CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แนะนำตัวคะ[เด็กใหม่อ่าคะ :)]

theerapatau
Eyrex
ASCANCER
looknamman
heroanurak
holyfield
By~ne
Livingdead One
wat799
fung0001
mc_kung
15 posters

Go down

แนะนำตัวคะ[เด็กใหม่อ่าคะ :)] Empty แนะนำตัวคะ[เด็กใหม่อ่าคะ :)]

ตั้งหัวข้อ by mc_kung Mon 27 Sep 2010 - 18:17

ชื่อ นิว อ่าคะ อยู่ม.1 ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
ไม่รู้ต้องลงรูปรึป่าวอ่าคะ เลยลงมาให้ก่อน
แนะนำตัวคะ[เด็กใหม่อ่าคะ :)] Newcanvas2

โปรแกรมSAI อ่าคะ

แก้ไขล่าสุดโดย mc_kung เมื่อ Thu 30 Sep 2010 - 15:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
mc_kung
mc_kung
Beginner

birth : 31/12/1997

ขึ้นไปข้างบน Go down

แนะนำตัวคะ[เด็กใหม่อ่าคะ :)] Empty Re: แนะนำตัวคะ[เด็กใหม่อ่าคะ :)]

ตั้งหัวข้อ by fung0001 Mon 27 Sep 2010 - 21:13

ยินดีที่ได้รู้จักนะจ๊ะน้องนิว

พี่ชื่อฟังก์ อยู่ม.2 เป็นเด็กใหม่เช่นกันจ้า
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะ ^ ^

ส่วนตัวพี่ลงสีอะไรไม่เป็นเลยนะ (วาดได้อย่างเดียว)
แต่พี่ว่าลงสีสวยมากเลยนะ แถมยังวาดสวยด้วย
ถ้า ม.1 ได้ขนาดนี้ก็ถือว่าสุดยอดละหล่ะจ้า
(สำหรับพี่นะ)

ปล.แอบเสียดาย พี่เพิ่งมาสนใจการวาดรูปจริงๆจังๆเอาม.2 เนี่ย T^T
fung0001
fung0001
Bronze Star
Bronze Star

แนะนำตัวคะ[เด็กใหม่อ่าคะ :)] Empty Re: แนะนำตัวคะ[เด็กใหม่อ่าคะ :)]

ตั้งหัวข้อ by wat799 Mon 27 Sep 2010 - 21:38

สวัสดีขอรับกระผมชื่อวัด
อยู่ม.2ขอรับวาดได้ดีกว่ากระผมตอนม.1หรือตอนนี้อีกขอรับ=..=''
555+
wat799
wat799
Bronze Star
Bronze Star

birth : 07/01/1997
Placement : สิงตาม เสาไฟ

ตั้งหัวข้อ by Livingdead One Mon 27 Sep 2010 - 21:59

ทู้นี้มีแต่เด็กใหม่ทั้งนั้นเลย....

ยินดีต้อนรับทุกคนนะครับ

ส่วนผม Livingdead One ครับ
(จะเรียกว่า บังลีฟ/อาบังก็ได้นะจะนายจ๋า~)

ฮัดช่าห์!!!

Lucky Star
Lucky Star

birth : 30/08/1988
Placement : ณ ทะเลทรายอันกว้างใหญ่

ตั้งหัวข้อ by By~ne Mon 27 Sep 2010 - 22:05

โอ้ว งานน่ารักมากๆเลย ชอบดิไซน์จริงๆ

ผมเนคุง ยินดีต้อนรับเน้อ

แหม่ๆ เด็กสมัยนี้เก่งกันเร็วจริงๆ ม.1 ผมยังลงสีไม่เป็นเลย Laughing

ยังไงก็แวะเข้า Clatbox กันเยอะๆน้า
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by holyfield Mon 27 Sep 2010 - 23:31

อย่าว่าแต่ม.1เลยเนเนะ ม.4โฮฟี่ก็ยังลงสีไม่เป็นเ้ลย ฮา

ลืมแนะนำตัว holyfieldงับ(เรียกสั้นๆว่าโฮฟี่ก็ได้ =w=+)

ฝึกฝนเยอะๆน้าจะได้เก่งๆ สู้ๆ
holyfield
holyfield
Silver Star
Silver Star

birth : 28/05/1993
Placement : ล่องลอยไปเรื่อยๆ

ตั้งหัวข้อ by heroanurak Tue 28 Sep 2010 - 13:23

เด็ก ใหม่ ตั้ง กระทู้ คนเก่าๆ แก่ๆ ก็ต้อง มา รับตัว สิน่ะ555+

ยินดีต้อนรับ น่ะครับ ^^ สู้ๆ ฝึกบ่อยๆ ขยัน ฝึก และ ศีกษา วิธีการ ^^

เก่ง ขึ้น แน่ นอน
heroanurak
heroanurak
Silver Star
Silver Star

birth : 31/01/1993

ตั้งหัวข้อ by mc_kung Thu 30 Sep 2010 - 15:15

เอารูปมาลงเพิ่มคะ (ไม่รู้ลงถูกที่อ้ะป่าว)

แนะนำตัวคะ[เด็กใหม่อ่าคะ :)] Sakuramz

ช่วยวิจารณ์ด้วยนะคะ ahh
mc_kung
mc_kung
Beginner

birth : 31/12/1997

ตั้งหัวข้อ by looknamman Thu 30 Sep 2010 - 15:41

fung0001 พิมพ์ว่า:ยินดีที่ได้รู้จักนะจ๊ะน้องนิว

พี่ชื่อฟังก์ อยู่ม.2 เป็นเด็กใหม่เช่นกันจ้า
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะ ^ ^

ส่วนตัวพี่ลงสีอะไรไม่เป็นเลยนะ (วาดได้อย่างเดียว)
แต่พี่ว่าลงสีสวยมากเลยนะ แถมยังวาดสวยด้วย
ถ้า ม.1 ได้ขนาดนี้ก็ถือว่าสุดยอดละหล่ะจ้า
(สำหรับพี่นะ)

ปล.แอบเสียดาย พี่เพิ่งมาสนใจการวาดรูปจริงๆจังๆเอาม.2 เนี่ย T^T

เดี๋ยวนี้เด็ก ม.ต้น เก่งๆ เยอะจริงๆ อนาคตต้องไปได้ไกลแหงๆ เฮ้อ กลุ้มใจ เด็กจะเก่งกว่า แหะๆๆๆๆ What a Face

โอ้ว ยังทัน มีเวลาทั้งชีวิต ผมเพิ่งจะมาสนตอน ม.2-3 เหมือนกัน
looknamman
looknamman
Golden Star
Golden Star

birth : 28/06/1995

ตั้งหัวข้อ by fung0001 Thu 30 Sep 2010 - 20:32

ว้าว สวยมากจ้า >///<

(อิจฉา อยากลงสีได้มั่งจัง T^T)
fung0001
fung0001
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by ASCANCER Fri 1 Oct 2010 - 13:06

ผมท็อปสมาชิกใหม่เหมือนกัน

ภาพน่ารักดี
ASCANCER
ASCANCER
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Eyrex Sat 2 Oct 2010 - 21:30

เก่งจังๆ ม.1 ทำได้ขนาดนี้แล้ว
ยังลงสีทับเส้นอยู่เลยนะคะ
ลองแยก layer ดูนะจ๊ะ งานน้องจะแจ๋วขึ้นเลยล่ะ ^ ^)
Eyrex
Eyrex
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/06/1909
Placement : ในหัวใจเธอ.....(เครี๊ยกก)

http://blazx.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by theerapatau Mon 18 Oct 2010 - 15:43

ครับ ผมชื่อ อู๋ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ^^ ผมอยู๋ม.1นะครับ

theerapatau
Beginner

ตั้งหัวข้อ by anetive Mon 18 Oct 2010 - 18:46

ดีครับ ผม anetive ย่อๆ a ก็ได้ครับ
ม.1เหมือนกันอิอิ
ท่านเมพมากครับ ม.1กะทำได้เยอะเเล้วพยายามต่อครับ
anetive
anetive
Silver Star
Silver Star

birth : 21/05/1997

http://jellyball.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by แมวดำ'PuNKY Mon 18 Oct 2010 - 21:54

เก่งจังเลยค่า นิวจัง สมัยพี่เท่าน้องยังใช้คอมไม่เป็นเลย T T
เวลาวาดภาพแล้วเอามาลงในนี้ถูกต้องแล้วค่า เพราะเป็นกระทู้เรานิน่า 55+
สัดส่วนยังมีเพี้ยนๆอยู่บ้าง หมั่นเอามาลงให้รุ่นพี่ติชมบ่อยๆนะคะ
รับรอง เก่งขึ้นๆแน่ๆ
พี่ชื่อ หมิวค่า ยินดีต้อนรับเน้อ Very Happy
แมวดำ'PuNKY
แมวดำ'PuNKY
Golden Star
Golden Star

birth : 15/12/1993
Placement : สถานบำบัดจิต

ตั้งหัวข้อ by ~Irin~ Mon 18 Oct 2010 - 23:12

ว้าววววาดสวยมากค่ะ

ลงสีก็สวย ใช้โปรแกรมอะไรหรอคะ

~Irin~
Beginner

ตั้งหัวข้อ by rayka Tue 19 Oct 2010 - 14:29

น่ารัก ว่าแต่อะไรมันเกาะอยู่บนหัวอ่ะ
ยินดีได้รู้จักครับ เค้าเด็กใหม่กว่า หุๆ
ใช่ sei เรอะ ผมก็ใช่ แต่นานๆที
รูปที่2 น้ำมึดจัง มองไม่เห็น หุๆ
เดี่ยววาดบ้างดีกว่า
rayka
rayka
Socialite

birth : 16/04/1987
Placement : แมวเหมียวโปรแกรมเมอร์ ว่าที่SA

https://www.facebook.com/raykaart

ขึ้นไปข้างบน