CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[CTS-CF] รอบที่ 4 ลี&จูน ปะทะ ดิงกี้ [รอเทิร์นปิด]

ฮิเดกิ
leonine_crosis
pattanakorm
PoJeaWa LittleGirl
Meze
Angel_Benten
boonruy123
rangka
nutkey
siwawuth
tomahak
meow7tail
kabuto321
mynamekor
trio-jam
19 posters

หน้า 4 จาก 4 Previous  1, 2, 3, 4

Go down

[CTS-CF] รอบที่ 4 ลี&จูน ปะทะ ดิงกี้ [รอเทิร์นปิด] - Page 4 Empty Re: [CTS-CF] รอบที่ 4 ลี&จูน ปะทะ ดิงกี้ [รอเทิร์นปิด]

ตั้งหัวข้อ by rangka Sat 17 Apr 2010 - 12:16

งานดีกว่ารอบ แรก แบบสุดยอด เลยครับ

มุก แบรนด์จูเนียร์นี่ เจ่งจริงๆ 555+
rangka
rangka
Silver Star
Silver Star

birth : 10/12/1993
Placement : ในโลก แห่ง 2D

http://rangka.exteen.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

[CTS-CF] รอบที่ 4 ลี&จูน ปะทะ ดิงกี้ [รอเทิร์นปิด] - Page 4 Empty Re: [CTS-CF] รอบที่ 4 ลี&จูน ปะทะ ดิงกี้ [รอเทิร์นปิด]

ตั้งหัวข้อ by kabuto321 Sun 18 Apr 2010 - 21:49

กรรมการง้าบบบบบบ

หายไปไหนเนี่ย =[]="/

ปล.ตัวเลขเทิร์นยังไม่ได้เปลี่ยน+เปิดโหวตคู่เราและคู่อื่นที่เสร็จได้แล้วเน้อ
kabuto321
kabuto321
Silver Star
Silver Star

birth : 23/12/1991
Placement : หน้าโต๊ะพร้อมหน้าจอหรรษา

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Mon 19 Apr 2010 - 19:56

ขอทำการเปิดโหวด เพื่อหาผู้ชนะในการแข่งรอบนี้นะครับผม

-ซึ่งจะทำการเปิดโหวด เวลา 7 วัน (19-26 เมษา 53)
-แล้วทำการวิจารณ์ผลงานในแต่ละคู่ได้เลยครับผม
-การโหวดเป็นแบบการพิม ชื่อ เม้นนะครับผม แล้วตามด้วยคำวิจารณ์ก็แล้วแต่ครับ
-เพื่อหาคนปืดเทิร์น และ เข้าสู้รอบสุดท้าย

เปิดโหวด

(ขอโทษจากใจ ที่ไม่มาทำหน้าที่ เพราะ ดันไป LA T-T)

แก้ไขล่าสุดโดย mynamekor เมื่อ Wed 21 Apr 2010 - 17:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
mynamekor
mynamekor
Shooting Star

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by rangka Mon 19 Apr 2010 - 20:50

โหวต ลี & จูน.......เพราะ......

ดิงกี้...
1. ผิดกติกา...ท่านไม่ทำหน้าสี น้อ...

2. ในเทิร์นที่ ท่านวาดตัวละครของท่าน(ดิงกี้)เก่งเกินไป แม้แต่น้องกุ้่งไม่น้ำยังลอย - -*
ทำให้เหมือนไม่มีกติกา ในเทิร์นนั้นเลย และ เรื่องของภาพ ยังขาดสีสันด้วย...ลงเงา หรือใส่สกรีนบ้าง
ก็ดีนะครับ....

ส่วน บักคาบู....ไม่เมนท์ ไรละโหดเกิน ใครก็ได้จับคนเทพๆ มาตีกะคาบูเซะ =[]=

ถ้าเจอคนอื่น ท่านน่าจะมีโอกาส มากกว่านี้...(แต่ผมยอมรับ มุก ในเทิร์น 2 นะครับเจ๋งจริงๆ)

ปล.แรงก็ขอโทษนะครับ...
rangka
rangka
Silver Star
Silver Star

birth : 10/12/1993
Placement : ในโลก แห่ง 2D

http://rangka.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by meow7tail Mon 19 Apr 2010 - 22:30

โหวด ลี & จุน จ้า

เพราะไม่ว่าเขียนงานออกมาเมื่อไร ก็มีมุขให้ฮาและเร่าร้อนได้ทุกครั้งเลยน่ะจ้า นับถือเลยจริงๆ อีกทั้งปริมาณงานที่ออกมาก็ไม่ใช่น้อยๆ หาจุดด้อยลำบากมากเลยน่ะ ในความเห็นส่วนตัวน่ะ

ส่วน ดิงกี้
จนแล้วจนรอด เราก็ไม่เข้าใจความสามารถของดิงกี้เลยอ่ะ แค่แรงวัวแรงกระบืออย่างเดียว? หรือมีอะไรมากกว่านั้น มันไม่ได้สื่ออกมาในผลงานน่ะจ้า แนวคิดการออกแบบยังแกว่งอยู่มากน่ะจ้า ลองคุมthemeตัวเองดีๆก่อน ใจเย็นๆกับมัน แล้วผลงานจะออกมาเนี่ยนเอง
meow7tail
meow7tail
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by nutkey Tue 20 Apr 2010 - 0:17

โหวตให้คาบู

อย่างที่เห็นๆกันล่ะ

ดิงกี้

ชอบมุขโคตรๆ อ่านทีไรลืมเรื่องเครียดไปเลย 555
nutkey
nutkey
Lucky Star
Lucky Star

birth : 25/10/1992

ตั้งหัวข้อ by lookyy Tue 20 Apr 2010 - 2:07

โหวตให้ลี & จูน นะครับ
สาเหตุ นะรึ? งานของท่านคาบูโตะนั้นมีการวางช่อง มุมมองของตัวละครที่วาดออกมาในกรอบมันลงตัวครับ ( ซึ่งเป็นสิ่งที่ผมอยากได้มั่กแต่ทำไม่ได้ซักที T^T ) บวกกับเนื้อเรื่องและอารมณ์ของตัวละครที่ต่อเนื่อง ทำให้อ่านแล้วรู้สึกสนุกกับงานของท่านนะครับ

ส่วนทางด้านของดิงกี้ นะครับ ผมอยากให้ท่านลองปรับปรุงด้านเนื้อเรื่องดูนะครับ เพราะดูแล้วตัวละครของท่านดูเก่งเกินไปครับ ซึ่งมันทำให้เคลียร์ปัญหาในเนื้อเรื่องที่อีกฝั่งนึงเขาโยนมาให้ง่ายเกินไป และความสนุกต่อเนื่องของเนื้อเรื่องก็จะเปลี่ยนแปลงไปครับ ลองปรับดูน่อ ส่วนทางด้านเส้น ผมอยากให้ท่านเพิ่มเส้นสปีด
ดูนะครับ

ถ้าผมพูดอะไรไม่ดี หรือ ขัดใจ ต้องขออภัยด้วยครับ ผมบ่ได้เจตนาเด้อ /me เผ่น
lookyy
lookyy
Silver Star
Silver Star

Placement : สถานที่ที่มีแต่สันติและมิตรภาพ

ตั้งหัวข้อ by boonruy123 Tue 20 Apr 2010 - 20:20

โหวตให้ ดิงกี้ ครับ
คะแนนปลอบใจ โชคดี(ประชด)จริงๆที่ได้เจอกับลีกับจูนเนี่ย
จะไม่ขอพูดถึงเรื่องฝีมือนะครับ

คืออยากให้ดิงกี้ใส่ใจกับตัวละครมากกว่านี้นิดนึงนะครับ เพราะนอกจากจะทำให้เรากำหนดขอบเขตตัวละครเราได้แล้ว จะทำให้อีกฝ่ายเข้าใจความสามารถตัวละครเราด้วย เทรินที่ผ่านมาเห็นแต่ 999 damage เข้าใจว่าเพิ่งเข้ามานะครับ แล้วก็พยายามทำให้ตัวละครเราสูสีกับอีกฝ่ายรับรองจะสนุกขึ้นเป็นกอง

ตามกติกาด้วยนะครับ ลงสีน่ะลงสี ผมก็ไ่ม่เก่งหรอกไอเรื่องสีน่ะ แต่มันก็เป็นโอกาสให้เราได้ฝึก จริงมั้ย(ถึงแม้คนโยนเทรินอย่างผมจะไม่สมควรพูดเรื่องนี้ก็เถอะ)

มุขในเทริน2ดีมากครับ ควรค่าแก่การฮา??!!! พยายามต่อไปนะครับ
เอาล่ะ...ผมเผ่นก่อนโดนรองเท้าดีกว่า
boonruy123
boonruy123
Silver Star
Silver Star

birth : 29/01/1994
Placement : Samutprakarn

http://mh2gpwc.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by seijiblaze Wed 21 Apr 2010 - 16:35

โหวตลี&จูน

เหตุผลคงไม่ต้องพูดอะไรมาก ว่าตามที่ว่ามาก็ได้ แต่ก็คือ

เหนือกว่าอย่างชัดเจน
seijiblaze
seijiblaze
Golden Star
Golden Star

birth : 06/12/1993
Placement : นรก..ครับ

ตั้งหัวข้อ by แมวดำ'PuNKY Thu 22 Apr 2010 - 13:09

โหวต ลี&จูนฮะ ให้คะแนนความตั้งใจไปเต็มๆเลยคาบู =w=b+
แมวดำ'PuNKY
แมวดำ'PuNKY
Golden Star
Golden Star

birth : 15/12/1993
Placement : สถานบำบัดจิต

ตั้งหัวข้อ by ฮิเดกิ Thu 22 Apr 2010 - 14:23

/me ไม่ต้องเข้าไปโหวตก็เห็นผลมั้งนั่น.......
ยังไงฮิกก็โหวตให้บูละกานนะค้าบ......
ส่วนดิงกี้.....ชั้นรู้สึกว่านายโดนจับมาสู้ผิดคู่ยังไงชอบกล........
บู...รู้นะว่าท้อแท้นิดๆ(กับเรื่องอะไรคงรู้กัน)แต่อย่าไปใส่จาย.....ระเบิดพลังวาดมานต่อปาย.....
ดิงกี้....ก่อนอื่น.....อ่านกติกาซะหน่อยก็ดีนะครับ...=w=; จากนั้นก็.....ใส่ความเหมาะสมลงไปในงาน....
อย่าฝ่ายเราให้เก่งเกินพอดี...และอย่าให้โจทย์ของอีกฝ่ายเป็นมุขแป๊กสิคร้าบบบ....เขาจบเทิร์นอย่างไรนั่นคือจุดที่เราต้องเอามาใช้เป็นประโยชน์กับเทิร์นของเราครับ....อย่าไปเตะโจทย์เขาทิ้งง่ายๆสิ...=w=;มันไม่ใช่ขยะนะเทอ......
ฮิเดกิ
ฮิเดกิ
Golden Star
Golden Star

birth : 16/12/1991

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Tue 27 Apr 2010 - 13:54

โหวดออกมา>>> ลี&จูน (7) ปะทะ ดิงกี้ (1) >>>ผลคือ ลี&จูน เป็นผู้ชนะในรอบนี้ครับ

-แล้วก็เชิญมาปิดเทิร์นด้วยนะ-
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by kabuto321 Tue 27 Apr 2010 - 17:52

โอ้ส! รับแซ่บ =w=)/
kabuto321
kabuto321
Silver Star
Silver Star

birth : 23/12/1991
Placement : หน้าโต๊ะพร้อมหน้าจอหรรษา

[CTS-CF] รอบที่ 4 ลี&จูน ปะทะ ดิงกี้ [รอเทิร์นปิด] - Page 4 Empty ><

ตั้งหัวข้อ by tomahak Sun 2 May 2010 - 2:12

สู้ๆจะรออ่าน
>< เปิดเทอมแล้ววว

tomahak
Beginner

birth : 18/03/1994

หน้า 4 จาก 4 Previous  1, 2, 3, 4

ขึ้นไปข้างบน