CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ใช้แทเบลทวาดรูปแล้วเส้นไม่เรียวตามน้ำหนักให้ มีวิธีแก้ไหมครับ

4 posters

Go down

ใช้แทเบลทวาดรูปแล้วเส้นไม่เรียวตามน้ำหนักให้ มีวิธีแก้ไหมครับ Empty ใช้แทเบลทวาดรูปแล้วเส้นไม่เรียวตามน้ำหนักให้ มีวิธีแก้ไหมครับ

ตั้งหัวข้อ by MikZ Sun 1 May 2011 - 15:08

ใช้แทเบลทวาดรูปแล้วเส้นไม่เรียวตามน้ำหนักให้ มีวิธีแก้ไหมครับ -1

ตามหัวข้อเลยครับ ตอนนี้โน้ตบุ๊คผมใช้แทเบลทแล้วมันไม่เล่นน้ำหนักตามแรงกดให้ (ในขณะที่ถ้าเอาแทเบลทไปต่อกับอีกเครื่องที่บ้านแล้วกลับทำได้ ถึงจะแค่saiโปรแกรมเดียวก็เถอะ)

ทั้ง SAI, โฟโต้ช็อปCS3, CS5, opencanvas ลองดูก็ไม่ได้สักโปรแกรม ลองลบ SAI ลงใหม่กี่ทีก็ไม่เปลี่ยนแปลง ปรับให้มันเรียวแล้วมันก็ไม่ยอมเรียวให้ =__=" เล่นน้ำหนักสีด้วยน้ำหนักมือก็ไม่ได้ไปด้วย (วาดออกมาแล้วเหมือนเมาส์หนูทุกประการฮะ)

ใครพอรู้วิธีแก้บ้างไหมฮะ มันมีอะไรต้องตั้งค่ากับตัวแทเบลทก่อนรึเปล่า หรือต้องทำยังไง ผมอยากแก้ให้ได้ก่อนจะเอามันกลับไปเรียนเปิดเทอม =w="
MikZ
MikZ
Shooting Star

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ขึ้นไปข้างบน Go down

ใช้แทเบลทวาดรูปแล้วเส้นไม่เรียวตามน้ำหนักให้ มีวิธีแก้ไหมครับ Empty Re: ใช้แทเบลทวาดรูปแล้วเส้นไม่เรียวตามน้ำหนักให้ มีวิธีแก้ไหมครับ

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Sun 1 May 2011 - 21:24

เคยเจออาการนี้เหมือนกัน เด๋วเป็นเด๋วหาย เซง ooopp

/เข้ามารอคำตอบ Laughing
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ใช้แทเบลทวาดรูปแล้วเส้นไม่เรียวตามน้ำหนักให้ มีวิธีแก้ไหมครับ Empty Re: ใช้แทเบลทวาดรูปแล้วเส้นไม่เรียวตามน้ำหนักให้ มีวิธีแก้ไหมครับ

ตั้งหัวข้อ by Kore Wed 4 May 2011 - 21:33

บางทีเครื่องผมก็เป็น บางทีก็ใช้ได้ปกติ ก็งงๆเหมือนกัน กับเฉพาะ SAI ตัวเดียวนี่แหละโปรแกรมอื่นก็ปกติ
ผมแก้ปัญหาแบบบ้านๆ รีบู๊ทเครื่อง ถ้าไม่หายก็ลงไดร์เวอร์ใหม่ ยังไม่หายอีกก็ลง โปรแกรมใหม่ได้ผลมั่งไม่ได้ผลมั่ง
ใครรู้วิธีจัดการให้หายขาดก็บอกกันมั่งน้อ
Kore
Kore
General Admin
General Admin

birth : 28/11/1982

https://www.facebook.com/pages/Kore/130645540368214

ตั้งหัวข้อ by Formthejok Wed 4 May 2011 - 22:54

จากประสบการณ์ ถ้าเป็นโน๊ตบุ๊คค่อนข้างมีปัญหาฮะ มันไม่ค่อยเสถียร
เพราะลงไดรฟ์เวอร์ไปแล้วมันชอบหาไม่เจอ = ='' ( ลงไดรฟ์เวอร์ใหม่ รีสตาร์ท ลงไดร์ฟเวอร์ใหม่ รีสตาร์ท อยู่ 2 - 3 รอบกว่าเครื่องมันจะหาเจอ )
ถ้าเป็น PC แทบไม่มีปัญหา
( สาเหตุหนึ่งประการที่ไม่ค่อยชอบโน๊ตบุ๊ค )

ถ้า SAI ควรเสียบแท๊ปก่อนเปิดใช้โปรแกรม ไม่งั้นมันไม่แสดงผล ( น่าจะ )
แต่ถ้าไม่ใช่ แต่เป็นปัญหาอื่นผมไม่แน่ใจ

ปล. ใช้ของยี่ห้ออะไรครับ เดี๋ยวจะลองหาทางแก้ให้
หรือไม่ก็ลองเทคนิค ลงใหม่ รีสตาร์ท ลงใหม่ ซัก 3 - 4 รอบจนกว่ามันจะติดดูก็ได้ฮะ เผื่อได้ผล ( เพราะเคยลองใช้กับโน๊ตบุ๊คเพื่อนแล้วติดเฉย )
Formthejok
Formthejok
Lucky Star
Lucky Star

birth : 28/04/1991

http://Formthejok.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by MikZ Wed 4 May 2011 - 23:53

โอ้ว ขอบคุณพี่จ๊อกคร้าบ salute จะลองทำดู! :3
อ้อ ยี่ห้อจีเนียสฮะ =w="
MikZ
MikZ

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Thu 5 May 2011 - 10:18

จีเนียสเช่นกันฮับ ใช้แทเบลทวาดรูปแล้วเส้นไม่เรียวตามน้ำหนักให้ มีวิธีแก้ไหมครับ 826139

ขอบคุณสำหรับวิธีแก้แบบบ้านๆฮับ เหมาะกับฝีมือบ้านๆอย่างเฮาจิงๆ ใช้แทเบลทวาดรูปแล้วเส้นไม่เรียวตามน้ำหนักให้ มีวิธีแก้ไหมครับ 811523
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by MikZ Fri 6 May 2011 - 7:02

แผ่นหาย ไปโหลดไดรฟเวอร์ในเว็บมาลง...ปรากฎว่า รีรอบเดียวได้เลย!!! โอ้วววว!!

ขอบคุณมากคร้าบบบบ!! พี่จ๊อก XD
MikZ
MikZ

ขึ้นไปข้างบน