CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

การ์ตูนเรื่อง เวตาลจะทำคอมมิคต่อไหมครับ

4 posters

Go down

การ์ตูนเรื่อง เวตาลจะทำคอมมิคต่อไหมครับ Empty การ์ตูนเรื่อง เวตาลจะทำคอมมิคต่อไหมครับ

ตั้งหัวข้อ by reiki Wed 26 Jan 2011 - 18:54

คือว่า เห็นการตูนเรื่องเวตาล ภาคที่สามนี้ มันทำคอมมิคถึงเล่ม3แล้ว แต่ตามที่บอกในเนื้อหาบทนำเรื่องว่ามีนิทานเวตาลตั้ง25เรื่อง แล้วในเรื่องพระวิกรมาทิตย์ก็ยังพาเวตาลไปไม่ถึงฤๅษีประหลาดเลย เลยอยากจะถามว่าจะทำต่อไหมครับ เผอิญอ่านแล้วรู้สึกชอบมากเลยครับ ทั้งให้ข้อคิดที่ดีเนื้อเรื่องน่าสนใจ และก้อทำคอมมิคออกมาได้ดีก็เลยอยากรู้ว่าจะได้อ่านเล่มต่อๆอีกอีกหรือเปล่า (สมัยมัธยมไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่าเวตาลมันจะสนุกขนาดนี้ เลยไม่เคยอ่านไม่เคยสนใจ ต่อพอมาอ่านคอมมิคเรื่องเวตาล ที่คุณภานุ นทีนันท์ ทำจากค่ายสยามอินเตอคอมมิคทำละติดใจมากเลยครับ)

reiki
Beginner

birth : 18/07/1989

ขึ้นไปข้างบน Go down

การ์ตูนเรื่อง เวตาลจะทำคอมมิคต่อไหมครับ Empty Re: การ์ตูนเรื่อง เวตาลจะทำคอมมิคต่อไหมครับ

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Wed 26 Jan 2011 - 22:42

ตอนนี้เรื่องเวตาลพี่ไม่ได้วาดต่อแล้วจ้า
เพราะพี่ต้องไปทำงานที่อื่น จึงสานต่องานนี้ไม่ได้แล้ว
ต้องขอโทษน้องๆที่ติดตามผลงานของพี่ด้วยนะครับ
แล้วก็ขอขอบคุณที่ชอบเรื่องเวตาลที่พี่วาดมากเลยนะครับ
ดีใจมากๆเลย >w<
เอาเป็นว่าไว้รอติดตามผลงานใหม่ของพี่จากบล็อกนี้ได้นะครับ
http://peterpan-killer.exteen.com/
peterpan-killer
peterpan-killer
Silver Star
Silver Star

การ์ตูนเรื่อง เวตาลจะทำคอมมิคต่อไหมครับ Empty Re: การ์ตูนเรื่อง เวตาลจะทำคอมมิคต่อไหมครับ

ตั้งหัวข้อ by By~ne Wed 26 Jan 2011 - 22:49

นั่นสิครับ ผมเองก็อยากรู้เหมือนกันว่าจะทำต่อไหม การ์ตูนเรื่อง เวตาลจะทำคอมมิคต่อไหมครับ 811523

ผมก็ชอบเรื่องนี้นะครับ ซื้อเก็บทุกเล่ม ตั้งแต่เล่ม 1 ภาคแรกยันเล่ม 3 ล่าสุดภาคนิทานเวตาล
อ่านแล้วก็ความรู้สึกเดียวกัน ชอบจริงๆโดยเฉพาะภาคนิทานเวตาล อ่านสนุก ได้ข้อคิดดี

การ์ตูนเรื่อง เวตาลจะทำคอมมิคต่อไหมครับ 52600
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by looknamman Thu 27 Jan 2011 - 16:31

ผมเองก็อยากอ่านต่อแฮะ....ติดใจลายเส้นพี่ปีเตอร์ซะแล้วอ่ะ
สนุกมากๆครับ ชอบตัวละครหญิงทุกตัวเลย วาดได้น่ารัก(น่ารัด)มาก
แต่ผมว่าท่านปีเตอร์ต้องมีผลงานใหม่ที่ดีกว่าและรอให้ลุ้นอยู่อีกเป็นแน่ หุๆๆๆๆ
looknamman
looknamman
Golden Star
Golden Star

birth : 28/06/1995

ตั้งหัวข้อ by reiki Sat 29 Jan 2011 - 13:26

เสียดายจังเลยน่ะครับ ที่ไม่ได้อ่านต่อละ แต่ผมจะรอติดตามผลงานพี่ปีเตอร์ต่อไปครับ ขอบคุณมากๆนะครับที่ทำผลงานดีๆออกมาให้ได้อ่านครับ

reiki
Beginner

birth : 18/07/1989

ขึ้นไปข้างบน