CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[Charecter นอกรอบเอามันส์] มานะ - (ยังไม่มีอินโทร)

YunozukaE
MikZ
Guro_Boy
pattanakorm
trio-jam
WanTaLeng
10 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

[Charecter นอกรอบเอามันส์] มานะ - (ยังไม่มีอินโทร) Empty [Charecter นอกรอบเอามันส์] มานะ - (ยังไม่มีอินโทร)

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Sun 15 Feb 2009 - 22:47

อันเนื่องมาจากคาแรคเตอร์หนูลินยังไม่สามารถลงอินโทรได้ (งานประจำเข้าอย่างแรง) จึงขอพักหนูลินไว้ก่อน
แล้วลงตัวลูกชายเพิ่มและลงแบบนอกรอบแทน (เอามันส์เข้าว่า ไม่มีข้อผูกมัดในระยะยาว Laughing )
สำหรับใครก็ตามที่รอจะประมือกับหนูลินอยู่ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ [Charecter นอกรอบเอามันส์] มานะ - (ยังไม่มีอินโทร) Onion35

[Charecter นอกรอบเอามันส์] มานะ - (ยังไม่มีอินโทร) ManaRoundkick
ชื่อ - มานะ สุขสิริ (ชื่อและนามสกุลล้วนมั่วต๋าเอาเอง มิได้เกี่ยวข้องกับบุคคลที่มีอยู่จริงแต่ประการใด)
สูง - 180 ซม.
น้ำหนัก - 80 กก.
อายุ - 20 ปี
นิสัย - รักสงบ พูดน้อย เตะหนัก ชอบความเร้าใจในศิลปะการต่อสู้ (โดยเฉพาะมวยเตะจะชอบมาก)
สมรรถภาพร่างกาย - อยู่ในระดับนักกีฬาที่หมั่นฝึกซ้อมอยู่เป็นประจำ (ไม่มีพลังเหนือมนุษย์ พลังปราณก็ใช้ไม่เป็น)
วิชาที่ใช้ - เทควันโดสายกีฬาเตะเป้า (เป้าฝึกเน่อ -_-") แต่อาจารย์กำลังพยายามเข็นให้ฝึกสายต่อสู้จริงของกองทัพ (แต่เจ้าตัวไม่ค่อยรับ)
จุดแข็ง - เป็นมวยวงนอก เชี่ยวชาญการคุมระยะ และไทม์มิ่ง (การกะจังหว่ะเวลาออกอาวุธ)
จุดอ่อน - ไม่ถนัดเวลาเข้าประชิดคู่ต่อสู้ ใช้มือและศอกได้บ้างแต่ไม่ค่อยเป็นสัปรด (ในความคิดของอาจารย์)
ความใฝ่ฝัน - อยากประมือกับคนที่เก่ง ๆ แพ้ชนะไม่สนใจ (เอามันส์เข้าว่า) ส่วนลึกในใจหวังจะล้มล้างคำสบประมาทในวงการที่ว่า
"เทควันโดมีดีแค่ท่าสวย แต่ใช้จริงไม่ได้" และ "วิชาที่อ่อนที่สุดในสายมวยแข็ง"

แก้ไขล่าสุดโดย WanTaLeng เมื่อ Mon 16 Feb 2009 - 20:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

[Charecter นอกรอบเอามันส์] มานะ - (ยังไม่มีอินโทร) Empty Re: [Charecter นอกรอบเอามันส์] มานะ - (ยังไม่มีอินโทร)

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sun 15 Feb 2009 - 22:52

มาจริงด้วย แหล่มๆๆ

เดี๋ยวเอาลูกศิษย์มาประชัน

ปล.หลังลูกศิษย์ตีกันเอาอาจารย์มาต่อยกันด้วยนะครับ อ.หวัง
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

[Charecter นอกรอบเอามันส์] มานะ - (ยังไม่มีอินโทร) Empty Re: [Charecter นอกรอบเอามันส์] มานะ - (ยังไม่มีอินโทร)

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Sun 15 Feb 2009 - 23:04

แค่ลูกศิษย์ก็คงผลาญพลังชีวิตไปอักโขแล้วล่ะครับ
ไม่สัญญานะครับว่าจะมีศึกระหว่างอาจารย์ต่อรึเปล่า แต่ถ้าคู่นี้มันส์มาก ๆ ก็ไม่แน่เหมือนกัน 555
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sun 15 Feb 2009 - 23:10

โอเคฮับท่าน งั้นท่านว่างเมื่อไหร่ก็เปิดเลยครับ หาที่ตีกันตามสบาย
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Mon 16 Feb 2009 - 16:52

โห~~ท่าน อาจารย์ หวัง..

มาเเข่ง CTF ด้วย สงคราม เดือด เเน่งานนี่..
pattanakorm
pattanakorm
Shooting Star

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by Guro_Boy Mon 16 Feb 2009 - 18:05

เอาผมลงไปเตะเลยได้ปะ

เล่นยุเท เนี้ย

หึหึ

เป็นสายโชว์ด้วยนิ

งั้นผมเอาสายปะทะมาลงเลยดีมะครึๆๆๆ

[ไม่ค่อยเลย-*-]

Guro_Boy
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/04/1993

ตั้งหัวข้อ by MikZ Mon 16 Feb 2009 - 19:42

มานะ เหอๆ แค่ชื่อก็พระเอกแล้วครับ

ปล.เพิ่งรู้เนี่ยแหละว่าเป้ากางเกงเทควันโดมันเป็นงี้
MikZ
MikZ

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Mon 16 Feb 2009 - 20:23

เทควันโดดท่ห์มากๆ....

ตอนแรกตกใจหมดคิดว่าเป้าขาดจิงๆ
เมื่อกี้เพื่อนที่เล่นเทควันพึ่แนะนำ แตะได้วงกว้าง
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Mon 16 Feb 2009 - 20:33

pattanakorm พิมพ์ว่า:โห~~ท่าน อาจารย์ หวัง..

มาเเข่ง CTF ด้วย สงคราม เดือด เเน่งานนี่..

ก็หวังว่ามันจะดุเดือดถึงใจพระเดชพระคุณผู้ชมทุกท่านล่ะครับ
อยากวาดการประมือกันของศิลปการต่อสู้ต่างสายอีก ชอบ ๆ
(เมื่อก่อนวาดมวยไทยกับมวยปล้ำแล้วยังติดใจอยู่เลยถึงมันจะสั้นก็เหอะ)

Guro_Boy พิมพ์ว่า:เอาผมลงไปเตะเลยได้ปะ

เล่นยุเท เนี้ย

หึหึ

เป็นสายโชว์ด้วยนิ

งั้นผมเอาสายปะทะมาลงเลยดีมะครึๆๆๆ

[ไม่ค่อยเลย-*-]

ท่านกุโระก็เล่นเทฯอยู่เหรอครับ สายโชว์คงพลิ้วน่าดู
นึกแล้วอยากกลับไปฝึกอีกจัง แต่สังขารมันไม่อำนวยซะแล้ว -_-"

MikZ พิมพ์ว่า:มานะ เหอๆ แค่ชื่อก็พระเอกแล้วครับ

ปล.เพิ่งรู้เนี่ยแหละว่าเป้ากางเกงเทควันโดมันเป็นงี้

555 ชื่อนี่ไม่ได้กะล้อเรื่องมานะมานีอะไรหรอกนะครับ
แค่อยากจะตั้งชื่อที่แสดงถึงความมุ่งมั่นเท่านั้นล่ะครับ ไป ๆ มา ๆ เลยมาลงที่มานะ Laughing
ส่วนเป้ากางเกงเทฯมันก็ดีไซล์ประมาณนี้แหละครับ ออกแบบเพื่อการกางขา 180 องศา
เพราะผ้ามันไม่ยืดเหมือนพวกใยสังเคราะห์
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Mon 16 Feb 2009 - 20:39

YunozukaE พิมพ์ว่า:เทควันโดดท่ห์มากๆ....

ตอนแรกตกใจหมดคิดว่าเป้าขาดจิงๆ
เมื่อกี้เพื่อนที่เล่นเทควันพึ่แนะนำ แตะได้วงกว้าง

ก็กลัวว่าจะดูเป็นอย่างนั้นเหมือนกันครับ ahh
แต่ถ้าจะวาดลงแข่งก็คงจะให้ถอดเสื้อ ใส่แค่เสื้อกล้ามกับกางเกงอะไรทำนองนี้อะครับ
อยากหัดวาดพวกกล้ามเนื้อ จะได้แม่น ๆ ซักที (พักหลังวาดแต่สาวน้อยจนกล้ามเนื้อเริ่มเลอะเลือนเต็มที ahh )
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Mon 16 Feb 2009 - 20:41

เพิ่งรู้นะนิว่าชุดมันเป็นอย่างนี้

งั้นจะลองวาดให้ลูกสาว Mew ดู แกเป็นเทวันโดด้วย 555+

(หนักใจเป้าของผู้ห ยิ งเป็นอย่างไร อ้ากพูดแล้วกำเดาไหล อ้ากกกกกกกกกกก)
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by MikZ Mon 16 Feb 2009 - 21:01

งืมๆ เรื่องกางเกงเทควันนี่ความรู้ใหม่จริงๆครับ

(ยอมรับว่าตอนเห็นทีแรกก็เผลอนึกว่าเป้าขาดจริงๆไปแว่บนึงเหมือนกัน)
MikZ
MikZ

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Mon 16 Feb 2009 - 21:22

555 haha ตอนที่สั่งซื้อจากพี่ ๆ ในชมรมตอนอยู่มหา'ลัย พอได้มาก็ตกใจเหมือนกัน
ว่า "เฮ้ย มัยเป้ามันปะ ๆ แบบนี้ฟะ ใครหลอกขายของเก่าให้ตูรึเปล่าเนี่ย" พอดูของทุกคน
...มันก็ปะเหมือนกันนี่หว่า.... ahh
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Mon 16 Feb 2009 - 21:26

ถกกันเรื่องกางเกงเทฯรึนี่ เหอๆๆ

นอกรอบนี้ไม่ต้องเริ่มไวนักก็ดีครับ ตอนนี้ใช้เครื่องแสกนไม่ได้+ใกล้จะสอบ

จู่ๆก็อยากเล่นคาโปเอร่า เปลี่ยนตัวลงแทนนาครดีมั้ยหนอ??

หรือ อ.หวังว่าไงครับ? มวยไทย หรือ คาโปเอร่า ดีเอ่ย??
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Mon 16 Feb 2009 - 21:55

อยากแบบ ชุดจริงๆ อะคับ ผมไปหาที่เว็บมันไม่ค่อยระเอียดเท่าไรอะงับ

ปล. ขอบคุณคับ
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Mon 16 Feb 2009 - 22:24

trio-jam พิมพ์ว่า:ถกกันเรื่องกางเกงเทฯรึนี่ เหอๆๆ

นอกรอบนี้ไม่ต้องเริ่มไวนักก็ดีครับ ตอนนี้ใช้เครื่องแสกนไม่ได้+ใกล้จะสอบ

จู่ๆก็อยากเล่นคาโปเอร่า เปลี่ยนตัวลงแทนนาครดีมั้ยหนอ??

หรือ อ.หวังว่าไงครับ? มวยไทย หรือ คาโปเอร่า ดีเอ่ย??
คาโปฯเลยเหรอครับ Shocked คงรับมือยากน่าดู มันเป็นอะไรที่เลื้อย ๆ อยู่บนพื้น แถมหลอกล่อเยอะจริง ๆ
ว่าแต่ท่าน trio-jam เคยเล่นคาโปฯรึเปล่าครับ ถ้าเคยหรือศึกษามาบ้าง เวลาต่อท่า จังหว่ะ การล่อหลอกต่าง ๆ
มันจะค่อนข้างวาดง่ายกว่าไม่มีพื้นเลยนะครับ ถ้าไม่เคยฝึกผมว่าเอาเป็นมวยไทยน่ะแหละครับ มันจะคุ้นเคยมากกว่านา

mynamekor พิมพ์ว่า:อยากแบบ ชุดจริงๆ อะคับ ผมไปหาที่เว็บมันไม่ค่อยระเอียดเท่าไรอะงับ

ปล. ขอบคุณคับ??
อยากได้แบบแพทเทิร์นชุดเทฯเหรอครับ อืม... เก็บไว้ไหนแล้วหว่า.. waiting alone
ถ้าไม่รีบใช้อะไร เด๋วพรุ่งนี้ผมจะลองร่างภาพเท่าที่จำได้มาให้นะครับ

ว่าแต่ถ้าสาว ๆ ใส่นี่ก็เหอ ๆๆ [Charecter นอกรอบเอามันส์] มานะ - (ยังไม่มีอินโทร) Onion47
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Mon 16 Feb 2009 - 22:29

เคยฝึกมวยนิดๆหน่อยๆ+ดูเพื่อนฝึกมาบ้าง พอถูไถอ่ะครับ ปกติถ้าพวกนี้ก็ดูคลิปเอา

แต่ถ้าถามว่าทำจริงๆทำอะไรได้บ้าง...ล้อเกวียน สปริงหลัง กับนางแอ่น(แบบไม่สมบูรณ์)

มวยไทยก็ได้จ้า แค่แย็ปๆ

ปล.ผมชอบท่าคาโปเอร่าตรงที่มันเลื้อยๆเนี่ยแหละ ดูมันฝืนหลักธรรมชาติยิ่งกว่าเส้าหลินซะอีก
ปล.2 ไอ้ท่านางแอ่นนั่นเพื่อนผมมันเรียกอย่างนั้นนะ ชื่อจริงคงประมาณ Butterfly Kick
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by Formthejok Tue 17 Feb 2009 - 3:49

ว่าแต่ตกใจกะกางเกงอย่างแรง ==

ความรู้ใหม่เลยนะครับเนี่ย อ. หวัง

รอดูศึกต่อไป เหอๆ .......
Formthejok
Formthejok
Lucky Star
Lucky Star

birth : 28/04/1991

http://Formthejok.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by Guro_Boy Tue 17 Feb 2009 - 21:03

แง่มๆก็เล่นยุนะครับ

พอดีผมเป็นสายปะทะอ่ะ[ถึงจะอ่อนออยู่ก็เถอะ!!]

กางเกงเท เป็นแบบนั้นแหละครับ

ตอนแรกที่ผมใส่ใหม่ๆผมก็ยังนั่งขำอยู่เลย[ก้มมองแล้วขำ-*-]

แต่ว่ากางเกงเท ไม่ใช่จะขาดง่ายๆหนิ

เห็นว่าผ้ามันแิอบยืดได้เหอๆ

Guro_Boy
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Tue 17 Feb 2009 - 21:19

เวลายืนเป้ามันจะดูแปลก ๆ เวลาวาดคงไม่เก็บหมดทุกตะเข็บแน่ครับ เอาแค่จังหว่ะสำคัญที่มันบังคับว่าต้องเห็นเป้าก็ค่อยวาดกันที ไม่งั้น ตายแหน่ Laughing
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Wed 18 Feb 2009 - 12:09

ตามที่สัญญาไว้กับท่าน mynamekor ว่าจะเอาแพทเทิร์นชุดยูนิฟอร์มเทควันโด้มาใด้ดู
ก็สเก็ตเอาเท่าที่จำได้อะครับก็จะประมาณนี้
ส่วนสายวิทยฐานะ (สายคาดเอวสีบอกระดับของผู้ฝึก) นั้นคงไม่ต้องมั้งครับ คงจะเคยเห็นกันบ้างแล้ว
[Charecter นอกรอบเอามันส์] มานะ - (ยังไม่มีอินโทร) TaeKwonDoUniform-Post
จับหนูลินใส่ชุดเทฯซะเลย น่ารักดี อิอิอิ[Charecter นอกรอบเอามันส์] มานะ - (ยังไม่มีอินโทร) Onion23
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Wed 18 Feb 2009 - 15:08

เก็บข้อมูลตามระเบียบเด้อ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by Guro_Boy Wed 18 Feb 2009 - 22:11

555+

วาดยากดีจริงๆกางเกงเท

อยากรูป

เด่วผมถ่ายมาให้เลยมะ

เหอๆ

Guro_Boy
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Wed 18 Feb 2009 - 22:43

โอ้ ดีเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าเน่อ
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Thu 19 Feb 2009 - 8:13

ว่าแต่ ตกลงท่าน trio-jam จะใช้นาครหรือตัวใหม่ที่ใช้คาโปเอร่าอะครับ
ถ้าตัวใหม่ก็ลงคาแรคเตอร์ได้เลยเน่อ
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics