CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

DEBUT ก้าวแรกสู่นักวาดมืออาชีพ

KamenRider
llillillieo
Sozo-Ryoku
pongpon.w
Kako_555
nonsukew1
Mommy
DiamOnd_S
aongartist
worldsme
nightcaiter
jonatadee
icecool
homeoflove
ArePro
Oufza_21
PangaChan
volkbutphan
dollar
MBCarTN
BEEFKUNG
By~ne
clover4701
zombie
prim_15505
lolicon2015
KongGO
apichat
Red_Romanov
mark_manga
finel
jackkypran
Natsuo
zilver0
humma54
phat
Kore
41 posters

หน้า 3 จาก 3 Previous  1, 2, 3

Go down

DEBUT ก้าวแรกสู่นักวาดมืออาชีพ - Page 3 Empty Re: DEBUT ก้าวแรกสู่นักวาดมืออาชีพ

ตั้งหัวข้อ by llillillieo Fri 12 Apr 2013 - 21:40

ผมส่งไปแล้วนะครับใช้ชื่อ จิรวัฒน์ ได้รับหรือยังไม่ได้รับ ก็บอกด้วยนะครับ ผมจะส่งไปอีกครั้ง

llillillieo
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

DEBUT ก้าวแรกสู่นักวาดมืออาชีพ - Page 3 Empty Re: DEBUT ก้าวแรกสู่นักวาดมืออาชีพ

ตั้งหัวข้อ by KamenRider Mon 6 May 2013 - 0:18

ขอโทษด้่วยนะครับ คือว่าอยากถามว่า เราส่งการ์ตูนแนวไหนได้ไม่จำกัดใช่มั้ยครับ เช่น การ์ตูนแนวบู๊ แนวฮารคอ อื่นๆ อะไรอย่างนี้ ได้รึเปล่าครับ พอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับการจะส่งผมงานน่ะครับ
KamenRider
KamenRider
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Some1 Tue 7 May 2013 - 22:58

กะลัง ปั่นต้นฉบับอยู่ (อย่างอู้) มาเจิมซะหน่อยเอาแรงบันดาลใจ ฮี่ๆ ahh
Some1
Some1
Socialite

birth : 23/02/1981

ตั้งหัวข้อ by Kore Sat 11 May 2013 - 22:44

llillillieo พิมพ์ว่า:ผมส่งไปแล้วนะครับใช้ชื่อ จิรวัฒน์ ได้รับหรือยังไม่ได้รับ ก็บอกด้วยนะครับ ผมจะส่งไปอีกครั้ง
เข้ามาตอบช้าไปหน่อย
ผมเองไม่ได้ดูแลโดยตรงในส่วนของการรับผลงานต้นฉบับซะด้วยเลยไม่ทราบเหมือนกัน
หากยังไม่มีการติดต่อไปว่าได้รับผลงานที่ส่งมาแล้วหรือยัง ลองติดต่อสอบถามที่เพจของ CTS ดูนะครับ https://www.facebook.com/pages/Cartoonthai-Studio/193409380721662 แอดมินเพจน่าจะสามารถเช็คให้ได้ในวันทำงาน

KamenRider พิมพ์ว่า:ขอโทษด้่วยนะครับ คือว่าอยากถามว่า เราส่งการ์ตูนแนวไหนได้ไม่จำกัดใช่มั้ยครับ เช่น การ์ตูนแนวบู๊ แนวฮารคอ อื่นๆ อะไรอย่างนี้ ได้รึเปล่าครับ พอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับการจะส่งผมงานน่ะครับ
เป็นเรื่องสั้นตอนเดียวจบแนวไหนก็ได้ครับ จัดมาตามถนัดเลย
Kore
Kore
General Admin

birth : 28/11/1982

https://www.facebook.com/pages/Kore/130645540368214

ตั้งหัวข้อ by Scy-franciS Tue 18 Jun 2013 - 13:48

อยากทราบว่าเวลาทำต้นฉบับตัวหนังสือต้องทำยังไงคับShocked
Scy-franciS
Scy-franciS
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Kore Thu 20 Jun 2013 - 0:02

Scy-franciS พิมพ์ว่า:อยากทราบว่าเวลาทำต้นฉบับตัวหนังสือต้องทำยังไงคับShocked

ถ้าจบงานเป็นไฟล์ก็พิมพ์บรรยายใส่ไฟล์ต้นฉบับที่เป็นสกุล .psd มาเลย โดยแยกเลเยอร์ตัวหนังสือไว้ และควรใช้คำสั่ง rasterize กับเลเยอร์ตัวหนังสือด้วย(เครื่องที่ไม่มีฟ้อนต์ที่คุณใช้จะได้เปิดอ่านได้)

ถ้าจบงานที่กระดาษต้นฉบับ ก็ให้เขียนบรรยายลงบนต้นฉบับด้วยดินสอพร้อมลายมือสวยๆ แล้วถ่ายเอกสารชัดๆ ส่งตัวสำเนามาครับ (ถ้างานผ่านถึงจะเรียกตัวต้นฉบับจริงอีกครั้ง)
Kore
Kore

https://www.facebook.com/pages/Kore/130645540368214

ตั้งหัวข้อ by YUKO Mon 5 May 2014 - 12:13

อยากไปค่ะ แต่โรงเรียนโรงเรียนประจำนี่สิ = =" รับตลอดใช่มั้ย??? TwT

YUKO
Beginner

birth : 18/06/1999

ตั้งหัวข้อ by lucrezia_barren Sat 9 Aug 2014 - 22:06

ส่งที่สำนักงานต้องนัดเวลามั้ยฮะ
lucrezia_barren
lucrezia_barren
Beginner

birth : 07/05/1998

ตั้งหัวข้อ by Kore Sun 10 Aug 2014 - 4:36

lucrezia_barren พิมพ์ว่า:ส่งที่สำนักงานต้องนัดเวลามั้ยฮะ

ต้องโทรเข้าไปนัดวันเวลาล่วงหน้าก่อนครับ
Kore
Kore

หน้า 3 จาก 3 Previous  1, 2, 3

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics