CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ประชาสัมพันธ์ เว็บสอนวาดการ์ตูนจ้า

MikZ
trio-jam
black-rayz
suyokung
Lovejung
9 posters

Go down

ประชาสัมพันธ์ เว็บสอนวาดการ์ตูนจ้า Empty ประชาสัมพันธ์ เว็บสอนวาดการ์ตูนจ้า

ตั้งหัวข้อ by Lovejung Fri 10 Oct 2008 - 13:38

มาแนะนำเว็บสอนวาดการ์ตูน มีลายสกรีนโทนให้ใช้ สอนวิธีใส่ลายสกรีนโทนในคอม แล้วก็มีมุมโชว์ฝีมือ ฯลฯ

สนใจมาดูที่นี่เลยจ้า

http://www.thaicartoonclub.com

Lovejung
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

ประชาสัมพันธ์ เว็บสอนวาดการ์ตูนจ้า Empty Re: ประชาสัมพันธ์ เว็บสอนวาดการ์ตูนจ้า

ตั้งหัวข้อ by suyokung Fri 10 Oct 2008 - 17:02

ขอบคุณมากคับ ได้เวลาหัดเรียนรู้สักที อิอิ

คลำเองมาตลอดเลย อิอิ
suyokung
suyokung
Bronze Star
Bronze Star

birth : 13/07/1989
Placement : ใต้นภารัตติกาลสีน้ำเงิน

ประชาสัมพันธ์ เว็บสอนวาดการ์ตูนจ้า Empty Re: ประชาสัมพันธ์ เว็บสอนวาดการ์ตูนจ้า

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Sat 11 Oct 2008 - 2:14

ขอบคุณมากครับ กำลังหาพวก how to มานั่งเรียนอยู่ด้วย
black-rayz
black-rayz
Shooting Star

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sat 11 Oct 2008 - 13:59

มันน่ามี How to find Manga Studio บ้างนะ อยากได้ :~~~~~:
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by MikZ Sat 11 Oct 2008 - 16:28

โอ้~ แล้วจะไปเยี่ยมชมฮะ
MikZ
MikZ

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by LunaLoS Mon 13 Oct 2008 - 22:27

สุดยอดครับ ~~~
LunaLoS
LunaLoS
Silver Star
Silver Star

birth : 11/12/1992
Placement : บ้านโพรงกระต่าย

ตั้งหัวข้อ by Judas Tue 14 Oct 2008 - 22:46

โอ้ แต้งกิ้วขอรับ
Judas
Judas
Beginner

ตั้งหัวข้อ by -=IZE=- Mon 20 Oct 2008 - 13:40

ขอบคุณครับ haha
-=IZE=-
-=IZE=-
Lucky Star
Lucky Star

Placement : <+:อาณาจักรกางเขนแดง:+>

ตั้งหัวข้อ by PuzZ Mon 20 Oct 2008 - 19:17

อ่า ผมไม่เคยดูของแบบนี้ครับ หาวิธีเอาเองตลอด (เลยมาได้แค่นี้) please

ยังไงก็ขอบคุณนะครับ broke back
PuzZ
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

birth : 11/12/1994
Placement : นรกที่เรียกว่า"โลก"

ขึ้นไปข้างบน