CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

DUO หาคู่วาดการ์ตูนครับ!

zilver0
BEEFKUNG
6 posters

Go down

DUO หาคู่วาดการ์ตูนครับ! Empty DUO หาคู่วาดการ์ตูนครับ!

ตั้งหัวข้อ by BEEFKUNG Thu 17 Nov 2011 - 22:03

อ่า........หลังจากที่ได้รับสาเหตุบางอย่างทำให้ผมไม่สามารถที่จะวาดการ์ตูนได้ ผมก็ทุกข์ใจไประยะหนึ่ง
จนคิดได้ว่า "ไม่ต้องวาดเองก็ได้นี่หว่า!" ก็เลยนั่งคิดเนื้อเรื่องของการ์ตูนไว้อย่างมากมาย และแล้วก็ได้เนื้อเรื่อง
ที่เป็นเอกฉันท์มาแล้ว 2 เนื้อเรื่อง คือ 1.แนวสืบสวน ฆาตกรรม 2.แนวไซไฟวิทยาศาตร์ เหนือธรรมชาติ
ซึ่งด้านเนื้อหาจะอธิบายอีกทีหนึ่งครับ............ใครสนใจก็โพสต์ไว้ หรือแอดfacebook ผมมาก็ได้น้า
kurokawa tadayoshi ครับ ซึ่งผมก็ไม่ได้แค่เป็นคนแต่งเรื่องอย่างเดียวนะครับ อาจจะพอช่วยออกแบบ
ตัวละครได้อีก ช่วยวาดฉากหลัง หรือ แปะสกรีนโทนก็ได้เช่นกันครับ (พื้นฐานสมัยก่อน)
.
.
อ่ะนี่เบอร์โทรศัพท์ครับ 0903854248 (บีฟ)
ขอความกรุณาด้วยครับ Embarassed ahh

BEEFKUNG
BEEFKUNG
Bronze Star
Bronze Star

birth : 02/11/1997

ขึ้นไปข้างบน Go down

DUO หาคู่วาดการ์ตูนครับ! Empty Re: DUO หาคู่วาดการ์ตูนครับ!

ตั้งหัวข้อ by BEEFKUNG Thu 17 Nov 2011 - 22:13

ขอความกรุณาด้วยครับ...
ถามรายละเอียดได้นา ผมเองก็จะพยายามเต็มที่ครับ
BEEFKUNG
BEEFKUNG
Bronze Star
Bronze Star

DUO หาคู่วาดการ์ตูนครับ! Empty Re: DUO หาคู่วาดการ์ตูนครับ!

ตั้งหัวข้อ by zilver0 Fri 18 Nov 2011 - 5:55

ถ้าว่างเมื่อไรจะลองไปเป็นผู้ช่วยดูบ้าง(หาอรรถรสชีวิตนักเขียน..)
zilver0
zilver0
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/01/1993
Placement : ดาดฟ้า และที่ เงียบๆ

https://www.facebook.com/zilkun?ref=hl

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Fri 18 Nov 2011 - 11:26

ขอให้ประสบความสำเร็จนะครับ เอาใจช่วย
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by BEEFKUNG Fri 18 Nov 2011 - 18:57

ครับ ขอบคุณครับ จะพยายามหาคู่ให้ได้เล้ยครับ
ถ้าผมวาดเองได้ก็ดีสิ hmmm
.
.
อ่ะถ้าใครอยากรู้เนื้อเรื่องก็ บอกนะผมจะ pm ไปให้ เอาเรื่องไหนใน2 เรื่องนี้ก็tell มาเลย
BEEFKUNG
BEEFKUNG
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by {Merino} Wed 11 Jan 2012 - 21:07

ความจริงเราก็น่าจะพอวาดให้ได้นะ ^ ^
ตอนนี้กำลังหาคนคิดเรื่องให้เหมือนกัน(คิดเองไม่ค่อยได้)

ขอดูเนื้อเรื่องก่อนแล้วกัน
แอดเอมมาได้มั๊ย
kunghangbattle@hotmail.co.th

อาจวาดได้ไม่ค่อยงดงามมากนะ กำลังอยู่ในระยะฝึกฝน หิหิหิ
{Merino}
{Merino}
Beginner

birth : 25/12/1997
Placement : ห้องนอน ตู้เสื้อผ้า และร้านตุ๊กตา

http://merinodaz.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by BEEFKUNG Sat 3 Mar 2012 - 10:59

อ่าๆ รอมานานมากเลยครับ โอเคเลยเดี๋ยวผมแอดไปนะ
BEEFKUNG
BEEFKUNG
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Joe_star Wed 3 Jul 2013 - 22:14

อยากช่วยนะคับ
แต่ถนัดฉายเดี่ยวมากกว่าคับ

สู้ ๆ คับ
Joe_star
Joe_star
Beginner

ตั้งหัวข้อ by kanane satayo Sun 12 Jul 2015 - 10:54

ยังไงครับ
kanane satayo
Beginner

ตั้งหัวข้อ by kanane satayo Sun 12 Jul 2015 - 16:54

ได้คู่ยังครับ
Beginner

ขึ้นไปข้างบน