CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ลองเอามาลงค่า~ ช่วยแนะนำด้วย=w={Chiona'sGALL~}

4 posters

Go down

ลองเอามาลงค่า~ ช่วยแนะนำด้วย=w={Chiona'sGALL~} Empty ลองเอามาลงค่า~ ช่วยแนะนำด้วย=w={Chiona'sGALL~}

ตั้งหัวข้อ by chiona Wed 13 Jun 2012 - 22:07

ลองเอามาแปะๆดู
ช่วยแนะนำด้วยนะลองเอามาลงค่า~ ช่วยแนะนำด้วย=w={Chiona'sGALL~} Picture003
ประมาณปีที่แล้ว วาดๆดู
ลองเอามาลงค่า~ ช่วยแนะนำด้วย=w={Chiona'sGALL~} Picture038_1copy
ช่วงหัด โฟโต้ช็อปใหม่ๆ=w=

เดี๋ยวจะค่อยเอาลงนะ
chiona
chiona
Beginner

birth : 20/03/1995

ขึ้นไปข้างบน Go down

ลองเอามาลงค่า~ ช่วยแนะนำด้วย=w={Chiona'sGALL~} Empty Re: ลองเอามาลงค่า~ ช่วยแนะนำด้วย=w={Chiona'sGALL~}

ตั้งหัวข้อ by aongartist Thu 14 Jun 2012 - 3:19

สัดส่วนยังผิดในหลายจุดนะครับ..แต่ไอเดียการออกแบบใช้ได้ครับ..ฝึกฝนบ่อยๆเดี๋ยวก็เก่งครับ...!!!
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ลองเอามาลงค่า~ ช่วยแนะนำด้วย=w={Chiona'sGALL~} Empty Re: ลองเอามาลงค่า~ ช่วยแนะนำด้วย=w={Chiona'sGALL~}

ตั้งหัวข้อ by cururu Thu 14 Jun 2012 - 17:09

ภาพที่ สองสัดส่วนเพี้ยนเกือบทั้งหมดเลย ครับ ลงสีสวยคับ

ฝึกบ่อยๆ รับลองสวยขึ้นแน่นอน คับ
cururu
cururu
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by stang1234 Thu 14 Jun 2012 - 17:20

สัดส่วนเพี้ยนไปนิสนะคะ(หล่อนก็เพี้ยน)
แต่ชอบการลงสีนะจัดจ้านดี(?)
ภาพสุดท้ายตา...แบร็ววววววววววมากค่ะ!
แอบฮาดี(ไม่แอบแล้วมั้ง)
stang1234
stang1234
Bronze Star
Bronze Star

birth : 20/05/1996
Placement : ม่ายรู้ค่า

ตั้งหัวข้อ by chiona Thu 14 Jun 2012 - 20:37

ลองมาแปะเพิ่มค่ะจะนำเอาของเก่าๆ(ที่เคยวาดเมื่อนานมาแล้ว)
ไล่จากช่วงsummerที่ผ่านมา ~มาปัจจุบัน Very Happy
ลองเอามาลงค่า~ ช่วยแนะนำด้วย=w={Chiona'sGALL~} Picture042

ลองเอามาลงค่า~ ช่วยแนะนำด้วย=w={Chiona'sGALL~} Picture047_2

ลองเอามาลงค่า~ ช่วยแนะนำด้วย=w={Chiona'sGALL~} Picture049_1
ภาพนี้ใช้ปากกาไฮไลท์ขีดๆและเป็นการวาดสดด้วยปากกาลูกลื่นสีน้ำเงิน

ลองเอามาลงค่า~ ช่วยแนะนำด้วย=w={Chiona'sGALL~} Picture056_X
ภาพนี้เป็นตอนลองใช้ปากกากราฟฟิกสีเทาครั้งแรกค่ะ
ตอนไปกรุงเทพเห็นขายเลยลองซื้อมาใช้ดู
ใช้ยากอ่ะ ออกนอกเส้นประจำแต่ก็พยายามระบายT T
chiona
chiona
Beginner

ตั้งหัวข้อ by stang1234 Fri 15 Jun 2012 - 16:34

ชอบรูปที่ 3 มากอ่ะค่ะ
สวยดี อ้ากเดี๋ยวต้องเอารูปลงมั่งปั่นๆก่อน
(เตรียมลง character design)
stang1234
stang1234
Bronze Star
Bronze Star

birth : 20/05/1996
Placement : ม่ายรู้ค่า

ตั้งหัวข้อ by chiona Wed 20 Jun 2012 - 20:20

ต่อจากรูปเมื่อครู่ตอนลงสี
รู้สึกว่าเน่ามาก....= =ลองเอามาลงค่า~ ช่วยแนะนำด้วย=w={Chiona'sGALL~} Picture056_X1complete

ส่วนอันนี้ทำเล่นๆแต่ยังลงสีไม่เสร็จ
ลองเอามาลงค่า~ ช่วยแนะนำด้วย=w={Chiona'sGALL~} Avatargreen

ส่วนอันนี้วาดตอนเรียนอยู่
พอดีมีปึ๊งกระดาษ A4 เลยหยิบมาวาดเล่นๆ
คงจะล่าสุดแล้วตอนนี้ลองเอามาลงค่า~ ช่วยแนะนำด้วย=w={Chiona'sGALL~} IEP2001
chiona
chiona
Beginner

ขึ้นไปข้างบน