CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

EXE จะทำเป็น อนิเมชั่น หรือเปล่าครับ

phat
BEEFKUNG
pui13579
wiliya
Adarin
PuzZ
BlackBible
Judas
black-rayz
bluearmor
REDmoon
darkindavil
trio-jam
Eyrex
yooooooot
19 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

EXE จะทำเป็น อนิเมชั่น หรือเปล่าครับ Empty EXE จะทำเป็น อนิเมชั่น หรือเปล่าครับ

ตั้งหัวข้อ by yooooooot Sun 12 Oct 2008 - 11:03

คือเห็นในยูทูปอ่ะครับ มันเหมือนมาก Rolling Eyes
yooooooot
yooooooot
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

EXE จะทำเป็น อนิเมชั่น หรือเปล่าครับ Empty Re: EXE จะทำเป็น อนิเมชั่น หรือเปล่าครับ

ตั้งหัวข้อ by Eyrex Sun 12 Oct 2008 - 11:15

เป็นได้ก็ดีจิ ahh
(อยากให้เป็นเหมือนกัน)
Eyrex
Eyrex
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/06/1909
Placement : ในหัวใจเธอ.....(เครี๊ยกก)

http://blazx.exteen.com

EXE จะทำเป็น อนิเมชั่น หรือเปล่าครับ Empty Re: EXE จะทำเป็น อนิเมชั่น หรือเปล่าครับ

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sun 12 Oct 2008 - 16:14

ยังไม่เห็นเลย อยากเห็นแฮะ(เห็นแต่ที่เป็นรูปตัวแทนใครซักคนในนี้แหละ มีซับไทยด้วย สงสัยจะไปดังในญี่ปุ่น เหอๆๆๆ)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by darkindavil Sun 12 Oct 2008 - 16:39

trio-jam พิมพ์ว่า:ยังไม่เห็นเลย อยากเห็นแฮะ(เห็นแต่ที่เป็นรูปตัวแทนใครซักคนในนี้แหละ มีซับไทยด้วย สงสัยจะไปดังในญี่ปุ่น เหอๆๆๆ)
พูดถึงผมรึเปล่านี่ Cool บังเอิญว่าได้ภาพนี้มาจากรุ่นพี่อีกต่อนึง แต่คาดว่าน่าจะมีในเร็วๆนี้มั้งครับ What a Face
ผมก็เชียร์ให้มันออกเร็วๆถ้าเอาจริงๆผมว่าถามพี่มิดดีกว่าไม่ก็พี่บี
darkindavil
darkindavil
Silver Star
Silver Star

birth : 28/05/1993
Placement : หลุมดำ?

ตั้งหัวข้อ by REDmoon Sun 12 Oct 2008 - 20:01

คึคึคึ อยากดูเหมือนกันนะ น่าหนุก(แต่ทำไมมันไปดังนอกขวานทองได้ฟะ)ก็ได้แต่รอล่ะครับงานนี้ hmmm
REDmoon
REDmoon
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Sun 12 Oct 2008 - 20:38

555+
ผมจารอดูช่อง itv
huh
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by REDmoon Sun 12 Oct 2008 - 21:12

เหวอ.....คุณbluearmorเปลี่ยนรูปประจำตัว....(น่ากลัวเป็นบ้าเลย) แต่ itv จามีเร้อ~~~
waiting alone
REDmoon
REDmoon
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Sun 12 Oct 2008 - 21:23

มีก็ดีสิ จะดูทุกวันเลย
black-rayz
black-rayz
Shooting Star
Shooting Star

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by REDmoon Wed 15 Oct 2008 - 16:17

แน่นอนเลยล่ะครับ จะไม่พลาดดูมัจฉา....เอ้ย....EXEเลยซักตอนล่ะครับ
broke back
REDmoon
REDmoon
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Judas Wed 15 Oct 2008 - 23:04

ขอลิงค์ ที่เห็นหน่อยจะได้รึเปล่าคร๊าบบ
Judas
Judas
Beginner

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Wed 15 Oct 2008 - 23:22

การ์ตูนไทยต้องหนับหนุนครับ ยิ่งจากที่นี่ต้องตามติด
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by REDmoon Thu 16 Oct 2008 - 4:35

วะฮะฮะฮะ แน่นอนขอรับ(เราน่าจะตั้งกระทู้สำหรับวิจารณ์และแสดงความคิดเห็นนะ) แต่อยากให้ดังในไทยมากกว่าง่า...... waaaa~
REDmoon
REDmoon
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by BlackBible Thu 16 Oct 2008 - 14:47

ที่ จขกท. กล่าวถึง คงหมายถึงนี่สินะ ไปค้นเจอโดยบังเอิญ
BlackBible
BlackBible
Silver Star
Silver Star

birth : 30/03/1986

http://wott7000.deviantart.com

ตั้งหัวข้อ by Judas Thu 16 Oct 2008 - 17:27

โอ้ ภาพสวยเหมือนกันแฮะ
Judas
Judas
Beginner

ตั้งหัวข้อ by REDmoon Thu 16 Oct 2008 - 21:10

มันแหม่งๆอยู่นา....(ใครทำล่ะเนี่ย?) oh man
REDmoon
REDmoon
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by PuzZ Sun 19 Oct 2008 - 14:01

ว้าวถ้ามีจริง ก็ดีสิครับ พอมีEXE แล้วเด๋วเรื่องอื่นๆ ก็อาจจะมีอีก แล้วประเทศไทยก็จะมีชื่อเสียงทางนี้มากขึ้น คิดแล้ว ดีใจจริงๆครับ What a Face
PuzZ
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

birth : 11/12/1994
Placement : นรกที่เรียกว่า"โลก"

ตั้งหัวข้อ by REDmoon Sun 19 Oct 2008 - 16:28

เย้วๆ~ ดังแล้วโว้ย... แต่ทำไมมันไม่ทำในไทยก่อนฟร้~าาาาาาา.....!!!(ก็เค้าอยากดูอ่ะ) waaaa~
REDmoon
REDmoon
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Adarin Sun 19 Oct 2008 - 18:07

แหงะ มีแค่ฉากวิศวะไหวไปมาเอง=[]=
Adarin
Adarin
Silver Star
Silver Star

http://my.dek-d.com/Adarin

ตั้งหัวข้อ by wiliya Sat 25 Oct 2008 - 18:12

เหมือนนิดหน่อย
wiliya
wiliya
Beginner

ตั้งหัวข้อ by wiliya Sat 25 Oct 2008 - 18:12

เหมือนนิดหน่อย
wiliya
wiliya
Beginner

ตั้งหัวข้อ by pui13579 Sat 25 Oct 2008 - 19:04

ฉากนี้เหมือนเคย เห็นที่ไหนนา เหอๆ

แต่คนทำเก่งมากมาย (คนไทยทำป่าวหว่า เหอๆ น่าจะไทยนา)
pui13579
pui13579
Socialite

ตั้งหัวข้อ by BEEFKUNG Mon 20 Jun 2011 - 21:50

ก็น่ะ ถ้าประเทศไทยจะทำซะอย่างก็ทำได้ ผมว่าถ้าทำได้ดังชัวครับ
แค่มีเงินทุน คนสนับสนุน แล้วจ้างบริษัทของญี่ปุ่นมาสร้างให้ หรือไม่ก็ สร้างเองไปเล้ย
BEEFKUNG
BEEFKUNG
Bronze Star
Bronze Star

birth : 02/11/1997

ตั้งหัวข้อ by phat Wed 22 Jun 2011 - 21:18

พูดกันมานานแล้วเรื่องนี้ ตอนนี้เขาลงมือกันจริงๆหรือยังไม่ได้ทําอะไรเลยเนี่ย

ปล ผมว่า นะพัฒนาโครงสร้างประเทศทั้ง คมนาคม การสื่อสารให้ดีกว่านี้นะเผือจะวาดได้งาม ทั่วโลกจะได้สน

ปล รถไฟฟ้าสายสีแดงเข้ม เลื่อน

ส่วนต่อขยายสายสีนําเงิน จะสร้างแล้ว

แบริ่งสมุทรปราการ

หมอชิต สะพานใหม่

ปล ฉากการ์ตูน ก็มักจะมีรถไฟฟ้าญี่ปุ่นเป็นฉาก ส่วนใหญ่นะ
ผมว่าถ้าเขียนการ์ตูนลายเส้นญี่ปุ่นเนื้อเรื่องไทยประมาณว่า เป็นเขียนเรื่องราวต่างแนวต่างๆ ทั้งรัก ผจญภัยแนวต่างๆหรือการเมืองนะครับ ถ้าเอามาเขียนคงไม่แพ้ญี่ปุ่น
phat
phat
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by tapana000 Thu 23 Jun 2011 - 15:02

อยากจะทำอยู่เหมือนกัน

แต่ผมไม่มีอะไรเลย ไม่มีความรู้ ไม่มีครุสอน ไม่มีอุปกรณ์ ไม่มีงบประมาณ

+กับ ช้วงนี้ประเทศไทย เรากำลังplanking อยุ่ XD

ก็เลยทำอะไรไม่ได้ ก็เลยนอนอยู่เฉยๆ haha

tapana000
Silver Star
Silver Star

birth : 02/02/1992

ตั้งหัวข้อ by MBCarTN Thu 23 Jun 2011 - 20:07

มันยังแปลกๆอยู่นิดหน่อย แต่ถือว่าดีขึ้นเยอะเลยสำหรับอนิเมชั่น สู้ๆ ><
MBCarTN
MBCarTN
Bronze Star
Bronze Star

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน