับการใช้คำพูดที่เราะร้าย  ผมละทึ่งจริงๆที่ฮิโซกะสามารถเจรจาจนเจ้าหญิงยอมช่วยเหลือ

ฮิโซกะ เองก็บอกกับผมว่า จริงๆแล้วเธอใช้เวลาและหัวข้ออยู่นานมากเหมือนกันกว่า เจ้าหญิงจะสนใจและช่วยยอมเหลือ  

ซึ่ง1ในหลายๆข้อก็อย่างเช่นการตามหาผมเจ้าหญิงก็ปฎิเสธ  ซึ่งมีเรื่องเดียวที่เจ้าหญิงสนใจจะช่วยนั่นก็คือ เบาะแสถึงอดีตของตัวฮิโซกะเอง

เนื่องจากเธอเริ่มสังหรณ์ว่า "ที่มา" ของพลังที่เธอได้รับมาแต่อดีต จะเกี่ยวข้องกับเรื่องนี้(เหตุผลที่ทำให้อโลนมองไม่เห็น)

และแลดูเจ้าหญิงเองก็สนใจเรื่องนี้มากด้วย (ผมเดาว่า เจ้าหญิงคงอยากรู้เรื่องของฮิโซะกะแหงๆ)

พวกเธอใช้เวลาเดินทางอยู่1ปี ก็มาถึงดาว...โดยฮิโซกะได้บอกว่า รอยที่ผมเคยทำใว้ยังคงอยู่

และบนดาวก็มีสิ่งมีชีวิตสายพันธุ์อื่นเพิ่มมาด้วย อืม...ก็หลักหมื่นปีแล้วล่ะนะ....(แต่ก็ไม่ใช่ประเด็นสาระ)

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 MAzKOy

อ้อลืมไปหลายคนอาจไม่รู้   เพราะเพิ่งเคยอ่านเรื่องนี้ หรือไม่ก็ลืมไปแล้ว ผมจะเล่าคร่าวๆ

ประวัติของฮิโซกะ ก่อนที่จะเป็น อาบิสเกท นั้น เธอก็เป็นเด็กสาวทั่วไปบนดาวที่มีชื่อว่า HG9012 ซึ่งทางรัฐบาลของเมืองที่เธออาศัยอยู่ ได้มีการทดสอบการสร้างหลุมมิติ

ด้วยการใช้วิธีนำอะตอม2ตัววิ่งชนกันเพื่อเป็นตัวจุดระเบิด  แต่เกิดการผิดพลาดที่ อะตอมทั้ง2ตัวกลับวิ่งหลุดออกจากท่อนำทางทำให้อะตอมวิ่งวนรอบดาวจนกระทั่งไปชนกันที่ๆฮิโซกะยืนอยู่พอดี ซึงตำแหน่งที่ชนก็อยู่บริเวณหัวใจของเธอ

ส่งผลให้หัวใจของเธอหายไปกลายเป็นหลุมดำ หนำซ้ำยังเป็นช่องมิติที่เปิดให้เหล่าอสูรออกมาได้อีก  ฮิโซกะต้องเห็นดาวของเธอถูกทำลายจนหมดสิ้นรวมไปถึงเธอเองก็ถูกทำร้ายจากเหล่าปีศาจด้วย แต่ก็ไม่ได้ถูกทำให้ตายเพราะเธอคือ "ประตู"

หลังจากนั้นเธอก็ได้พบกับผมซึ่งผมก็ได้ช่วยเหลือเธอควบคุมพลังอยู่่พักหนึ่ง ต่อมาเธอก็ได้ศึกษาใช้หลักการทางพุธในการควบคุมได้เอง จนกระทั่ง  มอริซมารับช่วงต่อ...

อืม.....อย่างนี้นี่เองมอริซ(อีกแล้ว)สินะ

ก็ตามนั้นแหล่ะ  ฮิโซกะพาเจ้าหญิงและDR.Tikarus ไปที่ศูนย์ทดลอง เพื่อให้เจ้าหญิงช่วยย้อนดูช่วงเวลาเมื่อกว่า1หมื่นปีก่อนว่าใครเป็นคนค้นคิดเรื่องการทดลอง  

ซึ่งสังหรณ์ของเธอก็ถูกต้อง  

ไอ้หมอนั่นก็อยู่ที่นั่นด้วย....

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 57fr7R

มอริซ ได้อธิบายเรื่องที่"จำเป็น" โดยที่มันไม่ได้พูดเรื่องอื่นใด นอกจากแผนการในอนาคต  ให้ฮิโซกะฟัง  

ซึ่งฮิโซกะในขณะนั้น เธอก็สารภาพว่าเธอถึงกับมึนงงพูดไม่ออกว่า ตกลงเรื่องนี้มันอะไรกัน?

ซึ่งเธอยังไม่ทันได้ถามอะไร มอริซก็ถูกมอริชชิงพูดก่อนตลอด  อืม...ผมเข้าใจฮิโซกะนะ...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-DFB1_58FF705B
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 25 Apr 2017 - 22:54

ฮิโซกะ อธิบายว่า เขารู้เรื่องที่เขาจะต้องเสียชีวิตลง รวมไปถึงการสละ"บางคน"เพื่อให้บรรลุผล

ซึ่งนั่นคือ "วิธี" ที่เกิดการสูญเสียน้อยที่สุดแล้ว แต่มันคือเรื่องอะไรล่ะ? มหาสงสงคราม? หรือเรื่องอื่นๆ

หากเป็นเรื่องมหาสงคราม ผมก็มองว่า มอริซ ทำได้ถูกต้องแล้ว ทั้งเวลาและความเสียหาย หากเป็นผม ก็ไม่มีปัญญารักษาสถานการณ์ได้แบบนี้

แต่มันแค่นั้นจริงๆเหรอ?

"G-NES"(ไฟ) คือ ตัวแปลสำคัญที่เราจะต้องตามหาสินะ?

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 7wDK97

ตามประสามอริซ อย่างน้อยเราก็ได้รู้ว่า การที่ฮิโซกะ มาอยู่ ณ ตรงนี้ได้นั้น ก็เป็น "เส้นทาง" ของมอริซเช่นกัน

มันทำให้เธอรุ็สึกอึดอัด และเสียใจ...จนพูดอะไรไม่ออกในขณะนั้น เธอทำได้เพียงรับฟังคำพูดของมอริซ แม้จะเป็นเรื่องโกหกก็ตามที

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Y1m52T

มอริซไม่เปิดโอกาสให้ใครถามอะไร จนกระทั่งมิติเวลาที่เจ้าหญิงเปิดใว้หมดลง ซึ่งมอริสได้บอกดักใว้แล้วก่อนหน้าว่า หลังจากนี้พวกเธอจะหาเขาไม่เจออีก จึงทำให้การค้นหามอริซ(ในอดีต)สิ้นสุดตรงนี้

รวมไปถึงเจ้าหญิงเองก็ดูท่าทางจะไม่ค่อยสนใจเรื่องนี้ต่ออีกด้วย การรับรู้ข้อมูลส่วนนี้ของฮิโซกะจึงจบเพียงนี้

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-8B2D_58FF705B

เมื่อหมดธุระที่นี่ สิ่งต่อไปก็คือตามหาG-NES (ไฟ) ซึ่งฮิโซกะได้เล่าว่ามันคือกุญแจสำคัญในแผนการหลังจากนี้

แต่ยังที่เธอไม่ทันได้พูดเรื่องค่าตอบแทนแลกเปลี่ยนกับเจ้าหญิง

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-56C0_58FF70D3
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 25 Apr 2017 - 22:56

G-NESก็ โผล่มา

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-7C4A_58FF714F

อืม....ผมก็พอจะรู้ว่าG-NES ก็ฉลาดเป็นกรดเป็นนักคำนวนวางแผน แต่ลองมอริซได้เล่าแผนการให้มันฟัง แทนที่จะเป็นฮิโซกะ หรือคนอื่นๆแล้ว....

เอาเถอะ "เส้นทาง"ของมันก็คงจะเป็นอย่างนั้น

แต่ก่อนอื่นG-NES ได้พูดถึงเงื่อนไข ส่วนตัวที่เขาเคยคุยกับมอริซใว้ เกี่ยวกับการทำนายเรื่องส่วนตัว

G-NESจำต้องใช้การช่วยเหลือจากเจ้าหญิงอีกที ซึ่งนั่นหมายถึงต้องดูด้วยว่าเจ้าหญิงจะสนใจเรื่องนี้ใหม?

หากมอริซพูดถูก เขาจะยอมให้ความร่วมมือกับแผนนี้ด้วย ซึ่งฮิโศกะเองก็ไม่รู้เหมือนกันว่าG-NESเคยพูดคุยอะไรกับมอริซใว้

โดยG-NES ได้ของยืมลูกแก้วเชื่อมมิติ จากDR.Tikarus ไปคุยส่วนตัว ชั่วคราว ปล่อยให้ ฮิโซกะ กับDRรออยู่2คน อะไรนะ?อยู่กัน2คนเหรอ?

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 PEE2TR
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 25 Apr 2017 - 22:56

[spoiler]

ฮิโซกะ บอกกับผมว่าเธอจำสิ่งที่ผมบอกได้ดีเรื่อง7เผ่าที่ไม่ควรยุ่ง แต่สถานการณ์ตอนนี้เธอไม่อาจหลีกเลี่ยงได้

เพียงแต่เธอไม่นึกว่าDR.Tikarus เป็นพวกมือไม่ว่าง สาเหตุที่มันต้องถือของใว้ในมือทั้ง2ข้างนั้นก็เพื่อให้ตัวเองสงบยิ่งนี่เอง

เธอได้รับรู้มาว่าผมใช้มันเป็นต้นแบบในการสร้างรูปลักษณ์....เรื่องนี้ผมไม่เคยบอกใคร เพราะเรื่องมันค่อนข้างยาว

แต่นั่นก็ทำให้เธอเข้าใจว่า ที่ผมเคยเตือนเธอเรื่องDR.Tikarusนั้นไม่ใช่เรื่องเกินเลยแต่อย่างใด

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-8E3E_58FF71CE

ผมรู้สึกไม่ค่อยดีนักที่ฮิโซกะต้องมาทำอะไรแบบนี้ โดยมีผมเป็นเหตุ แต่เธอก็บอกกับผมว่าเรื่องนี้มันไม่ใช่เพียงแค่ผมหรรอก

มันเกี่ยวเนื่องกันหลายคน และการที่เธอมาอยู่ตรงนี้ ก็เป็นเพราะ"มอริซ"เธอมั่นใจเรื่องนี้พอๆกับที่ผมมั่นใจนั่นแหล่ะ "หัวใจ"ของเธอที่หายไปมันมีความเชื่อมโยงต่อเรื่องราวที่ผ่านมา

มันทำให้เธอทำอะไรได้สะดวกมาก เมื่ออโลนไม่อาจมองเห็นเธอได้ตลอด เธอจึงเชื่อว่า ตัวเองคือผู้ที่ถูกเลือกให้มาสนับสนุนผม...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 RfPeyY

ฮิโซกะมั่นใจว่าเธอจะไม่เป็นอะไรแน่นอน เพราะหากนี่คือเส้นทางของมอริซนั่นหมายถึงเธอจะไม่เป็นอะไรเลยตราบที่เธอยังต้องอยู่ในเส้นทางนี้

ฉะนั้นแล้วไม่นานนัก G-NESก็กลับมาทันพอดี ซึ่งเธอเองก็ไม่รู้ว่า G-NESกับเจ้าหญิงคุยกันเรื่องอะไร แต่ท่าทีที่กลับมานั้นแลดูG-NESจะพอใจมาก และตกลงร่วมมือกับแผนการที่ มอริซ เคยบอกใว้

ซึ่งแผนที่ว่านั้น.....ผมไม่แน่ว่ามันจะเป็นแผน หรือการคาดเดาล่วงหน้าก็ไม่รู้ เพราะว่ามัน...ดูไม่เป็นแผนเลย...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-F674_58FF71CE
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 25 Apr 2017 - 22:59

แต่เอาเถอะ เรื่องนั้น หากว่ามันทำได้จริงก็น่าจะลอง....แต่บอกตามตรงว่ามันต้องมีการเสียสละ...ผมไม่ชอบใจเลย...

กลับเข้าเรื่องต่อ ฮิโซกะตอนแรกเธอไม่ต้องการที่จะให้ผมรับรู้ว่า "ค่าตอบแทน"สำหรับเจ้าหญิงที่ยอมช่วยเหลือนั้นคืออะไร

แต่ด้วยวิชาอ่านความคิดของผม ทำให้เธอไม่อาจปกปิดมันได้ เธอจึงจำต้องเผยให้ผมรู้

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 SSYZ9L

ฮิโซกะบอกกับผมว่า ในชีวิตเธอนี้ที่ผ่านมากว่าหมื่นปี เจออะไรให้เรียนรู้มาก็มากมายนัก แต่ไม่มีสักครั้งเลยที่เธอรู้สึกพอมันเหมือนต้องเรียนรู้อะไรอีกมากต่อๆไปเรื่อยๆ

ในมหาสงครามคราก่อน เธอไม่ได้อยูกลุ่มเดียวกันกับเจ้าหญิงกาลเวลาทำให้ไม่เคยเห็นหน้าตาที่แท้จริงของเจ้าหญิง ซึ่งครั้งนี้เธอได้เจอเจ้าหญิงตัวเป็นๆ ตอนแรกเธอเข้าใจว่า เจ้าหญิงติดอยู่ในช่องว่างของมิติดังที่ผมเคยบอกใว้

แต่เธอกลับแสดงตัวออกมาผ่าน ลูกแก้ว? ที่DR.Tikarus ถืออยู่ มันทำให้เธอคิดว่าในจักวาลนี้มันยังมีเรื่องราวเงื่อนไขเทคโนโลยีรวมไปถึงพลังรูปแบบต่างๆที่เธอไม่รู้อีกมากมาย....

....มันเป็นเรื่องเฟลนิดๆที่เธอไม่อาจคาดการณ์ได้ ซึ่งผมก็พอจะเข้าใจนะเพราะสำหรับผม ฮิโซกะเป็นคนที่คอยซัพผอทผมเสมอมา เหมือนกับเธอรู้ใจผมมาตลอด แต่ความรู้ความฉลาดของเธอนั้นกลับไม่อาจใช้กับเรื่องพวกนี้ได้

มันมีเรื่องที่เธอคาดไม่ถึงอีกมากมายนักซึ่งมันเกิดขึ้นหลายครั้งตั้งแต่ผมมาที่นี่เมื่อ60กว่าปีก่อนหลังจากานศพของมอริซได้จบลง

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-D48C_58FF7243

.....นี่น่ะหรือ ข้อแลกเปลี่ยนของเจ้าหญิง...เป็นเรื่องที่น่าทรมาณใจจริงๆ

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 CSMVGa
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Thu 22 Jun 2017 - 14:31

หลังจากที่ฮิโซกะแยกย้ายกับผม เพราะเธอมีเรื่องกลับไปทำต่อ

ผมก็ได้แต่ครุ่นคิดเกี่ยวกับแผนการ ที่ฮิโซกะบอกผม บอกตามตรงว่าผมไม่ค่อยแน่ใจว่ามันจะทำได้จริง

แต่หากเป็นแผนที่มอริซวางแล้ว ต่อให้ผมหลับตาทำตามมันก้ย่อมต้องสำเร็จผลเป็นแน่แท้ ถ้ามันเป็นเรื่องจริงน่ะนะ...

แผนการที่ว่านั่นไม่รู้จะเริ่มยังไงดีเพราะมันเป็นรูปธรรมมาก เรียกได้ว่ายังไม่เห็นหน้างานก็คิดไม่ได้ฝันไม่ถึงจริงๆ

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-AA1A_594B72A8

ถ้าให้อธิบายแบบคร่าวๆก็คือ"รอ"จนกว่าเวลาจะมาถึงกระมัง?

เพียงแต่การรอที่ว่านั้นผมจะต้องสูญเสียใครต่อใครหลายคนจนกว่าจะถึงเวลานั้น.....มันยากจะทำใจจริงๆ

และที่สำคัญคือมันจะใช้ได้ผลกับอโลนจริงๆเหรอ?

"พูดถึงโจโฉ โจโฉก็มา"

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 EQKWho

อืม...รู้สึกว่า ทฤษฏีเรื่องการมองเห็นของอโลนจะตรงตามที่คิดกันใว้ เพียงแต่เธอหาใช่คนโง่ ผมจึงจำต้องเปลี่ยนเรื่องคุยตามประสา

ซึ่งสิ่งที่ผมคิดได้ ณ ตอนนั้นคือ ผมต้องเคลียร์เรื่องเบลค

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-6E94_594B72A8
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Thu 22 Jun 2017 - 14:35

ผมพูดคุยกับอโลน(หวังว่าคงไม่ลืมหลักการพูดคุยกับเผ่าเทพเจ้านี้นะ นั่นคือการพูดคุยในลักศณะถามตอบ สลับกัน แม้จะน่ารำคาญแต่ก็ต้องชินกับมัน)

ซึ่งหลังจากที่ผมพูดคุยกับเธอแล้วนั้นมันก็ทำให้ผมฉุกคิดได้ว่า

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 2zIVbn

ทำไมผมถึงคิดที่จะกำจัดเธอ?  ทั้งๆที่  ที่ผ่านมาเธอก็ไม่ได้ทำอะไรไม่ดีต่อเราเลยนอกจาก เรื่องแอน(ยัยเบอร์5)และพัลซ่าต่างก็ตายด้วยฝีมือเบลค

และ"เส้นทางของมอริซ"เป็นสิ่งที่ทำให้เกิดขึ้น.....นั่นสิ...หรือว่านี่เองก็เป็นเส้นทางของมอริซทำโน้มน้าวให้ผมคิดกำจัดเธอ??

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-4F8F_594B7356

แต่ลึกๆในใจผมกลับบอกว่าผมต้องกำจัดเธอ  มันเหมือนตอนที่ผมเคยไปถล่มค่าย(ที่ดาวบ้านกิดของแอนรุ่นของพ่อเธอ)ตามคำร้องขอของมอริซเลยมันเหมือยเป็นเรื่องปรกติที่ทำ

ตอนนี้ผมค่อนข้างสับสนจริงๆนะ  เพราะที่ผ่านมาผมเจอกับอโลนในลักษณะที่เฉพาะกิจหรือเป็นเรื่องสำคัญๆ  มีแค่ครั้งนี้แหล่ะที่ผมรู้สึกผ่อนคลายกว่าแต่ก่อน

อาจเป็นเพราะผมเห็นแอนเธอยังอยู่ดีแถมคงจะมีความสุขกว่าอยู่กับผมมากมายหลายเท่านักได้เห็นเซร่าที่ยังอยู่สบายดีสุขภาพแข็งแรง

แต่ผมก็เห็นพัลซ่า ควอซ่า รวมถึงไอ้แสบที่ต้องเป็นฝ่ายสูญเสีย

กับ ฮิโซกะ ที่เธอต้องแบกรับอะไรหลายอย่างแทนผม

โดยมีอโลนเป็นตัวแปลที่ทำให้เกิดเรื่องราวเพียงเพราะเธอเชื่อที่จะทำตามเส้นทางของมอริซ

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 UXH4sq
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Thu 22 Jun 2017 - 14:38

ซึ่งนั่นมันเพียงพอที่จะเป็นเหตุผลให้กำจัดอโลนจริงหรือ?

อาห์...รู้แล้ว เป็นเพราะ"จุดอ่อน"ของผมนี่เอง เป็นเพราะผม"ผูกพันธ์"กับอโลนมาสักพักแล้ว ยิ่งตอนนี้เรามีโซ่เวทย์เชื่อมกันอยู่ด้วย

ด้วยสิ่งนี้ทำให้ผมเริ่มใจอ่อนกับเธอลง และมีสติมากขึ้น นี่มันก็อยู่ในการคำนวนของมอริซหรือเปล่า?

ผมโมโหที่ไม่ว่าใครก็"เชื่อ"โดยไม่ขัดขืนกันเลย แม้ว่าจะรู้ทั้งรู้ว่ากระทั่งการขัดขืนก็อยู่ในการคำนวนของมอริซ

ทำไม? หรือมีเพียงผมที่ขัดขืนคนเดียว? จนดูเหมือนว่าเรื่องยุ่งยากต่างๆที่เกิดขึ้นก็เพราะผมขัดขืนสิ่งที่มอริซปูทางใว้?

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 KJ7zft

ในตอนนี้ความสับสนเรื่องอโลนมีมากมายนัก

......แต่ที่แน่ๆคือ เบลคผมต้องจัดการมัน

ไอ้โง่นี่เท่านั้นที่ผมให้อภัยมันไม่ได้

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 V3visE

แม้มันจะอ้างว่าทำเพราะเชื่อมอริซ แต่ผมก็ไม่อาจยอมรับได้ เสียดายที่ผมมองมันเป็นเพื่อน

แต่ที่ผ่านมามันคงไม่เคยคิดแบบผม ตั้งแต่รู้ว่ามอริซฝากอโลนใว้ที่ผม

ความรักทำให้คนตาบอดไม่เว้นแม้แต่เทพนักรบ

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 BsTGXp

ดังนั้นแล้วผมก็ขอรับอโลนไปก่อนล่ะกัน....

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 E7PEP7

จบตอน
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 13 Aug 2017 - 22:37

[spoiler]

ในที่สุดวันนี้ก็มาถึง ทุกอย่างได้ถูกเซตใว้หมดแล้ว ฮิโซกะและไอ้แสบได้นำพาโรงเรียน(ยาน)ออกห่างจากจุดที่ผมกับเบลคจะเผชิญหน้ากัน

ผมได้นัดเบลคไปพบกันบนดาวดวงหนึ่งถัดจากแกแลคซี่เดิมอีก3แกแลคซี่ เพื่อความปลอดภัย

เข้าเรื่องเลยละกัน ผมกับเบลคพูดคุยกัน....สรุปได้ความว่า "คุยกันไม่รู้เรื่อง"

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-3E37_59907381

แม่งเกินเยียวยาแล้ว

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-FDDB_59907465

นอกจากมันจะไม่ฟังอะไรแล้วยังจะโทษผมอีก ความรักมันทำให้คนตาบอดมามากนักแต่กับไอ้หมอนี่ที่มีอายุขัยหลักล้านปีทำไมยังไม่เข้าใจอะไรอีก?

รู้ทั้งรู้ว่าตัวเองโดนใช้ รู้ทั้งรู้ว่าตัวเองไม่ได้เป็นกระทั่งตัวสำรอง รู้ทั้งรู้ว่าตัวเองจะโดนดูดพลังจนถึงวันนี้ รู้ทั้งรู้ว่าเราเคยประมือกันไปกี่ครั้งก้ไม่เคยฆ่าผมได้

แต่ก็ยังดันทุรังที่จะโค่นผมลง ผมรู้นะว่ามันต้องการเพียงจะกักผมใว้เหมือนที่ผ่านมา แต่มันจำต้องทำให้ผมอ่อนแอลง ดังนั้นมันจึงฆ่าผมไม่ได้โดยทันที

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-4DBC_59907381

ผมจึงใช้เวทย์บัพตัวเองอยู่3วันจนMAXสุดเท่าที่ทำได้ เรียกว่าน่าจะได้100%ของครั้งที่ตัวเองเคยฟิตที่สุด พูดง่ายๆก็สมัยที่ผมยังอยู่แถว"สงครามแสนปี"นั่นแหล่ะ ก็คิดเองเองนะว่าจะอยู่ในระดับนั้น

แต่บอกตาตรงว่าผมในสมัยนั้นก็ยังเอาชนะเบลคในช่วงฟิตของมันไม่ได้อยู่ดี แต่ตอนนี้ไม่ใช่มันเป็นช่วงเวลาที่ผมมีโอกาสจัดการมันได้มากที่สุด

ดังนั้นมีอะไรบัพได้ผมบัพหมด น่าเสียดายที่เวทย์55ปีผมดันใช้กับอโลนไปก่อนหน้า ไม่งั้นคงเอามาใช้ยิงเบลคแทนเสียคงจะดี

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-B52B_59907381

แต่ด้วยเวทย์บัพนั้นมีผลเพียงชั่วคราวเพื่อแลกกับพลังที่ได้ ผมจึงต้องรีบเผด็จศึกโดยเร็ว....น่าจะสัก100ชั่วโมงซึ่งนับว่าไม่มากเท่าใหร่

ทำไงได้ล่ะ?

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-905A_59907381

ถ้าพลังมันตกไปเยอะตามคาดก็คงจะดี...

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 Image-DD9D_59907465
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 13 Aug 2017 - 23:01

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 17861518_433142473686244_113056394316458208_n

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 17800275_433142467019578_5156558796262081991_n

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 17883852_433142480352910_6195713306820855761_n
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 13 Aug 2017 - 23:06

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 17861877_433142457019579_6554686619096046954_n

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 17800203_433142657019559_3188512283256444416_n

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 17634773_433142670352891_1142721443935415010_n
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 13 Aug 2017 - 23:07

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 17799936_433142663686225_8339981240465496308_n

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 17861547_433142667019558_5448241006914159727_n
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 8 Oct 2017 - 0:14

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 18446690_450341845299640_3256949125396205859_n

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 18425296_450341958632962_1007229986417578010_n

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 18446595_450342018632956_8709935044440144386_n
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 8 Oct 2017 - 0:16

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 18446618_450341971966294_7466276950568081745_n

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 18447013_450341991966292_3457373567601223188_n

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 18425158_450341878632970_4673368592964406539_n
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 8 Oct 2017 - 0:17

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 18485894_450341908632967_6235888412168974581_n

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 18447104_450341838632974_3922815482158161509_n

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 18446810_450341835299641_5638585737393417567_n
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 8 Oct 2017 - 0:19

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 18447169_450341831966308_7055813551534729572_n

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 18555980_450341821966309_4755808166196974425_n

รูปของ BenQ11#2 - Page 10 18486328_450341998632958_8264471353952983396_n
BenQ11
BenQ11

หน้า 10 จาก 13 Previous  1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12, 13  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics