CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฝากติชมด้วยนะขอรับ คาเร็คเตอร์ใหม่ของผม

WanTaLeng
pattanakorm
trio-jam
Xano
peerovski
YunozukaE
10 posters

Go down

ฝากติชมด้วยนะขอรับ คาเร็คเตอร์ใหม่ของผม Empty ฝากติชมด้วยนะขอรับ คาเร็คเตอร์ใหม่ของผม

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Sun 15 Feb 2009 - 13:59

ติชมได้เลยขอรับ พึ่งเคยลงสีในphoshop ครั้งแรกอาจจะเละเทะ...
แต่จะพยายามฝึกไปเรื่อยๆขอรับ

ฝากติชมด้วยนะขอรับ คาเร็คเตอร์ใหม่ของผม Music

คาเร็คเตอร์นี้คือมิวสิค ผู้รักธรรมชาติขอรับ
ผู้ใช้ลม ซึ่งเป็นต้นกำเนิดแห่งเสียงเพลงขอรับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะ......
เดี๋ยวอาจจะเอามาลงเพิ่ม

ปล. แล้วก็ฝากเว็บชมรมผมด้วยนะขอรับ เข้าไปติชมงานของคนในชมรมได้เลยขอรับ ..ยินดีต้อนรับทุกคนคับ http://soadna.forumer.com
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ขึ้นไปข้างบน Go down

ฝากติชมด้วยนะขอรับ คาเร็คเตอร์ใหม่ของผม Empty Re: ฝากติชมด้วยนะขอรับ คาเร็คเตอร์ใหม่ของผม

ตั้งหัวข้อ by peerovski Sun 15 Feb 2009 - 14:30

เป็นการลงสีที่...เอ่อ...จะรีบไปไหนครับ ยังเก็บงานไม่เยบร้อยเลยนะค้าบ

ดีไซน์สวยแล้ว แต่ขาดความเรียบร้อยของงานจริงๆ ภาพที่ลายเส้นสวยๆ ก็เน่ามาเยอะแล้วเพราะลงสีแบบ...นะ

คำติไม่ลื่นหูเท่าคำชม แต่เป็นตัวกระตุ้นการพัฒนาชั้นดีเลยนะค้าบพี่น้องค้าบ!!
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ฝากติชมด้วยนะขอรับ คาเร็คเตอร์ใหม่ของผม Empty Re: ฝากติชมด้วยนะขอรับ คาเร็คเตอร์ใหม่ของผม

ตั้งหัวข้อ by Xano Sun 15 Feb 2009 - 16:24

ยินดีต้อนรับ
การที่จะเก่ง PTS ก็อย่างน้อย 2 ปี
พยายามเข้า
Xano
Xano
Silver Star
Silver Star

birth : 05/11/1988

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sun 15 Feb 2009 - 16:53

ใช้ซีเลคชั่นแบ่งลงสีง่ายกว่านะ สวยดีด้วย

(งานข้าพเจ้าก็....อย่างที่โพสแรกว่าเช่นกัน)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sun 15 Feb 2009 - 19:38

เท่ ดีครับ
ในสตาย ร๊อก~ร๊อก ด้วย...
หุหุ
pattanakorm
pattanakorm
Shooting Star

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Sun 15 Feb 2009 - 19:57

ตัวนี้ดีไซน์แนวมั่ก ๆ แต่ถ้าลง CF คงเก็บงานกันอ้วกนะครับนี่ ลายพล้อยเลย -_-"

อ่า... ถ้าจะให้เดา นี่คงเลือกสีแล้วใช้บลัชป้ายโลดเลยใช่มั้ยครับ (เมาส์หนูด้วยอะจิ อิอิ)

ถ้าเป็นรูปที่มีเส้นแบบนี้ (ไม่ได้ใช้สีตัดสีโดยไม่มีเส้น) ช่วงแรก ๆ เราควรจะใช้เครื่องมือพวกเลือกพื้นที่
อย่างฝากติชมด้วยนะขอรับ คาเร็คเตอร์ใหม่ของผม Selecttool หรือบ่วงบาศโพลิกอน มันจะช่วยให้เลือกพื้นที่ที่จะลงสีได้ง่าย ไม่เลอะเทอะครับ
ถ้าชำนาญแล้วก็ค่อยมาใช้เจ้านี่ฝากติชมด้วยนะขอรับ คาเร็คเตอร์ใหม่ของผม Selecttool-penปากาซีเล็คพื้นที่ คมกว่าโพลิกอน แล้วเวลาซีเล็คพื้นที่โค้งจะคมกว่าด้วยครับ

ลองเล่นดูนะครับ ลองมั่ว ๆ ดู (ตอนแรกผมก็มั่ว ๆ เอาเหมือนกันครับ ahh ) หรือหาคู่มือมาเปิดดูตามขั้นตอนก็จะช่วยให้เราเป็นเร็วขึ้นครับ ขอให้สนุกกับ Shop นะครับ
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Mon 16 Feb 2009 - 15:13

peerovski พิมพ์ว่า:เป็นการลงสีที่...เอ่อ...จะรีบไปไหนครับ ยังเก็บงานไม่เยบร้อยเลยนะค้าบ

ดีไซน์สวยแล้ว แต่ขาดความเรียบร้อยของงานจริงๆ ภาพที่ลายเส้นสวยๆ ก็เน่ามาเยอะแล้วเพราะลงสีแบบ...นะ

ถูกต้องเลยคับ ผมเป็นคนใจร้อนในการทำงานมาก...แต่จะพยายามแก้ไขขอรับ จะพยายามพัฒนาต่อไป ใช้PTS ไม่เป็นจิงๆขอรับ..พึ่งมาใช้
งานนี้ครั้งแรกเลยเหะ ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำติชมนะขอรับ

Xano พิมพ์ว่า:ยินดีต้อนรับ
การที่จะเก่ง PTS ก็อย่างน้อย 2 ปี
พยายามเข้า

โหนานมาก...แต่จะพยายามขอรับ...ฟิตๆ

pattanakorm พิมพ์ว่า:เท่ ดีครับ
ในสตาย ร๊อก~ร๊อก ด้วย...
หุหุ

เหะ ขอบคุณขอรับ...ครั้งหน้าจะลงสีแบบไม่ให้ผิดหวัง เรียนรู้ต่อไป

trio-jam พิมพ์ว่า:ใช้ซีเลคชั่นแบ่งลงสีง่ายกว่านะ สวยดีด้วย

(งานข้าพเจ้าก็....อย่างที่โพสแรกว่าเช่นกัน)

อันนี้ยังงง เดี๋ยวเอาไปให้ท่านKc แนะนำให้นะขอรับ...เพราะเรายังไม่เข้าใจระบบอะไรในPTS อะไรเลย พึ่งรู้จังให้พ่กันอะไรนั่นครั้งแรกก็คราวนี้แหละ

WanTaLeng พิมพ์ว่า:ตัวนี้ดีไซน์แนวมั่ก ๆ แต่ถ้าลง CF คงเก็บงานกันอ้วกนะครับนี่ ลายพล้อยเลย -_-"

อ่า... ถ้าจะให้เดา นี่คงเลือกสีแล้วใช้บลัชป้ายโลดเลยใช่มั้ยครับ (เมาส์หนูด้วยอะจิ อิอิ)

ถ้าเป็นรูปที่มีเส้นแบบนี้ (ไม่ได้ใช้สีตัดสีโดยไม่มีเส้น) ช่วงแรก ๆ เราควรจะใช้เครื่องมือพวกเลือกพื้นที่
อย่างฝากติชมด้วยนะขอรับ คาเร็คเตอร์ใหม่ของผม Selecttool หรือบ่วงบาศโพลิกอน มันจะช่วยให้เลือกพื้นที่ที่จะลงสีได้ง่าย ไม่เลอะเทอะครับ
ถ้าชำนาญแล้วก็ค่อยมาใช้เจ้านี่ฝากติชมด้วยนะขอรับ คาเร็คเตอร์ใหม่ของผม Selecttool-penปากาซีเล็คพื้นที่ คมกว่าโพลิกอน แล้วเวลาซีเล็คพื้นที่โค้งจะคมกว่าด้วยครับ

ลองเล่นดูนะครับ ลองมั่ว ๆ ดู (ตอนแรกผมก็มั่ว ๆ เอาเหมือนกันครับ ahh ) หรือหาคู่มือมาเปิดดูตามขั้นตอนก็จะช่วยให้เราเป็นเร็วขึ้นครับ ขอให้สนุกกับ Shop นะครับ

ขอบคุรที่แนะนำขอรับ... ลองเอาไปทำเพิ่มเติมดู ตอนแรกเราก็ทำซีเล็คชั่นไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่เลย เหะ

สุดท้ายขอขอบคุณสำหรับทุกคำติชมนะขอรับ จะเอาไปพัฒนาตือถ้ามีโอกาศจะเอามาให้ดูกันอีก..เหะๆ...ติชมกันต่อได้เลยนะขอรับ
เพราะอีกไม่นานจะมีคาเร็คเตอร์มาเพิ่มอีก
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Mon 16 Feb 2009 - 17:07

ครับๆ จะรอ ชมผมงานครับ
ว่าเเต่.... วิชา ของท่านอาจารย์ หวัง
นิ ผมขอ ยืม ไปใช้หน่อยนะขอรับ..
pattanakorm
pattanakorm

Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Mon 16 Feb 2009 - 19:21

ตามสบายเลยครับ ไม่มีหวงวิชากันอยู่แล้วครับ อยากเห็นทุกคนในบอร์ดเราเมพ ๆ กันเยอะ ๆ
เหมือนอย่างใน ดีเวียนอาร์ท หรือ ไอเท็ม อะครับ

มีอะไรอยากรู้เกี่ยวกะ Shop ก็ถามไว้ได้ครับ ถ้าไม่เกินความสามารถก็จะตอบให้ครับ
สู้ ๆ เน่อ Very Happy
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Guro_Boy Mon 16 Feb 2009 - 19:58

ชอบการดีไซน์

ตัวละครมากๆเลยครับ

สวยงาม

Guro_Boy
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/04/1993

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Mon 16 Feb 2009 - 20:02

-ครับ..ท่านอาจารย์ หวัง
อยากรู้เรื่องการใช้ สี ใน shop หน่อยน่ะครับ
ว่า..ลงสีอย่างไงให้ดูมีเงา สวยๆ รบกวน เดี๋ยวนะครับ ท่าน..
pattanakorm
pattanakorm

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Tue 17 Feb 2009 - 11:27

อืมๆอยากรู้เหมือนกันด้วยขอรับ....
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Tue 17 Feb 2009 - 11:46

ลองพิมพ์หาHow toในกูเกิ้ลก็ได้น่ะ ผุดมาเพียบเป็นร้อยเว็บ=w=
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Tue 17 Feb 2009 - 20:43

ท่าน pattanakorm ก็ลองเซิร์ทหาในกูเกิลอย่างที่ท่าน vantimiglia บอกดูก่อนนะครับ คงจะมีให้ได้อ่านเยอะอยู่เหมือนกัน เพราะเรื่อง CG เป็นอะไรที่มีคนสนใจกันมาก ถ้าหาดูไม่เจอหรือเจอแต่ไม่เวิร์คยังไงแล้วผมจะช่วยแนะนำ
เบื้องต้นให้เป็นแนวทาง ตั้งแต่แบบขี้เกียจจนถึงขั้นพัฒนาแล้ว (แต่คงไม่ถึงกับขั้นชั้นสูงเพราะผมยังต้องศึกษาและฝึกฝีมืออีกเยอะเหมือนกันครับ Very Happy )
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Wed 18 Feb 2009 - 0:16

ขอบพระคุณอย่างสูงขอรับ...
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Sun 22 Feb 2009 - 23:23

เดี๋ยวซักพักถ้าทำคาเร็คเตอร์เพิ่มเล่นๆจะเอามาอัพลงให้ดูนะขอรับ
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by hana5394 Thu 26 Feb 2009 - 23:09

เคริ่องดนตรีหลากหลายดีค่ะ ชอบ
hana5394
hana5394

birth : 23/04/1994
Placement : NMB

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Fri 27 Feb 2009 - 14:10

เข้าท่ามากเลย
ตัวละครตัวนี้แปลกดีฮะ
เสื้อก้อสีสันฉูดฉาดเป็นเอกลักษณ์ดี
ความสามารถก้อเช่นกัน
haha
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sat 28 Feb 2009 - 12:58

อุหู~
ทำไมมันขึ้นเป็น ( ฮาวทูเเต่งหน้าคนไป ซะได้ละนิครับ งง? )
แต่ก็มีที่ท่านว่ามา ก็เยอะครับ เจ๋งๆ
pattanakorm
pattanakorm

ขึ้นไปข้างบน