CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Trickster>>>>ใครเล่นบ้าง มากดไลท์หน่อย ! Q>[ ]<

WoRLDLeSS♥
skary
tapana000
emotioncat
boonruy123
toei
BenQ11
PoJeaWa LittleGirl
ivalrina
maze-meiling
Meze
hana5394
By~ne
NoRWAN
peerovski
desadoria
pattanakorm
Happiiloo_alfie
anisagod
MikZ
black-rayz
PuzZ
Guncon
SilverTwinZ
gingkrab
Dark sky
WanTaLeng
trio-jam
YaM-JunG
33 posters

หน้า 5 จาก 5 Previous  1, 2, 3, 4, 5

Go down

Trickster>>>>ใครเล่นบ้าง มากดไลท์หน่อย ! Q>[ ]< - Page 5 Empty Re: Trickster>>>>ใครเล่นบ้าง มากดไลท์หน่อย ! Q>[ ]<

ตั้งหัวข้อ by YaM-JunG Sat 5 Mar 2011 - 1:08

ขอบคุณสำหรับคำชมอ่ะ ทั้งท่านtoei ท่านแจม และท่านแอล

ท่านแอล--จิงเหรอ!? น่าเสียดายที่เรายังไม่ได้ทำค่ะ ทางสำนักพิมพ์รับเราและ แต่เรายังไม่ได้ฝากตัวรับงานค่ะ เหอๆ (สรุปคือยังไม่ได้แจ้งเกิดกับปกนิยายเลยสักอัน อิอิ)

วันนี้กะจะเอารูปล่าสุดขึ้น แต่ดันมีปัลหานุ่นนี่ (คิดเกียจจะเล่า+บ่นและ) เลยลงไม่ได้ เฟลอยู่ถึง1/2ชม. เห้อ... แล้วเราคงไม่ไ้ด้มาอีกตั้งเดือนเรย ยุ่งๆ งิ เหอะๆ เฟล ไม่ได้เอาภาพลง
YaM-JunG
YaM-JunG
Lucky Star
Lucky Star

birth : 26/06/1992
Placement : FACEBOOK (เปลี่ยนบ้านแล้วนะค้า)

http://my.dek-d.com/worlds

ขึ้นไปข้างบน Go down

Trickster>>>>ใครเล่นบ้าง มากดไลท์หน่อย ! Q>[ ]< - Page 5 Empty Re: Trickster>>>>ใครเล่นบ้าง มากดไลท์หน่อย ! Q>[ ]<

ตั้งหัวข้อ by YaM-JunG Tue 19 Apr 2011 - 15:29

วาดช่วงปิดเทอม

นี่กะจะทำเป็นคอมมิค
แต่ต้องดูเวลาว่างก่อนอ่ะนะ ..เริ่มเซ็ง หาตารางทำไม่ค่อยจะได้เลย เด่วเป็นเฟรชชี่ก็ไม่รุจะว่างพอมั้ยเหมือนกัน
3 ตัวป่วน
Trickster>>>>ใครเล่นบ้าง มากดไลท์หน่อย ! Q>[ ]< - Page 5 Trstprofile1
เวอ
Trickster>>>>ใครเล่นบ้าง มากดไลท์หน่อย ! Q>[ ]< - Page 5 Trstprofile2
ฟ้าใส
Trickster>>>>ใครเล่นบ้าง มากดไลท์หน่อย ! Q>[ ]< - Page 5 Trstprofile3
แม็กนัม

Trickster>>>>ใครเล่นบ้าง มากดไลท์หน่อย ! Q>[ ]< - Page 5 Trstsweetdreamnosmile
ตอนนี้กำลังลงสีรูปนี้อยู่ เป็นรูปของมือเมพสักคนที่เจอในบอร์ดเกมทริคเมื่อนานมาและ (นึกว่าเห็ฯลายเซ็นที่รูปเลยก็อปมาเลย ตอนนี้ก็จำไม่ได้ว่าของใครอ่ะ)
เรื่องลงสี.. พอมาเห็นจากเครื่องที่บ้านแล้วอึ้ง !!! สีมันไม่เหมือนกับที่ทำในเครื่องโน๊ตบุ้คของพ่อเลย ---ตอนนี้เลยยังไม่รู้จะทำไง = =;

แล้วก็... อยากให้ช่วยออกความเห็นหน่อย แบบว่า ข้องใจ อ่ะ
Trickster>>>>ใครเล่นบ้าง มากดไลท์หน่อย ! Q>[ ]< - Page 5 Trstsweetdreamnosmileex

ลองซูม...

Trickster>>>>ใครเล่นบ้าง มากดไลท์หน่อย ! Q>[ ]< - Page 5 Trstsweetdreamsmileex
อันนี้เป็นรูปออริจินัล
ยิ้ม... ไม่เก็ท ตกลงเศร้าหรือดีใจเนี่ย งง

แก้ไขล่าสุดโดย YaM-JunG เมื่อ Sat 23 Apr 2011 - 20:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง (Reason for editing : trickster, ทริกสเตอร์)
YaM-JunG
YaM-JunG
Lucky Star
Lucky Star

Placement : FACEBOOK (เปลี่ยนบ้านแล้วนะค้า)

ตั้งหัวข้อ by WoRLDLeSS♥ Wed 20 Apr 2011 - 1:17

โอ้! เกมส์โปรดเช่นนี้ เราพร้อมจะกดไลค์มานานแล้ว!!! />w<)/

คอมิคทริคสเตอร์! สู้ๆครับ อยากอ่านมากมาย

ส่วนรูปดราก้อน ผมคิดว่ารูปที่ยิ้มดูให้อารมส์กว่านะฮะ แบบว่าสื่อได้ประมาณความซาบซึ้งและการสูญเสียอะไรประมาณนี้

ปล.ว่าแต่กดไลค์ตรงไหน..... XD
ปล2.ได้ยินว่ากดไลค์กับทริคสเตอร์ช่วงนี้ นึกถึงกิจกรรมไอซ์แฟมิลี่อะ จะหมดเขตแล้วหมู่เฮายังไม่ได้ทำ... ;x;)
WoRLDLeSS♥
WoRLDLeSS♥
Socialite

birth : 14/05/1911
Placement : ในใจเธอว์~

ตั้งหัวข้อ by Sekai Wed 20 Apr 2011 - 3:17

จิ้ม-- LIKE ไงขอรับพี่เวิล โหะๆ Trickster>>>>ใครเล่นบ้าง มากดไลท์หน่อย ! Q>[ ]< - Page 5 52600
Sekai
Sekai
Silver Star
Silver Star

birth : 06/05/1995
Placement : อยู่ในที่ๆมีน้ำแข็งใส และ โฮโระ

http://umineko.kuroneko-cocytus.com

ตั้งหัวข้อ by MikZ Wed 20 Apr 2011 - 8:05

โอ้ะ ลงสวยแฮะ XD แต่ถ้าเป็นเส้นคนอื่นยังไงก็ควรบอกเจ้าของไว้ก่อนเน้อ =w="

เรื่องสีกับโน้ตบุ๊คสินะ ฮ่าๆ เคยโดนเหมือนกัน
โฟโต้ช็อปพอช่วยได้นะ อยากให้มันสดขึ้น ซีดลง หรือเปลี่ยนโทนสีไปทางม่วงเพิ่ม หรือว่ายังไงล่ะ จะได้บอกวิธีถูก (แต่จริงๆแบบนี้ก็สวยดีนา)

ปล.เดี๋ยวแยมจังขึ้นมหาลัยแล้วสินะ
MikZ
MikZ
Shooting Star

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by Cristo_kira Wed 20 Apr 2011 - 9:36

กดไลค์ตรงไหนอ่ะ หาไม่เจอ
Cristo_kira
Cristo_kira
Bronze Star
Bronze Star

birth : 20/01/1992

ตั้งหัวข้อ by MBCarTN Wed 20 Apr 2011 - 19:02

สวยดีนะ แต่เสื้อตรงบ่าลีบไปหน่อยมั้ง คิคิ ><*
MBCarTN
MBCarTN
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Wed 20 Apr 2011 - 20:11

หะ?! มังกรเป็นผู้ชายไม่ใช่เหรอ affraid
หรือว่าจับ C เรียบร้อย? Trickster>>>>ใครเล่นบ้าง มากดไลท์หน่อย ! Q>[ ]< - Page 5 826139

อนาโตมี่ยังเพี้ยนอยู่เยอะเหมือนกันนะ สู้ๆเน้อ แยมจัง Very Happy
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by YaM-JunG Thu 21 Apr 2011 - 16:41

ก่อนอื่น ขอพูดเรื่องกดไลท์ก่อน
เรา... แค่ล้อเล่นค่ะ คือ ภาษาวัยรุ้นไง กดไลท์ = ชอบอ่ะ >..< (เรื่องนี้เค้าไม่ผิดน๊ๅ)

WoRLDLeSS♥ พิมพ์ว่า:โอ้! เกมส์โปรดเช่นนี้ เราพร้อมจะกดไลค์มานานแล้ว!!! />w<)/

คอมิคทริคสเตอร์! สู้ๆครับ อยากอ่านมากมาย

ส่วนรูปดราก้อน ผมคิดว่ารูปที่ยิ้มดูให้อารมส์กว่านะฮะ แบบว่าสื่อได้ประมาณความซาบซึ้งและการสูญเสียอะไรประมาณนี้

ปล.ว่าแต่กดไลค์ตรงไหน..... XD
ปล2.ได้ยินว่ากดไลค์กับทริคสเตอร์ช่วงนี้ นึกถึงกิจกรรมไอซ์แฟมิลี่อะ จะหมดเขตแล้วหมู่เฮายังไม่ได้ทำ... ;x;)
ค่า... ขอบคุณค่ะ จะพยายามนะคะ แต่ว่าไม่ได้เป็นเรื่องราวยาวนะคะ แต่เป็นตอนๆ ไป
ยะ..ยิ้ม เหรอ... เราไม่รุสึกอย่างนี้เลยอ่ะค่ะ มันเหมือนอมยิ้มอ่ะ ไม่ใช่ยิ้มเศร้าอ๊า.....

Sekai พิมพ์ว่า:จิ้ม-- LIKE ไงขอรับพี่เวิล โหะๆ
เหอๆ บอกไว้แล้วนะ ว่าแต่เธอเป็นน้องเค้าเหรอ แง๊ เราแก่ขึ้นอีกแร้ว T[ ]T

MikZ พิมพ์ว่า:โอ้ะ ลงสวยแฮะ XD แต่ถ้าเป็นเส้นคนอื่นยังไงก็ควรบอกเจ้าของไว้ก่อนเน้อ =w="

เรื่องสีกับโน้ตบุ๊คสินะ ฮ่าๆ เคยโดนเหมือนกัน
โฟโต้ช็อปพอช่วยได้นะ อยากให้มันสดขึ้น ซีดลง หรือเปลี่ยนโทนสีไปทางม่วงเพิ่ม หรือว่ายังไงล่ะ จะได้บอกวิธีถูก (แต่จริงๆแบบนี้ก็สวยดีนา)

ปล.เดี๋ยวแยมจังขึ้นมหาลัยแล้วสินะ
...ก็อยากบอกค่ะ แต่ว่าจำไม่ได้แล้วอ่ะ รูปนี้ได้มากี่ปีแล้วยังจำไม่ได้เลย ห้าห้าห้า คือไปค้นที่ฮาร์ดเก่าๆมาอ่ะ
เรื่องสี ปวดหัวแค่ว่า ที่เห็นในโน๊ตบุ้๊คหรือในเครื่องที่บ้านกันแน่ที่เป็นสีที่ถูกต้อง ดูจากในโน๊ตบุ้คสีผิวเป็นโทนนวลๆส้มๆ แต่เครื่องที่บ้านเห็นเป็นสีเหลืองสว่างเลยอ่ะ คือ ช็อคอ่ะ สีเปี๊ยนไป๋!!!
เรื่องมหาลัย ค่ะ... กะลังจะไปรายงานตัวที่มช.อีกไม่กี่วันข้างหน้านี่เอง คณะมานุษนะค๊าาาา

Cristo_kira พิมพ์ว่า:กดไลค์ตรงไหนอ่ะ หาไม่เจอ
เอ่อ... บอกไว้ข้างบนแล้วเน้าะ

MBCarTN พิมพ์ว่า:สวยดีนะ แต่เสื้อตรงบ่าลีบไปหน่อยมั้ง คิคิ ><*
ฮั่นแน่.. หมายถึงคนไหน ถ้ามังฟ้าใส ไหล่เปิดค่ะ อิมเมจอย่างที่เห็นว่าแทบจะบางเหมือนผู้หญิงแต่ก็ยังดูเป็นผู้ชายอยู่ ไหล่เราก็วาดให้ดูก้างๆหน่อยอ่ะนะ

prim_15505 พิมพ์ว่า:หะ?! มังกรเป็นผู้ชายไม่ใช่เหรอ
หรือว่าจับ C เรียบร้อย?

อนาโตมี่ยังเพี้ยนอยู่เยอะเหมือนกันนะ สู้ๆเน้อ แยมจัง
ก็ผู้ชายอ่ะดิ ไม่รุเรอะว่าเจ๊มังยิ่งโตยิ่งสวยยย ><!!! แต่มังตัวแรกคือเราเอง "เวอ" ย่อมาจากชื่อworldsme น่ะค่ะ ส่วนจับ C บอกหน่อยว่าย่อมาจากศัพท์ไหน -.,- คือเราไม่ใช่สายการ์ตูนเท่าไหร่อ่ะนะ ก็ไม่รุจักอ่ะ
อนาโตมี่... จะให้ดีช่วยย่อยรายละเอียดทีว่าตรงไหนบ้าง แหง่วๆ เผื่อจะปรับได้

เรื่อง Comic น่าจะเรียกว่าโดจินมากกว่า แต่เราไม่รุโดจินคืออะไรเลยเรียกคอมมิคไปก่อน
ใครสนใจก็เม้นต์มาได้นะ

ปัญหาอีกเรื่อง คือ ตอนนี้เราย้ายมาอยู่เชียงใหม่แล้ว อยู่หอแถวหลังม.เชียงใหม่ค่ะ ไม่มีเครื่องแสกน ไม่รุจะทำไงดีอ่ะ นี่ปัญหาสุดยอดเลยนะ !!! เพราะจากนี้ไปเราจะอยู่ที่เชียงใหม่ตั้งสี่ปีแน่ะ !!! ทำไงดี งานที่สนพ.อีก ไม่รุจะส่งงานยังไงเนี่ย อร๊าาากกก!!!
ใครเล่น facebook ก็ช่วยมาเมนต์ๆ จิ้มๆ ที่หน้าเฟสเราหน่อยนะคะ ว่าด้วยเรื่องเครื่องแสกนนี่แหละค่ะ (เล่นเฟสไม่ค่อยเป็นอ่ะนะ แต่ถ้ายังไม่ได้แอด ก็ search :: worlds รุสึกเราจะขึ้นชื่อมาคนแรกแหละ ใช้รูปมังกรเวอขึ้นไว้ น่าจะรุแหละนะ)
YaM-JunG
YaM-JunG
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by tapana000 Thu 21 Apr 2011 - 21:46

บ้านผม มีเครื่องแสกนไม่ใช้แล้วอยุ่2 อันอะ ถ้ามาเอาได้ นะผมให้ฟรีเรย ฮ้าๆ

พะเยาน้า ow shit

tapana000
Silver Star
Silver Star

birth : 02/02/1992

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Thu 21 Apr 2011 - 22:48

คำว่า C มันหมายถึงการผันแปรทางร่างกายและทรวดทรงให้กลายเป็นอิกร่างนึงที่ไม่ใช่ร่างของตน...พูดง่ายๆคือ"แปลงเพศ"น่ะครับ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by YaM-JunG Thu 21 Apr 2011 - 23:30

tapana000 พิมพ์ว่า:บ้านผม มีเครื่องแสกนไม่ใช้แล้วอยุ่2 อันอะ ถ้ามาเอาได้ นะผมให้ฟรีเรย ฮ้าๆ

พะเยาน้า ow shit

จิงดิ พูดจิงป่ะคะ ไปแน่ๆ น๊า นี่ๆๆๆๆ พูดจริงรึเปล่าเนี่ย (แอบหวังไม่ได้)

prim_15505 พิมพ์ว่า:คำว่า C มันหมายถึงการผันแปรทางร่างกายและทรวดทรงให้กลายเป็นอิกร่างนึงที่ไม่ใช่ร่างของตน...พูดง่ายๆคือ"แปลงเพศ"น่ะครับ
อ่อค่ะ ก็รู้ว่าแปลว่าอะไร แต่ก็อยากรู้ว่าย่อมาจากคำว่าอะไรด้วยแหละ แหะๆ
YaM-JunG
YaM-JunG
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by MikZ Fri 22 Apr 2011 - 0:10

เรื่องสี ถ้าอยากให้แน่ใจคงต้องดูเครื่องอื่นๆประกอบ แต่จากประสบการณ์แล้ว..เครื่องบ้านเชื่อได้มากกว่าโน้ตบุ๊ค ฮ่าๆๆ
(ว่าแต่..ไปอยู่หอแล้วสินะ..= =" ) เรื่องสี ถ้าได้เล่นเครื่องที่เห็นสีผิวเหลือง ลองดูนะ เข้าโฟโต้ช็อป กด Images> Adjustment> Hue/Saturation แล้วเลื่อนแถบแรกไปทางซ้ายนิดๆ ลองดูๆ

ส่วนเรื่องแสกน ตอนผมอยู่หอก็ใช้วิธีไปตามหาร้านปรินท์ที่มีเครื่องแสกนเอา ต้องมีซักร้านแหละแถวมอ (หลังๆมีเพื่อนก็ขอแสกนกะเพื่อนเอา ฮ่าๆ)
MikZ
MikZ

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by YaM-JunG Fri 22 Apr 2011 - 9:59

MikZ พิมพ์ว่า:เรื่องสี ถ้าอยากให้แน่ใจคงต้องดูเครื่องอื่นๆประกอบ แต่จากประสบการณ์แล้ว..เครื่องบ้านเชื่อได้มากกว่าโน้ตบุ๊ค ฮ่าๆๆ
(ว่าแต่..ไปอยู่หอแล้วสินะ..= =" ) เรื่องสี ถ้าได้เล่นเครื่องที่เห็นสีผิวเหลือง ลองดูนะ เข้าโฟโต้ช็อป กด Images> Adjustment> Hue/Saturation แล้วเลื่อนแถบแรกไปทางซ้ายนิดๆ ลองดูๆ

ส่วนเรื่องแสกน ตอนผมอยู่หอก็ใช้วิธีไปตามหาร้านปรินท์ที่มีเครื่องแสกนเอา ต้องมีซักร้านแหละแถวมอ (หลังๆมีเพื่อนก็ขอแสกนกะเพื่อนเอา ฮ่าๆ)
...เครื่องบ้านเราไม่ค่อยน่าเชื่อถือค่ะ มันเก่า..มันแก่... จุดจุดจุด... ดูเหมือนจะเกิดการเข้าใจผิดเรื่องสี
สรุปคือ. เราไม่รู้ว่าคนอื่นมองเห็นสีเป็นแบบไหนน่ะค่ะ สงสัยต้องลองปริ้นท์ดูแล้วมั้งเนี่ยจะได้รู้
เรื่องหอ.. อยู่หอนอกกับคนรู้จักค่ะ ยังไม่ได้รายงานตัวเลย หอในยังไม่เปิดอ่ะน้า

เรื่องเครื่องแสกน ที่บ้านเราเป็นเครื่องปริ้นท์ขนาดใหญ่มาก เลยขนมาที่หอไม่ได้อ่ะ รับบริจาคตรงนี้เรยได้ไหม ฮะฮ่าๆๆๆ เพราะแม่เองก็หนับหนุนอยู่นิสๆเหมือนกัน
YaM-JunG
YaM-JunG
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 22 Apr 2011 - 11:17

แวะมาดูครับอิๆๆ Very Happy
BenQ11
BenQ11

หน้า 5 จาก 5 Previous  1, 2, 3, 4, 5

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics