CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT)

black-rayz
darkindavil
Lockman
peterpan-killer
siwawuth
scorpios
theasiaza
Kc
TRipLE
ivalrina
BenQ11
PoJeaWa LittleGirl
Formthejok
PriNceSs_Z
hana5394
Tamaota
Eyrex
Deemo
Happiiloo_alfie
vantimiglia
By~ne
mynamekor
snellsnail
NoRWAN
desadoria
pattanakorm
Dark sky
Meze
Never_Wrath
bakki
Izoon
kairyuramon
[PH]anToM_Wor[TH]
Guro_Boy
puntaiji
skeleton-boy
Kaeku
Kore
LunaLoS
Guncon
evangelion
goldfish
-=IZE=-
trio-jam
REDmoon
MikZ
finel
gingkrab
Kin@
bluearmor
WanTaLeng
55 posters

หน้า 4 จาก 10 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

Go down

กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT) - Page 4 Empty Re: กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT)

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 4 Dec 2008 - 9:27

เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ.หวัง ไฟลุกพรึ่บพรั่บ

เซอร์วิสจงเจริญ very angry
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT) - Page 4 Empty Re: กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT)

ตั้งหัวข้อ by puntaiji Mon 8 Dec 2008 - 23:49

สวัสดีครับ

ขอบคุณครับสำหร้บเมนท์

แหะแหะ เข้ามากระทู้อาจารย์(ขอเรียกละกันครับ)แล้วรู้สึกเข้ามาใน ซุ้มมืออาชีพเลยแฮะ
งานสวยสุดๆเลยครับ

คือผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง ศิลปะ เท่าไหร่ เลยบอกว่า มาแชลอาร์ตเปนแบบไหนอ่ะครับ มีวิธีฝึกยังไง

ปล. ผมฝึกไท้จี๋อยู่แต่ คาดว่า สวนสันติภาพยังมีปาจี๋อยู่ครับ (ถึงไม่ใช่สายหลี่ชูเหวิน)

แล้วเจอกันครับ
ขอบคุณครับ
puntaiji
puntaiji
Socialite

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Tue 9 Dec 2008 - 9:12

มาแชลอาร์ทก็คือศิลปะการต่อสู้นั่นแหล่ะครับ เป็นคำเรียกโดยทั่วไปแบบรวม ๆ น่ะครับ เหมือนเรียกศิลปะการต่อสู้ของไทยว่ามวยไทย ไม่ได้แยกสายว่า เป็นสายไชยา สายท่าเสา อะไรทำนองนี้น่ะครับ

ฝึกไท้จี๋อยู่เหรอครับ สายตระกูลไหนครับเนี่ย ถ้ามีเวลาผมก็อยากเรียนเหมือนกันครับ มวยอ่อน (มวยภายใน) ที่เน้นการใช้แรงภายในร่างกาย ไม่เน้นพลังจากกล้ามเนื้อ กระดูกและเส้นเอ็น (พวกนี้อายุการใช้งานสั้น) แต่ถ้าเป็นไปได้อยากจะลองฝึกปาจี๋เฉวียนดูซักครั้งในชีวิตเหมือนกันครับ เห็น อ.หลิว หยุน เฉียว แกอายุขนาดนั้นแล้วยังใช้ท่าที่ใช้เข่าเยอะ ๆ ได้นี่ แสดงว่าต้องไม่ธรรมดา อยากเรียนจัง
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by puntaiji Tue 9 Dec 2008 - 21:31

แหะแหะ หรอครับ ปกติผมเรียก มาเชียลอาร์ท น่ะครับ เลยนึกว่าเปนศิลปะแบบใหม่ซะอีก

ฝึกไท้จี๋ตระกูลหยางครับ (ตระกูลที่ดูแล้วไม่น่าสู้ได้เท่า เฉินเลย) แต่ตอนนี้ฝึงเองอยู่เพราะ เรียนหนักไม่ว่างไปเรียนที่สำนักอ่ะครับ ฝึกแค่เก็กเดียว
เรื่อยๆ อาจารย์บอกมาอย่างนี้ ให้ฝึกไปก่อน ล่ะครับ

ถ้าอยากเรียน ปาจี๋ ก็ สวนสันติภาพแหละครับ วันเสาร์เหมือนปกติ เวลาจำไม่ได้ ผมก็อยากไป แต่อาจารย์บอกว่าฝึก เยอะ เดี๋ยวในตัวจะกลายเปนมวยผสม โครงสร้างไม่ใช่ไท้จี๋แท้ ผมเลยไม่ได้ไปเรียน T_T
puntaiji
puntaiji
Socialite

ตั้งหัวข้อ by Guro_Boy Tue 9 Dec 2008 - 21:32

โอ้ยยย

บาดตาบาดใจ

สวยอะไรเยี้ยงนี้ครับ

ผมชอบลายเส้นแบบนี้จัง

อยากวาดให้เป็นแบบนี้บ้าง

Guro_Boy
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/04/1993

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Wed 10 Dec 2008 - 0:33

มีคนเล่นไท่จี๋ด้วยแฮะ

ผมก็ฝึกเองนิดๆหน่อยๆครับ แต่เป็นกระบี่สายหยาง สนใจสายอาวุธบ้างมั้ยครับ อ.หวัง??
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Wed 10 Dec 2008 - 14:59

5555+
ถูกใจภาพ Ro มากเลยครับอาหวัง
ชอบมากกก
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Thu 11 Dec 2008 - 9:14

ขอบคุณที่เข้ามาดูกันครับ Very Happy
trio-jam พิมพ์ว่า:มีคนเล่นไท่จี๋ด้วยแฮะ

ผมก็ฝึกเองนิดๆหน่อยๆครับ แต่เป็นกระบี่สายหยาง สนใจสายอาวุธบ้างมั้ยครับ อ.หวัง??

สายอาวุธของจีนนี่ผมสนใจพลองครับ พลิกแพลงใช้กับมวยเตะท่าจะเวิร์ค Very Happy แต่กระบี่ก็น่าสนนะ ที่ดัง ๆ หน่อยก็ อ.ฮั่ว หยวน เจี่ย ที่เห็นในหนังเรื่อง Fearless นั่นแหล่ะครับ แต่ตามประวัติจริง แกไปสู้กับนักดาบญี่ปุ่น ซึ่งมาท้าดวลชาวจีน นักสู้จีนโดนฟันไปหลายคน อาจารย์แกทนไม่ไหวเลยไปประดาบ (กระบี่) ด้วย สุดท้ายนักดาบญี่ปุ่นถูกฟันข้อมือแพ้ไป กระบี่จีนนี่ก็ไม่ธรรมดาเน่อ

puntaiji ฝึกสายตระกูลหยางอยู่เหรอครับ ดีจังอยากเรียนมั่งอะ Crying or Very sad
ผมเคยพิมพ์ถามในบอร์ดศิลปะการต่อสู้แห่งหนึ่ง เกี่ยวกับการเรียนมวย (โดยเฉพาะมวยจีน) อาจารย์ท่านก็ให้คำตอบว่า บางมวยเรียนแล้วต้องพยายามลืมวิชาเก่าให้หมดเพื่อให้ไม่ยึดติดกับรูปแบบเดิมที่เคยฝึกมา แต่บางมวยเรียนต่อกันได้เลย และมีลักษณะเกื้อหนุนกัน อย่างปาจี๋เฉวียนก็ควรจะเรียนปากั่วจ่างร่วมด้วยเพื่อเพิ่มระยะ (ปากั่วจ่างเป็นมวยยาวตีระยะไกลปาจี๋เป็นมวยสั้นตีประชิด) แต่โดยส่วนตัวผมเห็นว่าการฝึกหลายมวยเป็นสิ่งที่ดีทำให้รู้เขารู้เรา รู้ว่ามวยอื่นมีข้อดีข้อด้อยอย่างไร เราจะได้รับมือถูกเวลาต้องประมือต่างสายมวย โดยเฉพาะเวลาใช้ในเหตุการณ์จริง มีอะไรก็ต้องงัดมาใช้ให้เข้ากับจังหวะล่ะครับ ถ้ามามัวเกี่ยงว่านี่ไม่ใช่มวยหลักที่ชั้นฝึกอยู่ก็ตายกันพอดี ต้องอย่าลืมว่ามวยที่มีรูปแบบตายตัวมีพลังต่อสู้ที่สูงแต่ถูกแก้ได้ง่าย เพราะทางมวยอยู่ในรูปแบบเกินไป แต่ถ้าถามว่างั้นเรียนมวยอื่นควบไปด้วยก็ดีกว่าน่ะสิ ผมคงฟันธงไม่ได้ว่าดีกว่าหรือเปล่า แต่ถ้าจำได้ในเรื่องเค็นจิ อ.หลี่ ซู เหวิน เคยกล่าวกับ อ.หลิว หยุน เฉียว ไว้ว่า "ผู้ฝึกวิชานับพันไม่น่าขยาด หากแต่หวาดกลัวผู้ฝึกวิชาเดียวจนเชี่ยวชาญ" อาจารย์ของ puntaiji คงกลัวว่าคุณจะกลายเป็นมวยจับฉ่ายซะก่อน หากเรียนมวยอื่นร่วมด้วยน่ะครับ ฉะนั้นเรียนไท้จี๋ให้ถึงแก่นก่อนค่อยเรียนมวยอื่นก็ไม่สายเน่อ (แต่หลายปีอยู่นา อิอิอิ สู้ ๆ ครับ)
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by puntaiji Thu 11 Dec 2008 - 20:49

แหะแหะ ตอนแรกบอกว่า พอผมปีสอง จะกลับไปเรียนใหม่ แต่ทว่า หนักกว่าเรียนปีนึ่งอีก ไม่รู้ว่าจะอีกเท่าไหร่ถึงจะได้กลับไปเรียน

พวกถึงพวกอาวุธ มีในทุกวิชาแหละครับ อย่างอาจารย์ผม สำนัก ฉางชุนถัง เจ้าของเว็บ thaitaiji.com อ่ะครับ ก็บอกว่าต้องเรียนมวยให้ดีก่อนถึงจะสอนอาวุธให้ มีหลายอย่างมาก ทวน กระบี่ ดาบ พัด อะไรพวกนี้ เหมือนกับ ผมว่าถ้าพื้นฐานมวยดี แค่มาปรับกับ อาวุธก็ใช้หลักการของมวยนั้นได้ดี

แต่ที่ผมเรียนคือ ไท้จี๋นี่ช้ามากๆ นั่งม้าให้ดี รำมวยให้ถูกแบบว่า อาจารย์บอกว่า ไท้จี๋ (คาดว่ามวยจีนอื่ีนด้วย) จะเป็นลักษณะปรับโครงสร้างร่างกาย ดังนั้น จึงไม่น่าจะมีอะไรที่เรียกว่าถูก พอเราคิดว่าเราได้แบบนี้แล้ว ก็ยังเปลี่ยนไปอีกเรื่อยๆ (เหมือนลำดับขั้นมวยจีนตามหนังจีน) ไม่มีสิ้นสุด อันนี้ผมก็กำลังคิดว่า คงหลายปีทีเดียวกว่าจะได้ฝึกผลักมือ และคงอีกหลายปีทีเดียวที่จะลอง สแปร์ริ่ง และก็อีกหลายปีที่จะได้ฝึกอาวุธ อ๊ะ พอคิดดูถ้าไม่รีบฝึกล่ะแก่ก่อนแน่เลยเหอเหอ

แล้วยิ่งปาจี๋เน้นดูดแรง มากกว่าโจมตี คือผมเรียนมาเกือบปี ยังไม่รู้เลยว่าไท้จี๋จะโจมตียังไง มันไม่โจ่งแจ้งเหมือนปาจี๋ ต้องฝึกถึงข้างในเลยทีเดียว ตอนนี้ที่ผมได้ก็แค่เบี่ยงแรงเท่านั้นแหละครับ เหอเหอ ถ้าได้สู้จริงๆ อาจเผลอใช้ปาจี๋ตามเคนจิก็ได้ 5555

แล้วเจอกันครับ
puntaiji
puntaiji
Socialite

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Tue 16 Dec 2008 - 10:05

ลงงานสีมั่งดีก่า งานเก่าอีกแล้วครับท่าน เคยส่งไปให้ RO Club พิจารณาเพื่อวาดภาพปกแต่จนแล้วจนรอดก็ไม่ได้ลง ที่เห็นท้องฟ้าด้านบนว่าง ๆ นั่นก็เพื่อไว้แปะเฮดนะครับ ฉากหลังนี่เอามันส์ครับ ตัดจากในเกมส์มาแปะ ๆ บิด ๆ เอากันดื้อ ๆ เลย แถมมีเจ้าพรีสกะมั้งคู่หูคู่ฮาจากภาพโร้คมาแจมด้วย 555
กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT) - Page 4 ROclubFanArt-Post
สาวน้อยโตไวไซย์เนื้อนมไข่แบบนี้แหล่ะที่เราต้องการ เคี๊ยก ๆๆ กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT) - Page 4 Onion23
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by [PH]anToM_Wor[TH] Tue 16 Dec 2008 - 18:07

งานละเอียดมากครับ ดูมีชีวิตชีวามาก ประทับใจจ๊อด waaaa~

เขียนเซอร์วิสก็มีข้อดีมากตรงที่เราได้ฝึกการวาดสัดส่วนแบบเน้นๆละเนอะ ฮุๆๆๆ broke back

[PH]anToM_Wor[TH]
Silver Star
Silver Star

Placement : หมู่ดาวแฟนธ่อม

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 16 Dec 2008 - 20:10

ดูแว้บแรกนึกว่าสงครามอิรัก

เรื่องสัดส่วนอันงดงามเนี่ยแหละครับ ทำให้ข้าพเจ้าวาดเซอร์วิสมะเป็น
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by Guro_Boy Tue 16 Dec 2008 - 20:16

หงะ....หงะ....หงะ....

สะ...สะ...สุดยอดดด- -

อยากวาดได้แบบนี้

สู้ต่อไปทาเคชิ!!

Guro_Boy
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/04/1993

ตั้งหัวข้อ by kairyuramon Tue 16 Dec 2008 - 21:48

อ๊ะ ฉากหลังนั่นมัน

ใช่แบบที่ผมคิดหรือเปล่าหนอ

วาดสวยดีครับ แต่สะพายกระเป็าแบบนั้นมันดูโจ่งแจ้งแฮะ
(ไม่เคยสังเกตเลยว่าโนวิทมันสะพายยังไง)
kairyuramon
kairyuramon
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Guncon Tue 16 Dec 2008 - 21:57

ภาพ สวย ได้ใจเลย ครับ.....

ปล. เจ้าพวกหื่น 2คน ยังอยู่อีกหรอ ครับ...
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Tue 16 Dec 2008 - 22:10

[PH]anToM_Wor[TH] พิมพ์ว่า:งานละเอียดมากครับ ดูมีชีวิตชีวามาก ประทับใจจ๊อด waaaa~

เขียนเซอร์วิสก็มีข้อดีมากตรงที่เราได้ฝึกการวาดสัดส่วนแบบเน้นๆละเนอะ ฮุๆๆๆ broke back
- โอ้ ท่านแฟนธ่อมแวะมากระทู้ผมด้วย ซาหวัดดีคร้าบ กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT) - Page 4 Onion35 ดีใจครับที่ชอบ ตอนนี้ยังเสียว ๆ อยู่เลยครับว่าจะทำได้อย่างนี้อยู่หรือเปล่า เพราะไม่ได้ลงสีมานาน ahh
และการเขียนเซอร์วิสคือ 1 ใน 3 หัวใจในการเขียนการตูนของผมครับ หัวใจในการเขียนการ์ตูนของผมคือ
1.ศิลปะการต่อสู้ บู๊ล้างผลาญ (อย่างสมจริง) และมิตรภาพ (ไม่ Y นะเฟ้ย)
2.เซอร์วิส ต้องมีพลึบพลับให้เห็นแน่นอน ยังไงก็ต้องมี ขาดไม่ได้ ไอ้พวก พลับ คว้าง นี่มีครับ แต่เอาไปวางไว้ข้าง ๆ สาว ๆ อย่าหวังจะได้บังเล้ย ในหนึ่งตอนต้องเขียนแน่นอน 1 ภาพ ไม่งั้นคนเขียนจะลงแดงตาย waaaa~
3.ธรรมะ Shocked ต้องมีคติสอนใจอะไรซักอย่างในเรื่อง ไม่ว่าจะเป็นคำสอนของพระพุทธองค์ หรือ หลักการใช้ชีวิตของผมเอง ยังไงก็ต้องมี (ข้อนี้มันออกจะขัด ๆ กับ 2 ข้อแรก แต่เป็นความจริงครับ ไม่ได้โม้จริง ๆ นะเอ้า ahh )
ปล. ท่านแฟนธ่อมน่าจะวาด H จริง ๆ นะครับ คาแรคเตอร์ที่ท่านวาดมันน่ารักน่า..หยิก อะครับ ผมจะซื้อคนแรกเลย ไม่ได้ล้อเล่นนะเนี่ย (ไม่ต้องลงในนี้ก็ได้ครับ เหอ ๆๆ)

trio-jam พิมพ์ว่า:ดูแว้บแรกนึกว่าสงครามอิรัก

เรื่องสัดส่วนอันงดงามเนี่ยแหละครับ ทำให้ข้าพเจ้าวาดเซอร์วิสมะเป็น
-สงครามอีรักเลยเรอะครับ Shocked บรรยากาศมันมาคุขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ย 555 haha
วาดไปเถอะครับ จะวาดเซอร์วิส (หรือไม่เซอร์วิสก็ได้) ลองไปหาโดฯ โป๊มาอ่านสิครับ อันนี้ไม่ได้ส่งเสริมให้เด็กไทยใจแตกนะครับ (เดี๋ยวจะหาว่าอาหวังจ้องจะพาเข้าด้านมืด oh man ) เว่ากันซื่อ ๆ คือมันต้องเห็นเนื้อหนังครับ ศิลปินสมัยก่อนจะศึกษาโครงสร้างมนุษย์ก็ต้องหา นายแบบ นางแบบ ที่มีกล้ามเนื้อสัดส่วนงาม ๆ มาเป็นแบบเพื่อสร้างสรรงาน สมัยนี้เราไม่มีงบขนาดนั้นก็ต้องหาหนังสือสอนวาดมังงะหรือโดฯ โป๊มาดูครับ (น่าจะบอกว่าหาหนังสือสอนวาดมังงะมาดูซะตั้งแต่แรกยังจะดูดีซะกว่านะเนี่ย 555) จากนั้นก็วาดบ่อย ๆ แรก ๆ อาจจะแข็ง ๆ (?) ไม่ต้องซีเรียส วาดไปเรื่อย ๆ มันก็จะค่อย ๆ ซึมเข้ากระแสเลือดเองครับ

Guro_Boy พิมพ์ว่า:หงะ....หงะ....หงะ....

สะ...สะ...สุดยอดดด- -

อยากวาดได้แบบนี้

สู้ต่อไปทาเคชิ!!
-อ่า ขอบคุงครับ ahh ยังไงก็พยายามต่อไปนะครับ ถ้าหมั่นฝึกฝน งานอย่างผมหรืออย่างท่าน เมพ ๆ ทั้งหลายซักวันเราต้องทำได้ครับ อย่าไปคิดว่าต้องมีเมาท์ปากกาถึงจะทำได้อย่างเค้านะครับ เมาท์หนูก็ เมพ ได้ครับ อย่ายึดติดที่อุปกรณ์ครับ (ภาพสาวน้อยทรงโตนี่ก็เมาท์หนูครับ พวกรอยยับเสื้อผ้าคุณยามมอร็อคผมใช้เครื่องมือนิ้วถูเอาครับ สมัยนั้นหัวบลัสพู่กันอะไรทั้งหลายแหล่มันยังไม่มีอะครับ เอานิ้วถูโลด)

kairyuramon พิมพ์ว่า:อ๊ะ ฉากหลังนั่นมัน

ใช่แบบที่ผมคิดหรือเปล่าหนอ

วาดสวยดีครับ แต่สะพายกระเป็าแบบนั้นมันดูโจ่งแจ้งแฮะ
(ไม่เคยสังเกตเลยว่าโนวิทมันสะพายยังไง)
-ก็อย่างที่บอกไว้ตอนต้นแหละครับว่าผมตัดมาจากในเกมส์เลยแต่เอามาบิด ๆ ต่อ ๆ เป็นบ้าน บิดเป็นถนน แล้วจัดคอมโพสหน่อย ทำส่วนที่ไกล ๆ ให้เบลอแค่นั้นล่ะครับ ไม่ได้วาดเองเน่อ 555
ส่วนกระเป๋าโนวิทนี่ผมยังสงสัยอยู่เลยครับว่าออกแบบมาอย่างนั้นมันจะถอดออกได้ยังไงหว่า แต่ก็เลยตามเลยครับ ไม่ได้แก้แบบให้ใช้งานได้จริงแต่อย่างใด (แต่คาดว่าน่าจะสวมจากด้านบนเหมือนสวมเสื้อยืดมั้งครับ) แต่ที่ว่าสะพายโจ่งแจ้งนี่มันยังไงอะครับ (หรือว่าเน้นสัดส่วนโจ่งแจ้ง 555)

Guncon พิมพ์ว่า:ภาพ สวย ได้ใจเลย ครับ.....

ปล. เจ้าพวกหื่น 2คน ยังอยู่อีกหรอ ครับ...
-555 เป็นความชอบส่วนตัวน่ะครับ (ตอนวาดนี่วาดไปหัวเราะไปเพราะหน้าตามันหื่นได้ใจมาก) ว่าง ๆ จะหาแบบซูมดูว่าเจ้า 2 ตัวนี้มันทำอะไรมาให้ดูนะครับ 555
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Izoon Tue 16 Dec 2008 - 22:31

จัดวางองค์ประกอบภาพได้ดีมากเลยครับ แต่ฉากหลังมันดูเหมือนคนละมิติกับตัวละครอยู่นะครับน่าจะปรับให้เข้ากันหน่อย แต่โดยรวมก้ถือว่าเยี่ยมมากครับ
Izoon
Izoon
Socialite

birth : 02/06/1988
Placement : Sanctuary

http://izoon.deviantart.com/

ตั้งหัวข้อ by bakki Tue 16 Dec 2008 - 22:58

ผมฮาพรีสด้านหลัง>>มาก ๆเลยฮะ(ฮา)
ลงสีได้ สมูธ ของเรื่องระยะมากเลยฮะ ทำให้เห้น ถึง สีของระยะใกล้และไกล

ป๋มไปตามดูมาตั้งแต่หน้าแรกแล้วฮะ นี่สินะ มืออาชีพ!!!~
bakki
bakki
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Wed 17 Dec 2008 - 9:45

Izoon พิมพ์ว่า:จัดวางองค์ประกอบภาพได้ดีมากเลยครับ แต่ฉากหลังมันดูเหมือนคนละมิติกับตัวละครอยู่นะครับน่าจะปรับให้เข้ากันหน่อย แต่โดยรวมก้ถือว่าเยี่ยมมากครับ
-ไอ้ผมเองก็ยังไม่เซียนน่ะครับ คิดอะไรได้ก็ใส่โลด ที่เห็นข้างหลังเบลอ ๆ เพราะอยากจะลองทำภาพแบบ "ชัดตื้น" เหมือนภาพถ่ายน่ะครับ ยังไงก็จะพยายามพัฒนาให้ดียิ่งขึ้นในภาพชิ้นต่อไปครับ Very Happy
bakki พิมพ์ว่า:ผมฮาพรีสด้านหลัง>>มาก ๆเลยฮะ(ฮา)
ลงสีได้ สมูธ ของเรื่องระยะมากเลยฮะ ทำให้เห้น ถึง สีของระยะใกล้และไกล

ป๋มไปตามดูมาตั้งแต่หน้าแรกแล้วฮะ นี่สินะ มืออาชีพ!!!~
-ง่า มืออาชีพอะไรกันครับท่าน ผมมันก็แค่ "คนตัดเส้น" ในระบบ "อุตสาหกรรม" เท่านั้นเองครับ ไว้ผมมีงานโอริจินอลเป็นเรื่องเป็นราวเมื่อไหร่นั่นแหละครับผมถึงจะสามารถเรียกตัวเองได้ว่า "นักเขียนมืออาชีพ" อย่างเต็มภาคภูมิครับ (แต่คงอีกนาน)
งานที่ท่าน bakki ลงไว้ก็แสดงถึงความเป็น "คนมีฝีมือ" ไว้อย่างชัดเจนเลยครับ (แค่เส้นหยาบ ๆ ในภาพแรก และตัดเส้นคม ๆ ในภาพสุดท้ายก็รู้แล้วครับ) ยังไงก็เอามาลงเรื่อย ๆ นะครับ ชอบ ๆ Very Happy
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Wed 17 Dec 2008 - 17:17

Ro มาอีกเเล้วววว
ของชอบๆ เก็บๆๆๆๆๆ

ว่าแต่ อ.หวัง ใช้หลายเทคนิคเลยใช่ไหมครับน่ะ
งานภาพเยี่ยงมืออาชีพเลยจริงๆ
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by Never_Wrath Thu 18 Dec 2008 - 16:55

โอ้วROหวนกลับ Wink
คุณWan Ta Lengแห่งซอกหลืบROแม่นบ่ Very Happy
เคยเห็นลายเส้นในRO Clubอยู่อ่ะครับซื้อมาอ่านทุกเล่มแต่ตอนนี้แม่เอาไปชั่งกิโลขายแล้ว Crying or Very sad
Never_Wrath
Never_Wrath
Silver Star
Silver Star

birth : 05/12/1988
Placement : กองบัญชาการทางบ้าน

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Thu 18 Dec 2008 - 21:40

555 ใน RO Club อันนั้นเป็นงานของ Lockman เค้าครับ ผมเป็นคนลงสี (คงจำสับสนมังครับ เพราะเส้นของผมกับตา Lockman คล้าย ๆ กัน) ส่วนถ้าจำกันได้ใน RO Varity อันนั้นผมก็เป็นผู้ช่วยตา Lockman วาดการ์ตูนก๊อบลิน กับแต่งคอสเพลทุนต่ำครับ ไม่ได้มีงานเป็นของตัวเองเลย เป็นเบ๊อย่างเดียวครับ ก็มีปัญญาทำแค่นั้นแหละครับ ตอนนั้นฝีมือยังไม่เอาไหนอยู่เลย ตอนนี้ก็ยังห่วย ๆ อยู่ครับ ไม่ค่อยก้าวหน้าเท่าไหร่ โดยเฉพาะเรื่องการคิดเรื่อง และการวางบอร์ด ยังห่วยเหมือนเดิม ahh แต่ก็จะพยายามต่อไปครับ Very Happy
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Never_Wrath Thu 18 Dec 2008 - 21:43

งั้นผมคงจำสับสนจริงๆแหละครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ละกันครับ สู้ๆ Very Happy
Never_Wrath
Never_Wrath
Silver Star
Silver Star

birth : 05/12/1988
Placement : กองบัญชาการทางบ้าน

ตั้งหัวข้อ by Izoon Thu 18 Dec 2008 - 21:56

อยากเห็นงานท่านหวังในนิตยสารจังเลยครับ ถ้าเจอตามร้านจะอุดหนุนแน่นอนครับ
Izoon
Izoon
Socialite

birth : 02/06/1988
Placement : Sanctuary

http://izoon.deviantart.com/

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Fri 19 Dec 2008 - 8:30

ถ้าเป็นเดี๋ยวนี้คงไม่มีแล้วล่ะครับการ์ตูนออริจินอลที่ลงในนิตยสาร แต่ถ้าเป็นการ์ตูนความรู้ล่ะก็ตอนนี้ยังมีอยู่ครับ (งานปัจจุบัน) ของ... ไม่บอกดีกว่า เอาเป็นว่าเป็นสีทั้งเล่ม และจะมีคาแรคเตอร์ทีมงานเป็นตัวตาลุงเทควันโดที่ผมใช้ปัจจุบันนี้ล่ะครับยืนเหลอหลาอยู่ ถ้าอยากเห็นงานปัจจุบันของผมก็ลองเปิด ๆ ดูนะครับ เพราะหนังสือไม่ได้ห่อพลาสติก แล้วเจอกันครับ Very Happy
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

หน้า 4 จาก 10 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

ขึ้นไปข้างบน