CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[CTS-CF] รอบที่ 4 ทานากะ ปะทะ R&RR [รอเทิร์นปิด]

pattanakorm
PoJeaWa LittleGirl
meow7tail
rangka
Seishi
thirasak
mynamekor
trio-jam
12 posters

หน้า 2 จาก 3 Previous  1, 2, 3  Next

Go down

[CTS-CF] รอบที่ 4 ทานากะ ปะทะ R&RR [รอเทิร์นปิด] - Page 2 Empty Re: [CTS-CF] รอบที่ 4 ทานากะ ปะทะ R&RR [รอเทิร์นปิด]

ตั้งหัวข้อ by Seishi Wed 7 Apr 2010 - 5:35

[CTS-CF] รอบที่ 4 ทานากะ ปะทะ R&RR [รอเทิร์นปิด] - Page 2 91888 เอาล่ะ เนื่อเรื่อง ต่อกันแล้วปะติดปะต่อส่วนโลกคู่ขนานของห้องเกมส์ กะ ส่วนกระดานเกมส์ที่พูดถึงเป็นที่เรียบร้อย!! เชิญชมได้ [CTS-CF] รอบที่ 4 ทานากะ ปะทะ R&RR [รอเทิร์นปิด] - Page 2 Icon_bounce
เด๋วเช้านี่ขอตัวไปคัดใบดำ-แดงก่อนล่ะ ถ้าโดนขึ้นมาอาจมีแจ้งอะไรไว้หลังจากกลับมา [CTS-CF] รอบที่ 4 ทานากะ ปะทะ R&RR [รอเทิร์นปิด] - Page 2 376140
Seishi
Seishi
Silver Star
Silver Star

Placement : ฮวงศุ้ย

ขึ้นไปข้างบน Go down

[CTS-CF] รอบที่ 4 ทานากะ ปะทะ R&RR [รอเทิร์นปิด] - Page 2 Empty Re: [CTS-CF] รอบที่ 4 ทานากะ ปะทะ R&RR [รอเทิร์นปิด]

ตั้งหัวข้อ by rangka Wed 7 Apr 2010 - 19:03

เจ๋ง ครับ

ชอบมากกับการดึงเนื้อเรื่อง ให้แหวกออก แบบธรรมดา มัน

ไม่แนวพอ อะ หึหึ
rangka
rangka
Silver Star
Silver Star

birth : 10/12/1993
Placement : ในโลก แห่ง 2D

http://rangka.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by thirasak Sat 10 Apr 2010 - 13:41

แก้ไขล่าสุดโดย thirasak เมื่อ Tue 13 Apr 2010 - 22:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
thirasak
thirasak
Socialite

birth : 30/08/1993

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sat 10 Apr 2010 - 14:15

เชิญ Seishi มาทำการต่อเทิร์นได้

หมดเขต วันที่ 17 เมษา 53 นี้นะครับ

เทิร์นนี้ สู้กันอย่างไวมาก หะหะ ตามไม่ทันแล้ว
mynamekor
mynamekor
Shooting Star

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by rangka Sat 10 Apr 2010 - 15:09

อูว โอววว

เจ๋ง อ่าครับ หุหุ

ปล. หน้าแรกแอบเรทแฮะ...
rangka
rangka
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Seishi Sat 10 Apr 2010 - 15:55

มาัรับแล้ว ไปปั่นต่อ [CTS-CF] รอบที่ 4 ทานากะ ปะทะ R&RR [รอเทิร์นปิด] - Page 2 462326
โดนโยนเทิร์นแข่งพร้อมกัน 2 ที่ เลย [CTS-CF] รอบที่ 4 ทานากะ ปะทะ R&RR [รอเทิร์นปิด] - Page 2 873252
Seishi
Seishi
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by rangka Sat 10 Apr 2010 - 18:23

โยนซักที่ก็ได้มั้ง ผมชนกันพอดีเลย แต่เคลียเสร็จแล้ว...อันนึง

หึหึ
rangka
rangka
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by lookyy Sat 10 Apr 2010 - 18:44

ฝีมือลงสีสุดยอดจริง ๆ เลย ครับ ขอคารวะ ^^b
lookyy
lookyy
Silver Star
Silver Star

Placement : สถานที่ที่มีแต่สันติและมิตรภาพ

ตั้งหัวข้อ by meow7tail Sat 10 Apr 2010 - 19:03

ที่สีเสื้อคลุม เกือบจะเป็น สีเนื้อ เนี่ย จงใจสิน่ะ สิน่ะ -3-

หนอย เอาหัวใจ(เต้น) ของชั้นคืนมาๆๆๆๆ
meow7tail
meow7tail
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sun 11 Apr 2010 - 11:15

เริ่มมีการลับลมคมใน กันเเล้ว 0.0

น่าลุ้นดีครับ

รอชม ติดตามเทริน์ต่อไป
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by Seishi Sat 17 Apr 2010 - 21:19

แปะ

[CTS-CF] รอบที่ 4 ทานากะ ปะทะ R&RR [รอเทิร์นปิด] - Page 2 Cftanajavsrandrr0001medium[CTS-CF] รอบที่ 4 ทานากะ ปะทะ R&RR [รอเทิร์นปิด] - Page 2 Cftanajavsrandrr0002medium
[CTS-CF] รอบที่ 4 ทานากะ ปะทะ R&RR [รอเทิร์นปิด] - Page 2 Cftanajavsrandrr0003medium
[CTS-CF] รอบที่ 4 ทานากะ ปะทะ R&RR [รอเทิร์นปิด] - Page 2 Cftanajavsrandrr0004medium
[CTS-CF] รอบที่ 4 ทานากะ ปะทะ R&RR [รอเทิร์นปิด] - Page 2 Moz-screenshot-1[CTS-CF] รอบที่ 4 ทานากะ ปะทะ R&RR [รอเทิร์นปิด] - Page 2 Cftanajavsrandrr0005medium
[CTS-CF] รอบที่ 4 ทานากะ ปะทะ R&RR [รอเทิร์นปิด] - Page 2 Moz-screenshot-2[CTS-CF] รอบที่ 4 ทานากะ ปะทะ R&RR [รอเทิร์นปิด] - Page 2 Cftanajavsrandrr0006medium

รวมลิงค์ turn 2
http://www.ltreeworld.na.tl/cf/tanakavsrandrr/round2/

ถ้าภาพไม่ติดยังไงบอกนะ
Seishi
Seishi
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by thirasak Sat 17 Apr 2010 - 22:21

โอ้เทรินใหม่มาแล้วครับผม อ่านไปเจอเป่าลมใส่คอเบาๆ อร้างงงค์ เสียวแทน(แล้วแกไปเกี่ยวไรกะเค้าเนี่ยะ?) ครับผม รับเทรินปั่นให้เร็วจี๋
thirasak
thirasak
Socialite

ตั้งหัวข้อ by boonruy123 Sat 17 Apr 2010 - 22:21

เหอๆๆ หนุกครับ มีแอบจิตด้วย
พ่นลมใส่คอเบาๆ กร้ากกกก~~~ waga big
boonruy123
boonruy123
Silver Star
Silver Star

birth : 29/01/1994
Placement : Samutprakarn

http://mh2gpwc.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by rangka Sat 17 Apr 2010 - 23:42

2-2 ก็รอโหวตมะใช่ - -*

อย่าเพิ่งปั่นมานะครับ เหอๆ

ปล.โหวตคู่อื่นกันมั่งนะครับ ทุกท่าน
rangka
rangka
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by thirasak Sun 18 Apr 2010 - 10:25

ออ... รอโหวตใช่มั้ยครับเนี่ยะ

แต่ผมติดมีปัญหาอยู่คือว่าผมไปต่างจังหวัดวันที่19-25นะครับ ขอแจ้งให้ทราบไว้ด้วย ยังไม่ปั่นครับยังไม่ปั่น

ปล.ไม่ค่อยได้แข่งCFกฏไม่รู้ไม่เคบอ่านเลยขออภัยด้วย ไม่รู้จริงๆ
thirasak
thirasak
Socialite

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Mon 19 Apr 2010 - 19:58

ขอทำการเปิดโหวด เพื่อหาผู้ชนะในการแข่งรอบนี้นะครับผม

-ซึ่งจะทำการเปิดโหวด เวลา 7 วัน (19-26 เมษา 53)
-แล้วทำการวิจารณ์ผลงานในแต่ละคู่ได้เลยครับผม
-การโหวดเป็นแบบการพิม ชื่อ เม้นนะครับผม แล้วตามด้วยคำวิจารณ์ก็แล้วแต่ครับ
-เพื่อหาคนปืดเทิร์น และ เข้าสู้รอบสุดท้าย

เปิดโหวด

(ขอโทษจากใจ ที่ไม่มาทำหน้าที่ เพราะ ดันไป LA T-T)

แก้ไขล่าสุดโดย mynamekor เมื่อ Wed 21 Apr 2010 - 17:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
mynamekor
mynamekor

ตั้งหัวข้อ by rangka Mon 19 Apr 2010 - 20:43

โหวต R&RR ครับ

เหตุผล

ทางด้านเนื้อเรื่องแน่นอน ว่า ทั้งสองคนทำได้น่าตื่นตาตื่นใจมาก
แต่คนที่พลิกโผมาก เพราะความสามารถของตัวละครด้วย...คือ คุณ Seishi ครับ
แต่คุณ Seishi มีปัญหาอย่างแรงในด้านภาพครับ เพราะมีการสื่อที่ดูยาก และ ค่อนข้างรกครับ
แนะนำ ว่าให้ ตัดเส้นเอาดีกว่านะครับ - -* ส่วนภาพ ทางคุณ thirasak นี่ไม่ต้องพูดไรมากครับ...
เหนือจริงๆ

สรุป ปัญหา ที่ทำให้ Seishi เสียเปรียบ คือ ลายเส้น ที่ค่อนข้างอ่านยากครับ

ปล.แรงไปขอโทษนะครับ...
rangka
rangka
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by boonruy123 Mon 19 Apr 2010 - 20:53

=[]=!!!!
มีkorคร้าบ นี่มันวันที่19นะคร้าบบ!!!

โหวตให้ R&RR ครับ
ผมให้คะแนนสูสีมากครับ

ชอบสีของ R&RR
แต่เนื้อเรื่องมีบางส่วนที่ส่อต่อศีลธรรมอันดีงาม... อย่างงี้ต้่องตัดคะแนน (หรือเพิ่มฟระ)
ูู^
ล้อเล่นนะเออ

ชอบความขยันและเรื่องของ ทานากะ
สัดส่วนยังมีผิดบ้าง เนื้อเรื่องบางช่องไม่ค่อยรู้เรื่อง (รูปที่ปรากฏขึ้นมาตอนตาชั่ง)

ประมาณนี้ล่ะครับ ^-^
boonruy123
boonruy123
Silver Star
Silver Star

birth : 29/01/1994
Placement : Samutprakarn

http://mh2gpwc.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by thirasak Mon 19 Apr 2010 - 21:25

เง้อเวลาโหวตสั้นไปมั้ยครับ เมื่อวานเห็นกันหลัดๆอยู่เลย ตอนนี้ก็19เมษาแล้วด้วย แล้วผมต้องทำไงล่ะเนี่ยะ พอดีร้อนตัวมากเลยล่ะครับ ต้องไปต่างจังหวัดแล้ว
thirasak
thirasak
Socialite

ตั้งหัวข้อ by Seishi Mon 19 Apr 2010 - 21:38

ว้า น่าเสียดายทีแรกว่าจะพยุงตัวให้ถึงรอบชิงซะหน่อย
ยังไงเราก็ถูกบังคับให้แพ้อยู่แล้ว รวมถึงที่ tcm ด้วย เพราะต้องไปทหาร 1 พย.
กลับมาไม่รู้จะมีชีวิตกลับมาหรือเปล่าเลย
Seishi
Seishi
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by meow7tail Mon 19 Apr 2010 - 22:22

อืมมม ก็เหมือนหลายท่านน่ะแล

โหวต R&RR จ้า

คือเรื่องหลักๆ ของคุณเซจิ ก็เหมือนที่หลายท่านกล่่าวไปแล้วล่ะน้า งานของคุณอ่านยากมาก ก็เลยไม่เกิดแรงดึงดูดเท่าที่คุณต้องการจะสื่อน่ะจ้า แต่อีกเรื่องที่เห็นมาตลอด ก็เรื่องดีไซน์ความสามารถ เราว่ามันเฟ้อมากไปน่ะ แล้วสุดท้ายก็คุมเนื้อหาของความสามารถไม่อยู่เอง ลองบีบอัดเงื่อนไข หรือแก่นของSkill ที่ออกแบบมา ให้แม่นและยึดมันไว้เป็นหลักก่อนดีกว่า แล้วมันจะขยาย+งอกเป็นความสามารถที่แกร่งได้ในตัวมันเองน่ะจ้า

ของคุณธี
ไม่รู้คุณจงใจหรือเปล่า แต่งานคุณธีเอง ก็สเก็ตออกมาง่ายคร่าวๆ(สีปาดๆก็ดูดีอีกแบบ เหมือนงานแนวไฟติ้ง) ซึ่งงานของคุณธี ยังอ่านง่ายสบายตากว่าอย่างเห็นได้ชัดเลยอ่ะจ้า และความสามารถของ R&RR ก็ไม่ได้แกร่งอะไร แต่มีสมดุลในตัวดีมากเลยอ่ะจ้า น่าสนใจกว่า (แม้ว่าให้มองในแง่ความจริงแล้ว ไม่เห็นแววชนะความสามารถของ ทานากะ ได้เลย)

ปล. จะเฝ้ารอดู พัฒนาการของทั้งคู่ต่อปายน่ะจ้า เยี่ยมมากเลยจ้า
meow7tail
meow7tail
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by lookyy Tue 20 Apr 2010 - 1:45

ขอโหวตให้ R&RR นะครับผม
ส่วนของทางด้านทานากะนะครับ ผมรู้สึกชอบการบรรยายเนื้อเรื่องของท่านนะครับ อ่านแล้วให้ความสนุกในระดับหนึ่งเลยทีเดียว แต่ที่ผมอยากให้ท่านลองปรับดูคือ การวาดตัวละครของท่านลายเส้นดูบิดเบี้ยวทำให้บางครั้งสรีระออกจะดูผิดธรรมชาติไปบ้าง บวกกับบางที่เส้นรกไปหน่อยครับ ทำให้มองภาพได้ลำบากในบางแห่งนะครับ ซึ่งในส่วนนี้ผมคิดว่าทาง R&RR ได้เปรียบกว่าครับ ลองปรับดูนะครับ พัฒนาขึ้นอีกครับผม สู้ๆ

ถ้าผมพูดอะไรไม่ดี ขัดใจ ต้องขออภัยด้วยครับผม ผมบ่ได้เจตนาเด้อ /me เผ่น
lookyy
lookyy
Silver Star
Silver Star

Placement : สถานที่ที่มีแต่สันติและมิตรภาพ

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Wed 21 Apr 2010 - 17:51

แก้วัน โหวดให้แล้ว T^T รีบทำ ครับผม
mynamekor
mynamekor

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Tue 27 Apr 2010 - 13:49

โหวดออกมา>>> ทานากะ (0) ปะทะ R&RR (4) >>>ผลคือ R&RR เป็นผู้ชนะในรอบนี้ครับ

-แล้วก็เชิญมาปิดเทิร์นด้วยนะ-
mynamekor
mynamekor

ตั้งหัวข้อ by thirasak Wed 28 Apr 2010 - 16:16

ทราบ
thirasak
thirasak
Socialite

หน้า 2 จาก 3 Previous  1, 2, 3  Next

ขึ้นไปข้างบน