CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[ปิดกระทู้]

anurakza
Original_unknow
lolicon2015
phat
[-Commander_PungYo-]
BEEFKUNG
prim_15505
trio-jam
Ying Ge
13 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

[ปิดกระทู้] Empty [ปิดกระทู้]

ตั้งหัวข้อ by Ying Ge Fri 19 Aug 2011 - 5:14

ข้อความทั้งหมดที่[ถูกลบ]นั้นเป็นความตั้งใจของผม จขกท เองครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Ying Ge เมื่อ Sun 21 Aug 2011 - 3:04, ทั้งหมด 7 ครั้ง
Ying Ge
Ying Ge
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

[ปิดกระทู้] Empty Re: [ปิดกระทู้]

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Fri 19 Aug 2011 - 7:15

ให้ติหน้าเดียวสำหรับงานส่งทั้งเรื่องมันออกจะน้อยไปหน่อยนะครับ(แต่ถ้าจะให้เอามาลงหมด เดี๋ยวมันจะมีปัญหาเวลาเอางานไปส่งเนี่ยสิ - -)

ถ้าให้ติชม คงบอกได้แค่ว่าผมรู้สึกว่ามันหลอกตามากเลยครับ การใช้คอมพิวเตอร์ช่วยโดยเฉพาะลงพื้นหลังทั้งหมด มันดูไม่เนียนเลย เช่นกันกับหนังสือที่ผู้หญิงถือไว้ในช่องล่างซ้าย รวมถึงกรอบคำพูดที่เป็นสี่เหลี่ยมขอบมน(เดาว่าน่าจะเป็นความคิดของตัวละครชายสินะครับ)

ส่วนเรื่องการวาดบอกอะไรมากไม่ได้อ่ะครับ ที่รู้แน่ๆคือช่องล่างซ้าย(อีกละ) มือผู้หญิงเบี้ยวๆ (แต่ชอบรอยยับจัง หน้าตัวผู้ชายก็ดูดีครับ ชอบๆ)

หากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยล่วงหน้าครับ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

[ปิดกระทู้] Empty Re: [ปิดกระทู้]

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Fri 19 Aug 2011 - 7:51

อย่างที่พี่แจมว่าน่ะครับ เอามาให้ดูหน้าเดียวก็เม้นไม่ถูกเหมือนกันล่ะครับ แต่ลายเส้นโดยรวมเยี่ยมมากเลยครับ Very Happy
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by BEEFKUNG Fri 19 Aug 2011 - 13:43

ฉากหลังยังไม่เนียนมากนะครับ ยังดูไม่เนียนเท่าไหร แต่ผมว่าแนวสยองขวัญวาดฉากเองดีสุดครับ
BEEFKUNG
BEEFKUNG
Bronze Star
Bronze Star

birth : 02/11/1997

ตั้งหัวข้อ by [-Commander_PungYo-] Fri 19 Aug 2011 - 15:14

เอดอฟ ฮิทเลอร์ [ปิดกระทู้] 839711 ?
Silver Star
Silver Star

birth : 12/08/1993
Placement : Normandy SR2

https://www.facebook.com/sanhawat.taechotirote

ตั้งหัวข้อ by phat Fri 19 Aug 2011 - 15:25

นั้นดิเหมือนเด๊ะเรื่องอะไรเกี่ยวกับฮิตเล่อร 5555
phat
phat
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by lolicon2015 Fri 19 Aug 2011 - 17:56

ติเท่าที่เห็นล่ะกัน

อย่างแรกสุดฉากหลัง ดราฟเอาจะดีกว่ารีทัสนะครับ
อย่างน้อยมันก็เป็นภาพที่วาดออกมาครับ

2 ช่องคำพูด ถ้าจะเขียนก็เขียนเลยครับ ทำสีเหลี่ยม
มนๆมันดูไม่เข้ากันเท่าไหร่ครับ กับรูปทรงของวงลีมัน
ไม่ค่อยสื่ออารมณ์ของคำพูดเท่าไหร่

3 เรื่องตัวละคร จริงๆหน้าเดียวมันก็คงน้อยไปที่จะพูด
แต่เอาเป็นตามที่เห็น ในส่วนของนิ้วมือยังวาดออกมา
ได้ไม่ดีเท่าไหร่ครับ ปรับอีกนิดก็คงได้มั้ง

ส่งลง error สินะครับ ขอให้โชคดีครับ Very Happy

lolicon2015
lolicon2015
Bronze Star
Bronze Star

birth : 01/10/1984
Placement : ขี้ข้าคนจ้าง

ตั้งหัวข้อ by Ying Ge Fri 19 Aug 2011 - 21:40

เป็นฮิตเลอร์จิงๆคับ เด๋วขอแก้งานตามที่ช่วยติกันก่อน แล้วจะมาอัพใหม่นะครับ
ขอบคุณทุกเสียงที่ทำให้งานผมพัฒนาด้วยคร้าาาบ salute
Ying Ge
Ying Ge
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Original_unknow Fri 19 Aug 2011 - 22:21

ขอติก่อนชมนะครับ ออกตัวก่อนว่าที่ผมจะพูดเป็นความเห็นส่วนตัวและความเห็นโดยตรงเลย จะได้ไม่ต้องโกหกหรือว่าลับหลัง

1.ภาพไม่ได้มีความยอดเยี่ยมเลย นั่นคงเพราะไปขัดแย้งกับฉากหลังเลยไม่รู้ว่าลายเส้นควรเป็นแบบไหนกันแน่ กลายเป็นแทบจะไม่มีจุดเด่น

2.ฉากหลังไม่เข้ากับภาพเลยซักนิด แทบจะไม่มีลายเส้นไหนเข้ากับฉากหลังนี้แน่นอน(ต่อให้ลายเส้นเปลืองฉากหลังอย่าง อาจารย์ โอบาตะ ยังไม่เหมาะกับฉากหลังนี้เลย)

เพราะมันเหมือนจริง+ กลายเป็นแค่ภาพสมจริงแบบขาวดำ หากจะวาดให้เข้ากับฉากหลังนี้ คุณต้องวาดระดับDrawingคนเหมือนแบบสิลปินไทยทำกันเลยครับ

3.หนังสือที่ผู้หญิงคนนั้นถือก็ไม่เข้ากับภาพ เหมือนเดิมคือมันเป็นภาพจริงที่เปลี่ยนเป็นขาวดำ ไม่เข้ากับการ์ตูน

4.ภาพเดียวรู้ได้แค่ลายเส้น ไม่รู้เนื้อเรื่อง

ติแค่นี้ก่อนละกัน

ส่วนที่ต้องขอชมบ้าง

1.หน้าตาฮิตเลอร์ค่อนข้างสมส่วนดี

2.แบ่งช่องค่อนข้างดีรับ

3.ส่วนหน้าปีศาจของผู้หญิง(ช่องเกือบสุดท้าย) มีรายละเอียดดี แต่แบนไปนิด

4.ทำให้เรื่องน่าสนใจเมื่อเราเห็นคนที่รู้จักกันดีอย่างฮิตเลอร์โผล่มาในการ์ตูนผี

พยายามเข้าครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Original_unknow เมื่อ Sun 21 Aug 2011 - 11:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Silver Star
Silver Star

birth : 27/01/1991
Placement : สำนักงานรับส่งของทั่วสารทิศ เรายินดีส่งทุกอย่างแม้เป็นความฝันหรือโชคชะตา

ตั้งหัวข้อ by anurakza Fri 19 Aug 2011 - 22:42

ครู ..... ฉาก หลัง ครู วาด มั้งก็ได้ 555+

>.,<
anurakza
anurakza
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Tonmai016 Sat 20 Aug 2011 - 0:01

เท่าที่ดูแล้ว ก็น่าจะต้องวาดฉากเอานะครับ เพราะลายเส้นมันเข้ากันไม่ได้นะครับ

เอาเป็นว่าคลายๆ กับความเห็นท่านอื่นละครับ
แล้วจะรอดูครับว่าท่านผู้นำจะโดนปู้ยี้ปู้ยำอย่างไรบ้าง
Tonmai016
Tonmai016
Silver Star
Silver Star

birth : 13/04/1996
Placement : GespensterDivision

http://tonmai016.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Ying Ge Sat 20 Aug 2011 - 1:05

[ถูกลบ]

แก้ไขล่าสุดโดย Ying Ge เมื่อ Sun 21 Aug 2011 - 3:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Ying Ge
Ying Ge
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Original_unknow Sat 20 Aug 2011 - 16:30

ผมลองไปดูผลงานเก่าของคุณในลิงค์แล้ว มันสวยกว่ารูปที่คุณวาดในนี้มากเล่ยนะ ฉากหลังก็วาดได้ด้วยนี่

ที่ไม่วาดฉากไม่ได้ขี้เกียจนะครับ แต่เห็นแนวนี้เค้าชอบใช้แบบนี้กัน(มั้ง)จาก
การ์ตูนหลายๆเรื่องน่ะครับ (ไม่ได้โม้ๆ)
คุณไม่ได้โม้หรอก แต่ที่มืออาชีพเขาใช้กันนั่นเขาทนั่นเขาเน้นให้เนียนกัรูปนะครับ แต่นี่มันโดดออกมาเกิน

หนังสือที่เจ๊ชีคนสวยถือนั้นจะทำเป็นว่าตัวปกเป็นมิติอวกาศซึ่งไม่ใช่เป็นแค่รูป
แต่เป็นเหมือนอวกาศของจริงลอยอยู่เลยครับ (แบบที่นักบินอวกาศได้เห็น)
เลยเลือกที่จะใช้แบบนี้ นี่ก็ไม่ได้ขี้เกียจวาดนะครับ (อีกแระ ขี้เกียจก็บอกมาเห๊อะ)
แต่มันไม่เนียนกับการ์ตูนเลยอ๊ะ QwQ

ส่วนอยากลงนิตยสาร หรืออะไรก็ได้ซักเล่มนั้น ขอแบบไม่ได้ต้องการค่าตอบแทนใดๆ
ไม่อยากดัง ไม่อยากเด่น อยากซื้อเล่มนั้นเก็บไว้ให้ลูกชายดูตอนเค้าโตน่ะครับ
ว่าครั้งหนึ่งพ่อเคยมีฝัน และได้ลองทำแล้ว แต่ปากท้องครอบครัวสำคัญกว่า
พ่อเลยต้องทำงานอีกแบบ(ที่ชอบรองมา คือ เป็นครู)เพื่อให้ได้เงินพอเพืองมาเลี้ยงครอบครัวน่ะครับ
อยากเป็นฮีโร่ของลูก (อ่านถึงตรงนี้เห็นผมหล่อขึ้นเลยเด่ะ กร้าก)
ไม่หล่อเลยครับ ไอ้วงเล็บนั่นมันเหมือนแสดงความไม่จริงใจยังไงไม่รู้ เพราะมีไอ้วงเล็บนั่นแหละคุณเลยมีหน้าตาได้แค่เพื่อนพระรอง(ถ้าเป็นในมาชินก้า คุณก็คือลูกน้องของคนชื่อบอส) หล่อแบบพระเอกหรือพระรองไม่ได้

ไม่ค่อยมีเวลาแล้วครับ เลยฝากเตือนน้องๆที่นี่ เพราะดูแล้วในนี้ผมแก่สุดเกือบ สามสิบ แระ
อย่าอ้างว่าไม่มีเวลา ถ้ารักการวาดการ์ตูนจริง ขณะเรียนอยู่จัดเต็มไปเลย
เอิ่ม..........

สรุป เลยขอสถิตอยู่กับบอร์ดแบบมือสมัครเล่นที่รอวันโชคดีจะได้ตีพิมพ์ซักตอนกะเค้าบ้าง
หรือซักหน้าก็ยังดี (ฮา)
ไม่รู้คุณเคยอ่านbakumanไหม(ระวังเป็นบคุมัรซินโดรมนะ) แต่บอกก่อนเลยว่าการวาดการ์ตูนในญี่ปุ่นเขาแข่งขันสูง เลยต้องอาศัยอันดับ ยอดขาย แบบสอบถาม และการ์ตูนใหม่ที่เอามาลง เลยดูจะเป็นการใช้ดวง
แต่ประเทศไทยไม่ใช่ ยังมีการเปิดโอกาสให้นักวาดการ์ตูนเยอะมาก เพราะงั้นหากคุณได้ลงนิตยสารแม้เพียงครึ่งหน้า มันก็ไม่ใช่โชคดี

หากคุณยังมีความคิดพรรณนี้อยู่ แล้วได้ลงนิตยสาร ก็น่าสงสารคนที่ความคิดดีกว่านี้แต่ไม่ได้ลงจริงๆ

ปล.ผมอายุ20 แต่เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับอายุหรอก..

แก้ไขล่าสุดโดย Original_unknow เมื่อ Tue 4 Oct 2011 - 6:40, ทั้งหมด 2 ครั้ง
Silver Star
Silver Star

Placement : สำนักงานรับส่งของทั่วสารทิศ เรายินดีส่งทุกอย่างแม้เป็นความฝันหรือโชคชะตา

ตั้งหัวข้อ by Ying Ge Sat 20 Aug 2011 - 20:47

[ถูกลบ]

แก้ไขล่าสุดโดย Ying Ge เมื่อ Sun 21 Aug 2011 - 3:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Ying Ge
Ying Ge
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Original_unknow Sat 20 Aug 2011 - 23:08

กลายเป็นเรื่องยาวเลยแฮะ

ก่อนอื่นต้องขอโทษเหล่าทีมงานเว็บและสมาชิกด้วยนะครับ ผมไม่ได้มีเจตนาให้เกตุการณ์นี้เกิดขึ้นเลย

คุณ Ying Ge ผมไม่ได้เจ็บแค้งเคืองโกรธแต่อย่างใด เอาเป็นว่า ช่วยอ่านที่ผมพิมพ์ให้จบหน่อยนะครับเพราะผมก็อ่านของคุณจบเหมือนกัน

เอาล่ะเข้าประเด็น

เท่าที่ดูที่คุณบอกทั้งหมดพอจะสรุปได้ว่า คุณพยายามจะชี้แจงให้ผมเห็นความจริงที่ว่าคุณต้องรับผิดชอบเรื่องราวต่างๆมากมาย และพยายามชี้แจงความจริงว่าคุณเองไม่ใช้คนที่เลวร้ายอะไรเลย เป็นคนดีซะด้วยซ้ำ ประมาณนี้ใช่ไหมครับ?

และคุณเองก็คงจะเสียใจมากที่ผมมาบอกว่าคูณไม่ใช่ครูที่ดีใช่ไหมครับ?

ช่วยกลับไปอ่านข้อความเก่าๆของผมดีๆครับ ผมอาจเปรียบเทียบให้คุณหน้าเหมือนเพื่อนพระรอง อาจเปรียบเทียบคุณกับเรื่องนิตสาร เปรียบเทียบกับคนครึ่งขวบ แต่ทั้งหมดนั่นน่ะ คุณเริ่มก่อนนะครับ เพราะคุณโพสมาแบบนั้น ผมจึงตอบไปแบบนี้ และเพราะคุณมาขอให้ผมตอบผมก็เลยตอบ ไม่ง้นผมก็คงไม่ขอตอบอะไรเลยแล้วล่ะ เพราะงั้นช่วยดูให้ดีเถอะครับ
ส่วนทำให้ผู้อื่นฮึดได้ไหม อันนี้ผมไม่ขอตอบละกัน เพราะมุมมองแต่ละคนย่อมต่างกัน

ปล.ประวัติชีวิตคุณ ควรย่อๆหน่อยนะ ผมไม่ได้ด่าอะไรซะหน่อย(ดูให้ดีๆ ถ้านั่นเป็นคำด่าคุณก็ควรพิจารณาตัวเองแล้ว)

ปล.2 ผมพูดถึงอายุ ไม่ได้พูดถึงครู-อาจารย์เลย ไม่ได้มีประโยคไหนที่บอกว่าคุณเป็นครูที่ไม่ดีเลยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Original_unknow เมื่อ Tue 4 Oct 2011 - 6:43, ทั้งหมด 2 ครั้ง
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Ying Ge Sat 20 Aug 2011 - 23:31

[ถูกลบ]

แก้ไขล่าสุดโดย Ying Ge เมื่อ Sun 21 Aug 2011 - 3:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Ying Ge
Ying Ge
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Original_unknow Sat 20 Aug 2011 - 23:44

ที่ผมพิพ์มานั่นก็เพราะคุณขอให้ผมมาพิมพ์ไม่ใช่เรอะครับ เพราะคุณมาบอกว่าถ้าไม่ผมไม่พิมพ์แล้วคุณก็จะหรีออกจากบอร์ดไม่ใช่เรอะ ผมไม่มีสิทธิ์ไปเปลี่ยนชีวิตคนในบอร์ดผมก็เลยมาโพสตอบในสิ่งที่คุณถาม แล้วก็ผมไม่ได้ด่าใดๆเลยนะ คุณโพสมาแนวไหนผมก็ตอบไปในแนวนั้น แล้วนี่คุณพูดจาออกแนวหยาบคายแถมใส่ร้ายหาว่าผมไปด่าชีวิตคุณหาว่าผมไปดูถูกอาชีพครูซะงั้นเนี่ยนะ..??

แก้ไขล่าสุดโดย Original_unknow เมื่อ Tue 4 Oct 2011 - 6:48, ทั้งหมด 2 ครั้ง
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Tonmai016 Sat 20 Aug 2011 - 23:47

ตกใจกับหัวกระทู้ครับ คือผมว่าไม่ใช่เรื่องใหญ่โตขนาดที่ต้องเปลี่ยนชื่อขนาดนั่นครับ เดี๋ยวท่านอื่นที่ไม่ได้ติดตามจะตกใจเอา

ใจเย็นๆกันครับ การสื่อสารผ่านทางอินเตอร์เน็ตมีโอกาศสูงที่จะผิดพลาดได้
เพราะสิ่งที่ออกมาคือตัวหนังสือ มันไม่ได้อารมณ์ในการสื่องสารเหมือนคำพูด
เพราะเช่นนั่นบางสิ่งที่เราพูดด้วยอารมณ์สนุกสนาน พูดไปเล่นๆ คนอื่นอาจจะคิดไปใหญ่โตก็ได้นะครับ
คุณ Ying Ge มักจะพิมพ์ตอบแบบติดตลก ส่วน Original_unknow มักจะซีเรียส (ในกระทู้นี้นะ ซึ่งผมไม่แน่ใจ)
ควรจะปรับความเข้าใจกันหน่อยครับ

ถึงอาจจะไม่เกี่ยวกันแต่ผมอยากจะบอกกลั่นกรองเจตณาของอีกฝ่ายให้ดี ก่อนที่จะว่ากล่าวกันครับ
เพราะผมเคยเจอเคสแบบที่ว่าในบอร์ดอื่นมาแล้ว ซึ่งผมกับคู่กรณีสื่อสารไม่ตรงกันครับ
ผมดูทั้งคู่ก็น่าที่จะได้คำตอบกันแล้วนะครับ แต่ว่ายังพูดไม่ตรงกันอยู่หน่อย
Tonmai016
Tonmai016
Silver Star
Silver Star

birth : 13/04/1996
Placement : GespensterDivision

http://tonmai016.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Original_unknow Sat 20 Aug 2011 - 23:53

ขอบคุณ คุณTonmai016 มากครับ ดูเหมือนผมจะใจร้อนไปจริงๆ
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Ying Ge Sun 21 Aug 2011 - 0:13

[ถูกลบ]

แก้ไขล่าสุดโดย Ying Ge เมื่อ Sun 21 Aug 2011 - 3:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Ying Ge
Ying Ge
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Original_unknow Sun 21 Aug 2011 - 0:26

โอเคขอจบเรื่อง จบ จบ

หากตีกันแบบนี้เรื่อยผมก็เบื่อที่จะมาอ่านเรื่องยาวๆของคุณแล้วเมื่อทำให้คุณม่พอใจก็ให้มันจบๆไปละกันครับ

ปล.ขอโทษสมาชิกทุกท่านและขอขอบคุณคุณTonmai016ด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Original_unknow เมื่อ Tue 4 Oct 2011 - 6:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Ying Ge Sun 21 Aug 2011 - 0:31

[ถูกลบ]

แก้ไขล่าสุดโดย Ying Ge เมื่อ Sun 21 Aug 2011 - 3:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Ying Ge
Ying Ge
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Ying Ge Sun 21 Aug 2011 - 0:36

[ถูกลบ]

แก้ไขล่าสุดโดย Ying Ge เมื่อ Sun 21 Aug 2011 - 3:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Ying Ge
Ying Ge
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Original_unknow Sun 21 Aug 2011 - 0:43

ในลิงค์นั่นคือตัวผม100%ครับ คิดถึงจัง
ผมเองก็ได้รับการตักเตือนมามายจากบอร์ดนั้น และไม่มีสิ่งใดที่จะแก้ตัว แล้วก็ขอจบเรื่องของคุณซะละกันนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Original_unknow เมื่อ Tue 4 Oct 2011 - 6:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Ying Ge Sun 21 Aug 2011 - 0:54

[ถูกลบ]

Ying Ge
Ying Ge
Beginner

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน