CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

คลังGallery..จากนี้คงไม่ใช่หัดวาดแล้ว(เรอะ?)

Shanyu
PoJeaWa LittleGirl
By~ne
Angel_Benten
pattanakorm
LinEBaSS
trio-jam
prim_15505
hana5394
rangka
heroanurak
O-kun.
16 posters

Go down

คลังGallery..จากนี้คงไม่ใช่หัดวาดแล้ว(เรอะ?) Empty คลังGallery..จากนี้คงไม่ใช่หัดวาดแล้ว(เรอะ?)

ตั้งหัวข้อ by O-kun. Thu 17 Dec 2009 - 22:22

ดีค่ะ ไม่ได้มาบอร์ดซะนานเลย ช่วงนี้ติดสอบ(ใกล้จะกลางภาคแล้วอะ!) คลังGallery..จากนี้คงไม่ใช่หัดวาดแล้ว(เรอะ?) Icon_eek

CG ครั้งแรก..(ล่ะมั้ง) ฝากแนะนำติชมด้วยนะคะ
คลังGallery..จากนี้คงไม่ใช่หัดวาดแล้ว(เรอะ?) Anglecg2f
^ไม่ค่อยถนัดเรื่องรอยยับเสื้อผ้าอ่ะ ตอนลงสีก็ดูคู่มือประกอบบ้าง เปิดเว็บดูบ้าง
ที่ลำบากก็เมาส์หนูนี่แหละ...

แปะรูปเดียวไปก่อนนะคะ แล้วจะทยอยเอามาลงอีก

แก้ไขล่าสุดโดย O-kun. เมื่อ Thu 31 Dec 2009 - 14:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง (Reason for editing : .)

O-kun.
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

คลังGallery..จากนี้คงไม่ใช่หัดวาดแล้ว(เรอะ?) Empty Re: คลังGallery..จากนี้คงไม่ใช่หัดวาดแล้ว(เรอะ?)

ตั้งหัวข้อ by heroanurak Thu 17 Dec 2009 - 22:25

ว้าว

ผม ว่าครั้งแรก แบบนี้ ครั้งต่อ ไป

แค่ขนาดไหน T^T

อิจฉา น่ะครับ เนี้ยย
heroanurak
heroanurak
Silver Star
Silver Star

birth : 31/01/1993

คลังGallery..จากนี้คงไม่ใช่หัดวาดแล้ว(เรอะ?) Empty Re: คลังGallery..จากนี้คงไม่ใช่หัดวาดแล้ว(เรอะ?)

ตั้งหัวข้อ by rangka Thu 17 Dec 2009 - 22:28

ดีมาก เลยครับ สำหรับครั้งแรก

(แต่ผมก็ไม่ได้รู้เรื่อง สีไรมากมายหรอกนะ - -*)
rangka
rangka
Silver Star
Silver Star

birth : 10/12/1993
Placement : ในโลก แห่ง 2D

http://rangka.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by hana5394 Thu 17 Dec 2009 - 22:34

ลายเส้นน่ารักจัง^W^

เก่งนะเมาส์หนูได้ถึงขนาดนี้อะ
hana5394
hana5394
Shooting Star

birth : 23/04/1994
Placement : NMB

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Thu 17 Dec 2009 - 22:41

พูดได้คำเดียว...

สึด...ยอดดดด

แอบซุ่มมาสินะฮะโอคุงwaga
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 17 Dec 2009 - 23:14

แบ๊วโดนใจ

คราวหน้าสร้างกระทู้เป็นคลังผลงานของตัวเองกระทู้นึงไปเลยก็ได้ครับ

(สร้างกระทู้ใหม่เรื่อยๆมันเปลืองทรัพยากรไปนิด)

ปล.ไม่ได้ว่านะ อิอิ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by LinEBaSS Thu 17 Dec 2009 - 23:32

ตอนแรก ดู ภาพ ก็ งง ...

เข้าผิดกระทู้ รึเปล่า นะ

พยายาม ที่จะอ่าน ชื่อ กระทู้

แบบนี้ มันพ้นขั้นหัดไปแล้วก๊าบบ บ บ บ บ

สวยยยยยยยย งามมเลิศ อย่าง อลังงงงงงงง!!

อุ๊ว สไป๊ซี่+
LinEBaSS
LinEBaSS
Golden Star
Golden Star

birth : 25/05/1991

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Fri 18 Dec 2009 - 6:22

ดูจากงานเเล้วขยัน นะครับนี่
เก็บลายละเอียดขน ได้เยอะดี ครับ
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by Angel_Benten Fri 18 Dec 2009 - 9:46

โห....นางคว้า!!!!!

เอ้ย..นางฟ้า ปีกสวยมากค่ะ

งานสวยปานเสกเอา
Golden Star
Golden Star

birth : 19/03/1991

http://00uki00uki.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by By~ne Mon 21 Dec 2009 - 19:44

เส้นสะอาด CG ดูแล้วสบายตาดีครับ

ผมเนคุง ยินดีที่ได้รู้จักครับ

งามจริงๆ ยังติดตามอยู่เรื่อยๆนะครับ Very Happy
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Mon 21 Dec 2009 - 21:21

วาดน่ารักแบ้วๆ ลงสีดูโปร่งสบายตาดีค่ะ ชอบๆ มาแนวหวานๆ อบอุ่นๆ

รอผลงานต่อๆไปค่ะ

วาว่านะคะ ยินดีที่ได้รู้จัก

PoJeaWa LittleGirl

birth : 12/11/1990

ตั้งหัวข้อ by O-kun. Tue 22 Dec 2009 - 14:20

ยังเอามาลงเรื่อยๆ (ทีละรูปค่อยๆทำไป...)

คลังGallery..จากนี้คงไม่ใช่หัดวาดแล้ว(เรอะ?) Sea2o
^ ไอ้หมึกตัวนั้นลงไว้ขำๆน่ะค่ะ...
.
.
.

O-kun.
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Shanyu Tue 22 Dec 2009 - 18:00

Swimming suit !!
I want more !! >,.<

I think the girl in orange
her head look strange

Everythings is OK
I like it

More Practice More knowledge More EXP.

Shanyu
Beginner

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Tue 22 Dec 2009 - 19:14

อุ้ว...สดใสมากฮะ แต่เด็กคนผมชมพูเรปบนไม่ทักท้วงก็ไม่เห็นนะเนี่ยว่าหัวเบี้ยวwaga

เด็กผู้หญิงชุดว่ายน้ำสีฟ้าเอวเล็กไปฮะ รุสึก

ลงสีสดใสมากฮะVery Happy
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by rangka Tue 22 Dec 2009 - 19:26

เส้น น่ารักโดนใจ มาก เลยครับ ^ ^

คราวหน้า ผม ขอ ชุดว่ายน้ำนักเรียนนะครับ หุหุ
rangka
rangka
Silver Star
Silver Star

birth : 10/12/1993
Placement : ในโลก แห่ง 2D

http://rangka.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Tue 22 Dec 2009 - 19:28

โอ้ น่ารักจังครับ ><
ดูจากหน้าตา คงไม่เกิน 16 เเน่ ๆ
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 22 Dec 2009 - 19:52

ติดใจตัวประกอบข้างหลังมากมาย

ผู้ชายแขนโตมาก อีกคนก็อกคล้อยสุดๆเลย อิอิ

โดยรวมน่ารักครับ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by O-kun. Tue 22 Dec 2009 - 21:02

เอ๋..จริงด้วยแฮะ วาดไปก็ไม่ทันเช็ค

เพิ่งสังเกตเนี่ยล่ะค่ะว่าสัดส่วนผิด คลังGallery..จากนี้คงไม่ใช่หัดวาดแล้ว(เรอะ?) Icon_eek
ขอบคุณที่เตือนนะคะ
.
.
.
.

O-kun.
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Formthejok Wed 23 Dec 2009 - 1:54

อืม ...... วาดน่ารัก ลงสีก็น่ารักเข้ากับภาพดีครับ

แต่อาจจะทำให้สีมันกลมกลืนกันไม่มีจุดเด่น

แต่โดยรวมผมว่าโอเคแล้วครับผม ^^b
Formthejok
Formthejok
Lucky Star
Lucky Star

birth : 28/04/1991

http://Formthejok.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by O-kun. Fri 25 Dec 2009 - 11:20

เอาภาพเส้นดินสอลงมั่ง

เล่าปี่ แห่งสามก๊กโมเอ้~(โตเชียว... คลังGallery..จากนี้คงไม่ใช่หัดวาดแล้ว(เรอะ?) 353491 )
คลังGallery..จากนี้คงไม่ใช่หัดวาดแล้ว(เรอะ?) Ryubi2

O-kun.
Beginner

ตั้งหัวข้อ by @Hasaya_Yee@ Fri 25 Dec 2009 - 12:03

หวาดดีจ้า~~@><เราชื่อหยีนะครับ
ดูจากผลงานแล้ว ถึงแม้จะมีจุดผิดนิดนึงโดยรวมก็ดีแล้วนะครับ^^แต่งานล่าสุดโมเอะมากเลยท่าน waga
แต่อยากแนะนำฝึกวาดสัดส่วนอนาโตมี่นะครับ^^
@Hasaya_Yee@
@Hasaya_Yee@
Silver Star
Silver Star

birth : 27/03/1993
Placement : thaicartoonclubc,ที่นี่นะแหละ=v=

ตั้งหัวข้อ by seijiblaze Fri 25 Dec 2009 - 13:20

เฮ้ๆ คุณหนูสามก๊กโมเอะน่ารักๆตรงนั้นน่ะ สนใจมานั่งจิบชาหน่อยมิ??

/me โดนหอกจ้วง
seijiblaze
seijiblaze
Golden Star
Golden Star

birth : 06/12/1993
Placement : นรก..ครับ

ตั้งหัวข้อ by O-kun. Thu 31 Dec 2009 - 14:40

ปีใหม่ทั้งที เอาให้ไทยๆซะหน่อย

แต่ถึงชุดจะไทย แต่หน้านี่มิให้เล้ย....
คลังGallery..จากนี้คงไม่ใช่หัดวาดแล้ว(เรอะ?) Thai2

Happy ปีขาลจ้า!คลังGallery..จากนี้คงไม่ใช่หัดวาดแล้ว(เรอะ?) 746866
.
.
.

O-kun.
Beginner

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Thu 31 Dec 2009 - 19:12

นี้มาแบบ ไทยสินะครับ สวยมากๆครับผม

หุหุ

สวัสดีปีใหม่เหมือนกันครับผม
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics