CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!!

vantimiglia
Guncon
originalBlueSin
Guro_Boy
bluearmor
PuzZ
desadoria
WanTaLeng
trio-jam
pattanakorm
goldfish
peerovski
16 posters

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

Go down

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! - Page 2 Empty Re: TIMETRACERโปรเจคท์ Update!!

ตั้งหัวข้อ by peerovski Mon 16 Feb 2009 - 11:17

ขอรับตัวละครนี้ไปนะค้าบ ขอบคุณทุกเม้นจริงๆ

เหลืออีก 5-6 หน้าก็จะจบตอนแล้ว มาดูตัวอย่างบางหน้ากันเป็นครั้งสุดท้ายก่อนจะได้อ่านตัวเต็มๆของตอนที่1

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! - Page 2 22

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! - Page 2 23

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! - Page 2 2425
ผมยังต้องฝึกอีกเยอะค้าบสำหรับฉากที่มีองค์ประกอบแน่นๆ(ขออภัยที่ไม่ถูกใจบางท่าน)

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! - Page 2 27
เขาเป็นใคร เกี่ยวข้องอะไรกับเด็กหนุ่มคนนี้...

ติดตามได้ในเวอร์ชั่นเต็ม เร็วๆนี้นะค้าบพี่น้องค้าบ!!
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! - Page 2 Empty Re: TIMETRACERโปรเจคท์ Update!!

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Mon 16 Feb 2009 - 20:14

งานเทพ มากครับ ขอชม เลยจริงๆ
pattanakorm
pattanakorm
Shooting Star

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by peerovski Wed 18 Feb 2009 - 11:09

ขอบคุณค้าบ

มีบางคนเมลมาหา บอกว่าขอให้สอนเทคนิคบางอย่าง....อืมๆๆ ไม่ได้หวง ยินดีถ่ายทอด

แต่เรื่องสอนวาดทางเวปบอร์ด นี่ผมคงไม่สะดวกนัก เพราะผมไม่ค่อยมีเวลาอธิบายขั้นตอนละเอียด

แต่อยากจะบอกว่า ทุกอย่างที่พี่น้องเห็นน่ะ เป็นผลงานของ "โฟโต้ช็อป CS3"

ทั้งสกรีบ ฉากหลัง ถมดำ ตีเส้นสปีด

ผมไม่เป็นหรอกค้าบ ไอ้มังกะสตูฯ ผมขี้เกียจมานั่งฝึกใหม่ ผมก็เลยคิดว่า เอาโฟโต้ช็อปให้เก่งไปเลยอย่างเดียวน่าจะดีกว่าค้าบพี่น้องค้าบ

แต่ถ้าอยากรู้จริงๆ ออนเอ็มมาคุยกัน หรือส่งเมลมาที่

peerovski@hotmail.com .-------สำหรับ MSN

peerovski@gmail.com .----------E-Mailของผมเอง

ว่างๆมาคุยกันได้นะค้าบ เพราะให้บอกทางเวปบอร์ดเองอาจจะไม่สะดวกนัก

ขอโทษจริงๆค้าบพี่น้อง....
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by peerovski Thu 19 Feb 2009 - 9:51

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! - Page 2 Showoff

หน้าเปิดตอนที่ 2 (วอล์เปเปอร์บ้านผมเองแหละ)

ศาสตราอาคม ก้าวข้ามมิติ

"ฟาดฟันทุกสิ่ง นามนั้นคือนันทกาวุธ"
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Thu 19 Feb 2009 - 20:46

เท่ห์โครต.......แวะมาดู
ผมก็ชอบแนวฮีโร่อยู่แล้ว
วาดสวยมากครับ เดี๋ยวจะวาดปีศาจมาลงด้วย
peterpan-killer
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Fri 20 Feb 2009 - 14:58

โครตงามมมมเลย สวยมากครับ

แต่ตะหงิดนิดนึงนะ(ขอโทษง้าบ) ดาบไม่ค่อยเข้ากะชุดแฮะ

อันนี้ความรุสึกของผมนะ

หากไม่เปลี่ยนดาบ ก้อน่าจะเพิ่มอักขระของดาบลงบนชุดก้อได้งับ

(เล็กๆน้อยๆ)ผมว่ามันเข้ากันดี

ไร้ที่ติเลยแหละ
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sun 22 Feb 2009 - 0:10

ขอใช้กระทู้เสนอชื่อตัวละครอีกทีนะครับ
(ตามลิงค์เลย เป็นตัวใน CF)
http://ctstudio.all-up.com/forum-f7/topic-t483.htm
http://ctstudio.all-up.com/forum-f7/topic-t191.htm
http://ctstudio.all-up.com/forum-f7/topic-t141.htm

ถ้าไม่รังเกียจก็เชิญตามสบายเลยครับ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Sun 22 Feb 2009 - 1:47

เอาผู้ร้ายมาลงครับ (ถึงไม่ค่อยเหมือนตัวร้ายในพวกฮีโร่เท่าไหร่)
[img]TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! - Page 2 Wooooooo[/img]
ชื่อ.ศจ.ปอย กะ จักรกล เต่าระฆัง ครับ(เพราะคนเมื่อก่อนใช้ระฆังเป็นตัวบอกเวลาครับ กะเต่ามันอายุยืน)
ที่มา ศจ.ปอย ต้องการสร้างอาวุธให้คนสมัยก่อน(สมัยสงครามโลกครั้งที่2)จะได้ชักใยให้ประเทศไทยเข้าร่วมสงครามอย่างเต็มตัว แต่ถ้าทำเช่นนั้นก็จะมีคนตายมากกว่าเดิมถ้ามีคนใช้ในทางที่ผิด พระเอกเลยต้องมาปราบ จ้า
ความสามารถ- เต่าระฆังสามารถหมุนเวลาในอนาเขตเล็กๆให้เร็วขึ้นหรือช้าลงก็ได้ เพราะเป็นไทมแมชชีน และมีกำลังแขนมหาศาลกะเกราะที่แข็งแกร่งมาก ถนัดต่อสู้ในน้ำครั

วาดได้แค่นี่ละครับช่วยพิจรณาด้วยครับ ไม่เอาก็ได้นะ please
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by peerovski Sun 22 Feb 2009 - 16:55

ขอบคุณครับ จะรับไปพิจารณาครับผม ขอบคุณจริงๆที่ไม่ทอดทิ้งกันนะค้าบ!!
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Livingdead One Sun 22 Feb 2009 - 17:21

คือ สงสัยอะไรหน่อยนึง

พอจะบอกได้ไหมว่าฝั่งตัวร้ายนี่จุดมุ่งหมายสูงสุดนี่คืออะไรครับ

จะได้หาช่วยประวัติศาสตร์มาเขียนพล๊อตให้

(แต่ส่วนใหญ่อีนี่ช้านถนัดตะวันออกกลางนะ ฮัดช่าห์...)

บังลีฟ(Livingdead One)
Livingdead One
Livingdead One
Lucky Star
Lucky Star

birth : 30/08/1988
Placement : ณ ทะเลทรายอันกว้างใหญ่

ตั้งหัวข้อ by peerovski Mon 23 Feb 2009 - 14:06

ไม่มีอะไรหรอกครับ แค่พวกเขาทำให้ประวัติศาสตร์เปลี่ยนแล้วก็จะส่งผลกระทบต่อคนในยุคปัจจุบัน และอนาคตเท่านั้นแหละครับ ส่วนผลจะเป็นยังไง รออ่านเอาเองละกัน
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Mon 23 Feb 2009 - 16:38

การเขียนเนื้อเรี่องเกี่ยวกับพวก
กาลเวลาผมว่าเดายากในระดับนึงเลยล่ะครับ
เพราะฉะนั้นไม่เดาดีก่า
รอดูเอานี่ล่ะ
ปั่นๆๆเด้อ
สู้ตายเลยครับ
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by peerovski Tue 24 Feb 2009 - 13:36

peterpan-killer พิมพ์ว่า:เอาผู้ร้ายมาลงครับ (ถึงไม่ค่อยเหมือนตัวร้ายในพวกฮีโร่เท่าไหร่)
[img]TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! - Page 2 Wooooooo[/img]
ชื่อ.ศจ.ปอย กะ จักรกล เต่าระฆัง ครับ(เพราะคนเมื่อก่อนใช้ระฆังเป็นตัวบอกเวลาครับ กะเต่ามันอายุยืน)
ที่มา ศจ.ปอย ต้องการสร้างอาวุธให้คนสมัยก่อน(สมัยสงครามโลกครั้งที่2)จะได้ชักใยให้ประเทศไทยเข้าร่วมสงครามอย่างเต็มตัว แต่ถ้าทำเช่นนั้นก็จะมีคนตายมากกว่าเดิมถ้ามีคนใช้ในทางที่ผิด พระเอกเลยต้องมาปราบ จ้า
ความสามารถ- เต่าระฆังสามารถหมุนเวลาในอนาเขตเล็กๆให้เร็วขึ้นหรือช้าลงก็ได้ เพราะเป็นไทมแมชชีน และมีกำลังแขนมหาศาลกะเกราะที่แข็งแกร่งมาก ถนัดต่อสู้ในน้ำครั

วาดได้แค่นี่ละครับช่วยพิจรณาด้วยครับ ไม่เอาก็ได้นะ please

เอามาแล้วครับ กับกลุ่มผู้ร้ายจากต่างมิติ...

เข้าไปตามลิ้งเลยก็แล้วกัน แบบเวปเก่ามีปํญหาอีกแล้ว-*- ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ใครก็ได้
เอารูปที่อยู่ในลิ้งค์นี้มาโพสท์ใหม่ได้มั้ยอะ

ลิ้งนี้เลย
[img]TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! - Page 2 Thumb[/img]
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by finel Tue 24 Feb 2009 - 13:55

ลองฝากใน photobucket ก็ได้นะคะสมัครง่าย,ปัญหาน้อย
ไซด์ที่เหมาะกับการโพสก็ 600x (ความยาวไม่ค่อยเกี่ยง แต่กว้างขนาดนี้กำลังพอดีหน้าจอค่ะ)
/me นั่งดูฝ่ายผู้ร้าย......โลลิจงเจริญ(ออกแบบมาซะแบนแต๊บเชียว)
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 24 Feb 2009 - 16:26

http://www.imagehost.org/

ใช้ประจำ ไม่เกี่ยงอะไรซักอย่าง แค่ต้องปรับขนาดก่อนอัพ

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! - Page 2 Untitled
http://f.imagehost.org/download/0860/untitled
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by peerovski Thu 26 Feb 2009 - 12:14

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! - Page 2 02-4

ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำ แบบบางร้านที่ผมเล่นมันฝากรูปที่photobucketไม่ได้อะครับ
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Thu 26 Feb 2009 - 19:15

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! - Page 2 Untitled-Scanned-111

ไงเอาตัวนี้ไปเป็นตัวร้ายอีกตัวได้ไมคับนิ ไม่ได้ไม่เป็นไรคับ ผม

ข้อมูล

ชื่อ อดีตคต
ความสามารถ
-เดินผ่าเวลา- เป็นท่าพุ่งเข้าหาเป้าหมายอย่างรวดเร็ว ใช่แล้วมี โคดาว 5 วิ
-แยกเงา 10 ตน- ง่ายแยกร่าง ออกมา
-สกัดเวลา- ท่าที่มีออล่า ขั้นรอบตัวเป้าหมาย สามารถหยุดเปล่าหมายได้ 5วิ

ข้อมูลอย่างอื่นตามสบายคับผม - - ท่าไหนเเรงไปเอาออกก็ได้นะคับ
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by peerovski Thu 26 Feb 2009 - 19:49

พี่น้องเล่น ดอทเอ เหรอคับ

มาแบบ ริคิมารุ เลยถ้ามันหายตัวได้ก็นะ...

ลองส่งมาได้เรื่อยๆ
ถึงไม่ได้เอาลงในการ์ตูน ก็จะรีเมคให้ค้าบ
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Thu 26 Feb 2009 - 19:53

สี คอม สุดยอดจริงๆครับ ท่าน..
ว่าเเต่พี่ ก่อ ก็ลงด้วยรึนี่?
จะติดตามนะครับ ท่าน..
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by peerovski Sat 28 Feb 2009 - 11:51

TIMETRACERโปรเจคท์ Update!! - Page 2 000001

เอามาลงเรื่อยๆครับ กระดาษหมดค้าบพี่น้องเลยไม่ได้ทำอะไรเป็นเรื่องเป็นราวมากนัก (วาดใส่ a4ธรรมดาเลยอะ)
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sat 28 Feb 2009 - 16:22

มันเทพมากเลยเฮีย ตอนหน้าจะได้ออกแล้ว ไอ้บึ้ก หุหุหุ

ตกลงว่า"ไอ้ตัวแดงๆ"นี่คือ พระเอกสินะครับ(อ่านแล้วชักลืมเลือน)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Sat 28 Feb 2009 - 16:25

เต่าเราดุโคตร..เท่ห์มากครับมีสีด้วย ชอบชอบ
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by peerovski Sun 1 Mar 2009 - 18:19

คงอีกนานกว่าจะได้วาดกตอนสอง (กระดาษหมด + งานเข้า)

ว่าจบตอนสองแล้ว จะเอามารวมแล้วเขียนเรื่องตอนที่ 1 ใหม่ ไปเสนอทางสยามดูนะค้าบ

ขอให้ผ่านทีเท้อ...สาธุ
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sun 1 Mar 2009 - 18:20

อวยพรให้ผ่านด้วยคนจ้า
(จะได้ดูงานนักเขียนคนใหม่แล้ว เย่ๆ)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Sun 1 Mar 2009 - 18:29

เอาเลยครับ สู้เขาน้า.... haha
Silver Star
Silver Star

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics