CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รูปของ BenQ11#2

cururu
TataKikunG
FARM
Never_Wrath
maxsimum
Rebel S. Azbeler
Anomonny
m7799142
chalalagirl
jackkypran
Ratthasak
yumjung
NaOki
Meze
Natsuo
Original_unknow
[-Commander_PungYo-]
MayMeeNa
anurakza
meow7tail
heroanurak
gorgon
tatay123
ZetsubouInaba
mark_manga
Tonmai016
Sekai
zilver0
Happiiloo_alfie
avola
nequioze
Cristo_kira
Hiko
BlackBlue
somngo
kalakasong
nates2006
emotioncat
totaekuman
Nazesus
finel
Gunt
narinlover
แมวดำ'PuNKY
acar
win100839
wat799
tapana000
@Hasaya_Yee@
ivalrina
prim_15505
Cartoonmaker
Tamaota
Aceross
nutkey
humma54
sekitsuna
CRICUS
By~ne
Byakko
Ehiin_teeth_Whale
ultima01
Red_Romanov
CarnageOwl
trio-jam
PoJeaWa LittleGirl
boonruy123
lookyy
ฮิเดกิ
mynamekor
hana5394
Kore
akiiez
pattanakorm
BenQ11
WanTaLeng
80 posters

หน้า 12 จาก 40 Previous  1 ... 7 ... 11, 12, 13 ... 26 ... 40  Next

Go down

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Empty Re: รูปของ BenQ11#2

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 15 Jan 2011 - 2:17

แม้เรื่องนี้จะฟังดูเหมือน ไม่สมเหตุผล

แต่ใครจะสน หากสิ่งที่เกิดขึ้นนี้ มันทำให้พวกเธอผ่านวิกฤต

ในขณะที่ผมยินดีจนลืมตัว

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 P0187

จนผมเกือบลืมไปว่า ความวุ่นวายยังไม่จบ

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 187-1

ผมลืมไปว่า ดาบเล่มนี้มันดูดซับพลังเวทย์ ไปเพิ่มพลังให้ตัวเองได้

จนตอนนี้ มันกลายเป็น สัตว์ประหลาดร่างยักษ์

ผมผละจากแฝดทาเนีย และถูกกระแทกจนออกมาจากปราสาท

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Kq188

พลังของดาบนั้นเพิ่มพูนขึ้นเรื่อยๆ ทำให้ร่างของเจ้าสัตว์ประหลาดนี้ใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ

ผมพลาดเองที่เมื่อกี๊ผมซัดพลังพลังเวทย์ใส่มันจนลืมตัว

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Xj189

ตอนนี้ผมค่อนข้างโล่งใจอย่างมาก ที่แฝดทาเนียดูจะปลอดภัย

ทำให้ผมกลับมารักษาความเยือกเย็นได้เหมือนเดิม

และเตรียมรับการต่อสู้ครั้งสุดท้าย

ผมคิดวิเคราะห์ว่าจะทำอย่างไรกับเจ้านี่ดี

ที่จะต้องเอาชนะโดยที่ไม่ต้องใช้เวทย์มนต์

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 W3190

คงต้องรอให้มันขยายจนสุดๆก่อนกระมังแล้วค่อยตัดสินใจ

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 5h191

BenQ11
BenQ11
Shooting Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Empty Re: รูปของ BenQ11#2

ตั้งหัวข้อ by emotioncat Sat 15 Jan 2011 - 14:56

นึกว่าพวกเธอจะไม่รอดซะเเล้วสิฮะ
รอติดตามตอนต่อไปครับ Very Happy
emotioncat
emotioncat
Bronze Star
Bronze Star

birth : 06/02/1993
Placement : Nightmare House

http://emotioncat.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 18 Jan 2011 - 0:29

สงสัยผมคงต้องขอบคุณ เจ้าดาบเล่มนั้นเสียแล้ว

ไม่นึกว่าผมจะใช้พลังเวทย์ไปเยอะจนมันขยายจนถึงขนาดนี้ได้

หากไม่มีดาบเล่มนั้นดูดพลังเวทย์ผม สงสัยดาวนี้คงหายไปแถมนึง

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 75192

แต่ช่างเถอะ วันนี้ผมเจอเรื่องคาดไม่ถึงมามากพอแล้ว...

ไม่ต้องเกรงใจกันอีกแล้ว

อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 192-2

ในเมื่อเจ้านี่มันดูดพลังเวทย์มาเป็นพลังของตัวเองได้

ผมก็คงต้องใช้บริการเจ้านี่แทน

พลังแห่งวิทยาศาสตร์และกลไก

แม้มันจะทำให้นึกถึงเรื่องเมื่อ20กว่าปีก่อนอันขมขื่นก็เถอะ

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 7m193

แต่สาบานเลยว่านี่ไม่ใช่ครั้งแรก แค่มันนานมากจนผมลืนเลือน

ผมหวนนึกถึงเมื่อมหาสงครามเมื่อ10ล้านปี 100ล้านปี 1000ล้านปี และมากกว่านั้น

สงครามที่มีอยู่คู่กับจักวาลนี้เหมือนขนมย่อยๆให้ผมได้เฝ้าดูอยู่อย่างเงียบๆ

และวันนี้จะเป็นอีก1วันที่ จะกลายเป็นตำนานให้คนบนดาวนี้เล่ากันชั่วลูกชั่วหลาน

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 9k194

ปากกระบอกนับล้าน พร้อมที่จะทำลายล้าง

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 194-1

เฉพาะครั้งนี้...

ผมขอทำตามใจตัวเองหน่อยเถอะ

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 192-1

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by wat799 Tue 18 Jan 2011 - 16:40

ยังสนุกไม่เปลี่ยนเลยนะครับ

น่าจะไปวาดโด...นะครับ/โดนท่านเบนกระทืบ

แก้ไขล่าสุดโดย wat799 เมื่อ Thu 20 Jan 2011 - 16:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
wat799
wat799
Bronze Star
Bronze Star

birth : 07/01/1997
Placement : สิงตาม เสาไฟ

ตั้งหัวข้อ by emotioncat Tue 18 Jan 2011 - 17:52

ลุงยักษ์มีอาวุธอลังกาลมากฮะ =[]=!
emotioncat
emotioncat
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 22 Jan 2011 - 0:17

ใกล้จบแล้วล่ะครับ*3*

--------------------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------------------

ผมใช้ปืนยิงเพื่อให้มันถอยออกห่างจากดาวดวงนี้

ผมจะได้เริ่มการกลืนกินพลังเวทย์ที่มันเคยเป็นของผม

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 9k195

นานมาแล้วที่ผมไม่ได้ปลดปล่อยเจ้านี่ออกมา

เวทย์ของผม ผมยกให้ เจ้าเพื่อนยาก...

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Zj196

อันคนเรานั้นชอบมองแต่ผลลัพธ์ โดยที่ไม่ได้มองต้นเหตุของมัน

แต่ใครเล่าจะรู้ได้ทุกอย่าง ว่าผลลัพธ์นั้นมันมีที่มาอย่างไร?

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Lz197

กระบวนการที่ซับซ้อน การเผยมุมมองเพียงด้านเดียว

การซ่อนเร้นความเป็นจริงที่อยู่ตรงหน้า

แล้วผู้ใดจะรู้ถึงความหมายทั้งหมด

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 18198

รุ่งอรุนของวันใหม่มาแล้ว

แต่ตอนนี้กำลังถูกบดบังด้วยสิ่งประหลาดที่ชั่วชีวิตนี้คงไม่ได้หาดูกันง่ายๆสำหรับมนุษย์

อารมณ์คงเหมือนการถ่ายทอดสด ภาพเครื่องบิน บินชนตึกคู่ของประเทศมหาอำนาจกระมัง

แต่นี่แหล่ะ...

ผลลัพธ์ที่ผมต้องการ

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Pz199

เพราะนี่คือการแสดงละครเพื่อที่จะเข้าสู่จุดประสงค์สุดท้ายของผม

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Z9200
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Mon 24 Jan 2011 - 9:02

เมื่อคู่ซี้ผมได้ทำการกลืนกินพลังเวทย์จนหมดแล้ว ก็เหลือแค่เพียงดาบผุๆที่ใกล้พัง

กับอันโนว์คิงตัวดำเนินเรื่องของผม..

ผมได้แอบถ่ายพลังให้เจ้าหน้าหล่อพร้อมบอกถึงแผนการของผม

และบังคับให้เจ้าหนุ่มต้องทำตาม

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Tl201

ดูเหมือนอันโนว์คิงจะหลุดจากการควบคุมของเจ้าดาบเล่มนี้แล้ว

คงเพราะดาบนั้นไม่เหลือพลัง

หลังจากที่ผมบอกเล่าถึงแผนการสำเร็จ และท่าทางอันโนว์คิงจะเข้าใจสถานการณ์ตัวเองดี

"เยี่ยม"

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Q9202

ดาบเล่มนี้กำลังดูดพลังเวทย์จากผมต่อแต่มันอ่อนแรงจนไม่สามารถทำอะไรผมได้อีกแล้ว

และส่วนนี้คือ ค่าเสียหายที่เอ็งทำกับทวินทาเนีย

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Op203

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Mon 24 Jan 2011 - 9:02

ทุกอย่างประจวบเหมาะ แฝดทาเนียที่เห็นผมและอันโนว์คิงอยู่บนระเบียงบนปราสาท

จึงรีบลงมาหา และเจอเหตุการณ์นี้พอดี

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Tn204

ผมชิงตะโกนบอกให้แฝดทาเนียรักษาพวกเจ้าหน้าหล่อนี่

โดยไม่ปล่อยโอกาสให้แฝดสาวเอ่ยอะไร

เพราะทุกอย่างผมได้เตรียมการพร้อมกำชับกับอันโนว์คิงว่าแผนการนี้ต้องสำเร็จ

จากนั้นผมก็เล่นตามบทของตัวเองต่อ

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 L4205

จากการต่อสู้กับอันโนว์คิง

ผมพ่ายแพ้ถูกดาบเสียบกลางอกจนตกลงมาจากระเบียงปราสาท

ส่วนอันโนว์คิงสูญเสียแขนไปข้าง

นี่แหล่ะผลลัพธ์ที่ทุกคนจะเข้าใจ

"....ดาบเล่มนี้ผมขอยึดใว้ก่อนล่ะกัน...."

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 3x206

อืม....ตัวประกอบที่จะเติมเต็มละครบทนี้ก็มาแล้ว...

ตัวประกอบที่เต็มไปด้วยความโกรธแค้น ที่มีต้นเหตุมาจากผมเอง

ภาพที่ ราชาตัวเองถูกทำร้าย รวมไปถึงปรากฏการณ์ บนท้องฟ้า

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 206-1

เล่ามาถึงขั้นนี้แล้ว

บางคนคงรู้แล้วว่าจุดประสงค์ของผมนี้คืออะไร

แต่ถ้ายังไม่เข้าใจก็ไม่เป็นไร

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Pm207

รอดูแต่ผลลัพธ์ก็พอ...

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Zo208

จบวัน
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by emotioncat Mon 24 Jan 2011 - 18:26

เหมือนลุงแกจะบอกว่า - -
อืมม โอเค - -*
emotioncat
emotioncat
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Mon 24 Jan 2011 - 20:19

^^^^

^^

ถูกต้องแล้ว ในความหมายลึกๆน่ะ
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 26 Jan 2011 - 21:44

Narl Diary Fragment

ตอนที่9 หัวเราะร้องไห้กับความจริง

วันที่xx เดือนxx ปีxx

[spoiler]

6วันหลังจากที่ผมพ่ายแพ้ อันโนว์คิงตามบท

ผมนั่งรอคนๆหนึ่งที่ลานประหารหลังปราสาท

แน่นอนว่า6วันที่ผ่านมา ผมเจอวิธีต่างๆที่เหล่าทหารจะสรรหามาจัดการผม

แต่ผมยังตายไม่ได้จนกว่าจะเล่นบทสุดท้ายให้สำเร็จ

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Mn209

ผมเฝ้ารอคนที่จะมาสังหารผมตาม บทที่ผมเตรียมใว้

และในที่สุดเธอก็มา....

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 209-1

ดูเหมือน อันโนว์คิงจะอธิบายแผนของผมให้ทวินทาเนียจนเข้าใจได้

ผมมองดูพวกเธอด้วยหางตาพร้อม ถามสารทุกข์สุขดิบ และอาการของเนียโบรอส

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Iy211

........พลังของสุดยอดสมุนไพร ไม่สิ พลังของผมต่างหากที่ทำให้ไม่สามารถรักษา เนียโบรอสได้อย่างสมบูรณ์

ทำให้กล่องเสียงของเธอยังเสียหายทำให้เนียโบรอสไม่สามารถพูดได้อีก...

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 U8210

รู้ใหมตอนนั้นผมรู้สึกเจ็บปวดมาก...

เจ็บปวดยิ่งกว่า6วัน ที่ผ่านมากหลายร้อยเท่านัก..

มันเหมือนหัวใจผมมันโดนบีบอย่างแรง

ผมไม่กล้าสู้หน้าพวกเธอได้เลย...

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 211-1

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 26 Jan 2011 - 21:45

กลับเข้าเรื่อง...

ทวินทาเนีย เธอบอกผมเรื่องแผนการที่ผมได้ตระเตรียมกับอันโนว์คิง

ซึ่งเธอก็เข้าใจได้ดีถึงสถานการณ์

แต่ที่เธออยากรู้คือ ทำไมผมถึงเลือกใช้วิธีนี้ด้วย?

ด้วยพลังอำนาจของผมที่เธอเห็น เธอคิดว่าผมจะทำสิ่งใดๆ คงไม่ใช่เรื่องยาก

คำถามพวกนี้เป็นคำถามคลาสสิค ที่ไม่ว่าสมัยใหนผมก็จะเจอคำถามนี้ตลอด

แต่ไม่เป็นไรผมจะเล่าให้เธออีกครั้ง

ผมมีพลังในการทำลายล้างแกแลคซี่ได้ ผมมีพลังในการเปิดมิติได้ ผมมีพลังชีวิตมากกว่าคนทั่วไป

แต่ผมไม่มีพลังในการสร้างจักรวาล ผมไม่สามารถสร้างแกแลคซี่

ผมไม่สามารถสร้างโลก ผมไม่สามารถสร้างสิ่งมีชีวิต

ผมไม่สามารถควบคุมจิตใจสิ่งมีชีวิตได้ ผมไม่สามารถฝืนเจตจำนงของตัวเองได้

เพราะผมคือผู้เฝ้าดู

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Up212

ผมย้อนลำลึกแฝดทาเนียถึงตอนที่แม่พวกเธอ พาไปดูแมลงชีปะขาว

ทุกสรรพสิ่งล้วนมีหน้าที่เป็นของตัวเองโดยไม่ต้องมีใครมาบอกกล่าวหรือสอนสั่ง

แมลงบางชนิดเกิดมาเพื่อเป็นอาหารให้ลูกๆตัวเองในกาลต่อมา

สัตว์ใหญ่ฝูงบางชนิด เมื่อรู้ถึงวาระสุดท้ายที่ใกล้เข้ามา

ก็จะปลีกตัวเองออกมาจากฝูงและไปรอความตาย ณ สุสานของเผ่าพันธุ์ตัวเอง

และผมเองก็มีเจตจำนงของตัวเองเหมือนกัน

ผมแน่ใจว่าเรื่องพวกนี้มันอาจจะเกินที่พวกเธอจะเข้าใจ

ผมจึงตัดบทและมาพูดถึง การประหารผมด้วยน้ำมือของพวกเธอ

ซึ่งแน่นอนว่ามันเป็นการแสดงเพราะเธอเคยรับรู้เรื่องการมีอยู่ของผมก่อนหน้านี้แล้ว

แต่แฝดทาเนีย จะจัดการผมอย่างไร?

ในเมื่อ เวทย์มนต์ก็ใช้กับผมไม่ได้...

ผมจึงบอกพวกเธอว่า "ใช้เจ้านั่นสิ"

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 211-2

"ไอ้ที่ห้อยอยู่บนคอเธอ"

"ไฟบริสุทธิ์ ที่จะเผาผลาญจนกว่าชีวิตจะมอดใหม้"

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 8j213
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 29 Jan 2011 - 2:21

แฝดทาเนียคงเข้าใจถึงสภาพของคนที่ถูกไฟเผาจนตายจึงปฏิเสธที่จะทำแบบนี้

แต่ถึงกระนั้นเธอก็ถามอีกเรื่องหนึ่ง ว่าทำไมต้องเป็นเธอ?

ทำไมถึงต้องให้เธอเป็นคนลงมือสังหารผม

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 213-1

ผมอธิบายถึงสถานการณ์ตอนนี้อีกรอบ เนื่องจากมันจำเป็นต้องมีคนรับผิดชอบในเรื่องที่เกิดขึ้นเมื่อวันก่อน รวมไปถึง เหล่าสนมที่ถูกอันโนว์คิงนำมาเป็นตัวฝากครรภ์ให้ยักษ์2หัว ก็ให้โยนมาว่าผมเป็นคนสังหารเหล่าสนมพวกนั้นเองทั้งหมด....

และแฝดทาเนียก็คือผู้ที่ช่วยเหลือ อันโนว์คิงในการปราบผม...

ผมเคยอ่านบันทึกของแม่พวกเธอที่พูดถึงความต้องการที่จะ ให้ลูกสาวตัวเองอยู่อย่างมีเกียรติ

แม้พวกแฝดจะมองข้ามแต่ผมก็คิดเรื่องนี้มาตลอดและ

ส่วน "อีเทอนอลเฟรม" ที่อยู่กับแฝดทาเนีย ก็ต้องใช้เวทย์มนต์ในการเปิดผนึก

ก็มีแต่ทวินทาเนียเท่านั้นที่สามารถใช้เวทย์มนต์ที่ไม่ใช่สายแพทย์ได้

สุดท้ายผมก็เตือนย้อนถึงการมีอยู่ของผม ว่าถึงผมร่างนี้ตายไป ก็จะมีตัวผมคนใหม่เกิดขึ้นเอง

ดังนั้นอย่ากังวลเรื่องที่ผมจะเจ็บปวดอะไรเลย

ฮะๆ สายตาของแฝดทาเนียดูจะไม่เชื่อเรื่องที่ผมพูดเท่าใหร่..

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 213-2

การประหารผมด้วย "อีเทอนอลเฟรม" จะเริ่มขึ้นในวันพรุ่งนี้

แต่ไม่ว่าผมจะอธิบายยังไง ก็ไม่สามารถกล่อมแฝดทาเนียให้ใช้ "อีเทอนอลเฟรม"กับผมในวันพรุ่งนี้ได้

จนแฝดสาวไม่ต้องการจะพูดอะไรอีกต่อไป และพยายามเดินหนีเข้าปราสาทไป

ผมจึงงัดเรื่องสุดท้ายที่จะบอกกับเธอ

"ผมคือคนที่ทำให้พวกยักษ์2หัวลงมาจากถึ่นของมัน..."

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Tw214

ถึงตอนนี้คงไม่มีอะไรจะต้องปิดอีกต่อไปแล้วกระมัง

ผมเล่าเรื่องที่ผมทำเมื่อ20กว่าปีก่อน จนทำให้ยักษ์2หัวต้องลี้ภัยมาอยู่ในเขตดินแดนมนุษย์

จนทำให้แม่ของพวกเธอโดนย่ำยีและตั้งท้อง ทำให้พวกเธอเกิดมาไม่เหมือนคนทั่วไปและถูกขับไล่ออกจากหม่บ้านในกาลต่อมา และสุดท้ายก็อาจไม่เกิดเรื่องที่อันโนว์คิงถูกดาบเล่มนั้นควบคุม...

ผมเล่าเรื่องพวกนี้โดยไม่ได้หันไปสบตาหรือหันไปมองแฝดทาเนีย จึงไม่รู้ว่าพวกเธอมีท่าทีอย่างไร

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 7o215

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 2 Feb 2011 - 1:57

หลังจากที่แฝดทาเนียฟังเรื่องราวทั้งหมดจนจบ เธอก็ไม่ได้ตอบอะไร....

ปล่อยให้ผมนั่งอยู่คนเดียว โดยไม่ได้รับคำตอบอะไรเลย

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 215-1

ไม่นานนักก็มีอีกคนมาเยี่ยมเยือน

อันโนว์คิง มาพร้อมกับคำถาม

"ทำไมต้องเป็นเธอ?"

อืมวันนี้มันวันอะไรกันนะ มีคนถามคำถามเดียวกัน2คนเลย

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 215-2

แต่ถ้าเป็นอันโนว์คิง ก็คงจะเข้าใจความหมายของผมก็ได้กระมัง?

ผมตอบอันโนว์คิงไปว่า ผมเองรู้สึกผิดต่อพวกเธอ...แฝดทาเนียมาก

ผมต้องการชดใช้ความผิดที่ผมมีต่อเธอการให้ พวกเธอลงมือสังหารผม

ก็อาจจะทำให้ผมรู้สึกว่าได้ชดใช้อะไรบ้าง นอกเหนือจากการให้เธออยู่ที่นี่อย่างมีเกียรติ

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 73216

ไม่รู้ว่าเวลาที่ผ่านมา อันโนว์คิงสนิทสนมกับ แฝดทาเนียเท่าใหร่

แต่สิ่งหนึ่งที่เราต่างรับรู้ได้จากพวกเธอก็คือ

แฝดทาเนียเป็นคนที่ดีมากๆ...ดีเสียจนบางครั้งผมเองยังละอายกับการมีชีวิตอยู่เลย

อันโนว์คิงบอกผมว่า พวกเธอไม่โกรธเคืองกับสิ่งที่เกิดขึ้นกับเธอที่ผ่านมา

แม้จะมีเวลาที่น้อยใจบ้าง แต่พวกเธอก็พยายามมองโลกในแง่ดีตลอด

จนล่าสุด เนียโบรอสไม่สามารถพูดได้อีก เธอก็ยังไม่ได้โกรธเคืองอะไรทั้งผมและอันโนว์คิงเลย..

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 8o217

แม้อันโนว์คิงจะไม่อยู่ในสถานะที่จะเสนอหรือต่อรองอะไร

แต่เขาก็ไม่เห็นด้วยถ้าจะต้องให้ แฝดทาเนียทำแบบนี้

เพราะทุกครั้งแฝดทาเนียพูดเกี่ยวกับผม เธอจะมีความสุขเสมอ

ทำให้อันโนว์คิงรับรู้ถึงความในใจที่พวกเธอมีต่อผม...

แต่กว่าที่อันโนว์คิงจะพูดอะไรมากไปกว่านี้

ผมกลับตัดบทบอกอันโนว์คิงไปว่า

"หากคิดว่าสามารถฆ่าผมแทนแฝดทาเนียได้ ก็ลองดูล่ะกัน"

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Uo218

แน่นอนว่า อันโนว์คิงเองก็ไม่สามารถปลิดชีพผมได้ง่ายๆ

แต่ก่อนที่อันโนว์คิงจะจากไป เขาก็พูดคำๆหนึ่งขึ้นมา

"นายมันเห็นแก่ตัวจริงๆ"

ผมรู้สึกขำกับคำพูดของอันโนว์คิงผู้เคยเหยียบย่ำชีวิตคนอื่นเพื่อขึ้นสู่จุดสูงสุด

ไม่นึกว่าแม้แต่อันโนว์คิงก็หลุดคำๆนี้ออกมาได้

"ฮึ ราชาอย่างเจ้า ยังมีหน้ามาพูดคำแบบนี้กับข้าได้เหรอ?"

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Vm219

หลังจากที่ทุกคนไปหมดแล้ว ผมก็มานั่งคิดเรื่องที่ผ่านๆมา

ทำให้ผมเข้าใจได้ว่า คำที่อันโนว์คิงว่าผมก่อนที่จะไป

คงจะพูดแทน แฝดทาเนียมากกว่า....

ผมไม่เคยคิดที่จะเข้าใจถึงความรู้สึกของพวกเธอ

ผมไม่เคยที่จะตอบสนองความรู้สึกของพวกเธอ

"ผมมันเห็นแก่ตัวจริงๆนั่นแหล่ะ"

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 91220

แต่ใครจะสนใจว่าผมนั้นรู้สึกอย่างไร ใครๆก็มองว่าผมนั้นยิ่งใหญ่ เก่งกาจกว่าใครๆ

ผมต้องการอะไร ผมต้องสูญเสียอะไร ผมต้อง...เศร้าเพียงใด...

ในเวลานี้ผมควรจะร้องไห้ให้กับความโศกเศร้า...ผมต้องการเพียงน้ำตาผมยังไม่มีเลย..

ผมทำได้แต่หัวเราะเยาะให้กับตัวเอง หัวเราะเย้ยหยันใน ความบ้าบอของตัวเอง

หัวเราะให้กับ ความผิดพลาดของตัวเอง...

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 220-1

แต่ช่างเถอะ

ผมยังคงแสดงบทตัวร้ายต่อไป

เพราะมันคือสิ่งที่ผมทำได้ในตอนนี้

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Z8221

จบวัน
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by somngo Wed 2 Feb 2011 - 12:53

แวะมาเจิมกระทู้ทั่นนาร์ลครับ รูปของ BenQ11#2 - Page 12 826139

somngo
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Mon 7 Feb 2011 - 0:00

Narl Diary Fragment

ตอนที่10 ให้อภัย

วันที่xx เดือนxx ปีxx

[spoiler]

14วันหลังจากที่ผมโดนโทษประหารด้วย"อีเทอนอลเฟรม"

ความรู้สึกของมันน่ะเหรอ?

เหมือนเข็มนับล้านทิ่มเข้าออกตลอดทุกส่วนของร่างกาย แม้แต่อวัยวะภายใน

ผมถูกไฟบริสุทธิ์แผดเผา ซ้ำแล้วซ้ำเล่าตลอด14วัน

แต่วันนี้ผมรู้สึกได้ว่าร่างกายผมเริ่มรักษาตัวเองไม่ทันไฟที่โหมอยู่ตลอดเวลา..

คงถึงขีดจำกัดของร่างกายผมแล้วสินะ...

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Ts222

และวันนี้ก็เหมือนทุกวันที่แฝดทาเนียจะต้องมาหาผมช่วงเย็นหลังจากที่เธอ คอยรักษาประชาชนและเหล่าทหาร ในช่วงเช้า

ผมเคยห้ามไม่ให้เธอเข้ามาใกล้ผม เพราะแถวนี้มีแต่กลิ่นเนื้อใหม้ กลิ่นมันไม่หอมหวนเลยด้วยซ้ำ

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 222-1

วันแรกๆเธอมานั่งเงียบ บางครั้งก็ร้องไห้ บางวันก็ชวนผมคุยแม้ผมจะไม่ได้ตอบอะไรเธอ

เพราะลิ้นและลำคอของผมถูกเผาผลาญจนแม้แต่ออกเสียงยังทำไม่ได้เลย

บางครั้ง ดวงตาของผมก็ถูกเผา แก้วหูถูกทำลายผมก็ทำให้ได้ยินเสียงขาดช่วงหรือมองเห็นพวกเธอไม่ถนัดนัก

แต่ที่แน่ๆวันนี้ผมมองไม่เห็นพวกเธอแล้ว

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 34223
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Mon 7 Feb 2011 - 0:00

แต่โชคดีหูผมยังได้ยินอยู่ วันนี้แฝดทาเนียเธอเล่าเรื่องของแม่เธอ

เป็นเรื่องสำคัญที่ทำให้พวกเธอเป็นพวกเธอจนถึงทุกวันนี้

เมื่อสมัยเธอยังเด็ก คนรอบข้างก็ต่างกลัวเธอแต่ก็ยังคงต้องพึ่งพาพลังในการรักษาของแม่พวกเธอ

แต่อย่างที่เคยบอกไป ผลกระทบจากการที่แม่พวกเธอคลอด พวกเธอออกมาทำให้ แม่ของพวกเธอแทบไม่เหลือพลังอะไรแล้ว

แต่แม่ของพวกเธอก็ยังคง เต็มใจรักษา

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 87224

คนในหมู่บ้านแม้จะเป็นหนี้บุญคุณ แต่ก็ยังมีคนที่ไม่ได้สนใจเรื่องเหล่านี้และมองเพียงว่า ตัวพวกเธออาจเป็นหายนะในอนาคต

ดังนั้นทุกคนจึงรักษาระยะห่างกับพวกเธอแม้คนเหล่านี้จะยังรายล้อมพวกเธอแม่ลูกอยู่

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 4g225

แน่นอนว่าหากไม่ใช่เพราะ แม่ของพวกเธอยังเป็นหมอเวทย์ที่เก่งกาจอยู่ ก็คงไม่มีใครสนใจ

ดังนั้นแม่ของพวกเธอจึงพยายามเต็มที่ เพื่อที่จะให้พวกเธอได้คงอยู่ในสังคมต่อไป

แต่ยังไงมันก็ถึงวันที่มีขีดสุดของร่างกาย....

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 21226

เมื่อแม่ของแฝดทาเนียไม่สามารถรักษาใครได้อีก พวกเธอจึงถูกห่างเหิน และก็ถูกขับออกจากหมู่บ้านในกาลต่อมา

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 225-1

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 8 Feb 2011 - 3:46

วันหนึ่ง แฝดทาเนีย เอ่ยปากถามแม่ตัวเองตามตรงว่า ทำไมแม่ถึงต้องรักษาคนที่ไม่เห็นคุณค่าของเราด้วย?

คำถามนี้เป็นคำถามในวัยเด็กไร้เดียงสาของพวกเธอในตอนนั้น คงจะเป็นคำถามที่พวกแฝดอัดอั้นตันใจมานาน เพราะแม้แต่คนที่เคยรังแกพวกเธอ แม่ของพวกเธอก็รักษาให้

แม่เด็กแฝด กลับหันมาถามลูกของเธอว่า "รู้ใหม? ทำไมแม่ถึงมาเป็นหมอ?"

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Cw227

เธอเล่าให้ลูกสาวฟังด้วยสีหน้ายิ้มแย้มว่า

สมัยที่แม่ของพวกเธอยังเป็นนักเรียนเวทย์สายแพทย์ เธอแอบตกหลุมรักรุ่นพี่คนหนึ่งที่รับหน้าที่เป็นอาจารย์ของเธอ

แต่น่าเสียดายที่รุ่นพี่คนนั้นมีครอบครัวแล้ว ในตอนนั้นแม่ของพวกแฝดจึงถามตัวเองว่า รักเขาตรงใหน?

เธอรักรุ่นพี่ของเธอตรงที่ ความตั้งใจและความมั่นคงในอาชีพที่เขารัก เขารักการเป็นหมอเหมือนที่แม่ของแฝดน้อยเองก็รักอาชีพนี้

แฝดทาเนียยังเล่าต่อว่า พวกเธอยังจำตอนที่แม่พูดถึงชายคนนั้นแล้ว ใบหน้าของแม่พวกเธอเป็นประกาย

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 H0228

แม่ของพวกเธอยังบอกต่อว่า รุ่นพี่คนนั้นได้สอนแกนกลางที่สำคัญของการเป็นหมอที่ดี

นั่นคือ "การรู้จักให้อภัย" หากเราจะรักษาใคร ถ้าเรามีใจอคติแล้ว จะทำให้เรากลายเป็นหมอที่ไม่ดี ไม่เต็มใจที่จะรักษา

การให้อภัยต้องมาจากใจ และการให้อภัยต้องทำให้เป็นหน้าที่ ไม่ใช่สิทธิว่าจะให้อภัยหรือไม่ให้อภัยก็ได้..

หากทำได้นั่นจึงนับว่าเป็นหมอที่ดีได้

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Qg229

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 8 Feb 2011 - 3:47

ตรงจุดนี้แหล่ะ ที่ทำให้แม่ของพวกเธอหลงรักรุ่นพี่คนนั้น แม้จะไม่มีโอกาสได้รักที่ตัวรุ่นพี่อย่างเปิดเผย แต่แม่ของพวกเธอก็เลือกที่จะรักแนวคิดนี้ แทนตัวตนของรุ่นพี่คนนั้นเป็นต้นมา แม้ภายหลังรุ่นพี่คนนั้นจะย้ายถิ่นฐานไปต่างแดนนานแล้ว

และแม่ของเด็กแฝดยังเชื่อมั่นว่าสักวัน สิ่งที่พวกเราทำนั้น จะตอบแทนสิ่งดีๆกลับมาเอง...

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Zq230

หลังจากที่ผมฟังเรื่องนี้จบ ทำให้ผมรับรู้ได้ว่า ความมุ่งมั่นสานเจตนารมของแฝดทาเนีย

ได้สำเร็จแล้วแม้จะช้าหน่อยในรุ่นลูก ถึงแม้แม่ของพวกเธอไม่เห็นมัน

แต่ก็นับว่า แม่ของแฝดสาวสอนได้ถูกทางจริงๆ

ผมย้อนนึกไปถึงคราวที่ชาวบ้านออกปกป้องแฝดทาเนียเมื่อครั้งที่ผมสู้กับอันโนว์คิงครั้งแรก

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 K8135

ผมพยายามเร่งการรักษาดวงตาตัวเองเพื่อจะมองดูใบหน้าของพวกเธอ

แต่เมื่อเห็น ผมกลับเห็นใบหน้าที่เศร้าสร้อยของพวกเธอ

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Cn231

การให้อภัยนั้นยิ่งใหญ่จริงๆ แฝดทาเนียให้อภัยเรื่องเมื่อ23ปีก่อน ให้อภัยเรื่องที่ เนียโบรอสไม่สามารถพูดได้อีก ให้อภัยที่พวกเธอต้องเจ็บปวดเพราะต้องเป็นคนประหารผม.....

แล้วผมล่ะ?? กำลังทำอะไรอยู่? สิ่งที่ผมทำนั้นคือการไถ่บาปอยู่หรือเปล่า? การที่ผมนั่งถูกเผาอยู่ตรงนี้14วัน ผมก็รู้ตัวว่าผมไม่ได้พึงพอใจกับมันเลย

น่าอายจริงกับผมที่อยู่มาแสนนาน กลับหาคำตอบให้กับเรื่องนี้ไม่ได้....

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Jf232

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BlackBlue Tue 8 Feb 2011 - 17:59

หลอน..
BlackBlue
BlackBlue
Beginner

birth : 02/09/1998
Placement : กำลังเฝ้าบ้านให้เจ้านาย (หมๅ?)

ตั้งหัวข้อ by wat799 Tue 8 Feb 2011 - 19:46

สนุกมากๆเลยครับ

ติดตามต่อครับ
wat799
wat799
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Thu 10 Feb 2011 - 19:09

ในขณะที่ผม ใกล้เลือนราง

แฝดทาเนียก็ยังคงเล่าเรื่องของพวกเธอต่อไป เธอเล่าถึงวันที่พวกเธอเสียใจที่สุด

นั่นคือวันที่แม่ของพวกเธอต้องจากไปด้วยผลข้างเคียงที่ผ่านมา

ตอนนั้นพวกเธอ คร่ำครวญ ขอโทษต่อผู้ให้กำเนิดพวกเธอ

เพราะฝาแฝดคิดว่าหากพวกเธอไม่เกิดมา แม่ของพวกเธอคงจะไม่จากไปก่อนวัยอันควร

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Wo233

ก่อนที่แม่ของพวกเธอจะสิ้นใจ ก็ได้สอนพวกเธอเรื่องสุดท้ายใว้ว่า

การให้อภัยที่ยากที่สุด คือการให้อภัยตัวเอง

ความผิดพลาดที่เราทำใว้ในอดีตหรือที่ผ่านมา แม้เราจะสำนึกถึงมันได้

แต่ไม่ว่ามันจะผ่านไปนานแล้วเท่าใหร่ มันก็จะหวนกลับมาให้เราเจ็บปวดอยู่เสมอ

ต่อให้แม่ของพวกเธอเอ่ยปากให้อภัย แต่หากใจเราไม่ให้อภัยตัวเอง มันก็ไม่มีความหมาย...

ในตอนนั้นแฝดสาวก็บอกเลยว่า พวกเธอยังไม่เข้าใจถึงมันนักว่ามันจะทำได้อย่างใร?

มันไม่ใช่เรื่องง่ายๆเลย กับการอภัยต่อสำนึกในความผิดของตัวเอง...

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Qk234

เพียงประโยคไม่กี่ประโยคที่แม่พวกเธอพยายามประกายถึงความหมายของ การให้อภัยตัวเอง

แม่ของแฝดสาวได้บอกว่า

"จะมีแม่ใครบ้างที่ ได้ลูกสาว2คน แต่ไม่เปลืองค่าอาหาร จะมีแม่คนใดบ้าง ที่มีลูกสาวที่พิเศษกว่าคนธรรมดา "

"หากไม่เกิดเหตุการณ์ตอนนั้น ลูกของแม่จะใช่พวกเธอเหรอ??"

"แม่ต่างหากที่เสียใจ....ที่ไม่มีโอกาสได้สอนลูกสาวของตัวเองได้มากกว่านี้"

"แม่ต่างหากที่ต้องขอบคุณลูกๆ ที่ทำให้แม่มีความสุข"

"แม่................."

"....................."

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Ie235

หลังจากที่แม่ของพวกเธอจากไป พวกเธอก็อยู่อย่างไร้จุดหมาย

มีเพียงการรักษาชาวบ้าน และการดูแลป่านิทราที่เป็นที่ยึดเหนี่ยวถึงการมีอยู่ของพวกเธอ

เพราะพวกเธอเองก็ไม่รู้ว่าจะดำเนินชีวิตต่อไปอย่างไรดี

จนกระทั่งพวกเธอมาเจอผมบนเนินเขา

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 8h016

ชีวิตใหม่ของพวกเธอเริ่มตั้งแต่ตอนนั้น

เมื่อพวกเธอได้พบว่า ยังมีผู้ที่ไม่ใส่ใจในรูปลักษณ์ของพวกเธอ

ทำให้เธอเข้าใจได้แล้วว่า การให้อภัยตัวเอง คือการออกมาจากความทุกข์แล้วก้าวออกไปข้างหน้า

การทำตัวเองให้มีคุณค่า มากกว่าการจมปลักกับเรื่องในอดีต

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 We024

และยิ่งมารู้ว่า ผมคือคนต้นตอของเรื่องราวทั้งหมด

แทนที่เธอจะโกรธแค้น เธอยิ่งมองว่า ผมคือผู้มีพระคุณต่อเธอ

ดังนั้นพวกเธอจึงอยากให้ผม ลองให้อภัยตัวเองดูบ้าง

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 9b238
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Thu 10 Feb 2011 - 19:12

พวกเธอรู้ว่ามันไม่ใช่เรื่องง่าย ที่จะให้อภัยตัวเอง

เพราะเธอเองก็ใช้เวลาหลายปีกว่าจะเข้าใจมัน

และอาจจะไม่มีทางเข้าใจ หากไม่เจอกับผม

ดังนั้นพวกเธอจึง กล่าวอะไรบางอย่างกับผม

...แต่ตอนนี้ประสาทรับรู้ของผมถูกทำยลงหมดแล้ว...

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Jy236

ผมไม่รู้ว่าพวกเธอบอกอะไร

แต่ช่างเถอะ.....

ความคิดสามัญ คงเอามาใช้กับการมีอยู่ของผมไม่ได้

สำหรับผมนี่คือการแสดงละครฉากหนึ่งเท่านั้นไม่มีอะไรมากไปกว่านี้

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Jy239

ถึงผมจะพูดอย่างนั้น แต่ผมก็หลอกความรู้สึกตัวเองไม่ได้

ผมใช้พลังชีวิตที่กำลังมอดขอโทษพวกเธอ

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 Oh237

งานเลี้ยงต้องมีวันเลิกลา การพบพาถึงเพลาต้องจากกัน...

ทุกอย่างในตอนนี้

ได้ถูกส่งผ่านสู่ผมคนใหม่แล้ว

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 239-2

ผมได้รับการแสดงความขอบคุณจากพวกเธอแล้วนะครับ

รวมถึงขอบใจที่พวกเธออภัยในสิ่งที่ผมทำ

"และลาก่อน....."

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 239-3

เพื่อไม่ให้แผนการที่ผมอุส่าห์วางใว้ล้มเหลวหากมีคนรู้ว่าผมยังไม่ตาย

ผมจึงรีบออกมาจากอาณาจักรของอันโนว์คิงทันที

และยังมีภาระกิจของผมอีกอย่างซึ่งเป็นความตั้งใจที่ผมจะต้องทำให้ได้

ผมกลับมาที่ต้นสุดยอดสมุนไพร เพื่อดูต้นอ่อนที่เหลือ

สัตว์เลี้ยงของผมดูแลที่นี่ได้อย่างดี

"ขอบใจนะที่ดูแลที่นี่ให้"

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 9c240

แม้จะยังไม่มีการเติบโตของต้นอ่อน แต่มันก็ยังไม่ได้แห้งเหอยจุ๊บๆ่ยวไป

และก็ยังเหลือใบสุดยอดสมุนไพรอีก1ใบ

ผมเข้าป่านิทราไปหาคาเร็น หลังจากที่ผมไม่ได้เจอเธอมา20วัน

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 18241

....หวังว่า มันยังคงใช้ได้ผลนะครับ.....

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 241-1

รูปของ BenQ11#2 - Page 12 0269-4

จบ

แก้ไขล่าสุดโดย BenQ11 เมื่อ Sat 9 Apr 2011 - 18:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by wat799 Thu 10 Feb 2011 - 20:07

T.T"
สนุกมากเลยครับ

wat799
wat799
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by emotioncat Thu 10 Feb 2011 - 20:28

โอ้วนึกว่าลุงเเกจะตายซะเเล้วสิ รูปของ BenQ11#2 - Page 12 811523
emotioncat
emotioncat
Bronze Star
Bronze Star

หน้า 12 จาก 40 Previous  1 ... 7 ... 11, 12, 13 ... 26 ... 40  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics