CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ห้องรกๆของสาวแว่น ว๊าก๊า~

kabuto321
toei
Ehiin_teeth_Whale
birdiesama
Seishi
nutkey
i-amily
Angel_Benten
conan_044
hangalan
[PH]anToM_Wor[TH]
bakki
@Hasaya_Yee@
siwawuth
ultima01
Red_Romanov
darkindavil
YunozukaE
แมวดำ'PuNKY
AkiMuto
seijiblaze
totaekuman
LinEBaSS
NoRWAN
BenQ11
WanTaLeng
ivalrina
Kc
prim_15505
Belkan-War
Formthejok
Naoko
yuzuke
snellsnail
zhangyongxiang
Tamaota
Never_Wrath
Meze
hana5394
MikZ
Guncon
By~ne
Xano
pattanakorm
black-rayz
bluearmor
Eyrex
Deemo
vantimiglia
mynamekor
trio-jam
PriNceSs_Z
desadoria
-=IZE=-
Happiiloo_alfie
PoJeaWa LittleGirl
60 posters

หน้า 6 จาก 17 Previous  1 ... 5, 6, 7 ... 11 ... 17  Next

Go down

ห้องรกๆของสาวแว่น ว๊าก๊า~ - Page 6 Empty Re: ห้องรกๆของสาวแว่น ว๊าก๊า~

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Wed 12 Aug 2009 - 22:43

อะ นิดนึงนะแจมมี่

/me ไล่ตัวเองไปนอนก่อนละ ฮุ้ว

Shooting Star

birth : 12/11/1990

ขึ้นไปข้างบน Go down

ห้องรกๆของสาวแว่น ว๊าก๊า~ - Page 6 Empty Re: ห้องรกๆของสาวแว่น ว๊าก๊า~

ตั้งหัวข้อ by ivalrina Wed 12 Aug 2009 - 23:14

เหมือนเข้ามาดูแล้วไม่ได้เม้นมั้งแฮะ

ไม่รู้จะเม้นตรงไหน สวยดีแล้ว คอสตูมเยี่ยม

เดี๋ยวจะหาว่าไม่มาดู แป่วๆ
ivalrina
ivalrina
Lucky Star
Lucky Star

birth : 14/03/1988
Placement : มุมลึกลับที่มองเห็นสาวแว่น

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Wed 12 Aug 2009 - 23:24

ถ้าเป็นอย่าที่ลูเชี่ยนว่าล่ะก็ เรื่องของเรื่องคือไม่รู้จะเม้นไรดี(เพราะคนเข้ามาดูก็คงคิดว่ามันไม่ตรงกะสไตล์ตัวเองมั้ง เลยติไม่ถูก)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Thu 13 Aug 2009 - 21:50

คงจะใช่ค่ะแจมมี่ วาว่าเข้าใจ ใครๆก็อยากให้ลายเส้นของตัวเองติดตา

แต่วาว่าไม่ใช่ วาว่าแค่อยากเอางานมาให้เพื่อนๆที่นี่ช่วยวาว่า

ทั้งในแง่ติชม หรือการแนะนำเกร็ดเล็กเกร็ดน้อย ที่ตัววาว่าต้องปรับปรุงต่างๆนานา

แต่ก็คิดว่าทุกอย่างมันขึ้นอยู่กับแต่ละคน วาว่าไม่ได้คาดหวังให้ใครมามองงานวาว่าเลิศเลอ

วาว่าทำเพราะสนุกที่จะทำค่ะ แล้วอยากจะสนุกด้วยกันกับทุกคน

เพราะฉะนั้นใครจะเม้นไม่เม้น วาว่าก็ไม่ซีเรียสหรอกนะคะ

การชอบสไตล์ใดมันก็เป็นเรื่องของส่วนบุคคลค่ะ วาว่าบังคับใครไม่ได้

แต่ที่วาว่าบอกให้ทราบที่กระทู้ข้างบน ก็เพราะอยากจะบอกเจตนาที่แท้จริงของตัววาว่าเองก็เท่านั้นค่ะ

.................................

เก็บกด + ฝึกอนาโตมี่ + จิตดาวน์ลงสู่โลกใต้ดิน

ตั้งหัวข้อ by hana5394 Thu 13 Aug 2009 - 21:59

เจ้วาว่า *0* พรูดดดด นั้นหน้าอกหรืออะไรนะ ค่ะ แหลมเชียว แต่อนาโตมี่สุดยอด=w=b+
hana5394
hana5394

birth : 23/04/1994
Placement : NMB

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Thu 13 Aug 2009 - 22:04

อยากจะตินะครับ แต่ผมก็ติไรมากไม่ค่อยได้

แขนที่ยื่นออกมาข้างหน้านะ มันแปลกตรงนิ้วและมือนะครับ (บอกไม่ไม่ค่อยถูก)

ผมว่านะครับผู้หญิง อย่างงี้ไม่น่าจะมีกล้ามหน้าท้องเลย อะครับ
ดูจากสัดส่วนละหุ่น บวก กล้ามเนื้อก็มีไม่มากนิครับ

เท้าข้างที่ยื่นออกมาด้านหน้า ไมมันงอ อย่างงั้นละครับผม

ตามที่ผมดูก็น่าจะมีแค่นี้ละครับผม

ชมภาพนิดนะครับ

ดูม มากๆๆ ครับพี่ โดนล่ามโซ่ยังจะยิ้มอีกซาดีสเปล่าหว่า 555
สวมมากๆๆ ครับพี่
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Thu 13 Aug 2009 - 22:08

=="

ไม่ได้ยิ้มอะก่อ กะลังแหกปาก แต่ไงมันกลายเป็นงั้นไปหว่า เหอๆ

เอ่อ เก็บกดวาด 30 นาทีมันก็ได้เท่านี้แหละ

(อ๊ากกกกก วาดหน้าอกเป็นถุงกาแฟได้ไงฟะ ท่าจะเครียดจัด)

ตั้งหัวข้อ by ivalrina Thu 13 Aug 2009 - 22:11

ลองฝึกวาดมือกับเท้ามุมต่างๆดูครับ =w= b
ivalrina
ivalrina
Lucky Star
Lucky Star

Placement : มุมลึกลับที่มองเห็นสาวแว่น

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Thu 13 Aug 2009 - 22:30

PoJeaWa LittleGirl พิมพ์ว่า:=="

ไม่ได้ยิ้มอะก่อ กะลังแหกปาก แต่ไงมันกลายเป็นงั้นไปหว่า เหอๆ

เอ่อ เก็บกดวาด 30 นาทีมันก็ได้เท่านี้แหละ

(อ๊ากกกกก วาดหน้าอกเป็นถุงกาแฟได้ไงฟะ ท่าจะเครียดจัด)

หรอครับผม หะหะ แต่ผมดูว่ามัน ยิ้มนะ

ลืมติไปอีกที่ หน้าอกมัน .................... อย่างที่ว่านะแหละครับผม

หะหะ ตัวละครนี้ เดาไมผิดขายกาแฟโบราณใช่เปล่าครับผม

(มองหน้า พี่วาว่า แล้วตรูก็เผ่น ..............อ้าก โดนพี่วาว่ายิงอีซอง ดับอนาจ)
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Fri 14 Aug 2009 - 16:51

ok ครับจะช่วย ดู เเละเเนะนำบ้างส่วนที่ผมรู้ก็เเล้วกันนะครับ
( ผมคิดว่าพี่ ว่าวา ต้องการให้คนช่วย กันเเนะนำช่วงบ้างอย่าง )

เท้าข้างขวา ( ทางด้านที่คนมองนะครับ ) มันแปลก ๆ
ถ้าจะว่าแปลกเพราะ อะไร เพราะถ้าเท้ามีลักษณะที่งอขนาดนั้น
นิ้วเท้า ก็หน้าจะโค้งลงมาที่พื้น

เท้าข้างซ้าย ( ทางด้านคนมองเช่นเคย ) ตรงเส้นฝ่าความงอของเท้าเเละล่างขา
เส้นไม่น่าตรงลงไปมากขนาดนั้น

ปล หวังว่าผมคงจะ เข้าใจ พี่ว่าวา ได้ถูกต้องนะครับ Very Happy
( ถ้าทำให้โกรธ ผมขออภัยมาก ๆ ครับ )
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by By~ne Fri 14 Aug 2009 - 17:41

แขนขวาที่ยื่นออกไปเหมือนจะหลุดแหะท่าน

ขาและเท้าข้างขวาที่อยู่ข้างหน้ายังดูแปลกๆนะฮะ
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Fri 14 Aug 2009 - 18:01

ก็บอกแล้วไง ว่ารับได้เสมอจ้า

อันนี้ต้องไปฝึกมาเยอะๆ หลายๆมุม อย่างที่ใครหลายคนบอกอยู่เหมือนกันจ้ะ(มือกับเท้าสินะ)

m(_ _)m น้อมรับจ้า

เจ้วาว่าจะเข้าใจไม่ผิดและไม่คลาดเคลื่อนแน่นอนจ้า น้องนัทซัง

(นี่ไม่มีใครจำได้เลยหรอว่าเป็นดาวันอะ อะหุๆ)

/me วิ่งหนี
............................
ไปฝึกมาและ ผิดถูกยังไงก็บอกจ้า (เปอร์นี่ยังห่วยเหมือนเดิม ==")

ห้องรกๆของสาวแว่น ว๊าก๊า~ - Page 6 Scan00061

เฮ้อ นอนดึกจนชิน แม่ใส่กัณฑ์เทศน์ไปยกนึงเมื่อเช้า เซ็งเลย =="

ตั้งหัวข้อ by hana5394 Fri 14 Aug 2009 - 20:05

*0* โอ้ว อนาโตมี่ มือ
hana5394
hana5394

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Fri 14 Aug 2009 - 21:19

แจ่มเลยคับท่านวาว่า ดูจากของจริงช่วยได้เยอะเลยคับ (โดยเฉพาะมือตัวเอง อิอิ Very Happy )
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by By~ne Fri 14 Aug 2009 - 21:22

ดูดีจังฮะ

ส่องกระจกแล้ววาดก็โอเคเหมือนกัน
By~ne
By~ne
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Fri 14 Aug 2009 - 22:24

ไม่ได้ส่องกระจกเลยจ้ะเนคุง

บิดมือตัวเองดูดังภาพ แล้ววาดสดเลย (ฮา)

ที่เมื่อยสุดๆคงเป็นตัวที่ 3 ยากสุด (และแย่สุดๆ ==")

เฮ้อ ต้องฝึกอีกเยอะงับ

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Sat 15 Aug 2009 - 16:51

วาดมือสวยง่า...
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Sat 15 Aug 2009 - 19:24

อัพงานล่ามาเร็ว

หุหุ HBD ให้กันชนคุง

วาดผิดไปเยอะ สับกันให้มันส์ไปเลยนะ

ห้องรกๆของสาวแว่น ว๊าก๊า~ - Page 6 Scan00081f

/me วิ่งหนี

ตั้งหัวข้อ by PriNceSs_Z Sat 15 Aug 2009 - 19:49

/me แหกปากสครีมใส่เจ้วาว่า...

งานเจ้จะงามไปไหนห๊า!!T^T!!ย๊ากกก!!*ลักพาตัวเจ้วาว่ากลับบ้านพร้อมลีฮุนซัง*

เพิร์ซ - ลีฮุนเกี่ยวอะไรเหรอคะ?เหรอคะ? O__Oa??

พริ๊น - เอาไปใส่ฮาเร็ม =.,=)b

/me โดนเจ้วาว่าตบออกนอกกระทู้..ว่างๆจะมาป่วนใหม่นะค๊า=v=)/
PriNceSs_Z
PriNceSs_Z
Lucky Star
Lucky Star

birth : 18/02/1995
Placement : Chu~♥ จุ๊บุๆ อู้วท์~♥

http://princess--z.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sat 15 Aug 2009 - 19:56

สัดส่วนสุดยอด

เข้ามาทึ่งสัดส่วน Shocked
By~ne
By~ne
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sat 15 Aug 2009 - 21:18

วาว่าแอบนิสัยเสีย ไม่ยอมวาดตาครบข้าง อิอิ

รู้สึกมือน้องหลินยาวไปยังไงไม่รู้

รูปมือรูปที่ 2 นิ้วชี้โตไปนิด(เท่านิ้วกลางเด๊ะๆเลย)
รูปมือรูปที่ 3 มือแบนไปอ่ะ น่าจะวาดอุ้งมืออีก
รูปมือรูปที่ 4 เพิ่มความอวบอีกนิดจะดูมีน้ำมีนวลขึ้นนะจ๊ะ

ปล.ว่างๆวาว่ามาต่อคอมมิคน้ำเน่ากันมะ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sun 16 Aug 2009 - 11:34

มือผู้หญิงดู ยาว สั้นไม่เท่ากันอะครับ ยาว ข้าง สั้นข้าง
( ดูมุมเเบบนี่ลดขนาดไม่ได้ ) หรืออาจจะได้เล็กน้อย
ขาข้างขวาผู้ชายดู งอ ๆ ครับ ( เเต่อาจจะใช้กางเกงเป็นตัวลบไปก็ได้ )
เนื่องนั้นดู โอเค ครับ + +b
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by ivalrina Sun 16 Aug 2009 - 11:51

เอาเท่าที่เห็นชัดๆ

ผู้ชาย
-ท่อนแขนล่างข้างขวา(ของตัวละคร)ยาวไปครับ
-เหมือนกัน ขาขวาท่อนล่าง ดูงอๆด้วย
-ขาซ้ายท่อนล่างดูจากหัวเข่าแล้ว ขาท่อนล่างไม่สามารถทำมุมแบบนั้นได้ครับ

ผู้หญิง
-ผมว่าโอเคนะ (ไม่รู้หน้าเบี้ยวรึเปล่า)

หลักของแขนขาง่ายๆท่อนบนท่อนล่าง ยาวเท่ากันครับ(ลองพับแขนขาตัวเองดูสิ)
เวลาวาดออกมา ลองใช้นิ้ววัดกะเอาก็รู้แล้ว
ivalrina
ivalrina
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Sun 16 Aug 2009 - 16:31

รับทราบจ้ะ ขอบคุณมากๆสำหรับทุกคอมเม้นต์จ้ะ

(หน้าซีด จุดบกพร่องเยอะโคต~ร)

เอ่อ ตอนนี้มันยังติดวาดแบบนี้อยู่ (นิสัยเสียน้อ)

เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนแนวอีกรอบ (มีแนวใหม่ที่อยากลอง)

เหอๆ จะพยายามให้มากกว่านี้จ้ะ เอ้า วาว่าสู้ๆ

/me please สู้ๆโว้ย~

ตั้งหัวข้อ by hana5394 Sun 16 Aug 2009 - 17:48

*0* โหววว เจ้วาว่าวาดสวยอ่ะค่ะ
hana5394
hana5394

หน้า 6 จาก 17 Previous  1 ... 5, 6, 7 ... 11 ... 17  Next

ขึ้นไปข้างบน