CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฝากลบห้องด้วยครับ

Rawana
stang1234
BitterFile ELL
By~ne
finel
FARM
aongartist
11 posters

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

Go down

ฝากลบห้องด้วยครับ - Page 2 Empty Re: ฝากลบห้องด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ by stang1234 Tue 17 Jul 2012 - 18:25

เราหาซื้อ G-PEN บ่ล่ายยยยย
มันหาซื้อได้ที่ไหนเหรอคะ?
ตอนนี้เค้าใช้ปากกาหัวสักกะหลาดหัว 0.1 0.4 0.8
ปากกาเจล 0.5 ถูๆไถๆไปก่อน
ไม้ทงไม้ทีรึ? ไม่มี๊ ไม้บรรทัดคลาสสิกมากมาย(พอดีเห็นคนวาดฉากแล้วใช้ไม้ทีเยอะมาก)
stang1234
stang1234
Bronze Star
Bronze Star

birth : 20/05/1996
Placement : ม่ายรู้ค่า

ขึ้นไปข้างบน Go down

ฝากลบห้องด้วยครับ - Page 2 Empty Re: ฝากลบห้องด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ by aongartist Wed 18 Jul 2012 - 0:27

stang1234 พิมพ์ว่า:เราหาซื้อ G-PEN บ่ล่ายยยยย
มันหาซื้อได้ที่ไหนเหรอคะ?
ตอนนี้เค้าใช้ปากกาหัวสักกะหลาดหัว 0.1 0.4 0.8
ปากกาเจล 0.5 ถูๆไถๆไปก่อน
ไม้ทงไม้ทีรึ? ไม่มี๊ ไม้บรรทัดคลาสสิกมากมาย(พอดีเห็นคนวาดฉากแล้วใช้ไม้ทีเยอะมาก)

เจ้าประจำร้าน สยามมาเก็ตติ้งครับ..ชั้น3 เซ็นทรัลเวิร์ดมีอุปกรณฺเขียนการ์ตูนเยอะดีครับ..ส่วนไม้ที ไม่เคยใช้นะใช้แต่ไม่ฉาก 3 เหลี่ยมเว้ากานซื่อๆคือใช้ไม่เป้น..555
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by aongartist Fri 3 Aug 2012 - 3:52

เปรียบเทียบ...ภาพร่างกะภาพลงหมึก.....ต่างกันเยอะแฮะ..มือผมไม่นิ่งพอ....!!!!

ฝากลบห้องด้วยครับ - Page 2 6k2DjG
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by aongartist Fri 3 Aug 2012 - 3:57

ให้ลองเปรียบเทียบขำๆครับ.....บางคนก้ไม่ต้องร่างครบ 100%ก็ตัดเส้นได้แต่ผม..เป็นพวกวิตกจริตถ้าร่างไม่หมดมานขัดใจ...เลยเสียเวลากะการร่างนานเกินไปหน่อย...+++

ฝากลบห้องด้วยครับ - Page 2 XrAcfZ
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by stang1234 Fri 3 Aug 2012 - 17:40

หนูว่าพี่ก็ตัดเส้นได้สุดยอดเเล้วนะคะ
หน้าของตัวละครในการ์ตูนของพี่ดูสมจริงและจริงจังมากมาย
ใบหน้าแสดงถึงอารมร์ได้เด่นชัดมากเลยทีเดียว(อยากวาดงี้มั่งง่ะ)
แล้วก็...

ให้ลองเปรียบเทียบขำๆครับ.....บางคนก้ไม่ต้องร่างครบ 100%ก็ตัดเส้นได้แต่ผม..เป็นพวกวิตกจริตถ้าร่างไม่หมดมานขัดใจ...เลยเสียเวลากะการร่างนานเกินไปหน่อย...+++

หนูเนี่ยหล่ะ 1 ในนั้น ภาพรึ...วาดแบบคร่าวๆมากมาย ถ้าไม่ตัดเส้นคนอื่นจะดูไม่รู้เรื่อง(555+ ชุ่ยมากมาย)
แต่ก็มีบางคนที่อุตสาหะมากที่ดูมันออก
stang1234
stang1234
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by aongartist Mon 6 Aug 2012 - 0:49

ขอบคุณครับอันที่จริงของ Stang ก้สวยนะเพราะแค่ปี๊กม่าธรรมดายังได้ลายเส้นแหล่มๆเลยถ้าฝึกจุ่มหมึกน่าจะเฉียบกว่าพี่นะ..!!...เอางานที่วาดมาโพสอีกจิ...อยากเห็น..!!!
ส่วนเรื่องอารมณ์ตัวละคร...พยายามใช้เส้นนำบอกตำแหน่ง ตา หู จมูก ปาก..จะฃ่วยให้วาดได้ถูกสัดส่วนครับ..!!!

aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by aongartist Mon 6 Aug 2012 - 0:53

เรื่องสั้น..อันเก่าที่ร่างไว้แล้วนานแล้ว..ไม่ได้เขียนต่อเพราะ..ออกบวช..กว่า 1 ปีเลยหมดมุขกะเรื่องเดิม......!!!

ฝากลบห้องด้วยครับ - Page 2 Kk5dCG
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by cururu Mon 6 Aug 2012 - 12:18

อันที่จริง ข้าน้อยก็ใช้ ปากกา pigma มาตัดเส้นจ้า แต่ว่าใช้หัวหลายๆ เบอร์ แทนเส้นหนา บาง จ้า ^^

ส่วนถมดำก็หัวม้าเลย ถ้าจะถมดำให้เนียน ๆ แนะนำกระดาษ 80 ปอนด์ มาตัดเป็น a4 เองจ้า 80ปอนด์แผ่นใหญ่ ตกแผ่นละ 6 บาทจ แต่อาจมีปัญหาตรงจะสแกนแล้วจะเห็นเนื้อกระดาษอย่างเดียว แต่ลงเส้น ลงหมึก เนียน ดีหมด

cururu
cururu
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by aongartist Fri 31 Aug 2012 - 0:28

เห้นเขาใช้คอมเลยอยากลองฝึกมั้ง...งานแรก..กะเม้าหนูในโปรแกรม paint

ฝากลบห้องด้วยครับ - Page 2 Y6DmSu
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by FARM Fri 31 Aug 2012 - 15:43

เอิม....งานมือน่าจะดูดีกว่านะครับ (แต่ภาพนี้ก็สวยนะครับ bom )
FARM
FARM
Lucky Star
Lucky Star

Placement : บนโลกมนุษย์ใบนี้...

ตั้งหัวข้อ by stang1234 Fri 31 Aug 2012 - 17:36

ก็ดีอยู่นะคะสำหรับทำครั้งเเรก
แต่ลองใช้โฟโต้ช็อปน่าจะดีกว่านะคะ(ใช้ไม่เป็นก็มั่วเอา เราก็ทำแบบนั้นเหมือนกัน 555+)
stang1234
stang1234
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by aongartist Mon 3 Sep 2012 - 1:52

งานแปะสกรีนในคอมครั้งแรก มั่วถั่วไปเรื่อย...ดีมั้งเละมั่ง..

แก้ไขล่าสุดโดย aongartist เมื่อ Tue 27 Nov 2012 - 0:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Mommy Mon 3 Sep 2012 - 21:24

สวยมากๆเลยค่ะ Like เลย Very Happy

Mommy
Bronze Star
Bronze Star

birth : 12/09/1996
Placement : ถามเจ้าตัวก็แล้วกัน ^^

ตั้งหัวข้อ by aongartist Tue 4 Sep 2012 - 3:52

ค่อยๆทยอยลงเรื่อยๆครับ..แต่ติดใจอย่างคือพอสแกนเข้าเครื่องภาพมันก็ดีๆหรอกแต่พอใช้โปรแกรม
แปะสกรีนโทนแล้วภาพมันด้อยลง...ไม่รู้ว่าปรับยังไงอ่ะครับใช้ไม่ค่อยเป็นด้วย..!!กับ manga studio. วานผู้รู้สอนหน่อยเน้อ.!!

ฝากลบห้องด้วยครับ - Page 2 TSqJpb

ฝากลบห้องด้วยครับ - Page 2 MXj6h5

ฝากลบห้องด้วยครับ - Page 2 WtkU97
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by FARM Tue 4 Sep 2012 - 18:04

กำลังฝันดีแท้ๆ โดนปลุกตลอดอ่ะ ฝากลบห้องด้วยครับ - Page 2 811523
FARM
FARM
Lucky Star
Lucky Star

Placement : บนโลกมนุษย์ใบนี้...

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Tue 4 Sep 2012 - 18:13

อุฮิ น่าติดตาม
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by [-Commander_PungYo-] Thu 6 Sep 2012 - 15:50

โหหห สไตล์เท่อ่าครับท่านอ๋อง! คมเข้ม ส่่งกาตุนมาให้เล่นได้มั้ยครับ? อย่างอ่านอ่า ฝากลบห้องด้วยครับ - Page 2 719927
[-Commander_PungYo-]
[-Commander_PungYo-]
Silver Star
Silver Star

birth : 12/08/1993
Placement : Normandy SR2

https://www.facebook.com/sanhawat.taechotirote

ตั้งหัวข้อ by aongartist Fri 7 Sep 2012 - 0:30

ขอบคุณมากครับที่เข้ามาดูงานผมได้กำลังใจอื้อเลย.....จะพยายามเขียนให้จบครับ....โปรดติดตามเรื่องนี้ได้ที่

http://ctstudio.all-up.com/t2493-topic
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Mommy Mon 10 Sep 2012 - 1:17

ผลงานคุณภาพดี ดิชั้นจะติดตามผลงานนะคะ ชอบความสามารถในการวาดของคุณจริงๆ

Mommy
Bronze Star
Bronze Star

birth : 12/09/1996
Placement : ถามเจ้าตัวก็แล้วกัน ^^

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

ขึ้นไปข้างบน