CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รบกวนช่วยทำแบบสอบถามหน่อยครับ

izeee
prim_15505
Happiiloo_alfie
vantimiglia
whiteseal
9 posters

Go down

รบกวนช่วยทำแบบสอบถามหน่อยครับ Empty รบกวนช่วยทำแบบสอบถามหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by whiteseal Wed 25 Nov 2009 - 22:47

อยากให้ชาว CTS ช่วยทำ survey อันนี้หน่อยครับ

เนื่องด้วยมันเกิดปัญหาจากใครบางคนที่เว็ปดรามามาได้อาทิตย์ 1 แล้ว

เราเลยคิดว่าเราน่าจะทำ survey มาชี้ไปเลยว่าจริงๆแล้วคนในสังคมมอง 12 หางเป็นยังไง

จึงได้เกิด survey ตัวนี้ขึ้นมา

http://www.esurveyspro.com/Survey.aspx?id=4e6faa02-a203-458d-8d99-861c866a5cfc

มีวัตถุประสงค์คือ

1. อยากได้ความเห็นของเกมเมอร์ไทยและผู้ที่เกี่ยวข้องกับวการเกมส์ และการ์ตูนในไทยเข้ามาช่วยวิจารณ์เกมส์โดยคนไทยกันหน่อย

2. ผลของโพลทั้งหมดจะส่งตรงกลับไปยังเจ้าของเกมส์นั้นๆ
และจะนำมาเผยแพร่ให้ทุกๆท่านได้ดูด้วย (เฉพาะ ข้อ 1-9 ส่วนข้อ 10-15
เป็นการถามความเห็นส่วนตัว
ผลที่ได้จะไม่ได้นำมาเปิดเผยในเว็ปบอร์ดทั่วๆไป)
เพื่อใช้เป็นแนวทางในการปรับปรุงตัวเกมส์

ดังนั้นช่วยทำข้อ 1-9 ด้วยความตั้งใจ + จริงใจด้วย เนื่องจากผลตรงนี้อาจส่งผลถึงการปรับปรุงตัวเกมส์นั้นๆไปในอีกทิศทางนึงเลยทีเดียว

ส่วนข้อ 10-15 เป็นคำถามจากใจประชากรชาวดรามา หากท่านไม่อยากตอบขอให้เลือกข้อไม่ขอออกความเห็น

แต่หากท่านจะมีความกรุณาช่วยตอบ ขอให้ตอบแบบจริงจังด้วยครับ อย่าตอบแค่เอามันส์

ขอบคุณครับ

whiteseal
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

รบกวนช่วยทำแบบสอบถามหน่อยครับ Empty Re: รบกวนช่วยทำแบบสอบถามหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Thu 26 Nov 2009 - 3:48

ตรงคาแรคเตอร์ที่ไม่ชอบน่าจะเพิ่มว่าโอเคหมดด้วยน่ะ เพราะเราว่ามันไม่มีปัญหาตรงไหนซักตัว(แต่เราเลือกตุ่น เพราะดีไซน์มันเราว่าธรรมดาที่สุดล่ะ)

ส่วนไอเรื่อง123 กำลังสงสัยอยู่ว่ามันใช่ตัวเดียว sin cos tanเปล่าเนี่ย

PS:12หางมาเมื่อไหร่ เราเล่นแน่นอน!!waga
รบกวนช่วยทำแบบสอบถามหน่อยครับ Copyรบกวนช่วยทำแบบสอบถามหน่อยครับ Faviconรบกวนช่วยทำแบบสอบถามหน่อยครับ Favicon
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

รบกวนช่วยทำแบบสอบถามหน่อยครับ Empty Re: รบกวนช่วยทำแบบสอบถามหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie Thu 26 Nov 2009 - 5:17

สร้างมาเพื่อการนี้แบบ 404 Def บ้านXX คิดเป็น%
หรือเปล่า
Shooting Star

birth : 18/03/1989
Placement : ดินแดนแห่งพันธสัญญา

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Thu 26 Nov 2009 - 20:21

ตัวเกมน่าลองเล่นดูดีฮะ(ถ้าลง psp จิงจะลองโหลดมาเล่นเลย)

ตัวละครในเกม 12 หาง น่ารักทุกตัวเลยอ่ะ รบกวนช่วยทำแบบสอบถามหน่อยครับ Icon_lol เห็นแล้วเริ่มรุสึกฮึด
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by izeee Thu 26 Nov 2009 - 20:44

เกมนี้ผมว่าก็น่าสนนะ
ผมว่าเป็นเกมคนไทยทำที่น่าจะดีมากเกมหนึ่งนะ
แต่ผมไม่ค่อยเล่นเกมRPGสักเท่าไหรนะ
ผมว่ามันก็น่ารักดีนะ
izeee
izeee
Silver Star
Silver Star

birth : 10/02/1995
Placement : สักที่แหละนะ

ตั้งหัวข้อ by MikZ Fri 27 Nov 2009 - 19:12

ตัวเกมน่ารักมากกก haha ถ้ามาเล่นแน่ครับ

จากเว็บโพล พิมพ์ว่า: จาก กรณีที่นาย 123 ประกาศว่าตราบใดที่ตัวเกมส์ยังไม่เปลี่ยน design ปล่อยให้แกะและตัวเคโมะทั้งหลายวิ่งพล่านอยู่ในเกมส์ต่อไป เกมส์คงจะเจ๊งชัวร์

แถมบอกว่าไม่มีใครกล้าลงทุนกับเคโมะเพราะทำออกมาแล้วเจ๊งชัวร์

พอยกตัวอย่างพวกมิ๊กกี้เมาส์ก็ด่าแค่ว่าพวกนั้นมันพวกกินบุญเก่า (จริงเหรอวะนี่ -w-'')

นาย123เขาก็พูดไปตามรสนิยมเขาแหละครับ เคโมะน่ารักๆแนวนี้ผมว่าเด็กๆชอบเยอะนะ ไม่เจ๊งง่ายๆหรอก

แถมเรื่องที่ว่าแกะไทยโมเอะไม่โมเอะเนี่ย ไร้สาระ ใช่ว่าเกมเมอร์ไทยจะนิยมโมเอะกัน 100% ซะเมื่อไหร่ แบบนี้ก็น่ารักแถมดูเป็นตัวของตัวเองดีออก

อุตส่าห์ทำเกมออกมาได้ขนาดนี้แล้ว แต่มัวมาใส่ใจกะแค่เกรียนคนเดียวมาป่วนอวดดีไซน์รสนิยมตัวเองงี้ก็ลำบากแย่สิครับ

เป็นกำลังใจให้ทางค่ายทำเกมไทยคุณภาพออกมาให้เราเล่น!! waga
MikZ
MikZ

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by arkman02 Fri 27 Nov 2009 - 20:39

ทำแบบสำรวจให้แล้วนะครับ คาแร็คเตอร์ออกมาดูดี โดนใจอยู่บ้าง แต่ไม่ที่สุด

ทำไมเราใช้ว่าสวยหรือน่ารักแทนโมเอะไม่ได้น้า ไอ้คำทับศัพท์บางคำเนี่ยผมก็ไม่รู้จักจริงๆ แล้วโมเอะหรือไม่มันวัดยังไงครับ อีก5-10ปีไอ้ที่เราวาดๆกันอาจจะไม่โมเอะแล้วก็ได้ เดี๋ยวอาจจะนิยมแนวกราฟิตี้กัน อิๆ

ผมเคยทำงานด้านกราฟฟิคให้กับพวกที่รับทำเกมแฟลชสื่อการเรียนการสอน และตอนนี้ก็นั่งทำเกมเล่นเป็นงานอดิเรก เลยพอที่จะเข้าใจความรู้สึกของคนทำเกมอยู่บ้าง ไม่ชอบเลยที่นาย123มาพูดเหมือนเป็นตัวแทนผู้เล่น งั้นทำโพลล์สำรวจดีกว่าไหมล่ะ ทำไมต้องแก้ตามความต้องการหรือรสนิยมของคนๆเดียวด้วย
ผมมีเพื่อนที่เคยโม้ว่า ทำเกมRPG3มิติ ที่สุดยอดอย่างนั้นอย่างนี้ พอผมจะขอดูก็บ่ายเบี่ยง บอกว่ารอจนกว่าจะเสร็จก่อน แล้วเอาภาพที่ไหนไม่รู้มาให้ แค่วาดรูปยังไม่ได้เลย แล้วจะปั้นโมเดลได้ยังไง ที่ฉุนคือ มาดูถูกผลงานคนอื่นว่าไม่มีใครเล่นหรอก ไม่ว่าจะทำเกมเล่นหรืออกขาย มันก็ต้องออกแรงทำทั้งนั้น มือไม่พายเอาเท้าราน้ำชัดๆ

ถ้าเจ๊ง เจ๊งเพราะมันไปเป่าหูคนอื่นนี่ล่ะ อย่าไปสนใจ แล้วผมจะรอดูผลงานครับ เสร็จเมื่อไรจะตัดสินใจอีกทีว่าจะเล่นหรือไม่ (เสียดายลืมlog in ของprojectOne ทั้งที่ปั๊มเลเวลสูงๆแล้ว)
arkman02
arkman02
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by nutkey Fri 27 Nov 2009 - 21:34

โหยเห็นเกมนี้ตั้งเเต่เดือนตุลาเเล้วครับ

รอเล่นน้า สนับสนุนคนไทย

รบกวนช่วยทำแบบสอบถามหน่อยครับ 737240
nutkey
nutkey
Lucky Star
Lucky Star

birth : 25/10/1992

ตั้งหัวข้อ by Smile z * Sat 28 Nov 2009 - 9:20

+

ทำแบบสำรวจให้เรียบร้อยแล้วนะเจ้าคะ
ตัวละครน่ารักกกก กก >////<
สู้ต่อไปคนไทย !! เฮ้ !! ~
Smile z *
Smile z *
Socialite

Placement : แอบอยู่หลังพุ่มไม้ ~

ขึ้นไปข้างบน