CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขอถามหน่อยน่ะค่ะ

5 posters

Go down

ขอถามหน่อยน่ะค่ะ Empty ขอถามหน่อยน่ะค่ะ

ตั้งหัวข้อ by Catia Fri 24 Feb 2012 - 1:03

เรื่องแรก Manga Studio EX ไหนที่เล่นกับ win-32bit ได้ค่ะ? เพราะ EX 4 เล่นกับ win-32bit ไม่ได้น่ะค่ะ

เรื่องที่ 2 โซน Character & Place เป็นโซนที่ลงตัวละครที่เราวาดใช่ไหมค่ะ? หรืออนุญาตเฉพาะคนรึป่าว?

ตอนนี้เปลี่ยนใจทำเรื่องยาวล่ะค่ะ ทำสตอรี่ตอน 1 จะเสร็จล่ะ ตอนแรกไม่รู้ว่ามือใหม่ทำเรื่องยาวได้เลยแค่ไม่ยื่นเรื่องกับเขาที่สำนักงานเลยเสียเวลาไปอีก ช่วงนี้สอบเลยช้าเข้าไปอีก Mad

แนะนำด้วยน่ะค่ะ ไม่งั้นต้องดัดแปลงคู่มือใน sai ให้เป็นการ์ตูนแบบmang อีกแค่นี้ก็ปวดหัวแล้ว Mad
Catia
Catia
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขอถามหน่อยน่ะค่ะ Empty Re: ขอถามหน่อยน่ะค่ะ

ตั้งหัวข้อ by finel Fri 24 Feb 2012 - 1:46

Manga Studio นี่เรารู้แค่ว่ามันเปลืองRam มากค่ะ ถ้าไม่สูงพอก็เล่นไม่ได้
ส่วน bit มีผลรึเปล่าอันนี้ไม่ทราบ รอผู้รู้ด้านคอมมาตอบ

ข้อ 2 โซน Character & Place เป็นหมวดเอาไว้เล่น CF หรือคอมมิคไฟติ้งค่ะ
หากอยากโชว์ผลงานไปที่ส่วน Show Off จะดีกว่าค่ะ

'w'a เราว่าทำงานแนวมังกะนี่ ตัดเส้นใน Sai แล้วตีกรอบ ติดสกรีนในPhotoshop ก็ได้นะคะ
ได้ผลไม่ต่างกันซักเท่าไหร่
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ขอถามหน่อยน่ะค่ะ Empty Re: ขอถามหน่อยน่ะค่ะ

ตั้งหัวข้อ by Catia Fri 24 Feb 2012 - 18:15

finel พิมพ์ว่า:Manga Studio นี่เรารู้แค่ว่ามันเปลืองRam มากค่ะ ถ้าไม่สูงพอก็เล่นไม่ได้
ส่วน bit มีผลรึเปล่าอันนี้ไม่ทราบ รอผู้รู้ด้านคอมมาตอบ

ข้อ 2 โซน Character & Place เป็นหมวดเอาไว้เล่น CF หรือคอมมิคไฟติ้งค่ะ
หากอยากโชว์ผลงานไปที่ส่วน Show Off จะดีกว่าค่ะ

'w'a เราว่าทำงานแนวมังกะนี่ ตัดเส้นใน Sai แล้วตีกรอบ ติดสกรีนในPhotoshop ก็ได้นะคะ
ได้ผลไม่ต่างกันซักเท่าไหร่

ปัญหาคือเราไม่มี PS น่ะสิ แค่เปิด a4 ใน sai ก็ช้าแล้ว = =
Catia
Catia
Beginner

ตั้งหัวข้อ by kan_chu_da Fri 24 Feb 2012 - 19:06

อยากลองใช้ manga แต่ลงม่ายได้แง๊

kan_chu_da
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Kore Fri 24 Feb 2012 - 21:28

Manga Studio EX4 ลงใน win 32 bit ได้นะครับ
ผมก็ใช้อยู่
Kore
Kore
General Admin
General Admin

birth : 28/11/1982

https://www.facebook.com/pages/Kore/130645540368214

ตั้งหัวข้อ by Catia Fri 24 Feb 2012 - 22:57

Kore พิมพ์ว่า:Manga Studio EX4 ลงใน win 32 bit ได้นะครับ
ผมก็ใช้อยู่

ทำไมเราลงแล้วบอกไม่สามารถใช้กับ win 32 ได้ล่ะ?
Catia
Catia
Beginner

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Fri 24 Feb 2012 - 23:30

ไม่เคยใช้มังงะสตูเน้อ แต่ใช้ win 32bit อยู่

ลอง Open as administrator ดูมั้ยครับ เหมือนเวลาเล่นเกมหลายๆเกมอ่ะ ถ้าไม่เปิดแบบนี้แล้วเล่นไม่ได้

ผิดพลาดขออภัยนะงับ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Catia Sat 25 Feb 2012 - 18:47

trio-jam พิมพ์ว่า:ไม่เคยใช้มังงะสตูเน้อ แต่ใช้ win 32bit อยู่

ลอง Open as administrator ดูมั้ยครับ เหมือนเวลาเล่นเกมหลายๆเกมอ่ะ ถ้าไม่เปิดแบบนี้แล้วเล่นไม่ได้

ผิดพลาดขออภัยนะงับ

ลองแล้วค่ะ
Catia
Catia
Beginner

ขึ้นไปข้างบน