CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[กระทู้ถาม-ตอบ]กิจกรรม DayDraems ข้อสงสัยด้านกติกาและข้อแนะนำ

prim_15505
humma54
trio-jam
jiewarch
zilver0
9 posters

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

Go down

[กระทู้ถาม-ตอบ]กิจกรรม DayDraems ข้อสงสัยด้านกติกาและข้อแนะนำ - Page 2 Empty Re: [กระทู้ถาม-ตอบ]กิจกรรม DayDraems ข้อสงสัยด้านกติกาและข้อแนะนำ

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Thu 6 Oct 2011 - 19:46

เริ่มไม่ทันไรมีการตัดกำลัง กันซะแล้ว

ขอถามหน่อยครับ

สถานที่ที่เลือกไว้จะทำลายนิดๆหน่อยๆ ได้ไหมครับ
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ขึ้นไปข้างบน Go down

[กระทู้ถาม-ตอบ]กิจกรรม DayDraems ข้อสงสัยด้านกติกาและข้อแนะนำ - Page 2 Empty Re: [กระทู้ถาม-ตอบ]กิจกรรม DayDraems ข้อสงสัยด้านกติกาและข้อแนะนำ

ตั้งหัวข้อ by zilver0 Fri 7 Oct 2011 - 18:01

jackkypran พิมพ์ว่า:เริ่มไม่ทันไรมีการตัดกำลัง กันซะแล้ว

สถานที่ที่เลือกไว้จะทำลายนิดๆหน่อยๆ ได้ไหมครับ

ไม่ได้บอกว่าห้ามทำลายฉากครับ(หรือว่า...? เจ้าเป็นมาโซ = =. แย่แล้ว!! ลูกช้่าน~~!!~)
zilver0
zilver0
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/01/1993
Placement : ดาดฟ้า และที่ เงียบๆ

https://www.facebook.com/zilkun?ref=hl

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Fri 7 Oct 2011 - 19:15

zilver0 พิมพ์ว่า:
jackkypran พิมพ์ว่า:เริ่มไม่ทันไรมีการตัดกำลัง กันซะแล้ว

ไม่ได้บอกว่าห้ามทำลายฉากครับ(หรือว่า...? เจ้าเป็นมาโซ = =. แย่แล้ว!! ลูกช้่าน~~!!~)

หึ..หึ หึ...หึ อย่าคิกว่าจะรอด

ว่าไปนั่ใช่ที่เล่า!!!! waga big
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by humma54 Fri 7 Oct 2011 - 19:46

จะเกิดศึกชิงนางกันแล้วรึ = A = ??
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ตั้งหัวข้อ by FARM Sat 8 Oct 2011 - 9:40

ถ้าผมจะลงสีในหน้าแรกๆนี้ใด้มัยครับ! ไม่โกงใช้มัยครับ [กระทู้ถาม-ตอบ]กิจกรรม DayDraems ข้อสงสัยด้านกติกาและข้อแนะนำ - Page 2 811523

(ลงสีไปแล้วลืมถาม)

อ๋อจริงด้วยแล้วหวานผมสีอะไรครับเนี้ยผมระบายสีชมผูไปแล้ว- -

(รอมาประมาร1ชั่วโมง) คือถ้าไม่ให้ลงก็ไม่เป็นไรนะครับผมพอจะลบสีออกใด้เยอะแล้ว [กระทู้ถาม-ตอบ]กิจกรรม DayDraems ข้อสงสัยด้านกติกาและข้อแนะนำ - Page 2 415101

(รูปสียังเก็บใว้)
FARM
FARM
Lucky Star
Lucky Star

Placement : บนโลกมนุษย์ใบนี้...

ตั้งหัวข้อ by zilver0 Sat 8 Oct 2011 - 11:12

FARM พิมพ์ว่า:ถ้าผมจะลงสีในหน้าแรกๆนี้ใด้มัยครับ! ไม่โกงใช้มัยครับ [กระทู้ถาม-ตอบ]กิจกรรม DayDraems ข้อสงสัยด้านกติกาและข้อแนะนำ - Page 2 811523

อ๋อจริงด้วยแล้วหวานผมสีอะไรครับเนี้ยผมระบายสีชมผูไปแล้ว- -

(รอมาประมาร1ชั่วโมง) คือถ้าไม่ให้ลงก็ไม่เป็นไรนะครับผมพอจะลบสีออกใด้เยอะแล้ว [กระทู้ถาม-ตอบ]กิจกรรม DayDraems ข้อสงสัยด้านกติกาและข้อแนะนำ - Page 2 415101

เหมือนจะด่วน...

-ตอบ-

1.หวานผมสีดำสีตาบุษราคัมออกเหลืองเหมือนตาแมว กุมก็ดำสีตาเขียว มุณีสีน้ำตาล สีตาแดงแกมชมพู(แพทเทิร์นเปลี่ยนไปจากของเดิมบ้าง...)
2.ในกติกาไม่ได้เขียนว่าห้ามลงสีนิครับ(เต็มที่เลยครับ)เพราะผมตัดสินที่เนื้อหาภาพมาไงก็ได้

ฟาร์มครับรบกวนตรวจอักษรด้วยครับพิมพ์ผิดอีกแล้ว...

ใด้ -- ได้
มัย -- ไหม(จะง่ายกว่าอีก)
ใช้ -- จะใช้คำว่า "ใช่"ซินะึีัครับ
อ๋อ -- ใช้คำอุธานผิดความหมายแล้วครับ ใช้คำว่า "อ้อ" จะถูกความหมาย
เนี้ย -- ผิดความหมายอีกแล้ว "...เนี่ย" ถึงจะถูกครับ
ชมผู -- ชมพู
ประมาร -- ประมาณ
ใว้ -- ไว้

zilver0
zilver0
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/01/1993
Placement : ดาดฟ้า และที่ เงียบๆ

https://www.facebook.com/zilkun?ref=hl

ตั้งหัวข้อ by FARM Sat 8 Oct 2011 - 11:25

อาเอ่อ......ขอโทษครับไม่ได้รีบหรอกครับก็เขียนแบบผ่านๆ salute
FARM
FARM
Lucky Star
Lucky Star

Placement : บนโลกมนุษย์ใบนี้...

ตั้งหัวข้อ by humma54 Sat 8 Oct 2011 - 14:49

zilver0 พิมพ์ว่า:
FARM พิมพ์ว่า:ถ้าผมจะลงสีในหน้าแรกๆนี้ใด้มัยครับ! ไม่โกงใช้มัยครับ [กระทู้ถาม-ตอบ]กิจกรรม DayDraems ข้อสงสัยด้านกติกาและข้อแนะนำ - Page 2 811523

เหมือนจะด่วน...

-ตอบ-

1.หวานผมสีดำสีตาบุษราคัมออกเหลืองเหมือนตาแมว กุมก็ดำสีตาเขียว มุณีสีน้ำตาล สีตาแดงแกมชมพู(แพทเทิร์นเปลี่ยนไปจากของเดิมบ้าง...)
2.ในกติกาไม่ได้เขียนว่าห้ามลงสีนิครับ(เต็มที่เลยครับ)เพราะผมตัดสินที่เนื้อหาภาพมาไงก็ได้

ฟาร์มครับรบกวนตรวจอักษรด้วยครับพิมพ์ผิดอีกแล้ว...

ใด้ -- ได้
มัย -- ไหม(จะง่ายกว่าอีก)
ใช้ -- จะใช้คำว่า "ใช่"ซินะึีัครับ
อ๋อ -- ใช้คำอุธานผิดความหมายแล้วครับ ใช้คำว่า "อ้อ" จะถูกความหมาย
เนี้ย -- ผิดความหมายอีกแล้ว "...เนี่ย" ถึงจะถูกครับ
ชมผู -- ชมพู
ประมาร -- ประมาณ
ใว้ -- ไว้

ชะรอยเราจะวาดเป็นสาวผมสีน้ำตาลซะแล้ว....
สีผมแบบอายาเสะก็ยังพอไหวฟร๊ะ~

***เพิ่มเติม

น่าจะใส่คำอธิบายเรื่องรสนิยมเข้าไปด้วย เช่น เสื้อผ้า เครื่องประดับ อาหาร ส่วนเรื่องสีก็น่าจะพิมพ์ Color guide เข้าไปในส่วนข้อมูลด้วย

***ถามเพิ่มอีกนิด

ครอบครัวของแต่ละคนมีใครบ้างที่อาศัยที่ CTS อยู่แล้ว อย่างหวานนี้เดินทางมาจากที่อื่นใช่มั้ย =w=

/เหมือนคนประสาทแฮะ ถามเรื่องที่คนอื่นไม่ถาม (เอ๊ะยังไง)
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

ขึ้นไปข้างบน