CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รูปของ BenQ11#2

cururu
TataKikunG
FARM
Never_Wrath
maxsimum
Rebel S. Azbeler
Anomonny
m7799142
chalalagirl
jackkypran
Ratthasak
yumjung
NaOki
Meze
Natsuo
Original_unknow
[-Commander_PungYo-]
MayMeeNa
anurakza
meow7tail
heroanurak
gorgon
tatay123
ZetsubouInaba
mark_manga
Tonmai016
Sekai
zilver0
Happiiloo_alfie
avola
nequioze
Cristo_kira
Hiko
BlackBlue
somngo
kalakasong
nates2006
emotioncat
totaekuman
Nazesus
finel
Gunt
narinlover
แมวดำ'PuNKY
acar
win100839
wat799
tapana000
@Hasaya_Yee@
ivalrina
prim_15505
Cartoonmaker
Tamaota
Aceross
nutkey
humma54
sekitsuna
CRICUS
By~ne
Byakko
Ehiin_teeth_Whale
ultima01
Red_Romanov
CarnageOwl
trio-jam
PoJeaWa LittleGirl
boonruy123
lookyy
ฮิเดกิ
mynamekor
hana5394
Kore
akiiez
pattanakorm
BenQ11
WanTaLeng
80 posters

หน้า 38 จาก 40 Previous  1 ... 20 ... 37, 38, 39, 40  Next

Go down

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 Empty Re: รูปของ BenQ11#2

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 10 Mar 2013 - 17:54

Narl Diary Fragment

วันที่xx เดือนxx ปีxx

วันนี้ ขอเล่าแบบรวบรัดเลยล่ะกัน ผมและคนอื่นๆมาอยู่ที่ดาวในเขตปกครองพิเศษเพื่อตามหา"มารฝัน"

โดยเริ่มจากการตามหากลุ่มฮู้ดดำซึ่งน่าจะหาตัวได้ง่ายกว่าแล้วค่อยสาวไปให้ถึงมารฝันทีหลัง

แต่ทุกอย่างกลับง่ายกว่าที่คิดจนน่าตกใจ เมื่อสมาชิกกลุ่มฮู้ดดำ เข้ามาพบพวกผมถึงเมืองหน้าด่านเองเลย ราวกับรู้ว่าผมพวกจะมายังไงอย่างนั้น

กลุ่มฮู้ดดำ ยื่นเงื่อนไขให้พวกผมพำนักอยู่บนดาวดวงนี้ ชั่วคราวอีก13วัน เพื่อแลกกับการได้พบกับมารฝัน ฟังดูแปลกๆ ไอ้เงื่อนไขประหลาดๆแบบนี้ผมช่างคุ้นเคยจริงๆ..

แต่ช่างเถอะ ผมยังมีลูกศิษย์มารฝันเป็นตัวประกันอยู่ แถมไงๆก็อยู่ในถิ่นของมันอยู่แล้ว ผมจึงอยู่เที่ยวที่นี่ชั่วคราวพร้อมกับยัยเบอร์5และยัยผู้ช่วย

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 F0621

....13วันที่ผมพวกเตร็ดเตร่ อยู่บนดาวนั้น ผมก็ได้สอบถามชาวเมืองถึง องค์กรฮู้ดดำ และมารฝัน

แม้ไม่ได้แปลกใจมากนัก แต่บนดาวดวงนี้ก็ไม่มีใครรู้จัก มารฝันหรือแม้แต่องค์กรฮู้ดดำเหมือนกัน

....13วัน ที่มีเรื่องฮาๆ สนุกๆตามประสา1(2)หญิง 1(2)ชาย สิ้นสุดตรงที่ สมาชิกของผมทั้ง2 ถูกพลังมารฝัน จู่โจม..

แน่นอนว่าไอ้พวกลองของโดยที่ไม่รู้ว่าผม immune magic นั้นมักพบหายนะเสมอ

อืม...ผมได้เจอกับมารฝันแล้ว...

ไอ้อ้วนนี่แหล่ะ

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 60622

ผมพอจะเข้าใจแล้วว่าทำไมจึงไม่มีใครเคยเห็นมารฝัน แม้ไม่ค่อยเกี่ยวกับผมแต่ก็จะอธิบายให้ฟังคร่าวๆ

พลังของมารฝันมีลักษณะแบบออร่าซึ่งแสดงผลโดนตรงกับผู้ที่อยู่ในรัศมีสามารถแผ่ได้เต็มที่2.5กิโลเมตร ในสภาวะปกติ

แต่ถ้าแผ่พลังเต็มที่จะอยู่ที่20กิโลเมตร แน่นอนการบีบพลังเข้ามา มันก็บีบได้ที่3เมตร ดังนั้นถ้าใครไม่ระวังหรือมีพลังต้านทานไม่มากพอ

ไม่มีทางที่จะได้แตะตัวมารฝันได้เลย...เอาเท่านี้ดีกว่า เพราะมันไม่ใช่ประเด็นของวันนี้

เรื่องที่ใหญ่กว่านั้นกำลังจะตามมา

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 I0627

แก้ไขล่าสุดโดย BenQ11 เมื่อ Thu 28 Mar 2013 - 20:09, ทั้งหมด 2 ครั้ง
BenQ11
BenQ11
Shooting Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 Empty Re: รูปของ BenQ11#2

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 10 Mar 2013 - 17:56

ผมได้เข้าไปดึงสมาชิกอีก2คนให้ตื่นจากความฝัน...ใช่แล้ว...ผมจำต้องเห็นความฝันของพวกเธอโดยที่ไม่ตั้งใจ

ผมได้รู้แล้วว่า ยัยเบอร์5มีอดีตอย่างไร แม้จะเป็นสิ่งที่เธอวาดฝันในอุดมคติแต่ผมก็พอจะเดาๆถึงเรื่องราวได้แล้ว

ทันทีที่เธอพบผมและรู้ว่าตัวเองอยู่ในความฝัน..มันคงไม่สำคัญเท่าสิ่งที่ผมเห็นตัวตนของเธอกระมัง?

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 D0625

แม้แต่ยัยผู้ช่วยเอง ก็มีเรื่องราวที่ทำให้ผมตกตะลึงไม่แพ้กัน...เอาเถอะเรื่องพวกนี้ผมจะเล่าให้ฟังทีหลัง

แต่ผลพวงจากการที่เธอเป็นแบบนี้ ไม่ใช่เพราะเธอรู้ว่าผมเห็นตัวตนของเธอนะ

แต่เป็นผลจาก "ยา" ที่เธอต้องพกมาทานใว้เพื่อรักษาสมดุลย์ร่างกาย เธอเอามาไม่พอ

ซึ่งเธอเองก็ไม่บอกผม...

เมื่อร่างกายรักษาสมดุลย์ไม่ได้ ร่างที่แท้จริงของเธอจึงค่อยๆเผยออกมา แม้จะไม่เป็นชื่อทางการ

แต่ผมก็ขอใช้คำว่า เธอเป็น"คิไมร่า"

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 K0626

เอาล่ะกลับเข้าเรื่องหลักละ มารฝัน ถูกผมจับได้ก็จริง แต่ สิ่งที่ตามมาก็คือ หัวหน้ากลุ่มฮู้ดดำ ก็โผล่มาขอมารฝันคืนด้วยตัวเอง

ในขณะเดียวกัน อันดับ4(ราชินีสับปะรด) ก็ตามมาสมทบทีหลังพร้อมหมายนำจับ ที่ทางโรงเรียนส่งมา(ออกโดย เบลค)

อันดับ4 อธิบายว่าเธอไปเจองานนี้โดยบังเอิญ..จริงๆแล้วผมเองแหล่ะที่เป็นคนแจ้งเบาะแสล่วงหน้าว่า มารฝันอยู่ในเขตปกครองพิเศษนี้

แต่ก็ไม่คิดว่า เบลค มันจะออกงานจับมารฝันพ่วงมาให้ด้วย จะด้วยเหตุผลอะไรก็เถอะ

ทุกอย่างลงตัวเหมาะเจาะมากๆ

...เมื่อต่างฝ่ายต่างมีความต้องการไม่ตรงกัน จึงไม่แปลกที่จะต้องปะทะกันซึ่งๆหน้า

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 S0624

แก้ไขล่าสุดโดย BenQ11 เมื่อ Thu 28 Mar 2013 - 20:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 10 Mar 2013 - 17:59

หัวหน้ากลุ่มฮู้ดดำ แม้ไม่เคยเห็นหน้า แต่ก็รู้สึกคุ้นชื่อเหมือนเคยได้ยินที่ใหนมาก่อน...

"เซต้า" คือชื่อของหัวหน้ากลุ่มฮูดดำ

ผมรู้สึกดี ที่เซต้าเลือกเจรจาก่อน(เฉพาะเรา2คน) แทนที่จะมาปะทะกับผมซึ่งๆหน้า

แต่คำถามแรกสำหรับผมเหรอ?

ก็...คำถามเดิมๆ

"รู้จักมอริซหรือเปล่า?"

ผมแอบหัวเราะเล็กๆภายใต้ผ้าคลุม เมื่อเซต้าบอกผมว่า มอริซคือ1ใน ผู้ก่อตั้งกลุ่มฮู้ดดำและคอยสนับสนุนองค์กร

แม้เขาจะเสียใจที่รู้ว่ามอริสเสียชีวิตไปแล้ว แต่เจตนารมณ์ ขององค์กรก็ยังคงเดินหน้าต่อไป

เซต้าเชื่อในคำทำนายของมอริซ เพราะมันถูกเสมอ..

ผมถลึงตา กับคำพูดของเซต้า เมื่อถามผมถึงเหตุการณ์ดาวโอเวอร์มายด์ ว่าผมได้ไปหรือเปล่า?

และประโยคที่2เมื่อได้รับคำตอบจากผมแล้วว่า ผมไปที่นั่นมา

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 V0623

บัดซบจริงๆ แม้แต่เด็กโอเวอร์มายด์คนนั้นก็ยังอยู่ในเส้นทางของมอริซ..

เซต้าอธิบายถึงการมีอยู่ถึงองค์กรฮู้ดดำให้ผมฟังก่อนที่ผมจะตัดสินใจอะไร

ซึ่งก็ตามที่ผมได้ยินมาก่อนหน้านี้ มอริซได้ทำนายใว้ว่า ในอนาคตที่จะถึงนี้

จะเกิดสงครามใหญ่ของจักรวาลฝั่งเราจากการถูกรุกรานของจักรวาลใกล้เคียง

มอริซจึงเตรียมการต่างๆเพื่ออุดรูนั้น โดยการจัดเตรียมเส้นทางต่างๆ เพื่อให้ฝั่งเราสามารถรับมือได้ง่ายที่สุด

"มารฝัน" เป็นบุคคลที่องค์กรจำเป็นต่อการสร้างศรัทธาและสาวก โดยเฉพาะกลุ่มทุนที่สนับสนุนองค์กร

โดยเฉพาะอย่างยิ่งพวกกลุ่มทุนในเขตปกครองนี้

ความสามารถของมารฝัน สร้างความสุขแก่บุคคลบางประเภทได้ และก็สามารถสร้าง"บุญคุณ" ให้แก่เหล่ายอดฝีมือที่เข้าร่วมองค์กรได้ด้วย

..แต่สิ่งที่จะขาดไม่ได้เลยโดยที่ มอริซกำชับใว้ว่า แผนการจะสำเร็จ100%ได้นั้น ต้องมีผมเข้าสู่องค์กรด้วย..

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 W0628

...แน่นอนผมปฏิเสธโดยไม่ใส่ใจกับสิ่งที่เซต้าพล่ามมาเลยแม้แต่น้อย เพราะมันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับผม

และผมก็รู้จักมอริสดี...อย่างน้อยก็รู้จักดีกว่า ที่เซต้ารู้จักมอริสล่ะกัน

เมื่อการเจรจาล้มเหลว เซต้าบอกผมเพียงสั้นๆว่า

มันเองก็มีคิดเอาใว้แล้วว่าผมคงปฏิเสธ เพราะมอริซเล่าเรื่องเกี่ยวกับผมมากมาย

ตั้งแต่วิธีคิดของผม ไปจนถึง...จุดอ่อน?

ดังนั้นการตัดเรื่องเล็กๆน้อยๆอย่างการกำจัดพวกขัดขวางเส้นทางแห่งเจตนารมณ์ที่ยิ่งใหญ่ องค์กรก็พร้อมทำทันที

อืม...นี่เขาเรียกว่าการขู่กันหรือเปล่าหว่า??

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 A0629
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by FARM Sun 10 Mar 2013 - 18:53

ฮู้ววววววไม่ได้มาอ่านซะนานนนนนนนนน รูปของ BenQ11#2 - Page 38 811523
FARM
FARM
Lucky Star
Lucky Star

Placement : บนโลกมนุษย์ใบนี้...

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 16 Mar 2013 - 17:11

เซต้ามันเชื่อจนหมดใจเลยว่า สิ่งที่มอริซ ทำนายนั้นเป็นจริงเสมอ

ผมก็ไม่เถียงหรอกนะว่า ไอ้บ้านั่นมันจะคำนวนห่าเหวอะไรไปเรื่อยแล้วผลลัพธ์ก็จะได้ตามที่มันต้องการเสมอ

ไม่ว่าผมจะทำยังไงแก้ไขหรือฝืนอย่างไร ก็ไปเข้าทางมันทุกดอกตลอด

....แต่เดี๋ยวผมจะพิสูจน์ให้ดูว่า ผมคิดยังไงกับเรื่องนี้...

ของแบบนี้คุยด้วยปากไม่รู้เรื่อง

ผมยื่นเงื่อนไขกับเซต้าหากมันกำจัดผมได้ ก็เอากุญแจปลด"ตรวน"นี้เอามารฝันไป

พูดแค่นี้มันก็คงเข้าใจแล้วว่าตรวนนี้หากไปยุ่งโดยไม่ใช้กุญแจผลจะเป็นอย่างไรกับมารฝันและศิษย์ของมัน..

ซึ่งผมก็อยากจะรู้ว่ามันจะติดกับผมใหม?

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 X0630

....จริงอยู่ ที่เซต้ายอมรับเงื่อนไขโดยง่าย แต่ตัวแปรหลายๆอย่างมันดูจะไม่ง่าย...สำหรับผม

เซต้าบอกผมว่า สาเหตุที่ให้พวกผม"รอ"อยู่บนดาวดวงนี้ 13วัน แน่นอนมอริซเป็นคนบอก และก็เชื่อว่าผมต้องยอมรอ

แต่แท้จริงแล้ว ผมมาที่ดาวดวงนี้ก่อน 13วัน ก่อนวันที่"อาวุธ"ที่ถูกวิจัยขึ้นเพื่อ กำจัดผม มันถูกสร้างเสร็จพร้อมใช้ในวันนี้พอดีต่างหาก

ในกรณีที่ผมปฏิเสธเงื่อนไข ที่มอริซปูใว้ ก็ขอให้ใช้ "สิ่งนี้" กำจัดผมเพื่ออุดช่องว่างของเส้นทาง แห่งอุดมการณ์

ผมตั้งสติทันทีที่ได้เห็น ลวดลายของคมขวานนั้น...มันเป็นคมแร่ ที่มีใว้จัดการผมจริงๆ ผมรู้จักมันดี

เพราะมันคือ แร่แบบเดียวกับพลัง ที่"เบลค"(น้องมอริซ)ใช้ในการกำจัดศัตรูแบบไร้ที่ติ

ผมไม่รู้ว่ามันไปทำยังไงถึงได้สิ่งนี้มา แต่หากคำนึงถึง มอริซเป็นผู้ร่วมก่อตั้ง กับเงินทุนที่เพียงพอในการพัฒนา ก็ไม่น่าแปลกใจเท่าใหร่

"อืม...มี3แขนหรือ??"

"ข้าต่างหากที่ควรจะเป็นคนบอกว่า ไม่อยากสู้ด้วยเลย..."

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 L0631

บอกตามตรงว่าผมไม่เคยประมาทคู่ต่อสู้ คนใหนเลย แต่คู่ต่อสู้ต่างหากที่มีพลังแฝงอันเหลือเชื่อเกินกว่าที่ผมจะประเมินได้

โดยเฉพาะคู่ต่อสู้ที่อยู่ตรงหน้าตอนนี้ "เซ้ต้า" ชื่ออันแสนคุ้นเคย แต่คิดไม่ออกว่าเคยได้ยินที่ใหน แต่เอกลักษณ์ มี3แขน ยิ่งทำให้ผมลางๆกับความทรงจำมาก

เหมือนเมื่อเกือบพันปีก่อนจะเคยได้ยินชื่อนี้มาก่อน

พลังอันหนักหน่วงถูกพิสูจน์ได้ด้วย การฟาดฟันครั้งเดียว มันบ่งบอกถึงขุมพลังของคู่ต่อสู้ได้โดยพลันว่าคู่ต่อสู้มีพลังเท่าใหร่

ผมและเซต้ามองหน้ากันเหมือนคนประเภทเดียวกัน ต่างคนต่างรู้ว่า หากจะเล่นกันเต็มที่ ต้องไม่ใช่"ที่นี่"

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 20632

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 16 Mar 2013 - 17:12

ขุมพลังที่เซต้าปล่อยออกมามากเกินกว่าที่ผมจะประมาณใว้..

เซต้าเอ่ยปากเพียงสั้นๆว่า ไม่ต้องห่วงเพราะนอกจากตนแล้ว สมาชิกที่ติดตามมาด้วยไม่มีใครมีพลังขนาดทำลายดาวได้

..มันบ่งบอกได้2อย่าง นั่นคือยังมีสมาชิกที่(ไม่ได้ตามมา)เหลือ ที่มีพลังมากมายกว่านี้อยู่อีก หรือ ไม่ต้องกลัวว่าสมาชิกที่มากับผมจะถูกกำจัดโดยง่าย...

ไม่ว่าจะเป็นทางใหนผมไม่ขำแน่นอน

ผมถามเซต้า ด้วยคำถามง่ายๆ แต่ก็ไม่รู้ว่ามันจะตอบอย่างไร?

"อะไรทำให้เอ็ง ต้องจริงจังกับเรื่องนี้ด้วย? อยากเป็นฮีโร่นักเหรอ?"

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 70633

คำตอบของเซต้า มันยิ่งเรียบง่ายกว่า...

พลังเกิดจากความโกรธ ความโกรธเกิดจากความกลัว ความกลัวเกิดจากความไม่รู้ ความไม่รู้เกิดจากการคาดหวังในอนาคต

ความคาดหวังในอนาคตเกิดจาก การมีความรัก การมีความรักเกิดจากการรู้จักสูญเสีย

มันเป็นทฤษฏีการก่อเกิดพลังที่พื้นฐานมากๆใครๆก็เข้าใจได้..

แผนการครั้งนี้หากไม่สำเร็จ ทุกชีวิตย่อมล้มตาย แต่หากสำเร็จ แม้ไม่ร้อยเปอเซนต์ แต่ก็ช่วยได้หลายชีวิต

แต่...เซต้าจะต้องตายตามคำทำนาย หากไม่ได้ผมเข้าร่วมกลุ่ม..

มันบอกผมว่า ผมคงไม่เข้าใจคำๆ(ครอบครัวและความรัก)นี้ เพราะมอริซเล่าให้มันฟัง เกี่ยวกับผมว่า ผมมีชีวิตอยู่เพื่อตัวเอง

ไม่เคยมีใจให้กับใครและอะไรทั้งสิ้น...

ดังนั้นเซต้าจึงเตรียมใจใว้อยู่แล้ว ว่าอะไรจะเกิดขึ้นข้างหน้า แต่ด้วยสิ่งที่เซต้าอยากปกป้องแล้วเขาจึงยอม..

ผมไม่แน่ใจว่ามอริซ บอกกับเซต้าแบบนี้เพราะเข้าใจผมแบบนั้นจริงหรือเปล่า??

มันอาจจะจริงก็ได้

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 70634

คำพูดของมอริซ ที่บอกต่อเซต้าเกี่ยวกับผม ซึ่งเซต้าเชื่ออย่างหมดใจ เป็นจริงแน่นอน

จริงอยู่ที่เมื่อก่อนผมเคยเป็นผู้เฝ้าดู ดูความเป็นไปต่างๆของจักวาลโดยที่ต้องปล่อยให้ทุกอย่างวิ่งไปในแบบที่มันควรจะเป็น

แต่รู้ใหม? ผมเลิกเป็นผู้เฝ้าดูเพราะใคร?

เพราะมอริซ นั่นแหล่ะที่เป็นคนบอกให้ผมเลิกเป็นผู้เฝ้าดู และให้ใช้ชีวิตในแบบที่ต้องการ..

มันเป็นคำพูดเดียว ที่ทำให้ผมรู้สึกดีกับมอริซที่สุด เพราะตั้งแต่ผมมีชีวิตอยู่ มาไม่เคยมีใครเข้าใจถึงการมีอยู่ของผมเลย

ซึ่งคำพูดของมอริซ อาจจะเป็น"ข้ออ้าง" สำหรับผมที่เลือกจะหลีกหนี "ความจริง"ของตัวเอง

แต่ตอนนี้ผมว่าผมเข้าใจอะไรหลายๆอย่างแล้ว

ผมมองดู เซต้า ด้วยอารมณ์สงสาร

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 R0635

แก้ไขล่าสุดโดย BenQ11 เมื่อ Thu 28 Mar 2013 - 20:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 23 Mar 2013 - 1:17

มอริซอาจจะพูดถูกตรงที่ ผมมีชีวิตอยู่เพื่อตัวเอง แล้วใครบ้างล่ะไม่มีชีวิตอยู่เพื่อตัวเอง?

การที่ เซต้า ใช้ครอบครัวเป็นแรงผลักดันให้ตัวเองแข็งแกร่ง เพื่อที่จะปกป้องเพื่อคนที่ตัวเองรัก

นั่นก็เป็นการทำเพื่อตัวเองเหมือนกันไม่ใช่เหรอ? แล้วถ้าไม่ใช่เซต้าแต่เป็นตาสีตาสาที่ไร้พลังล่ะ?

เขาจะยอมกระโดดเข้ากองไฟที่ร้อนแรงดั่งดวงอาทิตย์ซึ่งมันไม่ได้ช่วยอะไรได้เลย หรือกลับไปกอดคนที่ตัวเองรักเพื่อรอให้ถูกเผาผลาญพร้อมกันดี?

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 60636

มอริซอาจพูดถูกตรงที่ผม ไม่มีหัวใจให้ใคร เพราะผมไม่เคยเหลือใครอยู่แล้ว

ผมมีชีวิตอยู่อย่างยาวนาน เสียจนผมกลายเป็น"คนอื่น"ได้เสมอ

ผมผูกมิตรกับคนรอบข้างมากมาย แต่สุดท้ายผมก็เป็นคนเดียวที่ได้อยู่ดูวาระสุดท้ายของทุกคน

แล้วผมจะมีหัวใจไปเพื่ออะไร?

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 0636-1

....ทั้งหมดนี้อาจจะเป็นความจริง ในมุมมองของมอริซ หรือในมุมมองของคนอื่นๆ...

แต่...ผมจะบอกอะไรให้รู้ใว้นะ...

ไอ้ทฤษฏี หรือตรรกะ อะไรพรรค์นี้ มันเอามาใช้อะไรกับผมไม่ได้

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 W0637

แก้ไขล่าสุดโดย BenQ11 เมื่อ Thu 28 Mar 2013 - 20:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 23 Mar 2013 - 1:28

เพราะผมไม่ใช่ สิ่งปกติในจักรวาลนี้

ตัวตนจริงของผมคือผู้เฝ้าดู

และดูเหมือนผมจะคงเป็นอย่างนั้นต่อไป...

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 M0638

อย่างที่บอกไป ของแบบนี้มันใช้ คำพูดไม่ได้

มันต้องพิสูจน์ ด้วยการกระทำ

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 80639

จบตอน
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Thu 28 Mar 2013 - 19:03

Narl Diary Fragment

วันที่xx เดือนxx ปีxx

ผมเริ่มรู้สึกไม่ดีแล้ว หากต้องยืดเยื้อ แต่เราต่างก็รู้ว่าเราไม่สามารถเอาจริงกันได้ในแถมดาวแถวนี้..

ก็ได้แต่หวังว่า ยัยเบอร์5 จะเอาตัวรอดได้อีกครั้ง รวมไปถึงคนอื่นๆด้วย

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 U0643

ตามที่บอกไปก่อนหน้านี้ ผมรู้ถึงขุมพลังของเซต้าตั้งแต่การฟาดอาวุธครั้งแรกแล้วว่า หมอนี่มันอันตรายกว่าที่เห็น

ก็แหงล่ะ ไม่อย่างนั้นมันจะได้เป้นหัวหน้าฮู้ดดำอะไรนั่นหรือ? โดยเฉพาะเป็นกลุ่มที่มีมอริซ ร่วมก่อตั้งด้วย

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 F0640

ดังนั้นหากผมไม่เป็นฝ่าย เริ่มเอาจริงก่อน ก็คงล้มเจ้าหมอนี่ไม่ได้แน่นอน อาวุธที่เอามาต้านกับมัน ผมก็คิดใว้แล้วว่าคงต้านเซต้าไม่อยู่

แต่นั่นไม่ใช่ประเด็นเพราะ ผมไม่ได้ต้องการเอาชนะมันด้วย"กำลัง" แต่ผมต้องใช้เวทย์ในการล้ม เพราะโดยทั่วไปแล้ว สายพละกำลังจะมีพลัง(ต้านทาน)เวทย์อ่อน

แต่ด้วยสเกลความเก่งของหมอนี่ ผมจำเป็นต้องใว้เวทย์ที่รุนแรง จึงใช้เวลาในการร่าย อาวุธที่เอามาใช้นี้ จึงมีประโยชน์เพียงถ่วงเวลามันเฉยๆ

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 D0644

แก้ไขล่าสุดโดย BenQ11 เมื่อ Thu 28 Mar 2013 - 19:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Thu 28 Mar 2013 - 19:06

"ถ้าตาย ก็ถือว่า เอ็งพลาดที่มาเจอข้าล่ะกัน"

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 C0645

เวทย์นี้มีความรุนแรงมาก และยากต่อการควบคุม แต่ก็พอจะควบคุมวิถีไม่ให้ไปโดนดาวข้างล่างได้

แต่สิ่งที่เกิดขึ้นต่อจากนี้ น่ากลัวกว่ามากนัก...

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 20646

แสงสุกสว่าง จนเหมือนดวงอาทิตย์ดวงที่2 ความร้อนแรงของพลังเวทย์ แผดเผาสิ่งที่อยู่ใกล้จนเป็นธุลี..

ผมเชื่อว่า มันสว่างจนพวกคนบนดาวต้องมองเห็นแน่นอน

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 K0647

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Thu 28 Mar 2013 - 19:09

แต่นั่นมันไม่ได้เกิดจากพลังเวทย์ ที่ผมยิงออกไปอย่างเดียว

มันเกิดจากเวทย์ ทั้ง2ปะทะกันต่างหาก

แน่นอนมันสว่างจ้าจนคนทั่วไปมองไม่เห็น นอกเสียจากผม...ผู้ที่รู้ชัดเจนเพราะเวอทย์ตัวเองถูกต้าน

หรือผู้ที่สามารถแยกแยะพลังเวทย์ของแต่ละคนได้ ซึ่งคงมีไม่มากนัก..

เบื้องหน้าของผมคือแผ่นหลังของเซต้า...มันทำให้ผมนึกออกทันทีว่าเซต้าคือใคร?

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 P0642

น่าจะสัก800-1000ปีก่อน ผมเคยได้ยินชื่อ อสูรกายที่ออกอาละวาด ในแถบจักรวาลวงใน

แต่เมื่อผมมาถึงแถวจักรวาลวงใน อสูรกายตัวนั้นก็หายไปเหลือเพียงชื่อเรียกขาน

จากที่เคยได้ยินรูปลักษณ์ของมัน ดูเรียบง่ายเหมือนมนุษย์ทั่วไป แต่นั่นคือสิ่งหลอกล่อ ให้ดูกลมกลืน

แต่แท้จริงแล้ว มันคือ อสูรกาย4แขน...ไม่สิ มันมี2แขน แต่มี2คน...

ชื่อของมันคือ "Anglerfish"(แองเกลอฟิช)

สิ่งที่อยู่ที่หลังของมันเหมือน ลอยสักรูปแขน เป็นจุดเด่นเดียวที่ Anglerfish แสดงให้ดูก่อนที่ผู้พบเห็นจะตายเมื่อรู้ว่ามันไม่ใช่รอยสัก

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 U0641

ผมไม่เคยเจอตัว "แองเกลอฟิช"มาก่อน แต่ชื่อนี้คงเป็นฉายาที่ได้จาก "Anglerfish"(พันธุ์ปลา)

สิ่งมีชีวิตปละหลาด ที่(ตัวเมีย)จะดูดกินเพศตรงข้ามผ่านผิวหนัง โดยการที่Anglerfishเพศผู้จะเอาปากไปกัดที่ตัวเพศเมียจนติดอยู่อย่างนั้น

และค่อยๆหลอมตัวเอาเป็นส่วนหนึ่งของตัวเมีย...

แม้ ความเป็นจริงจะแตกต่างจาก สิ่งที่เซต้าเป็น แต่รูปลักษณ์นั้นก็สมฉายา....

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 0642-1

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by FARM Fri 29 Mar 2013 - 19:31

หะ!!แข่งกันใครแขนเยอะกว่า พระเอกมีตั้ง 6 แขนนะเฟ้ยยยย rena laugh
FARM
FARM
Lucky Star
Lucky Star

Placement : บนโลกมนุษย์ใบนี้...

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 30 Mar 2013 - 15:50

....ดังนั้นแล้วทฤษฏี สายกำลังตรงกับข้ามสายเวทย์ จึงไม่สามารถเอามาใช้กับ แองเกลอฟิช ได้

ทั้งกำลัง พลังเวทย์ มีเพียบพร้อม ผมเข้าใจแล้วว่าทำไม สมัยนั้น แองเกลอฟิชจึงูกเรียกว่า อสูรกาย

และตอนนี้ผมก็รู้สึกโชคดีที่ตัวเอง immune magic ไม่อย่างนั้นคงลำบากกว่านี้เป็นแน่แท้

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 K0648

นอกจาก"กำลัง" ที่ผมต้องเสียเปรียบแล้ว "อาวุธ" ที่แองเกลอฟิชใช้ ก็อันตรายสุดๆ

ผมรู้ดีว่าพิษสงของมันเป็นอย่างไร ผมจึงได้แต่ตั้งรับอย่างตึงมือ

ในตอนนั้น ผมเร่งใช้ความคิดว่าควรทำอย่างไรต่อดี?

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 R0650

จะบอกว่าถ้าผมมาคนเดียว เรื่องก็คงไม่ยุ่งยากแบบนี้ก็คงไม่ใช่

เพราะการมาคราวนี้มันให้ เรื่องราวต่างๆกับผมมากมาย...โดยเฉพาะกับความจริง ที่ผมได้เห็นเกี่ยวกับ2สาว..

และการเพชิญกับ แองเกลอฟิช ก็คงจะหลีกหนีไม่พ้นไม่จ่าจะเป็นทางใด

และที่สำคัญ...เราอยู่บนเส้นทางของมอริซ

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 50649
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 30 Mar 2013 - 15:51

ลักชัวลี่ ใช้พลังจากเซลผสม สร้างปีกบินขึ้นมาเพื่อช่วยผม

เป็นเรื่องที่ไม่ได้อยู่ในการคาดเดาของผม ผมรู้สึกซาบซึ้งที่เธอยังคิดจะช่วยเหลือผม

แม้ร่างกายเธอจะเป็นแบบนั้น...เพราะผม....

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 50651

แต่เปล่าประโยชน์ กับสเกลพลังที่อยู่ต่อหน้าเธอ

ผมไม่สามารถตะโกนห้ามเธอได้ทัน เพราะผมเองก็ถูกโจมตีทางกายภาพอย่างแรง คลื่นแรงกระแทก

ทำให้ผมไม่สามารถเปล่งเสียงห้ามออกมาเป็นประโยคได้

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 W0652

ผมเพิ่งรู้ตัวว่าตัวเองพลาดกับเรื่องที่เกิดความคาดหมาย มันก็ช้าไปเสียแล้ว...

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 S0653
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 5 Apr 2013 - 17:47

ผมมองดูลักชัวลี่ ตกลงไปยังดาว โดยที่ผมไม่สามารถช่วยเธอได้...

พลังแห่งความโกรธ คือต้นกำเนิดพลังที่ผมใช้ทุกครั้ง

การปะทะกันอีกครั้งมันทำให้เกิดเสียงดังมากรอบตัวผมจนหูอื้อ

แรงปะทะของเวทย์ทั้ง2สาย ทำให้เกิดแสงจ้าไปทั่วฟ้า

...แต่ใจกลางของแสงนั้นผมและแองเกลอฟิชกลับอยู่ในความมืดมิด

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 20654

....ดูเหมือน พลังความโกรธของผม จะไม่สามารถเอาชนะพลังแห่งการปกป้องคนสำคัญได้สินะ

ผมก็อยากจะคิดอย่างนั้นอยู่หรอก แต่มันดูจะเป็นข้ออ้างสำหรับ คนที่มีพลังต่างกันเกินไป

แม้ว่าเราต่างไม่สามารถเอาความสามารถที่แท้จริงมาใช้กันตรงนี้ได้ แต่ผมก็รู้ดีว่า แองเกลอฟิชมันไม่ได้เอาจริงเลยแม้แต่น้อย

ไม่สิต้องบอกว่ามันใช้พลังไม่ถึง5% ของที่มีอยู่เลยต่างหาก ผมรู้ดี...พลังมันระดับเดียวกับพวกที่อยู่"สงครามแสนปี"แล้ว

นี่ผมประเมินหมอนี่ต่ำเกินไปจริงๆ ผมเข้าใจแล้วว่าทำไมแองเกลอฟิชถึงถูกเรียกว่า อสูรกายในยุคสมัยของมัน....

ในห้วงความมืดมิด ผมได้เห็นแสงเรืองๆ ค่อยๆสว่างขึ้น ภาพที่อยู่ตรงหน้านั้นคือ แองเกลอฟิชที่รอขย้ำเหยื่อ...

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 V0655

แผนที่ผมวางใว้ แม้ยังไม่ถึงเวลาแสดงแต่ก็มีความคลาดเคลื่อนไปเยอะ

พลังของแองเกลอฟิช แข็งแกร่งเกินไป...รวมไปถึง อาวุธนั่น...

ผมไม่สามารถต้านทานพลังของมันได้อีกแล้ว

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 X0656

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 5 Apr 2013 - 17:48

อธิบายสักนิด "แร่เบลค" เป็นชื่อที่ผมเรียกเอง มันคือพลังที่เบลคใช้ในการทำลายทุกอย่างที่เป็นสสารเมื่อถูกฟันลงไป

แต่การทำลายของสสารนั้นจะขึ้นอยู่กับผู้ที่ต้องการฟันว่าจะต้องการทำลายหรือไม่?

แร่เบลค จะกัดกินสสารนั้นๆจนตกผลึกเป็นคมซี่เหมือนคมมีด(มั้ง?)

"แร่เบลค" สามารถกัดกินสสารทุกอย่างได้ที่มีอยู่ในจักรวาลนี้ แต่มันจะไร้ผลกับ สิ่งมีชีวิตที่อยู่ต่างจักรวาล นั่นคือจุดอ่อนเดียวของ"แร่เบลค"

ทำไมผมถึงรู้น่ะเหรอ? ก็เพราะเราก็ต่างเคยใช้ชีวิตอยู่ ที่สงครามแสนปี ที่เป็นจุดชนกันระหว่างจักรวาลเราและจักรวาลเคียงข้างไง...

กับวิธีแก้อีกวิธีหนึ่งก็คือการตัดส่วนที่ถูกแร่กัดกินให้ทัน...ซึ่งมันเป็นไปได้ยากมากกับการเจอคู่ต่อสู้แบบเบลค..หรือแองเกลอฟิช

เมื่อรู้ถึงความแตกต่างของพลังแล้ว เมื่อยิ่งสู้ยิ่งเสียเปรียบ จนผมก็ชักเป็นห่วงคนอื่นๆว่าจะเป็นอย่างไร?

ผมเลือกที่จะล่าถอยก่อน...

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 30657

ผมเป็นห่วงยัยเบอร์5ที่สุด เพราะเธอเป็นคนที่มีความต้านทานต่อแรงกดดันน้อยกว่าคนอื่นๆ

ส่วนลักชัวลี่ ผมเชื่อว่าเธอยังไม่เสียชีวิต...เพราะเซลผสมที่เจ้าแสบนั้นทำใว้กับเธอ..

ส่วนลำดับ4...ไม่รู้สิ แต่ผมคิดว่าเธอคงเอาตัวรอดได้ดีกว่ายัยเบอร์5แน่ๆ

ผมเห็นยัยเบอร์5 มองดูสภาพผมอย่างตกใจพร้อมวิ่งเข้ามาใกล้ผม

ใบหน้าผมเริ่มถูกแร่เบลค กัดกินทำให้ออกเสียงลำบาก แต่สุดท้ายผมก็ตะโกนออกไปพร้อมเวทย์สุดท้ายที่เหลืออันน้อยนิด..

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 P0658

เวทย์ป้องกันนี้คือเวทย์สุดท้ายที่ผมใช้ให้เธอ...ในชีวิตนี้...

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 60659

แก้ไขล่าสุดโดย BenQ11 เมื่อ Wed 10 Apr 2013 - 12:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 10 Apr 2013 - 11:50

บ้าจริงๆ ไอ้หมอนี่มันเก่งเกินไป

เผลอๆคนอื่นๆอาจไม่รอดก่อนที่มันจะจัดการผมเสียอีก

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 I0662

ผมครุ่นคิดถึงวิธีแก้ไขสถานการณ์เฉพาะหน้า

ว่าจะทำยังไงเอไม่ให้ คนอื่นๆต้องมาเผชิญหน้ากับแองเกลอฟิช

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 80664

การมีพลังชีวิตฟื้นฟูเยอะมันก็ดีอยู่หรอกแต่ดูท่ากับเหตุการณ์นี้จะไม่ดีเสียเท่าใหร่

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 P0660

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 10 Apr 2013 - 11:55

รู้อย่างนี้ เอาจริง แต่แรกจะยังดีเสียกว่า มาอยู่ในสภาพนี้ต่อหน้าสาวๆแล้วรู้สึกแย่จริงๆ...

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 W0663

ผมเร่งรักษาตัวเองพลางต้านทานแร่เบลค รวมไปถึง จับพลังของสาวๆว่ายังอยู่ดีใหม?

มันดูเหมือนไม่มีอะไร แต่มันวิกฤติมากสำหรับผมที่ต้องทำในขณะนี้

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 00665

ผมตะโกนอย่างสุดเสียง ห้ามทุกคนเผชิญกับมัน

แต่ก็ไม่รู้ว่าเสียงผมจะส่งไปถึงคนอื่นๆหรือเปล่า?

ผมเองยังไม่แน่ใจตัวเองเลยว่า ผมส่งเสียงออกมาเป็นประโยคใหม?

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 U0666
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 10 Apr 2013 - 12:03

ผมจับคลื่นพลังของคนที่อยู่ใกล้ๆสุด คลื่นหนึ่งเป็นของยัยเบอร์5

กับส่วนอีก1 ......

ผมจับมโนภาพเป็นหน้าตามันไม่ได้เลย...

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 0661-1

สมกับที่เรียกว่า แองเกลอฟิช สิ่งมีชีวิตที่หลอกล่อเหยื่อให้หลงกลก่อนจะขย้ำ

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 R0661

ผมยังคงตะโกนต่อไป เพราะผมจับคลื่นพลังได้ว่า ยัยเบอร์5กำลังขวางทางแองเกลอฟิชอยู่

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 0661-5
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 10 Apr 2013 - 12:04

ไม่สิเหมือนมันจะเดินไปทางยัยเบอร์5มากกว่า

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 0661-2

ผมภาวนาให้ยัยเบอร์5หลีกทางให้มัน แต่ดูเหมือนเธอจะยืนนิ่ง..

ผมพอจะเข้าใจถึงความรู้สึกของเธอในตอนนี้นะ

คลื่นพลังของเธอมันฟ้อง...

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 0661-6

ในตอนนี้

ไอ้ความรู้สึกเก่าๆมันผุดขึ้นมา

ผมเริ่มมารู้สึกผิดเอาตอนนี้ ที่ตัดสินใจทำอะไรโง่ๆ เพื่อการพิสูจน์เรื่องมอริซ

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 0661-3

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 10 Apr 2013 - 12:06

ผมรู้สึกไม่ดีเสมอที่การตัดสินใจทำอะไรของผม มันส่งผลกระทบที่ไม่ดีต่อคนรอบข้างผม

โดยเฉพาะอย่างยิ่ง..ยัยเบอร์5 ที่เคยเฉียดตายมาเพราะการตัดสินใจของผม

ถึงแม้ส่วนหนึ่งจะเป็นการตัดสินใจของเธอเองและผมก็เคารพการตัดสินใจของเธอ

แต่ดูเหมือนมันจะผิดที่ผิดเวลาที่เธอจะมาร่วมวงไพบูลย์กับผม...

ผมภาวนาให้แองเกลอฟิช มองผ่านเธอไปเหมือนมองมดปลวก..

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 0661-8

......

....

ผมรู้สึกติดหนี้ แองเกลอฟิชจริงๆ..

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 0661-7

ส่วนยัยเบอร์5 ผมรับรองว่าจะต้องชดใช้ให้เธอแน่นอน ผมสัญญากับตัวเองเลย

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 N0667

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 10 Apr 2013 - 12:07

เมื่อเรื่องมาถึงขั้นนี้แล้ว ผมก็หาได้มีอะไรติดใจอีก...

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 30668

เหลือแค่ให้มัน"ฆ่าผม"ได้ก็พอ...

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 B0669

จบตอน
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 16 Apr 2013 - 12:22

สักนิดกับสงกรานต์

รูปของ BenQ11#2 - Page 38 420862_487467447974918_221434223_n

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by humma54 Tue 16 Apr 2013 - 13:26

ถ้างั้นน้ำอะไร รูปของ BenQ11#2 - Page 38 826139
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 24 Apr 2013 - 18:03

^^^

^^

ไม่รู้สิเหอๆๆๆ Smile
BenQ11
BenQ11

หน้า 38 จาก 40 Previous  1 ... 20 ... 37, 38, 39, 40  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics