CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์)

Acatan
Formthejok
heroanurak
tamin
AkiMuto
กบี่
YunozukaE
[PH]anToM_Wor[TH]
hana5394
แมวดำ'PuNKY
LinEBaSS
siwawuth
seijiblaze
ultima01
PoJeaWa LittleGirl
desadoria
pattanakorm
vantimiglia
ivalrina
BenQ11
totaekuman
prim_15505
By~ne
trio-jam
Xano
29 posters

หน้า 2 จาก 4 Previous  1, 2, 3, 4  Next

Go down

แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์) - Page 2 Empty Re: แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์)

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Wed 28 Oct 2009 - 19:18

มือเหมือนจะแปลก ๆ นะครับ
( ถ้าดูผิดพลาดก็ขออภัยฮะ )

ลงสีสดใสดีครับ ชอบ ๆ
pattanakorm
pattanakorm
Shooting Star

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ขึ้นไปข้างบน Go down

แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์) - Page 2 Empty Re: แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์)

ตั้งหัวข้อ by seijiblaze Wed 28 Oct 2009 - 19:52

ภาพดูสดใสดีจัง ลงสีสวย เมื่อไหร่เราจะลงสีเป็นกะเค้าน้อTTWTT
seijiblaze
seijiblaze
Golden Star
Golden Star

birth : 06/12/1993
Placement : นรก..ครับ

ตั้งหัวข้อ by hana5394 Wed 28 Oct 2009 - 20:05

*0* ลงสีแล้วเด่นขึ้นมากมาย น่ารักจิงๆ
hana5394
hana5394

birth : 23/04/1994
Placement : NMB

ตั้งหัวข้อ by siwawuth Thu 29 Oct 2009 - 13:27

ลดเรทเหลือ15+

ตัวละครยังขาดสมดุลนะครับ ลองร่างแกนขึ้นมาด้วยจะช่วยได้ครับ...
siwawuth
siwawuth
Lucky Star
Lucky Star

birth : 08/12/1942
Placement : ร้านกาแฟ

ตั้งหัวข้อ by [PH]anToM_Wor[TH] Fri 30 Oct 2009 - 13:37

Xano พิมพ์ว่า:

ปล.ตัดเส้นโดย pen ขนาด 20 ใน SAI แล้วมันคล้ายของคุณ Phantom เลยแฮะ (คิดไปเองมั้ง)

ชะเอ๋???

ll'w')a

รูปนี้ใช้สีได้สดใสดีฮะ แต่แสงเงายังแข็งและไม่ค่อยเป็นธรรมชาติเน้อ

[PH]anToM_Wor[TH]
Silver Star
Silver Star

Placement : หมู่ดาวแฟนธ่อม

ตั้งหัวข้อ by By~ne Fri 30 Oct 2009 - 16:27

สีสดใสมักๆ

แต่ความหวิวของคุณกระต่ายนั้น....=,.=b
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Xano Fri 30 Oct 2009 - 17:35

vantimiglia พิมพ์ว่า:แต่หมวยนั้นกานดา(หรือภัสสร)ใช่มั้ยฮ่ะ แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์) - Page 2 Icon_lol

ผมสีฟ้าก็เห็นๆอยู่ว่าเป็นภัสสร(ผู้ถูกลืม)
มองเป็นกานดาไปได้ -*-

แปะต่ออีกละกัน เป็นโยว์มุกะยูยูโกะ

แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์) - Page 2 Karabako.net%20-%205566

เผอิญผมยังชอบตัวละครของท่าน Platu-Alaska
ทั้งนกน้อย ทั้งน้องยักษ์ตัวนั้น
เลยเอามาแต่งอีกน่ะคับ
Xano
Xano
Silver Star
Silver Star

birth : 05/11/1988

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Fri 30 Oct 2009 - 17:49

ว้าว~ ดูสดใสดีจัง ทั้งคู่น่ารักมากเรย

ตัวนั้นเหมือนหัวโขนมากอ่ะ...หรือว่าใช่ แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์) - Page 2 353491
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Fri 30 Oct 2009 - 19:59

โอ้..
ลงสีสวย เรียบร้อยมากเลยครับ

มีเซ๊นส์ จริง ๆ ครับ
pattanakorm
pattanakorm

Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Fri 30 Oct 2009 - 20:22

Xano พิมพ์ว่า:
vantimiglia พิมพ์ว่า:แต่หมวยนั้นกานดา(หรือภัสสร)ใช่มั้ยฮ่ะ แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์) - Page 2 Icon_lol

ผมสีฟ้าก็เห็นๆอยู่ว่าเป็นภัสสร(ผู้ถูกลืม)
มองเป็นกานดาไปได้ -*-

แวนตาบอดสีน่ะฮ่ะ แยกสีม่วงฟ้าหรือชมพูไม่ออกหรอกTwT
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by hana5394 Fri 30 Oct 2009 - 20:25

น่ารักจัง ลงสีเงาแบบอนิเม สะด้วย =v=b+

แต่ เราว่าคนเสื้อฟ้า แขนที่กอดเอวอะ มันแปลกๆ -..-
hana5394
hana5394

birth : 23/04/1994
Placement : NMB

ตั้งหัวข้อ by Xano Sun 1 Nov 2009 - 22:53

prim_15505 พิมพ์ว่า:ว้าว~ ดูสดใสดีจัง ทั้งคู่น่ารักมากเรย
ตัวนั้นเหมือนหัวโขนมากอ่ะ...หรือว่าใช่ แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์) - Page 2 353491

ก็เป็นน้องตาโขนของ Platu-Alaska นั่นแหละคับ
แถมเคยอนิเมทให้แล้วด้วย เลยเอามาแต่งเป็นโทโฮไปด้วย

เอ้า ก่อนเปิดเทอม ธนูทอง(โกมินทร์) เป็นเรย์มุ

แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์) - Page 2 Karabako.net%20-%205611

แต่งแล้วแทบไม่ต่างจากเรย์มุเลย - -'

ปล.ถ้าผมมีเซนส์จริงๆ ผมคงเก่งก่อนเข้ามหาลัยไปแล้ว ตอนนี้ก็อยู่ปี 3

แก้ไขล่าสุดโดย Xano เมื่อ Mon 2 Nov 2009 - 10:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Xano
Xano
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Mon 2 Nov 2009 - 5:40

ชอบทั้งสอง เลยครับ
ท้องฟ้าปาดอย่างไงครับ นั้น งามจัง
เเสงสะท้อน เเหล่มมั่ก ๆ
pattanakorm
pattanakorm

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Mon 2 Nov 2009 - 11:35

งามมากๆ ตอนนี้ยังทำPS ไม่เป็นเลยง่า เซ็งมากมาย
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by Xano Mon 9 Nov 2009 - 11:58

ติดเกมสตรีทไฟท์เตอร์ เลยไม่ได้โพสนาน
คิริรินเป็นซานาเอะ (เทนเทนเป็นซูวาโกะ)

แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์) - Page 2 Kiririn-Sanae

https://2img.net/h/i261.photobucket.com/albums/ii46/Xano-rane/Kiririn-Sanae.jpg

ปล.ซื้อคิริรินเล่ม 2 มา
หน้าปกกับหน้าหนังสือดันสลับเป็นหน้าญี่ปุ่น
เลยวาดออกมาแบบนี้

แถมอีกรูป

แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์) - Page 2 Reni-Winter

https://2img.net/h/i261.photobucket.com/albums/ii46/Xano-rane/Reni-Winter.jpg
Xano
Xano
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by กบี่ Mon 9 Nov 2009 - 12:40

โอ้วๆ...Xano....สกินอัพแล้ว...วาดน่ารักกว่าแต่ก่อนเยอะเลยฮับ
กบี่
กบี่
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by By~ne Mon 9 Nov 2009 - 19:36

ภาพแรกแสงเงาดูดีขึ้นจมเลยครับ Very Happy

(ประสพปัญหาคิริรินกลับด้านสินะ =w=")

ภาพ 2 สีดูสว่างไสวดีจัง ;w;

ลำตัวสั้นไปหน่อยเน่อ
By~ne
By~ne
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Mon 9 Nov 2009 - 21:14

ลงสีสดใสมากๆคับ อู้วว แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์) - Page 2 353491

ภาพที่ 2 หัวโตไปรึป่าวคับ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Xano Sun 15 Nov 2009 - 8:38

คาแร็คเตอร์สำหรับเป็น mascost ของผมคับ
กะไว้ใช้ใน Thesis

แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์) - Page 2 Reni-CD

ชื่อตัวละครตัวนี้ว่า Reniday Harscup (เรียกสั้นๆว่า เรนิ)
อายุ 22 ปี (ถูกลดมาเหลือเพียง 12 ปี)
สูง 145
ความสามารถ : วิชาการต่อสู้สไตล์คาราเต้อเมริกาผสมกับสไตล์การต่อสู้อื่นๆ
เกลียด: การทำความผิด คนทำเรื่องไม่ดี
ชอบ: การพัฒนาตนเอง การฝึกซ้อม
อาชีพ: นักสู้ตามท้องถนน

ประวัติ : เดิมที เธออายุ 22 ปี ซึ่งก่อนหน้านี้ เธอได้ต่อสู้กับคนๆนึง ที่ได้ฆ่าคนที่เป็นทั้งพ่อบุญธรรมและอาจารย์ของตัวเอง แต่เธอพลาดท่าจึงถูกจัดการในเวลาต่อมา แต่ว่า มีคนที่เคยรู้จักเธอได้ช่วยเหลือเธอไว้ ซึ่งใช้วิชาฟื้นคืนสภาพก่อนตาย แต่มีผลข้างเคียงคือ อายุจะลดลงไป 10 ปี พร้อมกับเสียความทรงจำทั้งหมดยกเว้นอุปนิสัยและความสามารถที่เคยฝึกมา เพื่อเธอตื่นมาอีกครั้ง เธอก็เป็นเด็กอายุ 12 ปี และเธอก็จำอะไรไม่ได้สักอย่าง แต่เธอยังมีความสามารถและอุปนิสัยเพื่ออายุ 22 เธอจึงตั้งใจที่จะค้นหาความจำของเธอและต้องรู้ให้ได้ว่าเธอเป็นใคร และเกิดอะไรขึ้นกับเธอ

เธอเป็นคนที่ไม่ชอบทำความผิดอะไร และไม่ชอบที่คนทำเรื่องไม่ดี แต่ถ้าเธอทำความผิดอะไร เธอจะร้องไห้แทบทุกครั้ง

ตัวละครที่ออกแบบก่อนหน้านี้

แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์) - Page 2 Ranede

พาเธอไปเลี้ยงไอติมเล่นหน่อย

แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์) - Page 2 Reni-3-draw

แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์) - Page 2 Reni-3-line

แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์) - Page 2 Reni-3

เอารูปจากในเว็ปมาดันแปลงเป็นฉาก

แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์) - Page 2 Reni-3-BGjpg
Xano
Xano
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by seijiblaze Sun 15 Nov 2009 - 8:42

=////= b (เกิดอาการโลลิฉับพลัน)

ตัวละครน่ารักมากฮะ ลงสีอย่างกับเกมเลย ชอบๆ

เดิมทีเธออายุ22งั้นรึ.....ชักอยากเห็น มิ-รุ-คุแล้วสิ แวะมาเยี่ยมคับ (ฉลองสงกรานต์) - Page 2 353491
seijiblaze
seijiblaze
Golden Star
Golden Star

birth : 06/12/1993
Placement : นรก..ครับ

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sun 15 Nov 2009 - 10:38

เธอ น่ารักจัง ^^
มั่นเก็บลายละเอียดจังเลย
เเต่มีบางจุดอะครับ ที่เส้นไม่เรียบ
สวยงามดีครับ ชอบ ๆ
pattanakorm
pattanakorm

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Sun 15 Nov 2009 - 13:54

เอิ๊ก มาคอท น่ารักมากมาย
ตัดต่อดีนะคับ แต่ยังเห็นรอยนิสนึง

ชมพูล้วนทำให้หวานไปเลย แหะๆ
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sun 15 Nov 2009 - 20:22

โอ้ว วาดสวยและมีมิติขึ้นจมเลยนะครับ น่ารักมาก Very Happy
By~ne
By~ne
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by AkiMuto Sun 15 Nov 2009 - 20:36

โอ๊ส เห็นท่านตั้งแต่อยู่บอร์ดTCMมานานแล้ว

ก็ถือว่าพัฒนาไปได้เยอะกว่าตอนนนู้นเลยฮะ ละจากลายเส้นEXEได้แล้วกำลังไปเป็นแนวของตัวเอง ฮี่

สู้ๆต่อไปนะครับ ความจริงติดตามทุกกระทู้ที่TCMแล้วฮะ แต่ผมเป็นผีเฝ้าบอร์ดที่นู่นเลยไม่โพส 555+- -*
AkiMuto
AkiMuto
Bronze Star
Bronze Star

birth : 17/04/1995
Placement : บอร์ดนี้ กับ ไทยคอมมิค(ผีสิงบอร์ด)

ตั้งหัวข้อ by desadoria Sun 15 Nov 2009 - 21:11

โว้วววววววววว

กลับมาคราวนี้ไฉไลขึ้นเป็นกองเลยครับ อื้ม พัฒนาได้อย่างไร้ขีดจำกัดจริงๆ

สู้ๆน่อ จะติดตามเรื่อยๆ
desadoria
desadoria

birth : 16/03/1993
Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

http://desadoria.exteen.com

หน้า 2 จาก 4 Previous  1, 2, 3, 4  Next

ขึ้นไปข้างบน