CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

CHANGE วันเปลี่ยนโลก ผลงานลงตระกร้าของBEEFKUNG

5 posters

Go down

CHANGE วันเปลี่ยนโลก ผลงานลงตระกร้าของBEEFKUNG Empty CHANGE วันเปลี่ยนโลก ผลงานลงตระกร้าของBEEFKUNG

ตั้งหัวข้อ by BEEFKUNG Tue 26 Jul 2011 - 21:16

ติชมตามสบายเน้อ

[img]CHANGE วันเปลี่ยนโลก ผลงานลงตระกร้าของBEEFKUNG P2LMx[/img][img]CHANGE วันเปลี่ยนโลก ผลงานลงตระกร้าของBEEFKUNG C4ioD[/img]
CHANGE วันเปลี่ยนโลก ผลงานลงตระกร้าของBEEFKUNG FDgo
CHANGE วันเปลี่ยนโลก ผลงานลงตระกร้าของBEEFKUNG KCkXGCHANGE วันเปลี่ยนโลก ผลงานลงตระกร้าของBEEFKUNG 8aqFa

ข้างต้นนี้คือ INTRO ที่ยังไม่ได้แก้ไข ฉากเบี้ยวครับ

แก้ไขล่าสุดโดย BEEFKUNG เมื่อ Sat 20 Aug 2011 - 17:59, ทั้งหมด 7 ครั้ง
BEEFKUNG
BEEFKUNG
Bronze Star
Bronze Star

birth : 02/11/1997

ขึ้นไปข้างบน Go down

CHANGE วันเปลี่ยนโลก ผลงานลงตระกร้าของBEEFKUNG Empty Re: CHANGE วันเปลี่ยนโลก ผลงานลงตระกร้าของBEEFKUNG

ตั้งหัวข้อ by BEEFKUNG Fri 12 Aug 2011 - 21:59

CHANGE วันเปลี่ยนโลก ผลงานลงตระกร้าของBEEFKUNG Tv2EU
CHANGE วันเปลี่ยนโลก ผลงานลงตระกร้าของBEEFKUNG Oa4g2
CHANGE วันเปลี่ยนโลก ผลงานลงตระกร้าของBEEFKUNG 155Tm
CHANGE วันเปลี่ยนโลก ผลงานลงตระกร้าของBEEFKUNG USfrL

แก้ไขล่าสุดโดย BEEFKUNG เมื่อ Fri 12 Aug 2011 - 22:20, ทั้งหมด 5 ครั้ง
BEEFKUNG
BEEFKUNG
Bronze Star
Bronze Star

CHANGE วันเปลี่ยนโลก ผลงานลงตระกร้าของBEEFKUNG Empty Re: CHANGE วันเปลี่ยนโลก ผลงานลงตระกร้าของBEEFKUNG

ตั้งหัวข้อ by anurakza Fri 12 Aug 2011 - 22:05

สุดยอด ก๊าบบบ >.,< แนว เกรียน แบบ ผม เลย 65555+
anurakza
anurakza
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by BEEFKUNG Fri 12 Aug 2011 - 22:06

อ่าครับ 55
BEEFKUNG
BEEFKUNG
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by UnderScore Fri 12 Aug 2011 - 22:45

สุดยอดครับ ท่านบีฟ ภาพท่านได้อารมณ์จริงๆ da da du du
UnderScore
UnderScore
Bronze Star
Bronze Star

birth : 17/12/1994
Placement : .. ลอยละล่อง ..

ตั้งหัวข้อ by BEEFKUNG Sat 13 Aug 2011 - 5:25

ครับ ยังไม่สมบูรณ์ 100% ครับ ไว้จะลงอีกเรื่อยๆ
BEEFKUNG
BEEFKUNG
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by mark_manga Sat 13 Aug 2011 - 13:42

เปิดเรื่องได้น่าสนใจดีครับ ภาพก็ได้อารมณ์ดี
mark_manga
mark_manga
Silver Star
Silver Star

birth : 08/03/1991

ตั้งหัวข้อ by BEEFKUNG Sat 13 Aug 2011 - 13:44

แผ่นใหม่!
[img]CHANGE วันเปลี่ยนโลก ผลงานลงตระกร้าของBEEFKUNG NYAYS[/img]
BEEFKUNG
BEEFKUNG
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by BEEFKUNG Sat 20 Aug 2011 - 17:58

อ่าตอนนี้เรื่องนี้ลงตระกร้าไปแล้ว
BEEFKUNG
BEEFKUNG
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by phat Sat 20 Aug 2011 - 18:16

งั้นเรื่องที่ผมจะเขียนผมก็เอามาลงได้แบบนี้ได้ใช่ไหมครับ ผมจะรีบเขียนมาให้ดูครับแต่คงเป็นบางภาพโดยเฉพาะภาพทําเนียบเขมรและฉากยิง กันบางภาพ

แต่ผมว่าเรื่องนี้มันเกินจริงอะครับที่ว่าไทยส่งมนุษย์อวกาศถ้าจะว่าตามความเป็นจริงนานมาก

ส่วนเรื่องภาพฉากตีกัน ดูแล้วเลือดสาดดีครับ

ส่วนฉากภาพก็วากดได้สวยมากไม่มีการใช้สกรีนโทนก็สวยมากเลยครับ
โดยเฉพาะภาพนี้
[quote="BEEFKUNG"]CHANGE วันเปลี่ยนโลก ผลงานลงตระกร้าของBEEFKUNG Tv2EU

ปล ขอคําแนะนําตรงนี้การใช้ปักกาดําในการเขียนภาพให้สวยหน่อยครับ
โดยไม่ต้องพึ่งโทนหรือมีวิธีอื่นไหม
phat
phat
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by anurakza Sat 20 Aug 2011 - 18:42

อ๊ากกๆๆ เก่งมาก สหาย >.,< สู้ๆ ผลิต ออกมาเรื่อยๆ เลย
anurakza
anurakza
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by BEEFKUNG Sat 20 Aug 2011 - 19:35

[quote="phat"]งั้นเรื่องที่ผมจะเขียนผมก็เอามาลงได้แบบนี้ได้ใช่ไหมครับ ผมจะรีบเขียนมาให้ดูครับแต่คงเป็นบางภาพโดยเฉพาะภาพทําเนียบเขมรและฉากยิง กันบางภาพ

แต่ผมว่าเรื่องนี้มันเกินจริงอะครับที่ว่าไทยส่งมนุษย์อวกาศถ้าจะว่าตามความเป็นจริงนานมาก

ส่วนเรื่องภาพฉากตีกัน ดูแล้วเลือดสาดดีครับ

ส่วนฉากภาพก็วากดได้สวยมากไม่มีการใช้สกรีนโทนก็สวยมากเลยครับ
โดยเฉพาะภาพนี้
BEEFKUNG พิมพ์ว่า:CHANGE วันเปลี่ยนโลก ผลงานลงตระกร้าของBEEFKUNG Tv2EU

ปล ขอคําแนะนําตรงนี้การใช้ปักกาดําในการเขียนภาพให้สวยหน่อยครับ
โดยไม่ต้องพึ่งโทนหรือมีวิธีอื่นไหม

ครับ วิธีวาดให้สวยโดยไม่พึ่งสกรีนโทนเหรอครับ ลองใช้การคอนทราสต์สิครับ ลองดูได้ในเรื่อง Rosario Vampire อ่ะครับ หรือจะวาดภาพแบบเรียบๆ สะอาดๆแบบ NARUTO ก็ได้ครับ
เฮ้ย ! ตอบช้าไปสองปี
BEEFKUNG
BEEFKUNG
Bronze Star
Bronze Star

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics