CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ช่วยอ่านหน่อยนะ เป็นการ์ตูน ที่แต่งอยู่ในขณะนี้

rainynight
pinghquaw
6 posters

Go down

ช่วยอ่านหน่อยนะ เป็นการ์ตูน ที่แต่งอยู่ในขณะนี้ Empty ช่วยอ่านหน่อยนะ เป็นการ์ตูน ที่แต่งอยู่ในขณะนี้

ตั้งหัวข้อ by pinghquaw Tue 17 Feb 2009 - 18:29

เป็นการ์ตูนเรื่องแรกของเรา ช่วยอ่าน แล้วต่อชมหน่อยนะ

pinghquaw
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

ช่วยอ่านหน่อยนะ เป็นการ์ตูน ที่แต่งอยู่ในขณะนี้ Empty Re: ช่วยอ่านหน่อยนะ เป็นการ์ตูน ที่แต่งอยู่ในขณะนี้

ตั้งหัวข้อ by pinghquaw Tue 17 Feb 2009 - 18:51

ณ. เมือง อากิ ซึ่งเป็นเมืองที่มีแต่ความสงบสุข และเป็นเมืองที่ไม่แบ่งชนชั้น ไม่ยุ่งเกี่ยวกับสงครามใดๆทั้งสิ้น
แต่แล้ววันแห่งความสงบสุขก็จบสิ้นลง 14 กุมภาพันธ์ เวลา 18:00 น ชาวเมืองอากิต่างก็ มองพระจันทร์สีเลือด
ด้วยความประหลาดใจ แต่ถึงเป็นเช่นนั้นก็ไม่มีสังสัยอะไรเลยว่า ยุคสมัยอันสงบสุขได้จบสิ้นลงแล้ว ในขณะนั้นเอง
ก็มีบางสิ่งบางอย่างตกลงมาจากท้องฟ้า... วันรุ่งขึ้นชาวเมืองอากิ ต่างก็ต้องตกใจกับสิ่งที่ตนได้รู้ ว่าเมือง อามาชิ
ที่เป็นเมืองเพือนบ้านของเมือง อากิ ได้กลายเป็นเมืองล้างไปเสียแล้ว โดยเหล่าพวกมอนสเตอร์ที่ชั่วร้าย
เมื่อชาวเมืองอากิ ได้รับฟังข่าวเช่นนั้นจึงรู้สึกเสียใจ และ หวาดกลัว กับสิ่งที่เกิดขึ้น จึงเรียกวันที่ 14 กุมภาพันธ์
ว่า “โศกนาฎกรรมวันสิ้นโลก” หลังจากนั้น 2 ปีครึ่ง ก็ได้มีคนกลุ่มหนึ่งกับตัดสินใจที่จะสู้กับเหล่า
มอนสเตอร์ที่ชั่วร้าย และคอยช่วยเหลือชาวบ้านเรื่อยมา... จนเป็นตำนานขิงเหล่าผู้กล้าทั้ง 10

pinghquaw
Beginner

ช่วยอ่านหน่อยนะ เป็นการ์ตูน ที่แต่งอยู่ในขณะนี้ Empty Re: ช่วยอ่านหน่อยนะ เป็นการ์ตูน ที่แต่งอยู่ในขณะนี้

ตั้งหัวข้อ by rainynight Tue 17 Feb 2009 - 18:59

มีปัญหาอะไรกับวันวาเลนไทน์รึป่าวคะ? เหอๆ

อืม... พยายามเข้านะจ๊ะ ตอนนี้ก็พยายามแต่งเรื่องอยู่บ้างเหมือนกัน ^_^
rainynight
rainynight
Beginner

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 17 Feb 2009 - 23:33

บทย่อสะกดผิดนิดๆหน่อยๆเน่อ ไม่ว่ากัน

ตำนานผู้กล้าแห่งวันวาเลนไทน์รึ? รอชมนะคร้าบ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Wed 18 Feb 2009 - 0:14

เหะๆมาแต่งบทเหะ อยากเห็นคาเร็คเตอร์จัง
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by peerovski Wed 18 Feb 2009 - 10:33

ไม่ทราบว่าจะมีคาแรคเตอร์มาให้ดูมั้ย (ฝังใจกับวันที่14กุมภาฯรึเปล่านี่น้องค้าบ)
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by pinghquaw Thu 19 Feb 2009 - 16:59

กำลังหาคาเลคเตอร์อยู่ครับ ช่วยนี้กำลังแต่งเนื้อเรื่อง ได้แค่ 4ตอนเอง ไว้จะลงมาให้อ่านนะครับ ช่วยติด้วยนะ
(ส่วนเรื่องที่ว่ามีความฝังเรื่องวันที่ 14 กุมภาหรือป่าวนั้น เมื่อก่อนใช่ แต่ในตอนนี้มันเปลี่ยนไปแล้วครับ อิอิ)

pinghquaw
Beginner

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Thu 19 Feb 2009 - 20:33

ตัวเอกเป็นมอนเสตอร์ ที่ต้องต่อสู้กะผู้กล้าทั้ง10ที่โหดร้ายป่าเถื่อนไล่ฆ่าเพื่อนร่วมเผ่าพันธุ์ ใช่ไหมครับ คริ คริ broke back
ล้อเล่นครับ...อ่านแล้วเหมือนพล็อตสำเร็จรูป ของการ์ตูนยุคเก่าเลย(ประมาณ10-20ปีก่อน)
ประมาณ่ามีผู้บุกรุกจากสักที่ จนเวลาผ่านไป ก็มีกลุ่มผู้กล้ามาช่วยปกป้องโลกทำนองเนี๊ยะ
ถือว่าเป็นพล็อตที่ดีครับใครๆก็เขียนกัน แต่เพราะใครๆก็เขียนกันนี่ล่ะครับเลยทำให้ดูน่าเบื่อไปหน่อย แต่ถ้าคุณจะปรุงแต่งให้มันสนุกไม่ซ้ำแบบใครได้ล่ะก็เรื่องนี้ต้องน่าสนุกแน่ครับ เช่น การดำเนินเรื่อง นิสัยตัวเอก จุดมุ่งหมาย หรือแม้กระทั่งมุมมองที่ต่างจากการ์ตูนเรื่องอื่นๆ
แล้วจะรอดูนะครับ อันนี้แค่คามคิดเห็นส่วยตัว...... พยายามเข้าเน่อ :[o __ o]:
peterpan-killer
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by pinghquaw Fri 20 Feb 2009 - 21:01

เรื่องความน่าเบื่อผมรับลองว่าไม่มีหรอกครับ ผมแต่งเรื่องนี้ โดยอิงจากประสบการณ์ที่ ร.ร. รับลองว่าจึงจะเป็น
แนวแอ็คชัน แต่เน้นฮา แน่นอนครับ

pinghquaw
Beginner

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Fri 20 Feb 2009 - 23:37

หวาววว งั้นก็ดีเลยครับวาดเลยๆ
เดี๋ยวจะมาดูบ่อยๆครับ สู้ๆเน่อ
Silver Star
Silver Star

ขึ้นไปข้างบน