CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!!

bluearmor
black-rayz
desadoria
WanTaLeng
Guncon
arkman02
trio-jam
vantimiglia
12 posters

Go down

ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!! Empty ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!!

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Thu 1 Jan 2009 - 1:04

ได้ฤกษ์แว้ว้วว้ววววว!!!

ปีใหม่กระทู้ใหม่ วู้ววววว!!!

กลับมานั่งดูพัฒนาการตัวเองในปีนี้หน่อยดีกว่า

รื้องานจากใต้เตียง กลุกๆกลักๆ แล้วก็โยนแปะ

ปีที่แล้ว
ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!! Untitled-2

ต้นปี
ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!! Untitled-3

[/b]เว้นจังหวะไปหลายเดือนที่ไม่ได้วาดรูป...[/b]

กลางปี(เริ่มเล่นCf)
ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!! VanIntro02
ช่วงนี้ฝีมือตกต่ำที่สุด ไม่อยากโชว์= ="

ประมาณ3-4เดือนที่แล้ว

ทำอาหารTcmที่จนแล้วจนรอดก็ไม่ได้ส่งมันซักที= ="(เป็นบ้าอะไรไปก็ไม่รู้)
ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!! Oldwork01
ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!! Oldwork02

นอกรอบ

ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!! OutLaw_02
ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!! OutLaw_06-1

ประมาณ2เดือน-สิ้นปี

วาดเล่นแก้เครียด
ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!! Oldwork06

ร่างรูปไอ้Mit พอมาแสกนพึ่งนึกได้ว่ามันเบี้ยวอยู่นี้หว่า ถึงจะครึ่งตัว แต่ว่าตัวก็สูงกว่าเก่าตั้งเยอะแนะ
ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!! Oldwork03

อินโทรเชสVol2 ซึ่งตอนนี้เราก็เปลี่ยนมันอีกรอบแล้ว เนื่องจากมึนกับเส้นเปอร์ของตัวเอง
ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!! Oldwork08

เควสของพี่พนมพึ่งได้คืนมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ดันไปลืมไว้บ้านญาติ(ได้เวลาปั่นแล้วซิน่ะ เลทมาเกือบเดือนแล้วนิ= =")
ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!! Oldwork07

ล่าสุด ของอาทิตย์2อาทิตย์นี้

ช่วงนี้ไฟดับสนิท = =" วาดคอมมิคไม่ออก เลยกลับมาร่างคาแรคเตอร์ให้มันครบๆ

คาแรคเตอร์ที่จะไปลงทางTcm Cf School ทาช่า วาคลาว์ฟ
ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!! Oldwork04

Surt เพื่อนบอกว่าหยั่งกับฮิซึกายะ จริงๆต้องKกว่านี้อีกหน่อย
ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!! Oldwork05

ล่าสุด วาดเมื่อวาน เดียรฉานสีดำ หยั่งกับโยรุของพี่B4โคตรๆ เริ่มเอาContrastมาใช้ในงานตัวเองแหละ หลังจากฝึกอยู่เกือบๆอาทิตย์
ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!! Cha_blacbeast01
เพื่อนบอกเหมือนอเลนตอนทำหน้าจิต แต่ผมว่ามันเหมือนดันเต้มากกว่า(เอาล่ะซิ)
เรบที่99ใครสนใจก็ลองไปดูได้ที่นี้

Time line อาจจะมั่วบ้าง เพราะผมขี้เกียจไปเช็ค ขออภัยฮ่ะ=w="
=================

หมดแล้ว เอาไปดูแค่นี้พอ เพราะส่วนใหญ่ที่วาดเก็บไว้เป็นคอมมิคล้วนๆ เลยไม่ค่อยอยากเอามาสปอยล์เท่าไหร่ =w=

คอมเมนต์ตัวเองนิดหน่อย ฝีมือดรอบช่วงกลางปีน่ะ ดรอบโคตรๆ (วันๆเอาแต่อ่านการ์ตูนซิน่ะ) หลังๆก็เริ่มดีขึ้นมาหน่อย แต่ก็ยังไม่ดีเท่าที่ควร ส่วนตัวคิดว่าฝีมือมันน่าจะพัฒนาเร็วกว่านี้หน่อย อาโนตามี่ช่วงไหล่ ,คอ,และ ตาค่อนข้างเบี้ยวเยอะ ตรงอื่นก็เบี้ยว แต่ยังพอกลบเกลื่อนถ้าไม่สังเกตุก็เนียนไป

Ps.ตอนนี้เริ่มไฟติดแหละเพราะผลพวงจากปีใหม่ไทย(เกี่ยวเรอะ?)
======================
ฝากติชมด้วยน่ะคร้าบบบ

แก้ไขล่าสุดโดย vantimiglia เมื่อ Thu 1 Jan 2009 - 1:43, ทั้งหมด 3 ครั้ง
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ขึ้นไปข้างบน Go down

ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!! Empty Re: ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!!

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 1 Jan 2009 - 1:10

เชสต้ามาซะที

ตัวสุดท้ายนั่น หวังว่าเราจะได้เจอกัน

หนูกลันทร์ ปะทะ เดียรฉานสีดำ
(นักจับเงา เจอ นักใช้เงา เอาล่ะเว้ยเฮ้ย)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!! Empty Re: ปีใหม่! กระทู้ใหม่! วิจารณ์งานตัวเองในช่วงปีจ้า!!

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Thu 1 Jan 2009 - 1:17

อินโทรเชสวาดใหม่แล้วน่ะ= =" อันเก่าวาดเปอร์ยากโคตรฮ่ะ ตอนร่างไม่ทันคิดว่างั้นเหอะ อันใหม่ขอทำไปพร้อมๆกับเควสของพี่พมมก่อนฮ่ะ เลทมานานแล้ว

trio-jam พิมพ์ว่า:

หนูกลันทร์ ปะทะ เดียรฉานสีดำ
(นักจับเงา เจอ นักใช้เงา เอาล่ะเว้ยเฮ้ย)
น่าจะมันส์น่ะ = =b+
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by arkman02 Thu 1 Jan 2009 - 21:47

ลายเส้นดีนะครับ รู้จักเล่นเปอร์ด้วย แข่งคามิคาเซ่ด้วย หวังว่าจะได้เจอกัน (ถ้าเจอจริงคงเปลืองหมึกมาก)
ปล. เดียรัจฉานนะครับ ไม่ใช่เดียรฉาน
arkman02
arkman02
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Guncon Thu 1 Jan 2009 - 22:44

โห สุดยอดไป เลยครับ ชอบมากเลิย
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Thu 1 Jan 2009 - 23:20

ไอเดียแจ่มมากเลยครับ เอางานตัวเองในช่วงรอบปีมาวิจารณ์ เด๋วรอชมคนต่อไป อิอิ Laughing
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 1 Jan 2009 - 23:31

^
ของ อ. ล่ะครับ โชว์เยอะๆจิครับ

ปล.อินโทรหนูลิน(หลอกหลอนทุกกระทู้)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by desadoria Thu 1 Jan 2009 - 23:56

อ่ะโฮ่ พัฒนาจากตั้งกะตอนที่เรียนอยู่ด้วยกันตั้งเยอะ ร้ายนะเอ็ง broke back
desadoria
desadoria
Shooting Star

birth : 16/03/1993
Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

http://desadoria.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Fri 2 Jan 2009 - 15:29

โอ้ว สุดยอด (หน้าทำอาหารเหมือน อากิยามะ จาง แฮะ)
black-rayz
black-rayz

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Fri 2 Jan 2009 - 18:01

เท่ห์มากๆเลยอ่ะ
การจัดมุมมองในช่องการ์ตูนดูดีมากๆเลยอ่ะ
วาดสุดยอดขึ้นมากๆด้วยเลยงับ
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Fri 2 Jan 2009 - 23:31

สารภาพตามตรง เรื่องการจัดช่องผมเป็นพวกดีช่องเว้นหน้าฮ่ะ เพราะฉะนั้นมันจะมีแค่บางหน้าเท่านั้นแหละที่ดีฮ่ะ oh man
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Sat 3 Jan 2009 - 9:19

ง่า ขออภัยครับช่วงนี้งานจากปีเก่ายังกระจุกอยู่เลย งานเลี้ยงปีใหม่ของเพื่อน ๆ ในกลุ่มยังไม่มีทีท่าว่าจะไปได้เลย ตอนนี้ก็ได้แต่พลุบ ๆ โผล่ ๆ ในบอร์ดเป็นบางครั้งเท่านั้นแหละครับ ไม่มีเวลาทำอย่างอื่นจริง ๆ ahh
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Guro_Boy Sat 3 Jan 2009 - 10:23

สวยอ่ะ

วาดสวยมาก

ลงเส้นสปีดจัดท่าทางตัวละคร

สุดยอดมากๆเลยครับ

เก่งเจงๆ

Guro_Boy
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/04/1993

ตั้งหัวข้อ by nanshu Mon 5 Jan 2009 - 12:36

แอดชั่นมันส์มากเลย บางจุดยังดูเหมือนไม่เสร็จนะ แต่ยังไงก็พยายามเข้า Very Happy
nanshu
nanshu
Bronze Star
Bronze Star

http://nandmc.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Xano Mon 5 Jan 2009 - 13:47

เขียนคอมมิคได้มันส์ดี
ต่อไปฝึกตัดเส้น
Xano
Xano
Silver Star
Silver Star

birth : 05/11/1988

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Wed 4 Feb 2009 - 20:24

วาดได้ไม่พลาดเลยครับ...สวยงามดีครับ แหะๆ
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ขึ้นไปข้างบน