CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[Boss Character]อุปสรรคในการต่อสู้(อัพเดทบอสเพิ่มค่ะ)

PuzZ
desadoria
Formthejok
pattanakorm
MikZ
Livingdead One
NoRWAN
LunaLoS
Guro_Boy
Kin@
mynamekor
black-rayz
vantimiglia
-=IZE=-
YunozukaE
Guncon
trio-jam
Happiiloo_alfie
finel
23 posters

หน้า 2 จาก 4 Previous  1, 2, 3, 4  Next

Go down

[Boss Character]อุปสรรคในการต่อสู้(อัพเดทบอสเพิ่มค่ะ) - Page 2 Empty Re: [Boss Character]อุปสรรคในการต่อสู้(อัพเดทบอสเพิ่มค่ะ)

ตั้งหัวข้อ by NoRWAN Fri 12 Dec 2008 - 17:41

โห เฟิร์น ทำได้ไงฟะ Very Happy
NoRWAN
NoRWAN
Bronze Star
Bronze Star

http://norwan.exteen.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

[Boss Character]อุปสรรคในการต่อสู้(อัพเดทบอสเพิ่มค่ะ) - Page 2 Empty Re: [Boss Character]อุปสรรคในการต่อสู้(อัพเดทบอสเพิ่มค่ะ)

ตั้งหัวข้อ by Livingdead One Sat 13 Dec 2008 - 17:08

เหอๆ มีพวกเล่นสุนัขหมู่เพิ่มอีกคนนึงแล้ว(ฟาซินจะดีใจไหมนี่)

ถ้าฮาโลเจอฟาซินทีมีเฮ หมอผีเจอผี กองทัพผีชนกัน(แต่ฮาโลภาษีดีตรงCancleเวททุกชนิด)

ส่วนบอสของท่านฟินเนลน่ารักดีนะครับ (ฟาซินบอกมาว่า"ลุงสู้ไม่ลงหรอกนู๋เอ้ย")
Lucky Star
Lucky Star

birth : 30/08/1988
Placement : ณ ทะเลทรายอันกว้างใหญ่

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Fri 19 Dec 2008 - 0:36

อินโทรมารขาวมาแว้ว

นั่งยางอย่างว่อง (มีแววว่าจะไม่มาทำใหม่ เพราะขี้เกียจเกินแกง)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Fri 19 Dec 2008 - 12:30

อ่านแล้วมัน
เอ่อ...

มันเทพมาก (แต่มีวิธีจัดการเงาแล้ว อิอิ)
black-rayz
black-rayz
Shooting Star

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Fri 19 Dec 2008 - 13:00

เร็วกว่าเงาเลยเรอะ= ="

นิดนึงน่ะพี่Trio-jam แค่อ่านแล้วมันขัดๆนิดหน่อย...ส่วนตัวคิดว่าพวกที่มักจะพูดว่า"แกเร็วกว่าเงาของแกได้รึเปล่า" มันมักจะเป็นแนวพวกที่วาร์ปตามเงามากกว่าน่ะ แนวมารขาวน่าจะเป็น"เอ็งเร็วกว่าเสียงไม่ก็แสงได้รึเปล่า"(เทพโคตร=[]=")

PS1.ทั้งหมดนี้แค่ความเห็นส่วนตัวน่ะ อย่าไปคิดอะไรมากมายน่ะฮ่ะ ^ ^

PS2.ช่องสุดท้ายนั้นดร.!!??
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Fri 19 Dec 2008 - 17:00

ตัวนี้มันเทพแต่ไม่แสดงตัวครับ ประมาณว่า "เทพนะแต่ไม่แสดงออก"

เขียนอะไรธรรมดาเกินไปก็ฉะนี้แล เหอๆๆๆ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sat 27 Dec 2008 - 21:44

ลงอินโทรของราชาโหงพรายแล้วนะครับ

นั่งรอผู้โชคดี
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by MikZ Sun 28 Dec 2008 - 10:16

เพิ่งเข้ามาเห็นฮาโล แหมอินโทรมาพอดี
เห็นแล้วคิดถึงลุงจาดามตงิดๆ รึว่าฮาโลจะมีความสัมพันธ์ทางสายเลือดกับจาดาม!? huh (วิญญาณนะเฮ้ย)
MikZ
MikZ

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sat 17 Jan 2009 - 19:05

ตัวบอส ร้ายๆกันทั้งนั้นเลย

huh
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

[Boss Character]อุปสรรคในการต่อสู้(อัพเดทบอสเพิ่มค่ะ) - Page 2 Empty [EX-Boss-Character]

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Tue 17 Mar 2009 - 1:41

[Boss KNN' "ผู้มาพร้อมพลังที่มาจากโลกต่างมิติ"]

[Boss Character]อุปสรรคในการต่อสู้(อัพเดทบอสเพิ่มค่ะ) - Page 2 K_7[Boss Character]อุปสรรคในการต่อสู้(อัพเดทบอสเพิ่มค่ะ) - Page 2 N[Boss Character]อุปสรรคในการต่อสู้(อัพเดทบอสเพิ่มค่ะ) - Page 2 N-1

-ชื่อ-
K (โค้ดเนม)
N (โค้ดเนม)
N' (โค้ดเนม)
-สถานะปัจจุบัน -
ผู้เร่ร่อนในช่องว่างมิติ
ผู้เปิดประตูมิติ
ผู้ทำลายล้างประตูมิติ
-อายุ-
ไม่รู้ดิ
-เพศ-
ชาย ทั้ง 3 ตัวละคับ
-ส่วนสูง-
180 ซ.ม.
175 ซ.ม.
176 ซ.ม.
-น้ำหนัก-
เอาเท่าไร(มันไม่บอกกันทั้งหมด)
-เผ่าพันธ์-
มนุษย์ 3 ตัว
-อาชีพ-
นักดาบ+เวทย์แห่งมิติ
เวทย์สาย เวทย์เน้นโจมตีล้วนๆ และเวทย์เปิดมิติ
นักฆ่าไร้เงา+นืนจาสายมิติ
-อุปนิสัย-
ปล่อยมุขฝืด ไม่ค่อยจริงจังกับงานเท่าไร เวลาสู้จะบอกว่าเป็นแค่เกม แต่ที่จริงโหดยังกะปีศาท
เฉยๆไม่ทำอะไรมาก มองไม่ออกเลยว่าจะแสดงอาการอย่างไง แต่ก็รู้ๆ มันชอบรอบฆ่าแบบหน้าไร้อารมณ์ - -
ฮาๆ ได้ทุกวัน แต่มันชอบมากับความเงียบ ไม่รู้จะเดานิสัยอย่างไง สรุปเองจะดีหรือชั่ว กันเนียะ
-ความสามารถ-
ผ่านมิติได้ทุกที่และดูดกลืนไปยังมิติอื่นได้ และมีความชำนาญในด้านอาวุธดาบ
เปิดประตูมิติได้ทุกที่จะไป ด้วยรูบิด ส่งข้ามมิติ ใช่เวลา 1 วิ ในการร่าย
ทำลายช่องว่างที่มาจากการ ใช่เวทย์ได้ทุกอย่าง และสามารถ ใช่อาวุธลับจากมิติที่ซ่อนไว้ทุกๆ ที่ได้อย่างมีประสิทธิภาพ
-ครอบครัว-
ไม่ทราบ ก็มีแต่พวกมันนั้นละ
-สิ่งที่ชอบ-
(มันไม่บอกมา)
-สิ่งที่เกลียด-
เกลียดหมดเวลาที่ใครทำให้มิติต้องแปลงป่วน และเกลียดการเอาเปรียบมากที่สุด - - (พี่พวกเองเล่นรุม 3 เนี้ยนะ)
-อาวุธที่ใช้-
ดาบ+เวทยสายไร้ลักษณะ
รุบิค(เป็นอาวุธเวทย์) มีหลายชนิด 2x2 3x3 4x4 แบบ วงกลม แบบ สามเหลี่ยม มันเล่นได้หมด
อาวุธลับ+ดาบ+เวทย์นิดน้อย
-ท่าที่ใช้สู้(ถ้ามี)-
เยอะไปหมด บ้างครั้งตั้งในเวลาสู้ก็มี
-จุดเเข็ง-
ตายยากหาตัวได้ยาก แล้วไม่มีใครเคยเห็นหน้านอกจากเพื่อนมันและ ฟิลเนล

หลังจากที่เขา ได้ค้นพบ สิ่งประหลาดในมิติทำให้ต้องตามหาสิ่งที่เป็นสาเหตุทำให้มิติต้องปั่นป่วน
และรับหน้าที่จาก คนหนึ่งให้ส่ง คนข้ามมิติ

มาแล้วครับอินโทร เผาชัว

[Boss Character]อุปสรรคในการต่อสู้(อัพเดทบอสเพิ่มค่ะ) - Page 2 01
[Boss Character]อุปสรรคในการต่อสู้(อัพเดทบอสเพิ่มค่ะ) - Page 2 02
[Boss Character]อุปสรรคในการต่อสู้(อัพเดทบอสเพิ่มค่ะ) - Page 2 03
[Boss Character]อุปสรรคในการต่อสู้(อัพเดทบอสเพิ่มค่ะ) - Page 2 04
[Boss Character]อุปสรรคในการต่อสู้(อัพเดทบอสเพิ่มค่ะ) - Page 2 05

ปล.ติกันได้เลย

แก้ไขล่าสุดโดย mynamekor เมื่อ Mon 23 Mar 2009 - 23:54, ทั้งหมด 2 ครั้ง
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie Tue 17 Mar 2009 - 1:41

บอสของอะไรอ่ะ

birth : 18/03/1989
Placement : ดินแดนแห่งพันธสัญญา

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Tue 17 Mar 2009 - 1:44

บอสนี้จะปรากฎในรอบที่ 3ครับ

หะหะ เป็นบอสมาใหม่ มาช่วยงาน งะ
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie Tue 17 Mar 2009 - 2:52

ใครๆก็สร้างได้หรือว่า เฉพาะบางคนอ่า

Placement : ดินแดนแห่งพันธสัญญา

ตั้งหัวข้อ by finel Tue 17 Mar 2009 - 3:07

ขอย้ายมากระทู้บอสเลยก็แล้วกันนะคะ
คือว่าคุณmynamekorมีการ PMแจ้งมาแล้วค่ะ
'w'/ คนที่อยากเป็นบอสนอกจากบริหารเวลาเก่งแล้ว
ก็ขอให้เต็มที่กับการวาดด้วยค่ะ
/me เหมือนแทงตัวเองนิดๆเลยแฮะ
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Tue 17 Mar 2009 - 5:20

อยากเป็นบ้าง แต่เทรินยังไม่ส่งเลย=w="
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 17 Mar 2009 - 10:30

บอสน่าเชือดจัง

เปลี่ยนข้อมูลฮาโลนิดนึงแล้วเน่อ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by Formthejok Tue 17 Mar 2009 - 12:44

โอ้ กระทู้บอสอยู่นี่ นี่เอง ผมเอาบอสมาลงมั่งได้ไหมคับ ? OwO
Formthejok
Formthejok
Lucky Star
Lucky Star

birth : 28/04/1991

http://Formthejok.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Tue 17 Mar 2009 - 13:30

โอ้~~พี่ก่อ มาลงเเร้วววววววว ( ความจริงก็ต้องนานเเล้วไม่ใช่หรือ - -" )
เเล้วเรื่องของบอส สามตน ที่ว่ากันไว้..จะว่าไงดีครับ พี่ก่อ
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Wed 18 Mar 2009 - 1:01

---ถอนตัวจ้า---

แก้ไขล่าสุดโดย trio-jam เมื่อ Fri 10 Apr 2009 - 9:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by desadoria Wed 18 Mar 2009 - 1:13

เวตาลหน้าเหียกมากกกก
desadoria
desadoria

birth : 16/03/1993
Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

http://desadoria.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Wed 18 Mar 2009 - 1:45

ท่าทางเกาะต้นไม้ห้อยหัวไม่ได้แน่
black-rayz
black-rayz

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by PuzZ Wed 18 Mar 2009 - 17:53

หน้าเหียก หรือหน้ากลัวดี ahh
PuzZ
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

birth : 11/12/1994
Placement : นรกที่เรียกว่า"โลก"

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie Thu 19 Mar 2009 - 1:47

ถามด้วยความสัตย์จริงว่า...

ชอบสัตว์ประหลาดพันธุ์นึงมาก วาดมาได้ไหม แต่ไม่รู้ว่าจะกลายเป็นว่าก็อปมาไหม
ปล. ความรู้สึกเหมือนวาด เจได มาลงแข่งCF อ่ะ ทำได้ไหมเอ่ย

ตัวเนี้ย Sliver Queen
[Boss Character]อุปสรรคในการต่อสู้(อัพเดทบอสเพิ่มค่ะ) - Page 2 Sliver_Queen_640

ครอบครัวที่น่ารัก
http://ww2.wizards.com/gatherer/index.aspx?term=sliver&Field_Name=on&Field_Rules=on&Field_Type=on&setfilter=All%20sets

ตั้งหัวข้อ by finel Thu 19 Mar 2009 - 2:08

ถ้ามีการดัดแปลง+ใส่โปรไฟล์สถานที่สมเหตุสมผลสามารถลงได้ค่ะ
เพราะเราเน้นกิจกรรมสนุกสนานเพื่อพัฒนาฝีมือมากกว่า
มาสนุกกันดีกว่าเนอะ ^v^
ถ้าจะลงก็ลงมือวาด +ใส่โปรไฟล์บอสได้เลยค่ะ
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Formthejok Thu 19 Mar 2009 - 2:10

สะ .... สัตว์ ประหลาดพันธุ์ไหนเหยอค้าบ พี่ฟี่ ... huh

ที่รู้ๆ ผมวาดไม่ได้แล้วหนึ่งฮะ ==

ปล. เวตาลหยองมาก
Formthejok
Formthejok
Lucky Star
Lucky Star

birth : 28/04/1991

http://Formthejok.exteen.com

หน้า 2 จาก 4 Previous  1, 2, 3, 4  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics