CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ถามเรื่องเนื้อเรื่อง เรืีองสั้น เรื่องยาว ครับ

5 posters

Go down

ถามเรื่องเนื้อเรื่อง เรืีองสั้น เรื่องยาว ครับ Empty ถามเรื่องเนื้อเรื่อง เรืีองสั้น เรื่องยาว ครับ

ตั้งหัวข้อ by mingski Mon 22 Apr 2013 - 21:40

คือป๋ม...วางพล๊อตเรื่องยาวไว้สัก4เรื่องและเรื่องสั้น4เรื่อง...(ตื่นเต้น)
ป๋ม...วางแผนจะให้เนื้อเรื่องทั้งหมดมัน link กันฮับ...
อย่างเช่น... เรื่อง a เป็นเนื้อเรื่องของ โซเวียต
เรื่อง b เป็นเนื้อเรื่องของ usa
พล๊อตที่คิดไว้....
ยกตัวอย่างเช่น สองฝั่งบุกมาในที่เดียวกันและสองฝั่งมาปะทะกันในท้ายเล่มของ aและb
และเล่มต่อมาก็ยิงกันแต่ทั้ง 2 เล่มจะเล่าว่าแต่ละฝั่งหลังยิงกันแล้วจะไปเจออะไรต่ออย่างงี้ฮับ...
และเรื่องสั้นก็คล้ายๆกับเป็น flash back ของตัวละครอ่ะครับแล้วมัน link กับตัวหลักด้วยครับ

ไม่ทราบว่ามันจะเวิร์คไหม๊ฮับ...

mingski
mingski
Bronze Star
Bronze Star

birth : 14/04/1997
Placement : soviet union

ขึ้นไปข้างบน Go down

ถามเรื่องเนื้อเรื่อง เรืีองสั้น เรื่องยาว ครับ Empty Re: ถามเรื่องเนื้อเรื่อง เรืีองสั้น เรื่องยาว ครับ

ตั้งหัวข้อ by nutkey Mon 22 Apr 2013 - 21:52

เวิร์คน่ะ เวิร์คอยู่ครับ เเต่มันยากที่จะให้มีอารมณ์ร่วมอยู่นะ
nutkey
nutkey
Lucky Star
Lucky Star

birth : 25/10/1992

ถามเรื่องเนื้อเรื่อง เรืีองสั้น เรื่องยาว ครับ Empty Re: ถามเรื่องเนื้อเรื่อง เรืีองสั้น เรื่องยาว ครับ

ตั้งหัวข้อ by KillnoKill Tue 23 Apr 2013 - 0:03

ท่าทางผมจะไม่มีทักษะการอ่านแพลนในรูปแบบตัวหนังสือแหะ
แนะนำเน้อ.. ถ้าลองทำออกมาในรูปแบบ แผนผังจะดูง่ายกว่าเน้อ ลองดูๆ ^^
สมองฉันห่วยแต่จริงง hmmm
KillnoKill
KillnoKill
Socialite

birth : 27/12/1992

ตั้งหัวข้อ by Joe_star Tue 18 Jun 2013 - 19:20

น่าลองดูนะคับ น่าสนใจดี
Joe_star
Joe_star
Beginner

ตั้งหัวข้อ by finel Thu 20 Jun 2013 - 0:45

อันนี้เป็นเรื่องปกติที่หลายๆซีรี่ย์ยาวมากๆๆๆทำกันค่ะ
คือผลกระทบจากคนนี้ส่งถึงคนนี้ จำไม่ผิกทฤษฎีการแต่งอันนี้อิงหลักการ
ที่เขานิยมเรียกว่า The  Butterfly Effect  (น่าจะใช้นะ ' 'a )
http://www.math.psu.ac.th/html/en/Article/83-The-Butterfly-Effect.html
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ขึ้นไปข้างบน