CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รวมงานวาดเรื่อยๆของ noonkano

ShadowCall
PoJeaWa LittleGirl
desadoria
By~ne
prim_15505
Anomonny
humma54
jackkypran
mynamekor
noonkano
14 posters

Go down

รวมงานวาดเรื่อยๆของ noonkano  Empty รวมงานวาดเรื่อยๆของ noonkano

ตั้งหัวข้อ by noonkano Sun 18 Dec 2011 - 15:11

สวัสดีค่ะ!!
noonkano หรือจะเรียก นุ่น ก็ได้ค่ะ Smile
ฝากตัวด้วยนะค่ะ

แปะ

รวมงานวาดเรื่อยๆของ noonkano  DHI94245

มาภาพแนวหวานบ้าง Laughing
รวมงานวาดเรื่อยๆของ noonkano  OCe95309

[fan art] Ao no exorcist
รวมงานวาดเรื่อยๆของ noonkano  YpG94893

ยังไงก็ช่วยติชมงานด้วยนะค่ะ Embarassed

แก้ไขล่าสุดโดย noonkano เมื่อ Sun 8 Jan 2012 - 0:20, ทั้งหมด 2 ครั้ง
noonkano
noonkano
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

รวมงานวาดเรื่อยๆของ noonkano  Empty Re: รวมงานวาดเรื่อยๆของ noonkano

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sun 18 Dec 2011 - 15:51

ยินดีต้อนรับสู่ CTS ครับผม

งานสวยมากเลย ชอบภาพ2 สีสดใจมากๆ =w=
ภาพ 1 นั้นแกะ บินใช่ไหมนะครับ

ชื่อ ก่อ หรือ หมามอมอ เด้อ
mynamekor
mynamekor
Shooting Star

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

รวมงานวาดเรื่อยๆของ noonkano  Empty Re: รวมงานวาดเรื่อยๆของ noonkano

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Sun 18 Dec 2011 - 21:29

ยินดีต้อนรับคร้าบบบ

ผมปราณนะครับ เรียกแจ๊กกี้ก็ได้

เรื่องวาดรู้สึกแปลกๆยังไม่รู้แฮะ เหมือนหัวยาวไปแฮะ

แต่เรื่อง CG สวดยวดเลยแสงเงาสวยดีครับ
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by humma54 Sun 18 Dec 2011 - 22:19

โอ้ส ผมชาญครับ 'w')>

งานด้วยรวมสวยดีครับมีสไตล์ด้วย
แต่อยากจะติงนิดนึงเรื่องคอ ตรงต้นคอชอบวาดแบบบานออก เลยดูแปลกๆน่อ
ถ้าเส้นคอด้านล่างแบบนั้นจะเหมือนเงยหน้าขึ้นมาจากตำแหน่งปกติแทนไปเลย เส้นคอน่าจะขนานกันซักนิดนึง จะได้โอเค

ที่เหลือสวยฮร๊าฟฟฟ รวมงานวาดเรื่อยๆของ noonkano  915881รวมงานวาดเรื่อยๆของ noonkano  584746
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ตั้งหัวข้อ by Anomonny Sun 18 Dec 2011 - 23:53

สวยมากครับ ^^
ลงสีได้นวลดี

ชื่อเบลนะครับ เรียกกันว่าAnomonny
เห็นคนวาดCGสวยๆแล้วน่าอิจาแหะ เราไม่ถนัดCGเลย วาดมือได้อย่างเดียว TT
Anomonny
Anomonny
Silver Star
Silver Star

birth : 02/09/1993

http://anomonny.deviantart.com/

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Mon 19 Dec 2011 - 0:51

ยินดีต้อนรับครับผม Very Happy

โดยรวมแล้วหัวโตไปหน่อยนะครับ ทุกภาพเลย

ผม พริม นะครับ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by By~ne Mon 19 Dec 2011 - 1:55

งานมีฝีมือมากเลย ผมเนคุง ยินดีต้อนรับนะครับ cheers

แล้วมาแปะงานบ่อยๆเน้อ Razz
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by desadoria Mon 19 Dec 2011 - 2:01

เป็นงานที่แสดงความโหดแบบส่วนตั๊วส่วนตัวออกมาได้อย่างชัดเจนกันเลยทีเดียว เห็นสีแล้ว รู้เลยทันทีว่าถ้าฝึกให้คมและละเอียดมากกว่านี้ งานนี้จะดูเป็นงานฟูลซีจีที่เมพขริงๆ ติดตรงที่อนาโตมี่ยังดูเพี้ยนอยู่บ้าง แต่งานโหดเอาการเลยนะครับ ชอบๆ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ
desadoria
desadoria

birth : 16/03/1993
Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

http://desadoria.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Tue 20 Dec 2011 - 1:30

^
^
^
ตามคนข้างบนมา

ดีจ้ะ หนูนุ่น
วาว่านะก๊าฟฟฟ~!

CG สวยจังเลยฮั๊ฟ อยากลงสีแบบนี้ได้จังเรย
(แค่เป็นแบบอนิเมะก็ยังไม่ค่อยจะรอดอ่ะ วาว่า เหอะๆ)

มาลงงานเรื่อยๆอีกนะฮั๊ฟ จะกลิ้งมาติดตามชมเรื่อยๆนะฮะ

PoJeaWa LittleGirl

birth : 12/11/1990

ตั้งหัวข้อ by ShadowCall Tue 20 Dec 2011 - 18:12

ยินดีต้อนรับจ้า เงาดำ เน้อ

ลงสีสวยมากครับ =w=" หัวโตไปนิดหน่อย

ปล. รูปที่2 คอเพี้ยนเน้อ
ShadowCall
ShadowCall
Bronze Star
Bronze Star

รวมงานวาดเรื่อยๆของ noonkano  Empty X-mas 2011 >w<

ตั้งหัวข้อ by noonkano Sat 24 Dec 2011 - 21:41

แวะมาแปะงานตามเทศกาลค่ะ santa

@ท่านก่อ ที่จริงกะวาดเป็นหมาป่าค่ะ (แต่ดันไปเติมเขาแกะ) พอมองกลับมาอีกทีเหมือนแกะจริงๆด้วย!! Shocked
@แจ๊กกี้ ท่านชาญ ท่านพริม เงาดำ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ
@Anomonny ขอบคุณค่ะ (อันที่จริงเราไม่ค่อยถนัดวาดมือเท่าไรเลยอ่ะค่ะ) รวมงานวาดเรื่อยๆของ noonkano  811523
@เนคุง ไว้จะมาแปะงานบ่อยๆนะค่ะ
@desadoria งานแนวนี้ปาดสนุกจริงๆค่ะ XD
@วาว่า อย่าลืมกลิ้งมาชมบ่อยๆนะค่ะ รวมงานวาดเรื่อยๆของ noonkano  826139

แล้วก็ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำของทุกๆท่านเลยนะค่ะ (คนในบอร์ดนี้น่ารักกันจริงๆเลย) รวมงานวาดเรื่อยๆของ noonkano  826139

นานๆทีกับการวาดสาวน้อยยยยยยยยย
Merry Christmas!! นะค่ะ ♥ ♥

รวมงานวาดเรื่อยๆของ noonkano  LLc37436

แก้ไขล่าสุดโดย noonkano เมื่อ Sun 25 Dec 2011 - 13:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
noonkano
noonkano
Beginner

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Sun 25 Dec 2011 - 0:48

ลงสีสวยจริงๆแฮะ
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by desadoria Sun 25 Dec 2011 - 1:02

ฮร๊ายยยย♥ เห็นสีแล้วรู้สึกกระชุ่มกระชวยหัวใจ♥

ถ้าเป็นไสตล์ก็ต้องขอโทษด้วยละกันนะครับ

แต่ถ้างานนี้ทำการเก็บเส้นให้ดูบางและำไล่น้ำหนักของเส้นตู เก็บการลงสีให้เนี๊ยบขึ้นและใส่รายละเอียดลงไปด้วย งานจะดูวิ้งและมีความเคลื่อนไหวมากขึ้นนะครับ(แนะนำเล็กน้อย)

หวังว่าจะไม่ทำให้ระคายใจนะครับ; w;)๗

(เพราะผมก็เริ่มรู้สึกตัวแล้วล่ะว่าตั้งกะกลับเข้าบอร์ดมาแล้วนิสัยแย่เป็นคนแก่เลย ชอบสับงานเด็กใหม่ๆ)
desadoria
desadoria

birth : 16/03/1993
Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

http://desadoria.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Sun 25 Dec 2011 - 9:15

แมรี่คริสมาสคับ ชอบลายเส้นจัง

พูดได้สามพยางค์ " น่า รัก อ่า " >,,<
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by noonkano Sun 8 Jan 2012 - 0:19

ขอบคุณสำหรับทุกๆcommentนะค่ะ และคำแนะนำต่างๆ ขอบคุณจริงๆค่ะ!! >w<

มาอัพ CG ภาพแรกของปีนี้ค่ะ XD

รวมงานวาดเรื่อยๆของ noonkano  M6X52014

รวมงานวาดเรื่อยๆของ noonkano  Gkl52060

[fan art BRAVE10]
งานนี้นั่งเก็บงานนานมากกกกกกกกก
แต่ก็รู้สึกสนุกกับการวาดเพราะปกติแทบไม่ได้วาดแนวนี้เลย XD

ปีที่แล้วได้ลงCGหลายแนวมากค่ะ
แล้วก็ได้วาดสาวน้อยมากขึ้นด้วย ฮา แต่ก็ยังด้อยBGอยู่ดี อ่อกกก
แต่ปีนี้จะพยายามให้มากขึ้นค่ะ!!

ฝากตัวด้วยนะค่ะ Embarassed
noonkano
noonkano
Beginner

ตั้งหัวข้อ by NuSinE Sun 8 Jan 2012 - 21:42

อุ๊ ภาพล่าสุดนี้แอบเห็นใน DA ด้วย รวมงานวาดเรื่อยๆของ noonkano  826139

สวัสดีค่ะ ชื่อทรายนะคะ

ลงสีสวยงามมากค่ะ

ภาพตอนเอียงดูสวย แต่ทำไมพอกลับตรงๆแล้ว ดูแปลกๆยังไงไม่รู้ ahh

เหมือนคอมันไม่ค่อยไปกับอารมณ์ภาพน่ะค่ะ

แต่โดยรวมแล้วสวยคร้าบ

>3<)/

NuSinE
NuSinE
Silver Star
Silver Star

birth : 12/01/1994

ตั้งหัวข้อ by MikZ Mon 9 Jan 2012 - 7:46

เล็มแสงเงาดีๆทั้งภาพแล้วดูเลเวลอัพขึ้นเยอะเลย คุ้มค่ากับเวลาที่นั่งเก็บนานมากล่ะน้อ =w=b
ที่เหลือก็เรื่องจัดคอมโพสล่ะ /แต่ตอนเอียงคอมโพสสวยมาก
MikZ
MikZ

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by chalalagirl Mon 9 Jan 2012 - 18:06

งานสวยค่ะ ดูเป็นสไตล์ยุ่นดี*w*

ยินดีต้อนรับค่ะ^^ ชื่อแนนค่ะ

ใช้โทนสีได้ดึงดูดใจมากเลยค่ะนุ่น สีหวาน~

แต่สังเกตหลายรูป หน้าแอบเบี้ยวนิดหนึ่ง เวลาวาดตัวละครหันซ้าย ตาขวาหลุดกรอบหน้าไปหน่อยค่ะ

โดยรวมงานสวย รอชมงานต่อๆไปนะคะ สู้ๆ>w<
chalalagirl
chalalagirl
Bronze Star
Bronze Star

birth : 09/02/1993

http://tasjuri.deviantart.com

ขึ้นไปข้างบน