CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เปิดตัวกระทู้ใหม่ 2011 ~* ตัวละครเรื่องสั้น ผม & พี่ก่อ

5 posters

Go down

เปิดตัวกระทู้ใหม่ 2011 ~* ตัวละครเรื่องสั้น ผม & พี่ก่อ Empty เปิดตัวกระทู้ใหม่ 2011 ~* ตัวละครเรื่องสั้น ผม & พี่ก่อ

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Thu 6 Jan 2011 - 19:31

สวัสดี ทุกคน ครับ
ปีใหม่เลยตั้งกระทู้ใหม่ เริ่มต้นใหม่ทุกอย่าง
ถึงจะนานมาละ เเต่ไงก็ต้องขอโทษ เน พี่จ๊อก เเล้ว ก็ พี่คาบู เน้อ ไม่รุจะมาเห็นเรปนี้ไหม
อยากบอก ตรงๆว่า อยากคืนดีด้วย เเต่พูดไปคงเท่านั้นละ อโหสิ ให้ด้วยเน่อ
- - - - - - - -
เข้าเรื่อง กระทู้
นี้ก็ตัวละครที่วาดร่างเล่น ๆ ก่อนงับ จากเรื่องสั้นที่ผมกับพี่ก่อ คิดกันไว้
โครงเรื่องคิดไว้เเล้ว เเต่ยังไม่ได้เริ่มทำเลย = =
ขออนุญาติพี่ก่อ เอามาลงเน้อ ( เเต่พี่เเกยังไม่รุ 55+ )สรุปคือเพิ่งพูด

เปิดตัวกระทู้ใหม่ 2011 ~* ตัวละครเรื่องสั้น ผม & พี่ก่อ C235cc34

เปิดตัวกระทู้ใหม่ 2011 ~* ตัวละครเรื่องสั้น ผม & พี่ก่อ 2-41

เปิดตัวกระทู้ใหม่ 2011 ~* ตัวละครเรื่องสั้น ผม & พี่ก่อ 1-49

เปิดตัวกระทู้ใหม่ 2011 ~* ตัวละครเรื่องสั้น ผม & พี่ก่อ 6-13

เปิดตัวกระทู้ใหม่ 2011 ~* ตัวละครเรื่องสั้น ผม & พี่ก่อ 7-12

เปิดตัวกระทู้ใหม่ 2011 ~* ตัวละครเรื่องสั้น ผม & พี่ก่อ 3-28

ตัวนี้โดยส่วนตัว คนวาดชอบสุด นกเเสกพูดได้

เปิดตัวกระทู้ใหม่ 2011 ~* ตัวละครเรื่องสั้น ผม & พี่ก่อ 4-25

ปีใหม่ ขอฝากตัวใหม่ด้วยครับ

pattanakorm
pattanakorm
Shooting Star

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ขึ้นไปข้างบน Go down

เปิดตัวกระทู้ใหม่ 2011 ~* ตัวละครเรื่องสั้น ผม & พี่ก่อ Empty Re: เปิดตัวกระทู้ใหม่ 2011 ~* ตัวละครเรื่องสั้น ผม & พี่ก่อ

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Thu 6 Jan 2011 - 21:05

รอชมครับเหอๆๆ

ไม่รู้ว่ามีเรื่องอะไรกันมา

แต่เราคนการ์ตูนเหมือนกันต้องรักกันนะครับ

วงการนี้ยิ่งมีคนน้อยๆอยู่ด้วยอะเหอๆๆๆ
BenQ11
BenQ11

เปิดตัวกระทู้ใหม่ 2011 ~* ตัวละครเรื่องสั้น ผม & พี่ก่อ Empty Re: เปิดตัวกระทู้ใหม่ 2011 ~* ตัวละครเรื่องสั้น ผม & พี่ก่อ

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 6 Jan 2011 - 21:15

หลายหลากๆ ซุ่มทำใช่มั้ยเนี่ย

แต่รูปก่อนนกแสกผมดูไม่ค่อยออกว่านั่นคนอ้วนหรือคนแก่กันแน่(หรือคนแก่อ้วน...หรืออ้วนจะแก่ - -")

รอชมนะครับ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by toei Thu 6 Jan 2011 - 21:36

ที่แน่ๆ งานนี้มีสาวดุ้นเห็นๆ !!! Razz
จะรอติดตามนะจ๊ะ
toei
toei
Golden Star
Golden Star

birth : 29/11/1986

http://tsugara.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by TRipLE Sun 9 Jan 2011 - 10:51

โอ้โฮ มีตัวละครเป็นหญิงแก่ด้วย หายากๆ (อาจจะเพราะมันวาดยาก)
นกแสกวาดเหมือนดีนะครับ หน้าตาหลอนๆ นิดๆ
TRipLE
TRipLE
Silver Star
Silver Star

birth : 21/04/1984

http://triple.exteen.com

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics