CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ถึงคุณธเนตรผู้แต่งโอ้สปีริต

4 posters

Go down

ถึงคุณธเนตรผู้แต่งโอ้สปีริต Empty ถึงคุณธเนตรผู้แต่งโอ้สปีริต

ตั้งหัวข้อ by firekocartoon Fri 19 Sep 2008 - 7:14

ผมชอบจริงๆโอ้สปริตดู1-9 อยากให้โอ้ สปีริตทำเป็นเกมส์จัง เล่นได้4คนสู้กันเอง ฉากกว้างๆ มีตัวละครทุกตัว คงนุกดีนะเป็นเกมส์คนไทยทำ

คุณ ธเนตร ถ้าทำการ์ตูนเรื่องใหมขอ่เป็นแนว แอนนิมอลโมเอะนะครับ แบบ แนวรวมเด็กผู้หญิงที่มีหู มีปีก มีหางเป็นสัตว์น่ารักๆนะครับ แนวเรื่องแนวสู้ๆ ปนความน่ารักนะครับ เอาแบบไม่มีพระเอก แต่มีโกงตัวสุดท้ายเป็นผู้ชาย(คุณ ธเนตร)ก็ได้ สู้สู้ครับ
Laughing Laughing Smile Very Happy

firekocartoon
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

ถึงคุณธเนตรผู้แต่งโอ้สปีริต Empty Re: ถึงคุณธเนตรผู้แต่งโอ้สปีริต

ตั้งหัวข้อ by Original_unknow Sat 20 Sep 2008 - 22:41

โห=[]= พูดอย่างกับเรื่องนี้อวสานแล้วงั้นแหละ

เรื่องนี้ผมก็ติดตามอยู่เหมือนกันครับ แต่บางทีผมก็รับไม่ค่อยได้ที่ตัวเอกมันหน้าตาอุบาทว์ผิดมนุษย์เกินไปหน่อย...แต่ไม่ใช่ประเด็นครับ เพราะเรื่องนี้มันสนุกสุดยอด>< โดยเฉพาะเล่ม9 ล้อกันหลายเรื่องมาก
แต่ผมสงสัย "ยุทธนม" "เจ๊ไอติม" "เฮียตอกเสา" นั่นตัว ออริจินอล หรือ ล้อเลียนครับ ถ้าล้อ นี่ ล้อเรื่องอะไรหรอ?
Original_unknow
Original_unknow
Silver Star
Silver Star

birth : 27/01/1991
Placement : สำนักงานรับส่งของทั่วสารทิศ เรายินดีส่งทุกอย่างแม้เป็นความฝันหรือโชคชะตา

ถึงคุณธเนตรผู้แต่งโอ้สปีริต Empty Re: ถึงคุณธเนตรผู้แต่งโอ้สปีริต

ตั้งหัวข้อ by One_DeviL Thu 2 Oct 2008 - 0:30

เหอๆๆ
พี่ธเนศแต่งโอสปิริตส์ด้วย
โดยมากผู้ใช้โมเอะจะเอาแบบมาจากคนรู้จักบ้าง เพื่อนสมัยวัยรุ่นบ้าง ครับ
เช่น ยุทธนม กู๊ดกาย เฮียตอกเสา
บ้างก็จากคนหน้าแปลกที่เห็นตามงานโด
แล้วเอามาดีไซนด์เสื้อผ้าให้เข้ากับตัวละคร
เช่น เจ๊ไอติม
และคนดังจากวงการต่างๆ นักมวยปล้ำ เช่น ฮันเตอร์ ตัวละครจากหนัง เช่น สมิธ
ส่วนโมเอะไฟต์ติ้งผมว่าผมยังวาดตัวละครเด็กผู้หญิงไม่ดีเท่าไหร่ เพราะเพิ่งมาหัดวาดตอนโอสปีริตส์นี่แหละ ถ้ามีโอกาสทำเรื่องหน้า ก็อยากขอวาดผู้ชายเท่ห์ๆกล้ามๆบ้างครับ(อันนี้วาดมาตั้งแต่เด็ก)
ส่วนเกมส์คงมีหวังน้อย เพราะการ์ตูนเรื่องนี้เป็นการ์ตูนค่อนข้างเฉพาะกลุ่ม(กลุ่มที่รับหน้าตาพวกผู้ใช้โมเอะได้) และไม่ได้ลงนิตยสารใด จึงยากที่จะมีคนรู้จักในวงกว้าง(นิตยสารที่เคยลงมันเจ๊งไป2ปีกว่าแล้ว)
ขอบคุณสำหรับกำลังใจที่ให้พี่ธเนศครับ
หุหุ
One_DeviL
One_DeviL
Beginner

ตั้งหัวข้อ by LunaLoS Mon 13 Oct 2008 - 22:23

สุดยอดครับ O-Spirit คิดออกมาได้เจ๋งมาก ๆ
LunaLoS
LunaLoS
Silver Star
Silver Star

birth : 11/12/1992
Placement : บ้านโพรงกระต่าย

ขึ้นไปข้างบน