CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที..

Oufza_21
jackkypran
ShadowCall
Lord oF Earth
zilver0
BenQ11
Darksoul
finel
Anomonny
DecoI2er
14 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. Empty แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที..

ตั้งหัวข้อ by DecoI2er Fri 20 Apr 2012 - 22:09

ผมพึ่งลองเอามาลงเป็นครั้งแรกขอคำแนะนำด้วยนะครับ
พูดตามความจริงได้เลยครับ Very Happy
รูปแรกอาจจะไม่ค่อยชัดหน่อยนะครับ ^^
[img]แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. FrmKeF[/img]
แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. 7TzG5p[img]แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. EQBAGM[/img]

แก้ไขล่าสุดโดย DecoI2er เมื่อ Tue 23 Oct 2012 - 15:31, ทั้งหมด 2 ครั้ง
DecoI2er
DecoI2er
Socialite

birth : 27/04/1996

ขึ้นไปข้างบน Go down

แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. Empty Re: แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที..

ตั้งหัวข้อ by Anomonny Fri 20 Apr 2012 - 22:31

เรื่องดีไซนือะไรดีอยู๋นะ แต่ว่า ลายเส้นน่าจะมั่นคงกว่านี้ แล้วก็ลองศึกษาanatomyดู จะพัฒนาได้แน่นอน >< สู้ๆครับ
Anomonny
Anomonny
Silver Star
Silver Star

birth : 02/09/1993

http://anomonny.deviantart.com/

แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. Empty Re: แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที..

ตั้งหัวข้อ by finel Fri 20 Apr 2012 - 22:35

ฝึกอีกเรื่อยๆค่ะ งานตอนนี้ยังอยู่ขั้นเริ่มต้น
คงต้องวาดอีกเยอะเลย 'w'a
ตอนนี้คงแนะนำได้เท่านี้แหละ
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by DecoI2er Sat 21 Apr 2012 - 11:51

ครับขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ Very Happy
DecoI2er
DecoI2er
Socialite

ตั้งหัวข้อ by Darksoul Sat 21 Apr 2012 - 12:37

ฝึกวาดไปเรื่อยๆ น่คะรับ

หางาน ที่เราชอบ ก็วาดตามเลย ฮ๋าๆๆ

ไม่ก็เริ่ม ฝึก จาก

การวาด อนาโตมี่ (ร่างกายมนุษย์)

อ่ะครับ มันจะช่วยในการ วาด ตัวละคร มากๆ สำหรับ คนที่ฝึก อนาโตมี่ มาก่อนแล้ว

(เมื่อกี้จะพิมพ์ว่า อนาโตมี่ เป็น อนาคต เฉยเลย ฮ่าๆๆ)

Darksoul
Beginner

ตั้งหัวข้อ by DecoI2er Sat 21 Apr 2012 - 21:40

ผมลองเอามาลงใหม่ช่วยแนะนำด้วยครับ Very Happy
[img]แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. 3gBdlK[/img]
รูปนี้เบลอนิดนึงนะครับ
แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. 8kTJz3
[img]แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. GNDuhX[/img]
ลองวาดบิ๊กไบค์ดูมั่ง (วาดเลียนแบบของจิงครับ) แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. 811523 คิดเองม่ายเปง....
[img]แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. U2LznR[/img]
DecoI2er
DecoI2er
Socialite

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 21 Apr 2012 - 21:59

ดูจากงานมีแววด้านดีไซน์ หากจะศึกษาเรื่องสัดส่วนอนาโตมี่เพิ่มยะโอเคกว่านี้ครับ

แต่ขอแนะนำสวนกระแสว่า ท่านควรเอาดีทางด้านดีไซน์เยอะๆดีกว่าครับ

พยายามใส่ดีเทลในงานเยอะๆ แล้วมันจะถึงเวลาที่เราจำเป็นต้องวาดอนาโตมี่ไปโดยปริยายเองครับ Very Happy
BenQ11
BenQ11
Shooting Star

ตั้งหัวข้อ by DecoI2er Mon 23 Apr 2012 - 11:39

ขอคุณมากๆครับ what what (เออ..ดีเทลนี่ใช่ลายเส้นป่าวครับ)
DecoI2er
DecoI2er
Socialite

ตั้งหัวข้อ by zilver0 Mon 23 Apr 2012 - 12:54

DecoI2er พิมพ์ว่า:ขอคุณมากๆครับ what what (เออ..ดีเทลนี่ใช่ลายเส้นป่าวครับ)

Detail = รายละเอียด

ชื่อ "ซิล"(แฟร์)
ยินดีที่รู้จักครับ

//แอบส่องมาได้ซักระยะ แต่ที่ไม่เม้นเพราะพี่ๆ เขาบอกกันหมดแล้ว
zilver0
zilver0
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/01/1993
Placement : ดาดฟ้า และที่ เงียบๆ

https://www.facebook.com/zilkun?ref=hl

ตั้งหัวข้อ by DecoI2er Tue 24 Apr 2012 - 10:18

zilver0 พิมพ์ว่า:
DecoI2er พิมพ์ว่า:ขอคุณมากๆครับ what what (เออ..ดีเทลนี่ใช่ลายเส้นป่าวครับ)

Detail = รายละเอียด

ชื่อ "ซิล"(แฟร์)
ยินดีที่รู้จักครับ

//แอบส่องมาได้ซักระยะ แต่ที่ไม่เม้นเพราะพี่ๆ เขาบอกกันหมดแล้ว
ครับขอบคุณครับ

ผมชื่อ ดีโคเรอร์ ครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ Smile
DecoI2er
DecoI2er
Socialite

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 24 Apr 2012 - 21:55

ว่าจะวาดรูปอธิบายก็ลืมไปมัวแต่ทำงาน555

ตามข้างบนอะครับ ดีเทล คือรายละเอียดในงาน

ซึ่งจากที่ดูแล้วเห็นว่ามีการดีไซน์ชุดแต่งกายรูปแบบต่างๆเยอะ แต่ที่ไม่มีหรือยังมีไม่พอคือลวดลายอ่าครับ

ซึ่งหากเราใส่ตรงนี้ลงไปเยอะๆก็สามารถกลบข้อด้อยเรื่องสัดส่วนอนาโตมี่ได้ครับ
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by Lord oF Earth Tue 24 Apr 2012 - 22:19

ผมว่ามือเล็กไปคับแล้วก็เช่นเดียวกับทุกคน. แล้วก็ดูเสื้อแข็งไปนิด
ผมเองก็วาดไม่ค่อยเก่งคับเอานี้ไปดูแย้วกัน
http://ctstudio.all-up.com/t1208-topic

เรียกผมว่า. คิงแล้วกัน
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by DecoI2er Fri 27 Apr 2012 - 21:24

ครับขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ Smile
แล้วผมจะลองเพิ่มรายละเอียดลงในรูปครับ
DecoI2er
DecoI2er
Socialite

ตั้งหัวข้อ by DecoI2er Wed 2 May 2012 - 15:40

แปะงานต่อๆ ถ้าไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
[img]แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. QLu6VT[/img]
555+ ไม่พัฒนาขึ้นเลยซักนิดเรา XD
[img]แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. X7in9I[/img]
DecoI2er
DecoI2er
Socialite

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 2 May 2012 - 15:55

พยายามวาดบ่อยๆนะครับ ส่วนสัดส่วนร่างกายลองเพิ่มความหนาขึ้นมาหน่อยดูจะผอมแห้งไปนิดแหะๆ
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by Lord oF Earth Wed 2 May 2012 - 16:17

ลองเเก้มือให้ใหญ่ขึ้นแล้วก็แขนไม่ต้องห่างมากขนาดนั้นเอาให้ชิดตัวหน่อยลองยืนตรงมองกระจกดูแล้วเทียบแขนที่วาดกับแขนตัวเองดูว่าระยะมันขนาดไหนแล้วก็ลดขนาดหัวลงนิดนุงด้วยจะดูสวยขึ้นอีกเลยล่ะ Very Happy สู้ๆ.. just_kidding
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by DecoI2er Wed 2 May 2012 - 21:14

เดี๋ยวจะลองปรับขนาดให้หนาขึ้นครับ (ติดวาดตัวแบบผอมๆ แหะๆ XD ) Very Happy

แล้วผมจะปรับระยะห่างของแขนดูครับ Very Happy
DecoI2er
DecoI2er
Socialite

ตั้งหัวข้อ by DecoI2er Fri 4 May 2012 - 18:07

แปะงานเพิ่มครับ
ช่วยวิจารณ์ด้วยเน้อ จะโขกจะสับยังไงตามสบายพระทัยจร้า dead

[img]แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. PmzujI[/img]

อารมณ์โกรธวาดแบบนี้รึเป่าหว่า

[img]แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. NHVNUJ[/img]

เพิ่งลองวาดแบบนี้เป็นครั้งแรกครับ (รึเปล่าหว่า what what )

[img]แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. QjbAgj[/img]
DecoI2er
DecoI2er
Socialite

ตั้งหัวข้อ by ShadowCall Fri 4 May 2012 - 19:17

ไหล่ดูกว้างมาก =w= เหมือนนักกีฬาว่ายน้ำเลยงะ Shocked
ShadowCall
ShadowCall
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Fri 4 May 2012 - 21:13

สะโพกเล็กไปงิ

ลองปรับให้ขนาดพอๆกับไหล่ดูจิ

ลำตัวสั้นไปด้วยนะงิ ลองยืดอีกนิด ดูดีเลย
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by Lord oF Earth Sat 5 May 2012 - 14:02

ขยายมือให้ใหญ่อีก ปรับเเขนให้ใหญ่ขึ้นอีกนิดที่เหลือก็เหมือนทุกคน
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Oufza_21 Sat 5 May 2012 - 15:49

การดี"ซน์ตัวละครดีมากเลยคับ หรือแต่ปรับปรุ่งเรื่อง กายวิภาค แล้วก็อารมณ์ จะทำให้ดูดีมากกว่านี้มากเลยคับ สู้ๆคับ แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. 52600
Oufza_21
Oufza_21
Socialite

birth : 21/07/1993

ตั้งหัวข้อ by DecoI2er Wed 9 May 2012 - 21:37

ขอบคุรทุกคำแนะนำครับ
ผมจะลองเอาไปปรับปรุงดูครับ
DecoI2er
DecoI2er
Socialite

ตั้งหัวข้อ by DecoI2er Thu 10 May 2012 - 21:58

แปะอีกครับ hiii
รูปนี้เบลอหน่อยนะคร๊าบ
[img]แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. ORbss[/img]

ลองวาดแบบนี้มั่ง
[img]แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. FjJIkc[/img]
(ใช้กล้องถ่ายเลยไม่ค่อยชัด) ขออภัยด้วยครับ

ป.ล. ภาพที่2วาดนานมาก
DecoI2er
DecoI2er
Socialite

ตั้งหัวข้อ by DecoI2er Fri 11 May 2012 - 16:41

ลงเพิ่มครับ
แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. Q495V
รูปนี้ลองเพิ่มรายละเอียดตามที่ ท่าน BenQ บอกดูครับ

ลองเพิ่มมังกรดู (รูปนี้เหนื่อยหน่อย ahh)
แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. ZGnvzj
ภาพนี้เบี่ยวๆนิดนึง

ลองวาดสาวแว่นดูสักครั้งในชีวิต leave me  alone
แปะเพิ่มคร๊าบ~~~~ นานๆได้ลงที.. 2AHtgp
DecoI2er
DecoI2er
Socialite

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน