CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1

ฮิเดกิ
Angel_Benten
By~ne
@Hasaya_Yee@
megatama
hana5394
แมวดำ'PuNKY
PoJeaWa LittleGirl
siwawuth
trio-jam
AkiMuto
deksodba
Xano
vantimiglia
Eyrex
Aion~
pattanakorm
LinEBaSS
YunozukaE
กบี่
prim_15505
tamin
26 posters

หน้า 1 จาก 4 1, 2, 3, 4  Next

Go down

สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1 Empty สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1

ตั้งหัวข้อ by tamin Mon 9 Nov 2009 - 21:21

สวัสดีทุกคนที่เผลอหลงมาจิ้มกระทู้นี้ครับ ^ ^a
หลังจากที่ผมพล่านตั้งกระทู้โน่นๆนี่ๆเยอะไปหน่อย ตอนนี้จึงขอตั้งกระทู้เป็นตัวเป็นตนละครับ

งานภาพวาดของผมตอนนี้ยังลุ่มๆดอนๆ ไม่แน่ไม่นอน เดียววาดคอมมิค เดียววาดภาพประกอบ
เดียววาดเรียล เดียววาดมังงะ (แต่ผมมุ่งเป็นอาชีพนักเขียนการ์ตูนครับ ไม่ได้มุ่งเป็น artist หรือ Freelance)

...และที่สำคัญที่สุดคือ...ผมมีความขี้เกียจอย่างสูง เอิ่ม ซึ่งมันไม่ดีเอาเสียเลย TwT

เนื่องจากภาพของผมมีหลายประเภท = =
จึงขอแบ่งเป็นหมวดๆนะครับ (โหลดโหด)

ภาพประเภทคอมมิค/handmade

Spoiler:

ภาพประเภทใช้คอมพิวเตอร์ทำ

Spoiler:

ยังไงๆก็รบกวนช่วยติ+วิจารณ์งานของผมด้วยนะครับ
อยากพัฒนามากกว่านี้ ตอนนี้เหมือนทักษะผมตันๆยังไงอยู่ครับ TwT

ปล.ตอนนี้ผลงานแบบ"การ์ตูน"ของผมเห็นมีหลายๆคนติงผมเรื่อง

1."มิติ" ด้วยเส้นด้วยน้ำหนักของผม ภาพมันแบน...แบนมากเหมือน2D เลย TwT
ทำให้ภาพผมแยกว่าอะไรอยู่หน้า อะไรอยู่หลังไม่ออก อันนี้ผมจะพยายามแก้ไขต่อไปครับ

2."เส้น" เส้นของผมลวกมาก แต่อันนี้ผมยอมว่าจะไม่เปลี่ยนมันครับ เพราะผมวาดยังไงๆมันก็ออกมาลวกแบบนี้เสมอ เอิก~~

3."การวางช่อง" ผมยังอ่อนประสบการณ์ในเรื่องลำดับภาพ ส่วนใหญ่ผมมัก"วางช่องตามใจฉัน" จนคนอ่านลำดับสายตาไม่ถูก

4."ฉาก" อันนี้ผมก็เผา~~~จะพยายามขยันให้มากกว่านี้ครับ TwT

5."โดยรวมแล้วเผา" อันนี้ผมยังหาคำตอบให้ตัวเองไม่ได้แฮะ แต่ผมก็ยอมรับว่าดูงานตัวเองแล้วมันเหมือนเผาจริงๆนะนี่

ใครเห็นจุดควรปรับปรุง ข้อเสียอะไร โพสมาด้วยนะครับ~~~แฮ่ !

tamin
Silver Star
Silver Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1 Empty Re: สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Mon 9 Nov 2009 - 21:32

โห~~~ ลงสีเมพจิงๆคับ ตัวละครเท่จับใจ*[]*

ถ้าของพี่ทั่นเผา ของเรานี่คงเป็นซากเขม่าละมั้งคับ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1 Empty Re: สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1

ตั้งหัวข้อ by กบี่ Mon 9 Nov 2009 - 23:44

เห...ก็ไม่ขี้เหร่อะไรนี่เท่าที่ดูมาล่ะนะ...
แต่ถ้าอยากจะเป็นสายคอมมิกจริงๆก็ต้องแก้เรื่องขี้เกียดให้ได้ก่อนแล้วสกินอื่นๆก็จะตามมาเองฮับ
กบี่
กบี่
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Mon 9 Nov 2009 - 23:49

เส้นคมเข้ม ลงสีสดใส มีชีวิตชีวา จับใจจิงคับ

งดงามเป็นศิลป์ทุกรูปเลยคับ งานนี้มาคารวะอีกคน
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by LinEBaSS Tue 10 Nov 2009 - 0:08

ทำไม คนขี้เกียจ ที่ตั้งชื่อกระทู้ คนนี้ จึงเทพ ได้ ขนาดนี้ - -

เทพ

ชัด

ชัด!
LinEBaSS
LinEBaSS
Golden Star
Golden Star

birth : 25/05/1991

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Tue 10 Nov 2009 - 6:50

เเบบว่าไงดีละครับ
ผลงานเเบบนี่ จะให้ติ ก้ไง ๆ อยู่
เพราะ ท่านดูเเล้วเผาเส้นคอมมา นะนี่

งั้นลองปับเส้นคอมใด้ดูเนียบ ขึ้นครับ
pattanakorm
pattanakorm
Shooting Star

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by Aion~ Thu 12 Nov 2009 - 19:35

ชื่อกระทู้ไม่สมกับฝีมือเลยครับ
- -+
เมพสุด ๆ

Aion~
Bronze Star
Bronze Star

birth : 01/08/1994
Placement : อยู่ในโลกที่มีเธออยู่♥♥♥

ตั้งหัวข้อ by tamin Sun 15 Nov 2009 - 13:52

งานใหม่บางส่วน "จงเติมคำลงในช่องว่าง"

สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1 Sorrynaaaaa
.
.
.
.
สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1 Sorrynacover

ขอบคุณสำหรับทุก Comment ครับ ^^a

tamin
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sun 15 Nov 2009 - 14:47

น่ารักดีครับ เหอะ ๆ

ว่าเเต่เธอ ชื่ออะไรนี่ หญิงคนนั้น ?
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by Eyrex Sun 15 Nov 2009 - 15:41

เป็นคนที่มีทักษะดี ลีลาเด่นอยู่แล้วนะคะ (ลงสีน้ำส้วยสวยล่ะ)

จริงอย่างที่ท่านว่า คือเรื่องเส้น ยังไม่เรียบร้อยดีนัก ทำให้บางครั้งอาจจะดูไม่ค่อยรู้เรื่อง
ลายเส้นท่านคล้ายๆคนวาดเทสทาโรโธนิดๆนะ ' w')b เห็นแล้วคิดถึงเลยล่ะ

โดยรวมแล้วยังพัฒนาได้อีกไกลค่ะ (แก้เรื่องขี้เกียจด้วยนะ ^.^)
Eyrex
Eyrex
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/06/1909
Placement : ในหัวใจเธอ.....(เครี๊ยกก)

http://blazx.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Sun 15 Nov 2009 - 16:00

ไอ้คอมมิคเติมช่องว่างน้องคนนั้นนี้...
Spoiler:
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by Xano Sun 15 Nov 2009 - 16:50

สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1 Sorryaranaika
Xano
Xano
Silver Star
Silver Star

birth : 05/11/1988

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Sun 15 Nov 2009 - 17:00

เฮ้ยย...มาถึงก็ยาราไน่ก๊ะเลยเรอะ...

แม่เจ้า...ช่างกล้า สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1 353491
prim_15505
prim_15505
InW
InW

Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

ตั้งหัวข้อ by deksodba Sun 15 Nov 2009 - 18:52

ดุ้น สินะ Twisted Evil

deksodba
Silver Star
Silver Star

Placement : โลกมาโมโนะ

https://www.facebook.com/deksodba

ตั้งหัวข้อ by tamin Mon 16 Nov 2009 - 16:03

ขอบคุณสำหรับทุก comment ครับ ^ ^
ถูกใจของ Xano "จะเอาไมก๊ะ" 55+

การ์ตูน "ขอโทษน้า" นี่วาดเล่นครับ ตัวละครเลยไม่มีช่งชื่ออะไรเลย (วาดเพราะอยากวาดชุดนักเรียนไทยแค่นั้นเองครับ เหอๆ)
ที่คิดไว้ก็ตัวผู้หญิงนี่เป็น "กะเทยแท้ Hermaphrodite " ครับ คล้ายๆ ฟุตะนาริ นั่นแหละ ใครสนใจก็SearchในGoogleดูครับ

ขอแปะงานเก่าบางตัวจ้า

สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1 Yuchup
.
.
.
สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1 Vampnovell
.
.
.
ประสบการณ์ที่เคยเจอ
สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1 1hrcopy

tamin
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by AkiMuto Mon 16 Nov 2009 - 16:49

งานงามมากมายครับ

เห็นลงสีน้ำเก่งกับลายเส้นการ์ตูนออกแนวเรียลเก่งแบบนี้ ลองไปทางวากาบอนด์ใหมครับ=w="(ผัวะ!!)

ตอนดูรูปสองทีแรกผมนึกว่าโคปิคเลยฮะ= ="

ไฟตกแบบเดียวกับผมเลยล่ะ ในรูปผู้ชายหรือผู้หญิงครับ ฮี่
AkiMuto
AkiMuto
Bronze Star
Bronze Star

birth : 17/04/1995
Placement : บอร์ดนี้ กับ ไทยคอมมิค(ผีสิงบอร์ด)

ตั้งหัวข้อ by tamin Fri 20 Nov 2009 - 21:53

วาดไปเรียนไป ผลออกมาคืองานเผาๆชิ้นนี้ เอิก~~~

สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1 Ram1-1
.
.
.
สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1 Ram1-2
.
.
.
สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1 Ram1-3
.
.
.
สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1 Ram1-4
.
.
.
สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1 Ram1-5
.
.
.
สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1 Ram1-6

โปรดติดตามความเผาในบทต่อไป

ปล.ขอบคุณสำหรับcommentครับ ^ ^
"ไฟตกแบบเดียวกับผมเลยล่ะ ในรูปผู้ชายหรือผู้หญิงครับ ฮี่" เป็นผู้ชายจ้า

tamin
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Fri 20 Nov 2009 - 22:11

ดูรู้เรื่องกว่าเรียนในห้องนะ อิอิ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Fri 20 Nov 2009 - 23:49

อ่า...รูปไม่ขึ้นง่า=[]=
prim_15505
prim_15505
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by tamin Sun 22 Nov 2009 - 15:17

"หนาววุ้ย"

สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1 Coldvuicover

จากกระทู้นู้น http://ctstudio.all-up.com/forum-f3/topic-t1079-20.htm#47514

ควายธนูของปีที่แล้ว (แต่ใครๆก็ว่ามันเป็นควายกระดูก = = เอิก~~~) เผาได้ใจ
สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1 Akin11

อันนี้ Fanart เกือบเรทเรื่อง Claymore
Spoiler:

ปล.คุณ prim_15505 รูปไม่ขึ้นนี่ลอง F5 ดูครับ ^ ^ ไม่ก็ปิด/เข้าใหม่ อาจจะดูได้น้อ

tamin
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Fri 27 Nov 2009 - 11:05

โอ้ว งดงามมากคับ ดูเป็นศิลปะอีกแบบ
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Fri 27 Nov 2009 - 11:18

ด้วยความเร็วเหนือแสง! หนุ่มหน้าสวยโดนอะไรเข้าไปแล้ว!!!?waga

/me วิ่งไปเตะบอล...
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Fri 27 Nov 2009 - 11:19

อุ้วส์...ผู้ชายสวยได้ด้วยเฮะ...ดูครั้งแรกนึกว่าหญิง

เด็กน้อยน่ารักง่า สู้ต่อไป...Tamin!!! คลังรูปของคนขี้เกียจอันดับ1 353491
prim_15505
prim_15505
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by Xano Fri 27 Nov 2009 - 13:08

รูปล่าง ถ้าเป็นผู้หญิงจริงๆ จะเซฟทันที
ปล.โลลิ ชอบมาก
Xano
Xano
Silver Star
Silver Star

birth : 05/11/1988

หน้า 1 จาก 4 1, 2, 3, 4  Next

ขึ้นไปข้างบน