CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ถามหน่อยครับว่า ถ้าเราจะเอาภาพที่เราวาดสแกนลงคอมจะทํายังไง

anetive
zilver0
phat
7 posters

Go down

ถามหน่อยครับว่า ถ้าเราจะเอาภาพที่เราวาดสแกนลงคอมจะทํายังไง Empty Re: ถามหน่อยครับว่า ถ้าเราจะเอาภาพที่เราวาดสแกนลงคอมจะทํายังไง

ตั้งหัวข้อ by zilver0 Sun 15 May 2011 - 13:17

-v- ซื้อเครื่องแสกนเนอร์จิครับ
zilver0
zilver0
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/01/1993
Placement : ดาดฟ้า และที่ เงียบๆ

https://www.facebook.com/zilkun?ref=hl

ขึ้นไปข้างบน Go down

ถามหน่อยครับว่า ถ้าเราจะเอาภาพที่เราวาดสแกนลงคอมจะทํายังไง Empty Re: ถามหน่อยครับว่า ถ้าเราจะเอาภาพที่เราวาดสแกนลงคอมจะทํายังไง

ตั้งหัวข้อ by anetive Sun 15 May 2011 - 17:12

โอว้ !!! ตาคุณซิลเวอร์ก็ตอบซะง่ายเลย เค้าคงจะหมายถึง วาดเเล้วเเสกนเเล้วเเต่เอาลงไม่เป็นมากกว่า

-กรณีไม่มีเครื่อง
ไห้นำไปเเสกนในร้านอินเตอร์เน็ตที่รับเเสกนครับ
-กรณีมีเครื่อง
กะเเสกนกะเครื่อที่มี

เมื่อเเกนเสร็จจะได้เป็นไฟล์ภาพมาไห้ปรับขนาด เเสงเงา บลาๆ ไห้พร้อมจากนั้น เอาไปอัพภาพตามเว็ปรับฝาก เช่น photobucket เมื่ออัพโหลดเสร็จก็จัดการเอาโค้ดมาเเปะเลย
หากผิดอะไรก็โทดทีเน้อ
anetive
anetive
Silver Star
Silver Star

birth : 21/05/1997

http://jellyball.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Sun 15 May 2011 - 20:32

^
^
ทีหลังใช้ภาษาให้เข้าใจง่ายกว่านี้หน่อยนะ "ก็" ก็ให้เป็น "ก็"ดีๆ ไม่ใช่ "กะ"

ขนาดรูปที่นี่ ใหญ่สุดไม่เกิน 900px นะครับ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Nss K-Poprist WhiteShadow Mon 16 May 2011 - 17:30

สงสัยต้องเสียตังค์กันอีกแล้ว 555+
Nss K-Poprist WhiteShadow
Beginner

birth : 19/08/1990

ตั้งหัวข้อ by tapana000 Mon 16 May 2011 - 19:35

กล้องถ่ายรูปก็ได้ครับ หรือไม่ ก็ใช้โทรสัพเอาก็ได้

---------------------------

ป.ล คุณ Nss K-Poprist WhiteShadow ทำไมชื่อยาวจัง ลายเซนก็ยาว

หรือว่าชอบของยาวๆ

haha

tapana000
Silver Star
Silver Star

birth : 02/02/1992

ตั้งหัวข้อ by hananow Tue 17 May 2011 - 20:32

ป.ล คุณ Nss K-Poprist WhiteShadow ทำไมชื่อยาวจัง ลายเซนก็ยาว

affraid
hananow
hananow
Bronze Star
Bronze Star

birth : 24/04/1995
Placement : ทุกที่ ที่มีแมว =w=

ตั้งหัวข้อ by Nss K-Poprist WhiteShadow Wed 18 May 2011 - 17:48

hananow พิมพ์ว่า:

affraid

ใช่ครับ ผมชอบยาวๆ................

หมายถึง คิดอะไร ยาวๆ นะครับ 555+

บางทีคิดไปคิดมา ยาวเกิน จนลืมไปบ้างก็มี (ฮา)
Beginner

birth : 19/08/1990

ขึ้นไปข้างบน