CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ช่วยแนะนำหน่อยค่า

3 posters

Go down

ช่วยแนะนำหน่อยค่า Empty ช่วยแนะนำหน่อยค่า

ตั้งหัวข้อ by stang1234 Sat 9 Jun 2012 - 13:05

สวัสดีค่ะ
พอดีที่บอกว่าจะแต่งเรื่อง(กรุณาดูจากลิงค์ข้างล้าง)
http://ctstudio.all-up.com/t2420-topic

ก็คืออยากรู้ว่ามันเหมาะกับลายเส้นที่เราวาดในขณะนี้อยู่รึเปล่า
(ตอนนี้ร่างแค่สตอรี่บอร์ดอยู่ยังแก้ทัน)
ก็ราวๆนี้ล่ะค่ะ

ช่วยแนะนำหน่อยค่า 110609_094412

เป็นไงบ้างอ่ะคะ?
พอจะใช้ได้บ้างรึเปล่า
อันที่จริงอยากสแกนแต่มันเจ๊ง พอจะไประรานของเพื่อนมันก็เจ๊งเหมือนกัน
เลยถ่ายรูปจากโทรศัพท์มือถือ แล้วก็เอาลง
ลายเส้นเลยดูไม่ค่อยคมเท่าไหร่
stang1234
stang1234
Bronze Star
Bronze Star

birth : 20/05/1996
Placement : ม่ายรู้ค่า

ขึ้นไปข้างบน Go down

ช่วยแนะนำหน่อยค่า Empty Re: ช่วยแนะนำหน่อยค่า

ตั้งหัวข้อ by aongartist Sun 10 Jun 2012 - 1:41

ออกแบบได้ขั้นมืออาชีพเลยครับแต่ช่วงหัวยังแปลกๆนะครับพยายามใช้เส้นนำบ่อยๆเวลาร่างครับภาพจะไม่ผิดส่วน...งานไช้ได้ครับแก้อีกนิดเขียนสตอรี่บอรดได้เลย..เท่าที่อ่านเนื้อเรื่องค่อนข้างหนักควรแยกคาแรคเตอร์ให้ชัดเจนครับชาย..หญิง..อายุ..ตำแหน่ง..ผุ้ชายพยายามอย่าคางแหลมเพิ่มคิ้วให้เข้มเพิ่มกรามให้หนาช่วงจมุกชนคิิ้ิ้ิ้ิ้ิ้ิ้ิ้ิ้ิ้ิ้ิ้ิ้ิ้ิ้ิ้ิ้วไปเลยก้ได้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้การวาดการ์ตุนแนวนี้อย่ากลัวถ้าต้องเพิ่มริ้วรอยให้ตัวละครครับ
..ถ้าแนะนำเพิ่มตัวละครอีกตัวที่เป้นนักสุ้เชอๆใช้พวกอาวุธอื่นนอกจากดาบจะดีครับ..จะรอชม,ผลงานครับ Wink
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ช่วยแนะนำหน่อยค่า Empty Re: ช่วยแนะนำหน่อยค่า

ตั้งหัวข้อ by stang1234 Sun 10 Jun 2012 - 11:31

รับแซ่บเจ้าค่ะ bounce
ในเรื่องก็มีตัวใช้ปืน กับธนูบ้าง
ส่วนบางตัวเน้นทางไศยศาสตร์(?)ด้วย
อ้อ มีอยู่ตัวนึงใช้ดาบพิฆาตอาชา(ฟันทีเดียวเจี๋ยนทั้งคนทั้งม้า)ด้วย
ยังไงก็จะเร่งปั่นตอนแรกลงเจ้าค่ะ
stang1234
stang1234
Bronze Star
Bronze Star

birth : 20/05/1996
Placement : ม่ายรู้ค่า

ตั้งหัวข้อ by finel Sun 10 Jun 2012 - 20:29

ในเนื้อหาของเนื้อเรื่องกับตัวละครนี่ เราว่าใช้ในการฝึกได้ค่ะ
วาดจนจบเป้นเรื่องสั้นซักเรื่องน่าจะพอโอเค
แต่ถ้านำเสนองานจริงๆนีี่เท่าที่ดู อาจจะไม่ผ่านนะคะ เพราะ JP จ๋ามาก
อาจะมีการปรับเปลี่ยน (อันนี้พูดจากประสบการณ์ที่ไปเจอกับที่อ่านในเวปต่างๆมานะคะ)
'w'a ตอนนี้คงได้แต่แนะนำให้วาดต่อแล้วก็ฝึกเพิ่มค่ะ เพราะยังมีเพี้ยนๆอยู่บ้าง
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ขึ้นไปข้างบน