CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เรารู้จักตัวการ์ตูนของเรา มาก-น้อยแค่ไหน?

siwawuth
seijiblaze
Livingdead One
pattanakorm
Happiiloo_alfie
Formthejok
mynamekor
theterm
ivalrina
ChawSpinNer
By~ne
faren
arkman02
trio-jam
prim_15505
tamin
vantimiglia
แมวดำ'PuNKY
totaekuman
23 posters

หน้า 3 จาก 3 Previous  1, 2, 3

Go down

เรารู้จักตัวการ์ตูนของเรา มาก-น้อยแค่ไหน? - Page 3 Empty Re: เรารู้จักตัวการ์ตูนของเรา มาก-น้อยแค่ไหน?

ตั้งหัวข้อ by By~ne Wed 4 Nov 2009 - 17:59

^
^
^

ถ้าทำได้ 99 ข้อเราจะรู้จักตัวละครของเรามากขึ้นยังไงล่ะครับ
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

เรารู้จักตัวการ์ตูนของเรา มาก-น้อยแค่ไหน? - Page 3 Empty Re: เรารู้จักตัวการ์ตูนของเรา มาก-น้อยแค่ไหน?

ตั้งหัวข้อ by totaekuman Thu 5 Nov 2009 - 16:04

ประเมินนิสัย Character ครั้งที่2

17. วาย >>>>>>>>>>>>>>>> ตลก เถื่อน พูดจาห้าวๆดุๆ เวลาที่ไม่พอใจอะไร 00
18. ถู ไท้เฟิง >>>>>>>>>>>>>> มารยาทดีงาม และซื่อตรง(เกินไป) 000
19. โซตะ >>>>>>>>>>>>>>>> ตัวละครที่ไม่มีบทบาท เหมาะเป็นตัวประกอบ 0
20. ไดโซระ คาเอคุ >>>>>>>>>>> นักเลง เถื่อน เห็นแก่ตัว ลามก บ้า 00
21. ไวโอเลต เมตัลโซเกนดิก >>>>>> ผู้หญิงนิสัยธรรมดาๆ ขี้แย และกลัวผี 000
22. Richard Langcaster >>>>>> ไวพริบดี พูดตรง ออกแนวนักเลงๆห้าวๆ 00
23. เพิร์ซ เดอ แมกเดเลน >>>>>>>> นิสัยออกแนวเอ๋อๆ ตลกๆ ขี้อาย 00
24. ใบไผ่ อัสนีย์ >>>>>>>>>>>>>>> ผู้หญิงออกห้าวๆ มีน้ำใจดี เหมาะที่จะเป็นผู้นำ 000
25. เฟรน คารอล >>>>>>>>>>>> ออกแนวซื่อๆ กลัวผี โดนคนอื่นเข้าใจผิดบ่อยๆ 00
26. Beard Coler(เบียร์ด โคลเลอร์) >> มนุษย์สัมพันธ์ดี รักเพื่อน ขี้สงสารคนอื่น 000

แบ่งแยกนิสัยของตัวละครได้ดังนี้ (โดยจะแสดงสัญลักษณ์ที่หลังชื่อ)
ประเภทสายต่อสู้ / ประเภทสายดราม่า / ประเภทสายตลก

เครื่องหมายสี ด้านหลังชื่อตัวละครหมายถึง
ตัวละครของเราใช้ได้ กับการ์ตูนแนวอะไรบ้าง (วาดแล้วเข้า)
อ้างอิงโดย: ข้อมูลที่ทุกๆท่านกรอกไป..

totaekuman
WARNING
WARNING

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Thu 5 Nov 2009 - 18:37

รอบ 2 ออกมาแร้ว~

ดูดีกันหลายคนนะเนี่ย
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 24 Nov 2009 - 0:24

สิ้นหวังมาขุดกระทู้เล่น

เอามาเพิ่มอีกตัวครับ

1.ตัวละครเราชื่อ - ไล (LY)
2.เพศ / เผ่าพันธุ์(หรือสัญชาติ) - หญิง / มนุษย์โคลนนิ่ง
3.อายุ - 17
4.ที่อยู่อาศัยปัจจุบัน / บ้านเกิด - เร่ร่อน / เกิดในตู้เย็น
5.ความสามารถพิเศษที่เด่นๆ / อาวุธ - วาร์ปสั้นๆได้ ฟื้นสภาพร่างกาย / ใช้กระบองทอนฟา(แบบฮิบาริในรีบอร์น)
6.สิ่งที่ชอบทุกชนิด (เช่น ของกิน/สิ่งของ/สิ่งรอบๆตัว/) - เพลงช้า (เช่นเพลงกล่อมเด็ก)
7.สิ่งที่เกลียดทุกชนิด - กฏเกณฑ์
8.งานอดิเรก - ศึกษามนุษย์
9.คำพูดติดปาก - มนุษย์เค้าทำแบบนี้กันเหรอ?
10.กิริยาท่าทางแปลกๆ - เดินเตะพื้นด้วยส้นเท้า+หน้าตายตลอดเวลา+เธอไม่รู้จักการเป็นมนุษย์(แปลกพอมั้ย)

11.เวลาที่เจอกับเพื่อนสนิท(ผู้ชาย)เดินมา เขาจะทักทายว่า? - ดีค่ะ
12.เวลาที่เจอกับเพื่อนสนิท(ผู้หญิง)เดินมา เขาจะทักทายว่า? - ดีค่ะ
13.เวลาที่เจอกับคนที่เราแอบชอบหรือนับถืออยู่เดินมา เขาจะพูดว่า? - ดีค่ะ
14.เวลาที่เจอกับคนที่เราเหม็นขี้หน้าเดินมา เขาจะพูดว่า? -ดี

15.ถ้ามีใครด่าเขาแบบหยาบคายๆ เขาจะ? - ต่อยก่อน แล้วว่ากันอีกที
16.ถ้ามีคนมาชมเขา เขาจะ? - ค่ะ

17.เวลาที่มีใครมาสารภาพรักด้วยเขาจะพูดว่า
- คนที่เขาแอบชอบอยู่แล้วมาสารภาพรัก - ฉันก็ชอบคุณค่ะ
- คนที่เขาไม่ชอบเลยสักนิดมาสารภาพรัก - ฉันไม่ชอบคุณค่ะ

18.ถ้ามีคนมาชนกับเราแล้วข้าวของของเขาตกพื้น ตัวเราจะ? - ล้ม
19.เวลานึกอะไรไม่ออก ตัวเราจะ? - หน้าตาย
20.ถ้ามีคนมาขอความช่วยเหลือจากเรา ตัวเราจะพูดว่า?
- คนที่สนิทมาก - ค่ะ
- คนที่ไม่รู้จัก - ค่ะ
- คนที่เกลียดหรือไม่ถูกชะตาด้วย - ไม่ช่วย

(--สมมุติคนที่เราแอบชอบมาหาเรา--)
21.หิวข้าวจังเลยเงินเราหมดแล้ว เลี้ยงข้าวเราหน่อยสิ.. - เดี๋ยวทำให้กินค่ะ
22.ความสามารถของคุณยอดไปเลย สอนเราบ้างสิ - ได้ค่ะ
23.เบื่อจังเลย นี่เราไปเที่ยวบ้านคุณได้ไหม -ไม่มีบ้านค่ะ
24.ห้องน้ำไปทางไหนน่ะ - ทางนั้นค่ะ
25.นี่ห้องนอนของคุณเหรอ ขอเข้าไปดูหน่อยได้ไหม - นอนได้ทุกที่ค่ะ

26.ทำไมเอากกน.มาวางไว้ตรงนี้ล่ะเนี่ย... - เปียกค่ะ
27.หิวจังเลยมีอะไรกินมั้ง - เดี๋ยวดูก่อนนะคะ
28.ทำกับข้าวเหรอให้เราช่วยไหม? - เกรงใจจังค่ะ
29.แหวะ ทำกับข้าวเป็นหรือเปล่าเนี่ย..รสชาติไม่ได้เรื่องเลย - ไม่ได้ใช้ให้กินนี่คะ
30.ขอบคุณที่เลี้ยงนะเดียวจะล้างจานให้ - สมควรแล้วค่ะ

31.อยากอ่านหนังสือจังเลย ในห้องเธอหนังสือเพียบเลยนี่ ขออ่านหน่อยได้ไหม - ได้ค่ะ
32.อ้าวทำไมมีหนังสือโป้ด้วยล่ะนี่ ลามกจังเลยนะ.. - ไม่ใช่ของฉันค่ะ
33.มองหน้าเราแบบนั้นทำไม อย่าทำมิดีมิร้ายเรานะ.. - หน้าเป็นแบบนี้ตั้งแต่แรกแล้วค่ะ
34.เดียวสิเธอล็อกประตูทำไมน่ะ.. นี่! - ไม่เงียบจะฆ่าแล้วนะคะ

35.อย่าทำให้เข้าใจผิดสิ งั้นคราวหน้าจะไม่มาอีกแล้วนะ - แล้วแต่ค่ะ
36.ไม่ต้องมาขอโทษเลย - ฉันไม่ผิดนี่คะ?
37.เป็นคนนิสัยแบบนี้เองเหรอ - คิดว่าใช่ค่ะ
38.ขอตัวกลับก่อนล่ะ ไม่ต้องมาส่งนะ - ได้ค่ะ
39. .................. - มนุษย์นี่เข้าใจยากจัง
40.เขาปั่นจักรยานกลับไป - นอนดีกว่า

41.มีไอ้พวกกวนโอ้ยมาหาเราแล้วพูดว่า อ่อนชิบทำไมแกไม่ตะปบเล่า!! - ตะปบคืออะไรคะ?
42.ตามไปตะปบสิแก...ตอนนี้ยังทัน - อธิบายทีค่ะ ไม่เข้าใจ
43.แล้วพวกนี้ก็เดินจากไป ตัวของเราจะ? - งงค่ะ

44.เศร้ามากเลยมานั่งที่ริมน้ำแล้วก็พูดว่า... - ตกลงตะปบมันคืออะไรกันแน่...
45.นั่งจนตกวันตกดิน แล้วก็มีคนมาทัก เอ้ยเอ็งไม่กลัวผีเหรอ... - ผีคืออะไรคะ?
46.ถ้าเอ็งไม่กลับบ้าน เดียวผีจะมานั่งเป็นเพื่อนเอ็งนะ... - บอกก่อนสิว่าผีคืออะไร
47.ไม่กลัวจริงๆอ่ะ ตามใจเอ็งล่ะกันว่ะ.. - ตอบฉันก่อนสิคะ
48.แล้วเพื่อนที่มาเที่ยวบ้านเราตะกี้ล่ะ... - คงกลับบ้านเค้าไปแล้วมั้งคะ

49.อยู่ๆก็มีคนต่างเพศหน้าตาน่ารักมาก มากอดข้างหลัง เราจะพูดว่า.. - อึดอัดค่ะ
50.นี่ๆเราเป็นคนนะ หิวข้าวจนตาลายอยู่แล้ว เราเห็นเธอเป็นข้าวขาหมูน่ะ.. - มนุษย์ทักทายกันแบบนี้เหรอคะ?
51.ไปส่งเราหน่อยสิทางนู้นมีร้านลาบหลู่ อร่อยมาก เดียวเลี้ยง - ลาบลู่คืออะไรคะ?
52.ขอเหอะน่า อยากกินฟรีใช่ไหมล่ะตามมาๆ ลืมบอกไปต้องเดินผ่านป่าช้านะ.. - ป่าช้าคืออะไรคะ?
53.ผีที่นี่ดุมาก แต่ทางนี้เป็นทางลัดน่ะขี้เกียจอ้อม... - ตกลงผีมันคืออะไรเหรอคะ คนเมื่อกี้ไม่ยอมตอบเลย
54.หือ..อ้าวไม่ไปแล้วเหรอ งั้นเดินกลับคนเดียวนะ ผียืนดักที่ปากทางแน๊ะ.. - ไหนคะ?
55.ฮ่าๆที่แท้ก็กลัวผี ใกล้จะถึงแล้วอีกนิดเดียว - ผีนี่ต้องกลัวด้วยเหรอคะ?

56.แล้วเขาคนนั้นก็พูดว่าขอบคุณนะที่มาส่ง และตัวก็หายไป... - อ้าว ไม่ตอบเราเลยซักคำ
57.สิ่งที่เห็นอยู่ตรงหน้าคือหลุมศพของคนๆนั้น ตัวของเราตกใจมากถึงกับพูดว่า... - อะไรเนี่ย?
58.ตัวคุณยืนอยู่กลางป่าช้า มืดก็มืด เงียบก็เงียบๆ ทางไหนเป็นทางไหนก็ไม่รู้? - เย็นแฮะ
59.หมาก็เริ่มหอน เริ่มมีเสียงคนโหยหวน อ๊า อ๊า.. - ที่นี่ครึกครื้นดีจัง
60.ตัวของเราถึงกับต้องสวด ว่าแต่ตัวของเราศาสนาไรหว่า... - ศาสนาคืออะไรคะ?
61.เอ่อนั้นแหละ ไหนลองสวดให้ฟังสิ... - คือให้ฉันทำอะไรเหรอคะ?
62.มัวแต่กลัวอยู่นั้นแหละ สวดดีๆดิเอ้ย... - อธิบายด้วยค่ะ

63.จู่ๆผีก็โผล่ขึ้นมาจากหลุมศพ ตัวของเราจะ... - คุณเป็นใครคะ?
64.พวกผีบอกว่าจะเอาเอ็งไปอยู่เป็นเพื่อน... - ตอบก่อนได้มั้ยคะ?
65.เราอัดกับผีทำอะไรพวกผีไม่ได้เลย เผ่นดีกว่าดีไหม... - สรุปว่าผีนี่ต้องกลัวจริงๆเหรอคะ?
66.ผีมันไวมาก เราทนไม่ไหวเลยใช้ท่าไม้ตายสุดยอด ชื่อท่าไม้ตายของเราคือ.... - เงานิรนาม
67.งี่เง่ามากมันไม่ได้ผลเลยสักนิด และผีก็โดดเกาะตัวเรา ........ - เห็นฉันด้วยเหรอคะ?
68.พวกผีพูดว่า ฉีกเสื้อผ้ามันให้หมดเอาให้โป้เลยนะ....... - โป๊? ยังไงคะ?
69.สิ้นหวังแล้ว สิ้นหวังแล้ว และเราก็ร้องแบบสุดเสียงว่า... - งงจังเลยค่ะ
70.ตัวเราโป้แล้ว พวกผีก็ดำดินจากไป... - นี่คือโป๊เหรอคะ?

71.แล้วก็มีเทวดา (เพศเดียวกับเรา)ลงมาจากสวรรค์... - คุณเป็นใครคะ?
72.หูยยย หุ่นขาวว อวบบ จังเลยนะตัวเอง... - มนุษย์ก็ทักกันแบบนี้ด้วยเหรอคะ?
73.เวลาตัวทำน่าอายๆนี่น่ารักจัง ขอปล่ำตัวเองสักยกได้เปล่า... - ปล้ำคืออะไรคะ?
74.งั้นรำแก้บนให้ดูหน่อยสิ แล้วจะเสกชุดให้ .. - ทำยังไงคะ?
75.เอ่อๆๆ แล้วอยากได้ชุดแบบไหนล่ะ แบบชุดเดิมตะกี้ไม่เสกให้นะ... - ไม่ต้องก็ได้ค่ะ เย็นดี
76.อ๋อ..ตัวเองมีรสนิยมแบบนี้นี่เอง - ค่ะ น่าจะใช่
77.งั้นเดินไปตามทางนี้เลยนะ แล้วจะพบทางออก ที่ตรงทางออกจะมีมิกกี้เมาท์ยืนอยู่... - ไหนคะ ไม่รู้จัก
78.ไปล่ะนะตัวเอง รักนะ จุ๊บๆ... - ค่ะ บ๊ายบาย

79.ตัวเราเดินถึงบ้าน และที่หน้าบ้านเรามีเพื่อนของเราเมือตอนกลางวันตะกี้ยืนรออยู่... - ดีค่ะ
80.เขาทำหน้าเศร้าแล้วพูดขอโทษเรา เราจะพูดว่า... - ค่ะ
81.เราแอบชอบเขาคนนี้อยู่แล้ว หลังจากเขาพูดขอโทษ เขาก็วิ่งเข้ามาโอบกอดเรา... - กอดเหรอคะ?
82.ที่จริงเขาแอบชอบเธอตั้งนานแล้วล่ะ เขาแกล้งว่าเธอไปงั้นแหละ เราจะพูดว่า... - ฉันก็ชอบคุณค่ะ
83.เราหน้าแดงมาก เรี่ยวแรงแทบจะไม่มี เขาลากเราไปในบ้าน(ของเรา)เราจะพูดว่า... - ทำอะไรคะ?
84.ในบ้านไม่ใครอยู่เลยสักคนเงียบมากๆ เธอดึงเราไปในห้องนอนของเรา... - ผิดห้องแล้วค่ะ
85.เราพูดห้ามยังไงก็ไม่ฟัง เขาคนนั้นไม่สนใจ เขาบอกว่าขอกอดหน่อยนะ.... - กอดอีกแล้วเหรอคะ? ไม่เบื่อเหรอ
86.เขาจูบเรา แล้วเราก็.... - กัดปากทำไมคะ?

87.ทันใดนั้นก็มีคนมาเห็นเรา2ทั้งอยู่บนเตียง กำลังจุ๊บกันอยู่.. - คุณเป็นใครคะ
88.คนที่มาเห็นเราก็คือเพื่อน(ต่างเพศ)ที่สนิทที่สุดของเรา... - คุณเป็นเพื่อนฉันเหรอคะ?
89.คนอุตสาห์เป็นห่วง เห็นบ้านเปิดทั้งไว้โล่งๆเราเลยมาดู ที่แท้ก็.... - ที่แท้ทำไมคะ?
90.บ้าที่สุดเลย อย่ามาให้ฉันเห้นหน้าอีกนะ!!แล้วเขาก็เดินร้องไห้จากไป... - ไม่เข้าใจมนุษย์จริงๆ

91.สถานการณ์นี้เราจะทำยังไง... - ทำข้าวผัดดีกว่า
92.ตกเช้ามา เราบังเอิจไปเจอกับเพื่อนของเรา(เมือคืน) เราจะพูดว่า... - ดีค่ะ
93.เขาวิ่งหนีเรา เราจะ... - ไปไหนคะ?
94.ตกเย็นเราไปร้านอาหารตามสั่งแล้ว คนที่จุ๊บกับเราเมือคืนกับเพื่อนสนิทของเรากำลังทะเลาะกัน เราจะ.. - ตีกันเพื่ออะไรคะ?
95.และเขาก็ตีกันเพื่อแย่งเรา เราจะ... - ทำไมต้องแย่งล่ะคะ?
96.เขาทั้งสองถามเราว่า เราจะเลือกใคร(น่ารักทั้งคุ่เลย).... - ฉันต้องเลือกคนที่ชอบรึเปล่าคะ?
97.กว่าจะจบเรื่องนี้ได้ก็ปาไป 2-3วัน เพราะจบเรื่องแล้วเราก็.... - หลับ
98.เพื่อนสนิทเพศเดียวกับเรา มากันหลายคนมาพูดปลอบใจพร้อมกับซื้อของกินมาให้ด้วย...... - ตื่นมากินของที่ซื้อมา
99.เรานั่งคุยล้อมวงกับเพื่อนๆ เพื่อนทุกคนเป็นคนดีมากๆ เราจะพูดว่า.... - ฝันดีค่ะทุกคน (แล้วหลับต่อ)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Never_Wrath Fri 11 Dec 2009 - 3:44

ลูกๆเยอะนะโอ มี ช อยู่คนเดียวที่เหลือไหงมีแต่ ญ หว่า?
Never_Wrath
Never_Wrath
Silver Star
Silver Star

birth : 05/12/1988
Placement : กองบัญชาการทางบ้าน

หน้า 3 จาก 3 Previous  1, 2, 3

ขึ้นไปข้างบน