CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Birdie's Lair~

5 posters

Go down

Birdie's Lair~ Empty Birdie's Lair~

ตั้งหัวข้อ by birdiesama Sun 7 Feb 2010 - 19:11

เฮ พอดีหลงเข้ามาบอร์ดนี้ ฮ่าๆๆ ชื่อเบิร์ดครับ ฝากตัวด้วยนะครับ

Birdie's Lair~ Quick_Paint_with_Photoshop_01_by_BirdieSaMa

Birdie's Lair~ Experimental_Painting_by_BirdieSaMa

Birdie's Lair~ The_Alchemist_by_BirdieSaMa

ติชมเต็มที่ครับ ไม่ว่ากัน

อบากลองเล่น CF เหมือนกันครับ ฮ่าๆ ใครชวนนอกรอบก็ดีนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย birdiesama เมื่อ Fri 12 Feb 2010 - 0:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
birdiesama
birdiesama
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

Birdie's Lair~ Empty Re: Birdie's Lair~

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Sun 7 Feb 2010 - 19:28

โอ้ว ภาพสวยดีนะฮะเนี่ย สุดยอดเลยwaga

ยินดีที่ได้รุจักนะฮะ เราพริมฮะ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

Birdie's Lair~ Empty Re: Birdie's Lair~

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Sun 7 Feb 2010 - 20:33

เทพหลงมาอีกหนึ่งแล้ว

ยินดีที่ได้รู้จักฮะ
black-rayz
black-rayz
Shooting Star

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Wed 10 Feb 2010 - 22:19

ปาดแค่บรัชล้วนๆ กับใช้ douge เหรอคะ???

อูว เจ๋ง>///< ยินดีที่ได้รู้จักจ้า เรา วาว่า น้า

ไม่มาหลายวัน เมพๆมาเยอะจังน้า

PoJeaWa LittleGirl

birth : 12/11/1990

ตั้งหัวข้อ by Seishi Thu 11 Feb 2010 - 0:03

อาร์ตจิงๆ พู้กันโฟโต้ชอปสินะ
Seishi
Seishi
Silver Star
Silver Star

Placement : ฮวงศุ้ย

ตั้งหัวข้อ by birdiesama Fri 12 Feb 2010 - 0:15

โอ้ว ภาพสวยดีนะฮะเนี่ย สุดยอดเลย

ยินดีที่ได้รุจักนะฮะ เราพริมฮะ

ยินดีที่ได้รู้จัักเช่นกันครับ พริม XD

เทพหลงมาอีกหนึ่งแล้ว

ยินดีที่ได้รู้จักฮะ

งานดูดีแค่บางอันแหละครับ ฮา

ยินดีที่ได้รู้จัักเช่นกันครับ

ปาดแค่บรัชล้วนๆ กับใช้ douge เหรอคะ???

อูว เจ๋ง>///< ยินดีที่ได้รู้จักจ้า เรา วาว่า น้า

ไม่มาหลายวัน เมพๆมาเยอะจังน้า

ไม่รู้จัก douge นะครับว่าคืออะไร ฮา ใช้ brush กับ colour layer ครับ

ยินดีที่ได้รู้จัักเช่นกันครับ วาว่า

อาร์ตจิงๆ พู้กันโฟโต้ชอปสินะ

ฮ่าๆ ครับ

-----

ยังไงก็ฝากติชมด้วยนะครับ งานควรแก้ตรงไหนแนะนำด้วยนะครับ ฮา

Birdie's Lair~ Experimental_Painting_02_by_BirdieSaMa

Birdie's Lair~ Figure_Study_01b_by_BirdieSaMa
birdiesama
birdiesama
Beginner

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Fri 12 Feb 2010 - 14:29

ใช้แท๊ปด้วยสินะจ้ะ อืม ออกแนวๆเดียวกะพี่ตามินเลยอะนิ

อืม เค้าไม่ค่อยถนัดสายอิลัสเท่าไหร่น้า

คงช่วยแนะนำอะไรไม่ได้มากอะ 'โทษทีน้า

แต่ชอบแฮะ ดูดิบๆ เถื่อนๆ ดีอะ น่าโกอินเตอร์ยิ่งนัก

PoJeaWa LittleGirl

birth : 12/11/1990

ตั้งหัวข้อ by Seishi Fri 12 Feb 2010 - 15:59

รูปบนๆ อ่ะสวยแล้ว แต่ล่างสุดนี่ดูแปลกๆ ไม่เหมือน ญ เท่าไหร่นะ เพราะร่างดูอวบไป
ริมฝีปากทำให้เล็กลงเพราะ ญ เค้าจะริมฝีปากบาง

ลักษณะการใช้พู่กันคล้ายเราแต่ต่างกันที่ว่าจะลงสีอะไรเล่นพู่กัน+แว่นขยายซูมเข้าซูมออกหลายเบอร์เป็นหลักชิมิ ต่างกับเราท่านเล่นวาดมันตรงๆ เลย ซึ่งปกติส่วนใหญ่เค้าเน้นแสกนลงสีไม่ก็ใช้ดินสอ แต่สไตล์ท่านนับว่าหาได้ยากอยู่ แต่บอกไว้ก่อนว่า การเอาพู่กันว่าลง CF นี่ทำได้ยากอยู่

ฉะนั้นขอดูภาพเพิ่มหน่อยละกันว่าถ้าเป้นภาพวาดดินสอแสกนจะออกมาเป็นไง แต่พูดถึงสกิลการลงสีท่านนี่จะได้เปรียบตรงที่ว่าถ้าชินกับการลงสีท่านแทบจะวาดสีได้ทุกเทริ์นทุกแผ่น แต่บอลลูควรทำให้ชัดเจน อักษรคุยต้องใช้อักษรพิมพ์อย่าไปใช้แบบที่วาดในนี้นะ เอาไว้ทำเฟคเฟคพอ แนะนำได้ตามนี้แหละ

ส่วนรูป 3 นี่เหมือนคิระเดธโน๊ตเลย ก็สวยอยู่อ่ะ lol
Seishi
Seishi
Silver Star
Silver Star

Placement : ฮวงศุ้ย

ตั้งหัวข้อ by birdiesama Fri 12 Feb 2010 - 16:11

ใช้แท๊ปด้วยสินะจ้ะ อืม ออกแนวๆเดียวกะพี่ตามินเลยอะนิ

อืม เค้าไม่ค่อยถนัดสายอิลัสเท่าไหร่น้า

คงช่วยแนะนำอะไรไม่ได้มากอะ 'โทษทีน้า

แต่ชอบแฮะ ดูดิบๆ เถื่อนๆ ดีอะ น่าโกอินเตอร์ยิ่งนัก

ฮะ เล่นแท็บบี้ครับ XD

เพิ่งเริ่มปาดแบบนี้เหมือนกันครับ ฮา

เล็งแบบ concept art น่ะครับ เห็นว่ามันน่าจะมีประโยชน์ในอนาคต XD

Seishi พิมพ์ว่า:รูปบนๆ อ่ะสวยแล้ว แต่ล่างสุดนี่ดูแปลกๆ ไม่เหมือน ญ เท่าไหร่นะ เพราะร่างดูอวบไป
ริมฝีปากทำให้เล็กลงเพราะ ญ เค้าจะริมฝีปากบาง

ลักษณะการใช้พู่กันคล้ายเราแต่ต่างกันที่ว่าจะลงสีอะไรเล่นพู่กัน+แว่นขยายซูมเข้าซูมออกหลายเบอร์เป็นหลักชิมิ ต่างกับเราท่านเล่นวาดมันตรงๆ เลย ซึ่งปกติส่วนใหญ่เค้าเน้นแสกนลงสีไม่ก็ใช้ดินสอ แต่สไตล์ท่านนับว่าหาได้ยากอยู่ แต่บอกไว้ก่อนว่า การเอาพู่กันว่าลง CF นี่ทำได้ยากอยู่

ฉะนั้นขอดูภาพเพิ่มหน่อยละกันว่าถ้าเป้นภาพวาดดินสอแสกนจะออกมาเป็นไง แต่พูดถึงสกิลการลงสีท่านนี่จะได้เปรียบตรงที่ว่าถ้าชินกับการลงสีท่านแทบจะวาดสีได้ทุกเทริ์นทุกแผ่น แต่บอลลูควรทำให้ชัดเจน อักษรคุยต้องใช้อักษรพิมพ์อย่าไปใช้แบบที่วาดในนี้นะ เอาไว้ทำเฟคเฟคพอ แนะนำได้ตามนี้แหละ

ส่วนรูป 3 นี่เหมือนคิระเดธโน๊ตเลย ก็สวยอยู่อ่ะ lol

ครับ ปาด zoom เข้าๆออกๆ ฮา

เล่น painting photoshop มาได้ไม่กี่อาทิตย์เองครับ ฮา เพราะไม่มีเวลามาวาดมือน่ะครับ ปาดเล่นมันเร็วดีด้วย ฮา แต่ปาดทีนี่กินหลายวันเลย = =

ขอบคุณในคำแนะนำครับ XD

Edited เพิ่ม ฮา มึนครับ

เพิ่งรู้นะครับเนี่ยว่าผู้หญิงเขาริมฝีปากบาง ฮา ผมนึกว่าหนาซะอีก

ไม่ได้แสกนนะครับภาพบนๆ ร่างใน photoshop เลยครับ

วาดปกติ (เก่าแล้วครับ เริ่มบูด... เอ้ยยไม่ใช่):
Birdie's Lair~ Copyof24thJan2010b
(ตัว CF เก่า ที่ไม่เคยมีใครนอกรอบด้วย - -)

ร่างเรื่อยเปื่อย (เก่ามาก ฮา ไปขุดมา)
Birdie's Lair~ 03-b
birdiesama
birdiesama
Beginner

ตั้งหัวข้อ by birdiesama Wed 17 Feb 2010 - 14:24

Birdie's Lair~ SD_01_by_BirdieSaMa

ลงตัวละคร CF SD version XD

ลองดูครับ ฮา SD เละเลย
birdiesama
birdiesama
Beginner

ขึ้นไปข้างบน