CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

งานแรกของปี กว่าจะวาดได้ปามาปลายเดือน ==

Mommy
mosgiso123
crost 427
7 posters

Go down

งานแรกของปี กว่าจะวาดได้ปามาปลายเดือน == Empty งานแรกของปี กว่าจะวาดได้ปามาปลายเดือน ==

ตั้งหัวข้อ by crost 427 Fri 26 Oct 2012 - 22:13

เอาผลงานมาลงคับ
ที่จริงก็มาป้วนเปี้ยนอยู่ในบอร์ดนี้มาซักพักนึงแล้วนะ แต่ไม่ได้สมัครสมาชิกซักที
เพราะเห็นว่าบอร์ดน๊้คนเก่งเยอะมาก(เทพก็เยอะนะ) เลยไม่ค่อยอยากเอามาโชว์ซักเท่าไหร่ ฝีมือยังอ่อนอยู่
ผลงานตัวเองก็ยังไม่ค่อยดีเลยT T ก็เลยไปฝึกฝีมือจนพอจะเข้าที่เข้าทางหน่อยแล้วก็สมัครมาครับ
จนถึงตอนนี้ฝีมือก็ยังไม่เข้าที่เข้าทางอยู่ดี ฝีมือยังขึ้นๆลงๆอยู่เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย
เลยอาจะโพสไม่ค่อยบ่อยเท่าไหร่นะครับ บ่นมาก็ยาวละ ลองไปดูผลงานดูครับ(พรึบ!)
Spoiler:

แก้ไขล่าสุดโดย crost 427 เมื่อ Tue 22 Jan 2013 - 21:58, ทั้งหมด 7 ครั้ง
crost 427
crost 427
Beginner

birth : 16/09/1998

ขึ้นไปข้างบน Go down

งานแรกของปี กว่าจะวาดได้ปามาปลายเดือน == Empty Re: งานแรกของปี กว่าจะวาดได้ปามาปลายเดือน ==

ตั้งหัวข้อ by mosgiso123 Fri 26 Oct 2012 - 22:30

มาดันให้ ฮึบๆ

mosgiso123
Beginner

งานแรกของปี กว่าจะวาดได้ปามาปลายเดือน == Empty Re: งานแรกของปี กว่าจะวาดได้ปามาปลายเดือน ==

ตั้งหัวข้อ by Mommy Sat 27 Oct 2012 - 22:51

ว้าวววว สวยมากเลย ชอบมากเลย งานแรกของปี กว่าจะวาดได้ปามาปลายเดือน == 52600

Mommy
Bronze Star
Bronze Star

birth : 12/09/1996
Placement : ถามเจ้าตัวก็แล้วกัน ^^

ตั้งหัวข้อ by crost 427 Tue 30 Oct 2012 - 21:41

^
^

ขอบคุณมากคร้าบ
ไหนๆก็จะวันฮาโลวีนแล้ว ก็เลยทำมาส่งซะเลย

งานแรกของปี กว่าจะวาดได้ปามาปลายเดือน == Halloweenday2012

ผมว่าฉากหลังมันดูแปลกๆนะ = = แต่ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไงดีก็เลยออกมาเป็นแบบนี้แหละ
แล้วว่างๆจะเอางานมาลงใหม่นะครับบ ลายเส้นของผมมันยังดูรกๆอยู่เลย
งานหน้าจะพยายามทำงานให้สะอาดกว่านี้ครับ ไปพักก่อนดีกว่า เหนื่อยมาก

ถ้าซักคอมเมนต์เป็นกำลังใจหรือติชมให้หน่อยก็จะดีมากเลยนะ ^^ อยากเอาไปปรับปรุง
ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบ
crost 427
crost 427
Beginner

ตั้งหัวข้อ by mingski Tue 30 Oct 2012 - 23:07

รายเส้นนึกถึงเรื่อง tokyo akazukin
ผมไม่ได้ว่าน่ะ แค่พูดตามที่คิด...
mingski
mingski
Bronze Star
Bronze Star

birth : 14/04/1997
Placement : soviet union

ตั้งหัวข้อ by crost 427 Tue 13 Nov 2012 - 21:05

เอางานมาลงครับ
ช่วงนี้การบ้านเยอะจริงๆ กว่าจะหาเวลามาวาดรูปได้ก็ปาไปเป็นอาทิตย์แหนะ + +

งานแรกของปี กว่าจะวาดได้ปามาปลายเดือน == Flowers_princess

คงจะไม่ได้ลงสีแหละนะ ถ้าลงคงได้มีการตายในหน้าที่เกิดขึ้นแน่นอน (ฮา)
แต่ถ้ามีเกิดคึกขึ้นมาก็อาจจะไปลองลงสีดูก็เป็นได้ (ฮา)
ดูแล้วรู้สึกยังไงก็บอกด้วยนะ จะได้เอาไปปรับปรุงครับ ^ ^/
crost 427
crost 427
Beginner

ตั้งหัวข้อ by runji Tue 13 Nov 2012 - 22:19

ภาพสวยคะ เส้นดูยุ่งไปหน่อย ทำให้ภาพดูรกไปเลย

เหมือนตัวจะดูแบนๆไปนิดด้วยค่ะ
runji
runji
Silver Star
Silver Star

https://www.facebook.com/RunjiNoSekai

ตั้งหัวข้อ by Original_unknow Tue 13 Nov 2012 - 22:36

ภาพล่าสุดเส้นละเอียดสวยดีครับ แต่ก็อย่างที่คุณรันจิพูดว่าดูยุ่งเกินจนรกไปหน่อย แล้วถ้ามองไม่ผิด เส้นๆข้างหลังก็คือเส้นผมเหมือนกันใช่ไหมครับ ควรจะให้มันดูเชื่อมต่อกับหัวมากกว่านี้หน่อนะครับ มองแบบนี้แล้วเหมือนมีกองใบไม้ใบใหญ่อยู่ข้างหลังนางเอกเลย
แต่ก็ถือว่าสวยดีแล้วครับ พยายามเข้าเด้อ
Original_unknow
Original_unknow
Silver Star
Silver Star

birth : 27/01/1991
Placement : สำนักงานรับส่งของทั่วสารทิศ เรายินดีส่งทุกอย่างแม้เป็นความฝันหรือโชคชะตา

ตั้งหัวข้อ by crost 427 Tue 13 Nov 2012 - 23:18

ขอบคุณครับ
ที่จริงมันก็คือกองใบไม้นั่นแหละครับ
แต่ผมคงวาดได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เลยมองไม่ค่อยออกกัน ==
ส่วนเรื่องเส้นรก มันติดเป็นนิสัยไปแล้วนะครับ ==
เวลานั่งว่างๆไม่รู้จะวาดอะไรดีก็จะมานั่งสานเส้นเล่นทำให้เส้นมันรกขึ้น(เพื่อ!!?)
ตอนนี้ก็กำลังพยายามแก้นิสัยเสียนี้อยู่ครับ เกือบๆลืมเรื่องนี้ไปเหมือนกัน ขอบคุณที่เตือนครับ ^^
crost 427
crost 427
Beginner

ตั้งหัวข้อ by crost 427 Sat 17 Nov 2012 - 22:42

ลองปรับลายเส้นดู ให้มันรกน้อยลงหน่อย - -
ดูแล้วมันสวยขึ้นจริงๆแหละ(แห๊ะๆ - -b)
จึงออกมาเป็นอย่างที่เห็น(จะหาเวลาลงสีดูนะครับ)

งานแรกของปี กว่าจะวาดได้ปามาปลายเดือน == Wind

ติชมตามซะดวกนะ ^3^
crost 427
crost 427
Beginner

ตั้งหัวข้อ by crost 427 Wed 28 Nov 2012 - 21:01

เอางานวันลอยกระทงมาลงคับ ขี้เกยจลงสีตามเดิม ฮะๆ

งานแรกของปี กว่าจะวาดได้ปามาปลายเดือน == LoyKratongfestival

ติชมตามสะดวก
crost 427
crost 427
Beginner

ตั้งหัวข้อ by crost 427 Tue 22 Jan 2013 - 21:53

ไม่ได้อัพงานมาเกือบสองเดือน ตอนนี้มีโอกาศได้วาดรูป(ซักที)เลยวาดมาซักหน่อย

งานแรกของปี กว่าจะวาดได้ปามาปลายเดือน == Hct1_zpsd7b78fb3

ลองอะไรใหม่ๆไปเรื่อย เงามันเยอะไปป่าวหว่า == มีแสงเงาตรงไหนผิดก็ช่วยบอกด้วยนะ
งานหน้า(ถ้ามีโอกาศ) จะเอาไปปรับปรุงครับ
crost 427
crost 427
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Some1 Tue 23 Apr 2013 - 10:25

ว้าวๆ สวยๆ มีสเน่ห์ น่าค้นหา แต่เหมือนจะขาดอารมณ์ไป นิสสส (เดาว่าตอนวาดยังไม่อินต้องทำหน้าเฉยๆ วาด ชัวร์ เคยเป็นมาก่อนแฮ่ๆ) ภาพสุดท้าย แสงเงา ของรอยยับเสื้อ ยังไม่เข้ากับ จุดลับตา ภาพเลยยังดูขาดมิติ ผมลองแนะตามวิธี ผมฝึกเป็น แนวทาง เล็กๆ ลองปรับใช้ดูนะครับ จิ้มจ้ะ <<<<

ทำแบบนี้จะทำให้กำหนด ทิศทางของรอยยับ และการให้แสง ได้ถูกทิศทาง จะทำให้ภาพมีมิติมากขึ้น น่ะครับ
ปล. ไม่ได้เก่งเรื่องการให้แสงนะครับ แต่ คิดว่าน่าจะปรับใช้ได้กับงานรูปแบบ มังงะ
Some1
Some1
Socialite

birth : 23/02/1981

ขึ้นไปข้างบน