CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

มาใหม่ค่ะ เอารูปมาลงด้วย ช่วยวิจารณืด้วยนะคะ

bluearmor
Guro_Boy
maze-meiling
LunaLoS
skeleton-boy
Dark sky
MikZ
Adarin
trio-jam
Guncon
Kaeku
jesymeam
16 posters

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

Go down

มาใหม่ค่ะ เอารูปมาลงด้วย ช่วยวิจารณืด้วยนะคะ - Page 2 Empty Re: มาใหม่ค่ะ เอารูปมาลงด้วย ช่วยวิจารณืด้วยนะคะ

ตั้งหัวข้อ by LunaLoS Fri 5 Dec 2008 - 20:31

ฮ่า ๆ ๆ ออกมาไม่ได้

สงกะสัยตัวผม จะตายก่อนเข้าละครับ TT^T

อยากเห็นภาพอื่น ๆ อีกจังครับ
LunaLoS
LunaLoS
Silver Star
Silver Star

birth : 11/12/1992
Placement : บ้านโพรงกระต่าย

ขึ้นไปข้างบน Go down

มาใหม่ค่ะ เอารูปมาลงด้วย ช่วยวิจารณืด้วยนะคะ - Page 2 Empty Re: มาใหม่ค่ะ เอารูปมาลงด้วย ช่วยวิจารณืด้วยนะคะ

ตั้งหัวข้อ by jesymeam Fri 5 Dec 2008 - 20:42

ตอนนี้วาดรูปที่2 กับรูปที่3 แล้วละค่ะ เพียงแต่ว่า....เครื่อสะแกนมันพังน่ะสิค่ะ!!!! เลยเอาเข้ามิได้ เลยได้แต่วาดใส่สมุดวาดรูปไรเรื่อยๆๆๆๆ อ๊า~~~ อยากจะทุบเครื่องสแกนจังว้อย!!!!!!!!!!
jesymeam
jesymeam
Socialite

ตั้งหัวข้อ by Meze Thu 18 Dec 2008 - 21:55

... ผมว่าผมรู้สึกได้ถึงออร่า หรือพลังอะไรบางอย่างมาจากตัวละครนะ ... อ๊ะ ทะ ทำไมที่นิ้วมือมีสีดำติดมา??? OAo''
Meze
Meze
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Wed 4 Feb 2009 - 20:16

เชียร์~ให้วาดใน A-4 นะครับ
ภาพจะดูชัดเจนขึ้น..
สู้ๆ ครับ
pattanakorm
pattanakorm
Shooting Star

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by peerovski Fri 6 Feb 2009 - 19:36

มายก็อด มะชาเล่ดูมมากๆ affraid

แต่น่าจะลองใน a4 80แกรมก่อนสำหรับดินสอ

ส่วนถ้าจะตัดเส้นด้วยปากกาก็ลอง 150แกรม+ละกัน

ตัดเส้นแหล่มๆด้วยปิกม่าเบอร์01-05 ถ้าออกมาไม่สวยมาเตะผมเลยค้าบพี่น้อง
เพราะงานของพี่น้องออกมาดีอยู่แล้ว ...คอนเฟิร์ม!!

(การทำงาน ของผมก็เป็นแบบนี้เหมือนกันนะค้าบพี่น้องค้าบ)

ว่าแล้วก็ไปซุยงานเราต่อดิกว่า อะชะแว้บ!! Mad

..................................................................................................................................

มาใหม่ค่ะ เอารูปมาลงด้วย ช่วยวิจารณืด้วยนะคะ - Page 2 Tag
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by desadoria Fri 6 Feb 2009 - 21:09

ว้าว พังค์มาก~!

สายดีครับ แต่อย่างที่๕รฑ๊Kaekuเค้าบอกล่ะครับ ลองวาดใน A4 ดูก่อน อาจจะออกมาเช้งก็ได้ =w=
desadoria
desadoria

birth : 16/03/1993
Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

http://desadoria.exteen.com

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

ขึ้นไปข้างบน