CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รบกวนทุกๆท่านด้วยครับผม....

3 posters

Go down

รบกวนทุกๆท่านด้วยครับผม.... Empty รบกวนทุกๆท่านด้วยครับผม....

ตั้งหัวข้อ by nawapark Fri 12 Mar 2010 - 20:48

คือเรื่องของเรื่องผมอยากเอาภาพมาลงในห้องโชว์คาแร็คเตอร์อ่ะครับ
แต่ผมกำลังจะเอาภาพในโทรศัพท์มาลง....
ปัญหามันอยู่ตรงที่ภาพอ่ะครับท่านผู้ชมมันจะเท่าขนาดกับหน้ากระดาษในเว็บใหมครับ
หรือเราต้องปรับpixelให้เท่ากันกับกระดาษในเว็บ...หรือว่าผมต้องเอาภาพที่จะลงไปสแกน
และปัญหาอีกอย่างครับกล้องในโทรศัพท์ผมถ้าเวลาผมจะถ่ายให้ได้pixelมากมันจะต้องถ่ายในแนวนอน
จะเอาลงในห้องโชว์ก็ต้องเป็นแนวนอนมันต้องเอาโปรแกรมphotoshopมาทำให้มันตั้งใช่ใหมครับ.... รบกวนทุกๆท่านด้วยครับผม.... Kopfschuettel

สรุปคือผมอยากได้วิธีที่พวกท่านใช่ครับหรือความคิดดีๆบอกผมที่ครับท่าน......ขอความกรุณาด้วย รบกวนทุกๆท่านด้วยครับผม.... 746866
nawapark
nawapark
Silver Star
Silver Star

birth : 12/08/1992
Placement : ห้องเช่าครับท่าน...!?

ขึ้นไปข้างบน Go down

รบกวนทุกๆท่านด้วยครับผม.... Empty Re: รบกวนทุกๆท่านด้วยครับผม....

ตั้งหัวข้อ by mysecretzz Fri 12 Mar 2010 - 21:52

ก็ใช้รูปแนวตั้งฮะ
ขนาดก็ประมาณ 600 * 842 pixel ที่ผมใช้นะฮะ
แต่ถ้ารูปมันเล็กเกิน จะขยายภาพก็จะแตก สแกนก็ดีกว่านะฮะ
แต่ถ้าไม่มี ก็คงต้องใช้มือถือแหละฮะ
mysecretzz
mysecretzz
Silver Star
Silver Star

birth : 22/06/1995

รบกวนทุกๆท่านด้วยครับผม.... Empty Re: รบกวนทุกๆท่านด้วยครับผม....

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Sat 13 Mar 2010 - 8:01

อยากจะให้ใช้เครื่องสแกนมากกว่านะครับ แล้วปรับภาพใน Shop เอาจะดูดีกว่า
แต่ถ้าหาไม่ได้จริง ๆ จะถ่ายด้วยกล้องแล้วปรับแนวภาพใน ACDsee ก็ไม่ผิดกติกาแต่อย่างใด รบกวนทุกๆท่านด้วยครับผม.... Icon_biggrin
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by nawapark Sat 13 Mar 2010 - 20:53

ขอบคุณทุกท่านครับ....ที่ชี้แนะ..
nawapark
nawapark
Silver Star
Silver Star

birth : 12/08/1992
Placement : ห้องเช่าครับท่าน...!?

ขึ้นไปข้างบน