CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แสดงความรับผิดชอบด้วยการลบทิ้ง

zhangyongxiang
vantimiglia
finel
Kore
Xiao_Err
bloodink
desadoria
pattanakorm
Happiiloo_alfie
trio-jam
By~ne
peerovski
16 posters

หน้า 3 จาก 3 Previous  1, 2, 3

Go down

แสดงความรับผิดชอบด้วยการลบทิ้ง - Page 3 Empty Re: แสดงความรับผิดชอบด้วยการลบทิ้ง

ตั้งหัวข้อ by Xiao_Err Fri 20 Mar 2009 - 20:49

ผมจะรอนะครับคุณ peerovski

Xiao_Err
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

แสดงความรับผิดชอบด้วยการลบทิ้ง - Page 3 Empty Re: แสดงความรับผิดชอบด้วยการลบทิ้ง

ตั้งหัวข้อ by bloodink Fri 20 Mar 2009 - 22:39

peerovski พิมพ์ว่า:
เรื่อง Boy & Girl นี่ ไม่ใช่งานคุณเหรอไง

ไม่ใชแน่นอน คุณดูยังไงเหรอครับ ลายเส้นก็ต่างกันแล้วคุณเอ๊ย

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A7648221/A7648221.html

ขอไม่พูดไรมากดูเอง'w'

bloodink
Socialite

ตั้งหัวข้อ by finel Fri 20 Mar 2009 - 22:42

/me เข้าไปดู......
-w- ชื่อเยอะจังเลยตัวเอง
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Sat 21 Mar 2009 - 6:00

เอิ่ม เข้าไปในพันธิปดูแล้ว ร้อนแรงจริงๆ ไม่กี่วันคนเมนต์ทะลุหลักร้อย =w="
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by Xiao_Err Sat 21 Mar 2009 - 11:26

วันนี้เป็นวันที่ 21 มีนาคม 2552 เวลาประมาณ 11.30 น.

วันนี้เป็นวันที่คุณให้สัญญากับผมว่าจะส่งหลักฐานระบุตัวตนนะครับ

ผมยังรออยู่นะครับ คุณpeerovski

**แก้ไข**

วันนี้เป็นวันที่ 21 มีนาคม 2552 เวลาประมาณ 17.30 น.

ถ้ายังไม่ส่งภายในวันนี้ก่อน 23.59น. ผมจะถือว่าคุณPeerovskiจงใจใช้หลักฐานปลอมหลอกทุกๆคนนะครับ...

ผมยังรออยู่นะครับ คุณpeerovski

**แก้ไขครั้งที่สอง**

คุณ peerovski ส่งหลักฐานมาแล้วครับ ขาดแต่หลักฐานยืนยัน "เพื่อน" ของเขาซึ่งเป็นต้นเหตุของทุกอย่าง

ผมจะรอเพื่อนของคุณมาต่อๆให้จบไปนะครับ

ช่วยติดต่อเพื่อนของคุณด้วยนะครับ ผมจะเลื่อนเวลาให้ถึงพรุ่งนี้เที่ยง(12.00น.)ละกันครับ(เพราะงาน"นักดนตรี"เป็นงานกะดึก ผมเข้าใจ)...

อ่อคุณPeerovski ฝากบอกไว้ด้วยว่า

peerovski พิมพ์ว่า:ผมขอล่ะ จบๆซะที แล้วช่วยส่งให้เวปมาสเตอร์หรือผู้ดูแลเวปก็แล้วกันนะครับ

อีกอย่าง
-จดหมายขอโทษ ก็จัดไปแล้ว
เอกสารยืนยันตัวตนก็จัดไปแล้ว...

จบคราวนี้ ฝากบอกเวปมาสเตอร์ช่วยแบนไอดีผมถาวรเลยก็แล้วกันนะครับ เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างแก่ผู้ที่ก้าวผิดคิดเดินสายมืด

แต่ผมก็ยังมาแวะเวียนในฐานะคนนอกก็แล้วกันครับ

ครับ สรุปรอถึงพรุ่งนี้เที่ยง(ผมไม่อยู่นะถึงเย็นๆเลยนะครับ...)

Xiao_Err
Beginner

ตั้งหัวข้อ by ตา Sun 22 Mar 2009 - 17:04

เพื่อนที่ว่านี่ทำงานกะดึกสินะ...แต่วันที่เกิดเหตุนายเจ้าของกระทู้บอกว่าออกแบบยันเช้า เพื่อนนักดนตรียังอุตส่าห์แอบมาช่วยทำได้ทั้งคืนเลย?เยี่ยมมาก ยังไงถ้าเรื่องจบแล้วเจ้าของกระทู้อย่าลืมไปเก็บร่างแสตนด์ที่แยกร่างไว้เยอะแยะในกระทู้ที่พันธิปด้วยล่ะ

ตา
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by zhangyongxiang Sun 22 Mar 2009 - 17:06

เห� พิมพ์ว่า:ขอโทษค่ะเขาไม่ได้ไปขอโทษเจ้าของงานเลยตอนนี้เขาหายไปเลยเหลือแค่ขี้ ให้พวกฉันไปเก็บและพูดเคลียสกับทางฝรั่งให้ค่ะและมันดูเหมือนขอโทษหรือค่ะที่โทษ"เพื่อน"ของเขาน่ะค่ะ

^^^^
พูดตลก
เหลือแต่ขี้ให้คุณไปเก็บเนี่ยนะ พูดอะไรตลกจัง

เรื่องมันไม่ใช่ว่าฝรั่งมาเจอเอง แล้วคุณไปออกหน้าแทนซะหน่อย แบบนั้นสิึถึงเรียก เก็บขี้ของจริง
แต่นี่ พวกคุณๆเอาไปฟ้องฝรั่งเอง ด้วยความอยากดังหรืออะไรก็ไม่รู้ ( แต่ถึงขนาดโพสที่พันทิพ แฉกันแบบนี้ ก็คงจะอยากดังละมั้ง )
พอเป็นเรื่องขึ้นมา คู่กรณีหายไปพักนึง ก็ออกมาบอกว่า เขาทิ้งขี้ไว้ให้คุณเก็บ
"ทั้งๆที่คุณเป็นคนคุ้ยกองขี้ขึ้นมาเอง?!"

พูดดีเข้าตัว โยนชั่ว ( ที่ถึงมันจะชั่วจริงก็ตาม ) ให้คนอื่นจริงๆ

ติงต๊องอ่ะ
Socialite

birth : 09/02/1988

ตั้งหัวข้อ by Kore Sun 22 Mar 2009 - 17:54

กระทู้นี้จะมีอายุถึงสิ้นเดือนมีนานี้นะครับ
ระหว่างนี้อยากตอบ อยากซัก แก้ไขความเข้าใจผิด ชี้แจง อธิบายสถานการณ์หรืออะไรยังไงก็ตาม จัดการซะให้เสร็จเรียบร้อยภายในเวลาแล้วกันนะครับ
Kore
Kore
General Admin

birth : 28/11/1982

https://www.facebook.com/pages/Kore/130645540368214

ตั้งหัวข้อ by Xiao_Err Sun 22 Mar 2009 - 20:42

เพื่อนของคุณPeerovskiส่งหลักฐานยืนยันตัวเองมาแล้วนะครับ สรุปว่ากระทู้นี้จบเรื่องครับ

ส่วนเรื่องในพันทิพผมต้องบอกเลยว่าผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องด้วยครับ คุณpeerovskiต้องไปดูด้วยตนเองครับ

ผมฝากใหเทางAdminล็อคกระทู้นี้เลยนะครับ ขอบคุณครับ^^

Xiao_Err
Beginner

ตั้งหัวข้อ by MikZ Sun 22 Mar 2009 - 20:49

รับทราบฮับ

ปล. ชอบแรงค์Warning จัง น่ารักดี cat
MikZ
MikZ
Shooting Star

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by คน Mon 23 Mar 2009 - 14:06

Socialite

����: 21

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แสดงความรับผิดชอบด้วยการลบทิ้ง Yesterday at 5:06 pm
เห� พิมพ์ว่า:
ขอ โทษค่ะเขาไม่ได้ไปขอโทษเจ้าของงานเลยตอนนี้เขาหายไปเลยเหลือแค่ขี้ ให้พวกฉันไปเก็บและพูดเคลียสกับทางฝรั่งให้ค่ะและมันดูเหมือนขอโทษหรือค่ะ ที่โทษ"เพื่อน"ของเขาน่ะค่ะ

^^^^
พูดตลก
เหลือแต่ขี้ให้คุณไปเก็บเนี่ยนะ พูดอะไรตลกจัง

เรื่องมันไม่ใช่ว่าฝรั่งมาเจอเอง แล้วคุณไปออกหน้าแทนซะหน่อย แบบนั้นสิึถึงเรียก เก็บขี้ของจริง
แต่นี่ พวกคุณๆเอาไปฟ้องฝรั่งเอง ด้วยความอยากดังหรืออะไรก็ไม่รู้ ( แต่ถึงขนาดโพสที่พันทิพ แฉกันแบบนี้ ก็คงจะอยากดังละมั้ง )
พอเป็นเรื่องขึ้นมา คู่กรณีหายไปพักนึง ก็ออกมาบอกว่า เขาทิ้งขี้ไว้ให้คุณเก็บ
"ทั้งๆที่คุณเป็นคนคุ้ยกองขี้ขึ้นมาเอง?!"

พูดดีเข้าตัว โยนชั่ว ( ที่ถึงมันจะชั่วจริงก็ตาม ) ให้คนอื่นจริงๆ

ติงต๊องอ่ะ

อะไรวะ quote คำพูดคนอื่นมาแล้วบอกแค่ว่า ติงต๊อง เหตุผลอะไรก็ไม่บอก

เอ้า เอามั่ง
ไอ้หน้าเห็บแมลงสาบ เอ๊ย

คน
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Mon 23 Mar 2009 - 15:21

Socialite

����: 21

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แสดงความรับผิดชอบด้วยการลบทิ้ง Yesterday at 5:06 pm
เห� พิมพ์ว่า:
ขอ โทษค่ะเขาไม่ได้ไปขอโทษเจ้าของงานเลยตอนนี้เขาหายไปเลยเหลือแค่ขี้ ให้พวกฉันไปเก็บและพูดเคลียสกับทางฝรั่งให้ค่ะและมันดูเหมือนขอโทษหรือค่ะ ที่โทษ"เพื่อน"ของเขาน่ะค่ะ

^^^^
พูดตลก

ติงต๊องอ่ะ

อะไรวะ quote คำพูดคนอื่นมาแล้วบอกแค่ว่า ติงต๊อง เหตุผลอะไรก็ไม่บอก

เอ้า เอามั่ง
ไอ้หน้าเห็บแมลงสาบ เอ๊ย
ฮะๆตลกดีอ่ะ สงสัยเป็นผู้หญิง ถนัดด่าคนอื่นจังไม่รู้สิแต่ผมก็ว่าคุณติงต้องนะ ถึงผมจะไม่มีการศึกษาสูงก็ยังดูออกเลย
ถ้าคุณฉลาดจริงคงไม่พิมพ์แบบนั้น ภาษาชาวบ้านเขาว่า "ไม่ใช่เรื่องของสูจะเจือกทำไม" ละมั้งครับ
ความจริงผมก็ไม่อยากยุ่ง ไม่อยากซ้ำเติมคุณแทนที่บาดเจ็บใ ควรปล่อยห้เขารักษาตัวก่อน
แต่ถ้าคุณมาด่าน้องๆในบอร์ดนี้ไม่เข้าเรื่องหรือใช้ภาษาที่คุณพ่อคุณแม่คุณสอนมา พูดให้น้องเขาเสียใจล่ะก็คงให้ผ่านไปไม่ได้ละครับ
อย่าให้ต้องมาล่าไอดีที่มาหรือเล่นเน็ตในคอมเครื่องไหนเลยครับ จะเมลหรือไฮ5 ก็หาได้ครับ คนแถวนี้เขาว่างๆกันอยู่
ไปที่อื่นเถอะครับ
peterpan-killer
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by bbbbbbb Mon 23 Mar 2009 - 16:24

ฮะๆตลกดีอ่ะ สงสัยเป็นผู้หญิง ถนัดด่าคนอื่นจังไม่รู้สิแต่ผมก็ว่าคุณติงต้องนะ ถึงผมจะไม่มีการศึกษาสูงก็ยังดูออกเลย
ถ้าคุณฉลาดจริงคงไม่พิมพ์แบบนั้น ภาษาชาวบ้านเขาว่า "ไม่ใช่เรื่องของสูจะเจือกทำไม" ละมั้งครับ
ความจริงผมก็ไม่อยากยุ่ง ไม่อยากซ้ำเติมคุณแทนที่บาดเจ็บใ ควรปล่อยห้เขารักษาตัวก่อน
แต่ถ้าคุณมาด่าน้องๆในบอร์ดนี้ไม่เข้าเรื่องหรือใช้ภาษาที่คุณพ่อคุณแม่คุณสอนมา พูดให้น้องเขาเสียใจล่ะก็คงให้ผ่านไปไม่ได้ละครับ
อย่าให้ต้องมาล่าไอดีที่มาหรือเล่นเน็ตในคอมเครื่องไหนเลยครับ จะเมลหรือไฮ5 ก็หาได้ครับ คนแถวนี้เขาว่างๆกันอยู่
ไปที่อื่นเถอะครับ

จะบอกว่า ตัวเองเรียนมาน้อย แต่ฉลาด ล่ะสิ ขำว่ะ
ปากบอกไม่อยากยุ่ง แต่มือพิมพ์ตอบยิกๆ ตกลงอยากยุ่งหรือไม่อยากยุ่งกันแน่
ในเมื่อน้องสุดที่รักของคุณ ก้าวก่ายผมก่อน ผมก็แค่ทำอย่างที่เขาทำ คุณมาเกี่ยวอะไร?
ไม่ต้องขู่ก็ได้ครับ ถ้าคุณคิดว่าคนเรียนมาน้อยแต่คิดว่าตัวเองฉลาดอย่างคุณ สามารถล่าไอดีตบักตะบวยอะไรนั่นได้ ทำไปเลยครับ อย่าช้า
แต่ขอให้ทำเป็นจริงๆนะครับ ไม่ใช่ทำไม่เป็น แต่มาขู่คนอื่น วางมาดเหมือนเจ๋งซะเต็มประดา แล้วก็ไปขอให้คนอื่นทำให้
ถุด Very Happy

bbbbbbb
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Mon 23 Mar 2009 - 17:33

หวาบ้าจี้ตอบกลับมาด้วยตลกจัง555
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by bbbbb Mon 23 Mar 2009 - 17:38

หวาบ้าจี้ตอบกลับมาด้วยตลกจัง555

bbbbb
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by Xiao_Err Mon 23 Mar 2009 - 17:39

เรื่องมันก็จบๆไปแล้วนะครับ...

คุณจะยกเรื่องอื่นขึ้นมาซึ่งแทบจะไม่เกี่ยวกับเรื่องที่มีปัญหากันเลยมาอีกเพื่อให้กระทู้มันร้อนขึ้นอีกทำไมล่ะครับ?

Xiao_Err
Beginner

ตั้งหัวข้อ by siwawuth Mon 23 Mar 2009 - 18:00

อาไรว้า.....หายไปพักเดียว......เป็นงี้ซะแหล่ว......

งงโว้ยยยยยยยยยยยยยย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
siwawuth
siwawuth
Lucky Star
Lucky Star

birth : 08/12/1942
Placement : ร้านกาแฟ

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Mon 23 Mar 2009 - 18:23

ระเบิดลงอะไรกับบอร์ดไปเนี้ยยยยย
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Mon 23 Mar 2009 - 18:30

จะมากไปหรือเปล่าครับ.. ที่มากก็คือมาว่า พี่ ปีเตอร์
ที่นี่เป็นที่ๆใครๆ ต่างก็รักนะครับ
- -" เป็นอะไรกันนี่... ผมงงเลยจริง??
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by By~ne Mon 23 Mar 2009 - 20:21

บ้ากันจังพวกนี้....

เรื่องมันจบๆไปแล้วก็น่าจะให้มันจบไปสิ
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Kore Mon 23 Mar 2009 - 21:04

ในเมื่อเรื่องนี้จบแล้ว "กระทู้นี้ล็อก" และกระทู้จะโดนโยนลงตะกร้าตามกำหนดการเดิมครับ
Kore
Kore

birth : 28/11/1982

https://www.facebook.com/pages/Kore/130645540368214

หน้า 3 จาก 3 Previous  1, 2, 3

ขึ้นไปข้างบน