CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ช่วยดูทีคับว่า ฝีมือใช้ได้ยัง

WanTaLeng
hana5394
trio-jam
AkiMuto
finel
sun
By~ne
กบี่
Aceross
13 posters

Go down

ช่วยดูทีคับว่า ฝีมือใช้ได้ยัง Empty ช่วยดูทีคับว่า ฝีมือใช้ได้ยัง

ตั้งหัวข้อ by Aceross Tue 22 Sep 2009 - 18:38

ช่วยดูทีคับว่า ฝีมือใช้ได้ยัง Daggerz
ดูทีคับว่าดียัง
ช่วยดูทีคับว่า ฝีมือใช้ได้ยัง Paladinjw
อีกรูปนะคับ
Aceross
Aceross
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

ช่วยดูทีคับว่า ฝีมือใช้ได้ยัง Empty Re: ช่วยดูทีคับว่า ฝีมือใช้ได้ยัง

ตั้งหัวข้อ by กบี่ Tue 22 Sep 2009 - 18:47

รูปแรกถ้าใส่เส้นสปีดจะทำให้ภาพแรงกว่านี้นะ...สรีระเพี้ยนๆไปหน่อย
รูป2นี่...ปีกดูแปลกๆเหมือนขี้เกียดวาดขนนก..หุหุหุ
ขยันวาดมาลงเรื่อยๆนะฮับ..ไม่มีใครเก่งมาแต่เกิดฮับเป็นกำลังใจให้...
กบี่
กบี่
Silver Star
Silver Star

ช่วยดูทีคับว่า ฝีมือใช้ได้ยัง Empty Re: ช่วยดูทีคับว่า ฝีมือใช้ได้ยัง

ตั้งหัวข้อ by Aceross Tue 22 Sep 2009 - 18:55

เส้น สปีด ใส่เเล้วคับ เเต่จาง เเหะๆ
Aceross
Aceross
Beginner

ตั้งหัวข้อ by By~ne Tue 22 Sep 2009 - 18:58

รูปแรกมุมกล้องดีทีเดียว แต่หอกเชือดยังดูมีการเคลื่อนไหวน้อยมาก ควรเติมเส้นสปีตให้มากกว่านี้ฮะ

อย่างตรงเชือกและตรงหอก หรือจะเติมเอฟเฟคเพื่อเพื่มความรุนแรงของภาพที่พื้นก็ได้นะครับ

ภาพ 2 ก็ไม่เลวเหมือนกัน ปีกดูแข็งมากๆฮะ หากฝนขนนกให้มากกว่านี้จะยอดเยี่ยมมากๆครับ Smile

เป็นกำลังใจให้เน่อ สู้ๆล่ะ อย่าท้อและนำไปฝึกซะ มันจะดีกับตัวท่านเอง Wink
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by sun Tue 22 Sep 2009 - 19:55

อย่างที่คนอื่นบอกนั่นแหละครับ ปีกแข็งและดูแปลกๆ
ภาพแรกเส้นสปีดมันดูมั่วๆไปหน่อย...ล่ะมั้ง
sun
sun
Socialite

birth : 12/03/1993

ตั้งหัวข้อ by finel Tue 22 Sep 2009 - 20:05

'u' ตามเรปบนค่ะ
/me โดนเหยียบข้อหาตอบกวน
จริงจังๆ
จากที่ดูแล้ว ภาพที่ 1 นี่เป็นเส้นดินสอเลยดูจางๆ ไม่ค่อยมีพลัง(ลองปรับความเข้มหน่อยน่าจะดีค่ะ)
ส่วนภาพที่ 2 ตรงปีกนั้นซอยเส้นแปลกๆ ดูตีกันไปนิด ถ้าเป็นเส้นเดี่ยวๆน่าจะสานไปในทิศเดียวกันค่ะ
'u'/ รอชมผลงานชิ้นต่อค่ะ
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by AkiMuto Tue 22 Sep 2009 - 21:04

ขนนกลองฝึกดู ตามนี้นะฮะ

ช่วยดูทีคับว่า ฝีมือใช้ได้ยัง Bird

เวอร์ชันใหญ่ : http://a.imagehost.org/view/0338/Bird
AkiMuto
AkiMuto
Bronze Star
Bronze Star

birth : 17/04/1995
Placement : บอร์ดนี้ กับ ไทยคอมมิค(ผีสิงบอร์ด)

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 22 Sep 2009 - 21:08

ลองปรับเลเวลดูเผื่อจะเห็นเส้นสปีดชัดขึ้นฮับ

ปล.ชอบเกราะจังครับ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by hana5394 Tue 22 Sep 2009 - 21:29

=w= วาดสวยจัง วาดมุมสูงเก่งอะ เหลือแค่ตรงปีก

>>> ฮาวทูของปีกก็ดีงับ จาลองไปฝึกๆดู^^
hana5394
hana5394
Shooting Star

birth : 23/04/1994
Placement : NMB

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Tue 22 Sep 2009 - 21:34

เท่าที่ดู แสดงว่า ท่าน Aceross ไม่ใช่มือใหม่เลยคับ รู้จักเล่นระยะและแสงเงาในระดับนึง ใช้ได้ ๆ
ที่ต้องฝึก (หรือใส่เพิ่ม) ก็คือการทำให้ภาพที่เคลื่อนไหวดูแล้วเคลื่อนไหว มีทิศทางและความเร็ว
ส่วนปีกที่ท่าน Agimuto เอามาให้ดูนั้น เห็นก็เหนื่อยละคับ แต่ยังไงก็ลองวาดตามนั้นดูก็ดีครับ
พอจำโครงสร้างได้ ก็ค่อยลดทอนลง จะได้ไม่ดึงความสนใจไปจากตัวละคร และไม่แน่นเกินไป
สู้ ๆ เด้อ ช่วยดูทีคับว่า ฝีมือใช้ได้ยัง Icon_biggrin
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Aceross Tue 22 Sep 2009 - 22:36

ขอบคุณคับ จาเอาไปฝึกดูคับ
Aceross
Aceross
Beginner

ตั้งหัวข้อ by suisoseki Wed 23 Sep 2009 - 21:26

วาดได้แจ่ม ครับ ผมยัง วาดแนวเคลื่อนไหว ไม่ค่อยถนัดเลย
suisoseki
suisoseki
Beginner

birth : 10/09/1992
Placement : บ้าน

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Thu 24 Sep 2009 - 10:39

งืมๆ...สวยกว่าเราเยอะ^0^

สู้ๆ...มั่นใจตัวเองเข้าไว้
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by LinEBaSS Fri 25 Sep 2009 - 21:50

เจ๋งอยู่ ภาพ มุมมอง ใช้ได้เลย
LinEBaSS
LinEBaSS
Golden Star
Golden Star

birth : 25/05/1991

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sat 26 Sep 2009 - 10:20

ปับลายเส้น เเละ เก็บลายละเอียดฮะ

เเต่งานก็นับว่าเรียบร้อย ครับ
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ขึ้นไปข้างบน