CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ชวนมาติชมกันเล่น วาดเล่นๆไม่มีไรทำ

nutkey
prim_15505
Nazesus
arkman02
zombie
9 posters

Go down

ชวนมาติชมกันเล่น วาดเล่นๆไม่มีไรทำ  Empty ชวนมาติชมกันเล่น วาดเล่นๆไม่มีไรทำ

ตั้งหัวข้อ by zombie Tue 16 Nov 2010 - 17:12

งานปากกาพิกม่า เขียนเล่นที่ออฟฟิต เพื่อนในบอร์ดบอกให้เอาลงนะคับ
ชวนมาติชมกันเล่น วาดเล่นๆไม่มีไรทำ  01custom
ชวนมาติชมกันเล่น วาดเล่นๆไม่มีไรทำ  02custom
ชวนมาติชมกันเล่น วาดเล่นๆไม่มีไรทำ  03custom
ชวนมาติชมกันเล่น วาดเล่นๆไม่มีไรทำ  05custom
ชวนมาติชมกันเล่น วาดเล่นๆไม่มีไรทำ  06custom
ชวนมาติชมกันเล่น วาดเล่นๆไม่มีไรทำ  07custom
ชวนมาติชมกันเล่น วาดเล่นๆไม่มีไรทำ  08custom
ชวนมาติชมกันเล่น วาดเล่นๆไม่มีไรทำ  09custom

ติชมได้ไม่ว่าสักคับ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดย zombie เมื่อ Wed 22 Dec 2010 - 16:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
zombie
zombie
Socialite

ขึ้นไปข้างบน Go down

ชวนมาติชมกันเล่น วาดเล่นๆไม่มีไรทำ  Empty Re: ชวนมาติชมกันเล่น วาดเล่นๆไม่มีไรทำ

ตั้งหัวข้อ by arkman02 Tue 16 Nov 2010 - 18:20

ลายเส้นสวยดีครับ ใช้หมึกซึมหรือนี่ อิๆ
ลายมือต้องปรับปรุงเหมือนผมเลย
ว่าแต่จบศิลป์มารึเปล่าครับ
arkman02
arkman02
Silver Star
Silver Star

ชวนมาติชมกันเล่น วาดเล่นๆไม่มีไรทำ  Empty Re: ชวนมาติชมกันเล่น วาดเล่นๆไม่มีไรทำ

ตั้งหัวข้อ by zombie Tue 16 Nov 2010 - 19:59

ป่าวคับ อาศัยเขียนบ่อยคับแหละชอบทางด้านนี้คับ (นึกไรได้ก็เขียนไปเรื่อย) Laughing
zombie
zombie
Socialite

ตั้งหัวข้อ by Nazesus Tue 16 Nov 2010 - 23:25

เท่ห์อ่ะ ชอบกว่าผมวาดเองหลายเท่าเลย
Nazesus
Nazesus
Socialite

birth : 16/10/1983

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Wed 17 Nov 2010 - 0:39

ถ้าเป็นรูปแบบการ์ตูน เส้นยังดูยุ่งๆอยู่อ่ะครับ

แต่พอวาดแยกออกมาเป็นตัวละครชัดๆ เส้นสะอาดขึ้นเลยครับ

นี่ทั่นสายเรียลหรอกเหรอเนี่ย Shocked
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by zombie Wed 17 Nov 2010 - 0:58

สายเรียล คืออะไรคับ เห็นพูดกันหลายคนเลย หลายสาย แล้วสายไหนเยอะคับ

มีให้อ่านม่ายคับว่าสายไหนเป็นแบบไหน ผมหาไม่เจอ Very Happy
zombie
zombie
Socialite

ตั้งหัวข้อ by nutkey Wed 17 Nov 2010 - 1:59

โหย เปนเอกลักษณ์ดีมากเลยนะ
nutkey
nutkey
Lucky Star
Lucky Star

birth : 25/10/1992

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Wed 17 Nov 2010 - 9:49

zombie พิมพ์ว่า:สายเรียล คืออะไรคับ เห็นพูดกันหลายคนเลย หลายสาย แล้วสายไหนเยอะคับ

มีให้อ่านม่ายคับว่าสายไหนเป็นแบบไหน ผมหาไม่เจอ Very Happy

เหมือนจะเคยมีลิงค์นี้แฮะ แต่หาไม่เจอเช่นกันคับ Rolling Eyes ยังไงก็บอกสายหลักๆที่หาได้ทั่วไป(ในบอร์ดนี้)ก่อนละกันคับ

สายโลลิค่อน - ชอบวาดเด็ก รักเด็ก

สายซึนเดเระ - ชอบวาดตัวละครที่มีบุคลิกปากไม่ตรงกับใจ

สายกุโระ - ชอบวาดแนวโหด เลือดสาด

สายเรียล - มักวาดภาพแนวเหมือนจริง

สายเสื่อม - ......ทั่นคงเข้าใจดี ชวนมาติชมกันเล่น วาดเล่นๆไม่มีไรทำ  826139
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by mark_manga Wed 17 Nov 2010 - 10:07

น่าจะมุ่งมั่นเป็นนักเขียนนะครับ เขียนตัวนาคหมายเลข12
mark_manga
mark_manga
Silver Star
Silver Star

birth : 08/03/1991

ตั้งหัวข้อ by zombie Wed 17 Nov 2010 - 10:49

งานเก่าอีก 2 ชิ้น อยู่ในคอม Very Happy

ชวนมาติชมกันเล่น วาดเล่นๆไม่มีไรทำ  00410custom

ชวนมาติชมกันเล่น วาดเล่นๆไม่มีไรทำ  00412custom
zombie
zombie
Socialite

ตั้งหัวข้อ by totaekuman Wed 17 Nov 2010 - 19:03

หลายๆคนในชมรมนักวาด
ฝีมือเจ๋งกว่าที่คิดแฮะ แบบนี้อนาคตสนุกแน่ครับ^^b

totaekuman
WARNING
WARNING

ตั้งหัวข้อ by 8sxpx Wed 17 Nov 2010 - 19:27

ขยันมั่กๆ ซอยเส้นยิกๆเชียว Smile
8sxpx
8sxpx
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by zombie Wed 22 Dec 2010 - 16:33

มีเพิ่มใหม่ 3 รูป อิอิ แบบลงสี
ชวนมาติชมกันเล่น วาดเล่นๆไม่มีไรทำ  3lnwcustom

zombie
zombie
Socialite

ตั้งหัวข้อ by NuSinE Sat 25 Dec 2010 - 11:56

สานเส้นได้สวยมากเลยค่ะ (เป็นพวกงกปากกาเลยไม่ค่อยได้สานแบบนี้ 55)

ลายเส้นดูเป็นเฉพาะตัวดีจัง

ชอบคนที่มีลายเส้นของตัวเอง สังเกตง่ายดีค่ะ ^ v ^
NuSinE
NuSinE
Silver Star
Silver Star

birth : 12/01/1994

ขึ้นไปข้างบน