CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ห้องภาพแห่งความคิดBy PuzZle [1/5/49]

5 posters

Go down

ห้องภาพแห่งความคิดBy PuzZle [1/5/49] Empty ห้องภาพแห่งความคิดBy PuzZle [1/5/49]

ตั้งหัวข้อ by PuzZ Fri 1 May 2009 - 22:00

อาวแหละครับ หลังจากที่ผม คิดจะทำภาพแนวสะท้อนใจ หรือ ภาพที่แผงแนวคิดไว้ มาพอสมควร ถึงคราวที่ผม จะลองทำดูมั่งแล้ว

ห้องภาพแห่งความคิดBy PuzZle [1/5/49] PGL

อธิบาย[เผื่อไม่เข้าใจ]: สำหรับผมแล้ว สิ่งอบายมุขทั้งหลาย มันก็ขยะดีๆนี่เอง เพื่อนของผมบอกว่า
"ขยะ มันยังรีไซเคิ้ลได้ แต่อบายมุข นอกจากรีไซเคิ้ลไม่ได้แล้ว ยังไม่ทำใ่ห้อะไรดีขึ้นด้วยซ้ำ"

อาวแหละ ดูแล้ว ช่วยบอกทีนครับ ว่าเข้าใจรึปล่าว ผมแคา่ลองหัดทำภาพแบบนี้ดู

ติชมด้วยครับ What a Face What a Face

ออลืมบอกไป ห้องรูปนี้เพื่อนของผมมาร่วมทำด้วย นะครับ ทำหน้าที่วาดฉากครับ
PuzZ
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

birth : 11/12/1994
Placement : นรกที่เรียกว่า"โลก"

ขึ้นไปข้างบน Go down

ห้องภาพแห่งความคิดBy PuzZle [1/5/49] Empty Re: ห้องภาพแห่งความคิดBy PuzZle [1/5/49]

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Fri 1 May 2009 - 22:05

เส้นสปีดแข็งไปนะจ๊ะ

จัดองค์ประกอบสมดุลดีแท้ รูปนี้
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ห้องภาพแห่งความคิดBy PuzZle [1/5/49] Empty Re: ห้องภาพแห่งความคิดBy PuzZle [1/5/49]

ตั้งหัวข้อ by By~ne Fri 1 May 2009 - 22:45

อืม....

นั่นสินะขอรับ

ทิ้งขยะให้เป็นที่เป็นทางนะทุกโคน~ พัสคุงคงต้องการจะสื่อแบบนี้ใช่ไหมขอรับ(ผมเองก็เช่นกัน แม้จะไม่เดาไมถูกเสียทีเดียวทั้งหมด)

วาดฉากได้เจ๋งดีงับ =w=b+
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by PuzZ Fri 1 May 2009 - 22:47

ภ่าพนี้ สื่อถึง อบายมุข และสิ่งเสพติดทั้ง หลาย คือขยะครับ ahh

ปล.ข้อนข้างเข้าในยากนะครับทุกคน ผมจะฝึกให้สื่อได้เข้าใจง่ายขึ้นกว่านี้นะครับ haha
PuzZ
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

Placement : นรกที่เรียกว่า"โลก"

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Fri 1 May 2009 - 22:49

งืมๆ ตรงดีนิ

อบายมุขนี่มันก็ขยะเจงๆอะนะ

ตรงป้ายที่มีเงาอะ น่าจะทำให้มันเหมือนนูนออกมาหน่อยงิ

ส่วนตัวละครไปฝึกวาดหัวมาใหม่ซะ(มันดูแบนๆบู้ๆยังไงนะ)

หัวคนมันกลมหนาพัสคุง

แต่โดยรวมก็ดูโอเคแล้ว พัฒนาต่อไปเน้อ สู้ๆ

(สับเละดีไหมเจ้า เหอๆ)

PoJeaWa LittleGirl
Shooting Star

birth : 12/11/1990

ตั้งหัวข้อ by PuzZ Fri 1 May 2009 - 22:57

ขอบคุณทุกคนที่แนะนำครับ ขอบคุณจริงๆ เด๋วจะคิดมาให้ดูกันอีก ahh
PuzZ
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie Fri 1 May 2009 - 23:43

มี concept ด้วยล่ะ
แนวมั่กๆ
Happiiloo_alfie
Happiiloo_alfie

birth : 18/03/1989
Placement : ดินแดนแห่งพันธสัญญา

ขึ้นไปข้างบน